
 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO YA TANZANIA  

 

WIZARA YA ELIMU , SAYANSI NA TEKNOLOJIA  

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

TANGAZO  
UFADHILI WA MASOMO YA SHAHADA YA UZAMILI KWENYE 

FANI ZA SAYANSI YA TAKWIMU NA AKILI UNDE (DATA 

SCIENCE AND ARTIFICIAL INTELIGENCE) KATIKA TAASISI YA 

TEKNOLOJIA YA INDIA MADRAS, KAMPASI YA ZANZIBAR 

KUPITIA PROGRAMU YA SAMIA (SAMIA SCHOLARSHIP 

EXTENDED DS/AI+) MWAKA WA FEDHA 2026/2027 

 

 

 

A. UTANGULIZI 

 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia inatekeleza program maalum ya SAMIA 

SCHOLARSHIP EXTENDED DS/AI+ inayolenga kuongeza na kukuza ujuzi wa vijana 

wa Kitanzania katika fani za Sayansi ya Takwimu, Akili Unde na Sayansi Shirikishi (Data 

Science, Artificial Intelligence and Allied Sciences) kulingana na mahitaji ya soko la ajira 

nchini na kuchangia katika maendeleo ya Taifa, Kikanda na Kimataifa. 

 

Wizara inatangaza fursa za ufadhili wa masomo katika ngazi ya Shahada ya Uzamili 

kwa wahitimu wenye ufaulu wa juu zaidi kwenye masomo ya Data Science, Artificial 

Intelligence, and related disciplines kama vile Machine Learning, Cybersecurity, 

Computer Science, Computer Engineering, and Software Engineering. 

 

B. MAENEO YA UFADHILI 

SAMIA SCHOLARSHIP EXTENDED DS/AI+ itatoa ufadhili kwa ajili ya masomo ya 

shahada ya uzamili unaojumuisha:  

i) Ada ya Mafunzo kwa  

ii) Posho ya chakula na malazi 

iii) Posho ya Vitabu na Viandikwa 

iv) Mahitaji Maalum ya Vitivo 

v) Utafiti 

vi) Bima ya Afya 
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C. VYUO VIKUU VINAVYOLENGWA  

Ufadhili utatolewa kwa waombaji wenye udahili katika Taasisi ya Teknolojia ya India 

ya (Indian institute of Technology Madrasa (IITM)) Kampasi ya Zanzibar.  

  

D. MUDA WA UFADHILI 

Wanafunzi watakaofadhiliwa, watagharimiwa kwa kipindi cha miaka miwili kuanzia 

mwaka wa fedha 2026/27. 

 

E. SIFA ZA WAOMBAJI WA UFADHILI 

Ufadhili huu utatolewa kwa wanafunzi waliohitimu shahada ya kwanza wenye sifa 

zifuatazo:  

i) Awe Mtanzania. 

ii) Awe na udahili wa kusoma Shahada ya Uzamili katika fani ya Sayansi 

ya Takwimu na Akili Unde (M.Tech. in Data Science & Artificial 

Intelligence) katika Taasisi ya Teknolojia ya India Madras, Kampasi ya 

Zanzibar. 

iii) Awe na umri usiozidi miaka 35. 

iv) Awe amefanya tahasusi za sayansi katika Kidato cha Sita na kuwa na 
ufaulu wa juu, hususani katika somo la Hisabati  (Advanced 
Mathematics)   

v) Awe na GPA isiyopunguwa 3.8 katika shahada ya kwanza  
 

 

F. MASHARTI YA UFADHILI 

Mwanafunzi atakayepata ufadhili wa SAMIA SCHOLARSHIP EXTENDED (DS/AI+) 

atatakiwa kuzingatia masharti yafuatayo: 

 

i) Anapaswa kusoma, kuelewa na kusaini Mkataba wa Makubaliano 

ya Ufadhili wa Masomo kati yake na Wizara ya Elimu, Sayansi na 

Teknolojia; 

ii) Anapaswa kuwa na akaunti ya Benki kwa ajili ya fedha atakazolipwa 

moja kwa moja. 

iii) Mnufaika hataruhusiwa kubadilisha programu ya masomo aliyopatia 

ufadhili bila barua ya idhini ya maandishi kutoka Wizara  ya Elimu, 

Sayansi na Teknolojia; 

iv) Mnufaika hataruhusiwa kuahirisha masomo, isipokuwa kwa sababu 

za kiafya, na kuthibitishwa na chuo husika; 

v) Ikiwa mnufaika ataghairi fursa ya ufadhili kabla ya kuanza masomo, 

atapaswa kuwasilisha taarifa ya maandishi kwenda kwa: 

 

Katibu Mkuu  

Wizara ya Elimu , Sayansi na Teknolojia  

S.L.P 10,   

40479, Dodoma  

TANZANIA. 
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Barua pepe: ps@moe.go.tz 

 

 

G. UTARATIBU WA KUWASILISHA MAOMBI YA UFADHILI 

i. Maombi ya Ufadhili wa Masomo yawasilishwe kupitia Wizara ya Elimu, 

Sayansi na Teknolojia kwa baruapepe scholarship@moe.go.tz.  

ii. Muombaji anatakiwa aambatanishe vielelezo vyote muhimu (NIDA, 

Cheti cha Kuzaliwa, Vyeti vya kumalizia masomo na pamoja na 

Wasifu wake - CV ). Aidha muombaji aweke mawasiliano yake 

pamoja na barua pepe na namba ya simu , 

 

 

H. MUDA WA KUWASILISHA MAOMBI 

i. Maombi ya Kuomba Udahili wa Masomo yawasilishwe kabla ya April 

15, 2026 chuoni IIT Madrasa Kampasi ya Zanzibar  

ii. Maombi ya kuomba Ufadhili wa Masomo yawasilishwe kuanzia Juni 1 

hadi June 30, 2026.  

 

I. ZINGATIA  

 
TAREHE MUHIMU ZA KUZINGATIA KWA AJILI YA MAOMBI YA 

IIT MADRAS, Zanzibar 

Kuanza kwa Maombi  Jumatatu 08 Disemba 2025 

 

Mwisho wa Maombi  Jumatano, 15 Aprili 2026 

Mtihani wa Mchujo  Jumapili, 26 Aprili 2026 

Usaili kwa waombaji 

waliochaguliwa 

Mwanzo wa Mei 

 

 

 

Imetolewa na:  

Katibu Mkuu  

Wizara ya Elimu , Sayansi na Teknolojia  

AprilI 11, 2026 

Dodoma 
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