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WATAFITI WA NDANI 
WASIPUUZWE, TAFITI ZAO

ZIPEWE KIPAUMBELE

TAHARIRI

K
atika muktadha wa maende-
leo ya kitaifa, watafiti wa 
ndani wanachukua nafasi 
muhimu sana katika kucho-

chea maendeleo, kwani kujitolea kwao 
katika utafiti, ubunifu na uvumbuzi 
kunaleta matokeo chanya katika nyan-
ja za kijamii na kiuchumi.

Ikumbukwe kwamba watafiti hao 
wana uelewa wa kutosha juu ya chan-
gamoto zinazokabili mazingira yao ya 
ndani, hali hii inawawezesha kutatua 
changamoto hizo kwa njia bora zaidi 
ikilinganishwa na watafiti wa nje, hat-
ua hiyo inajenga heshima na utambu-
lisho kwa Taifa.

Akizungumza katika kilele cha Ma-
onesho na Kongamano la Tisa la Say-
ansi, Teknolojia na Ubunifu Disemba 
02, 2024 jijini Dar es Salaam, Naibu 
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Mhe. Dkt. Doto Biteko ali-
isisitiza jamii ya Kitanzania kutambua 

na kuthamini tafiti za wanasayansi wa 
ndani ya nchi ili kutatua changamoto 
zilizopo.

Katika kuweka msisitizo Kiongozi 
huyo alitoa wito wa kutumia kikamilifu 
tafiti za wanasayansi wa ndani bada-
la ya kuwavunja moyo, na kuwapa 
fursa zaidi ili waendelee kutafiti kwa 
maendeleo ya nchi.

Ingawa ni muhimu kuwapa kipa-
umbele watafiti wa ndani, suala la 
ushirikiano wa kimataifa bado linahi-
tajika. Hata hivyo tunaamini kwamba 
watafiti wa ndani anapokuwa na ngu-
vu na uwezo, wanaweza kushiriki kwa 
usawa zaidi na kuchangia kwa kiwan-
go kikubwa katika miradi ya kitaifa na 
kimataifa.

Ni jukumu letu kuhakikisha kwam-
ba watafiti wa ndani wanapata msaa-
da na fursa zinazohitajika ili waweze 
kutoa mchango wao muhimu katika 
jamii na taifa kwa ujumla.
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R
ais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu 
Hassan anatarajiwa kuzindua Sera 
ya Elimu na Mafunzo ya mwaka 

2014, Toleo la 2023 na Mitaala Iliyoboreshwa 
Januari 31,2025 Jijini Dodoma.

Akizungumza na waandishi wa habari 
Januari 10, 2025 Jijini Dodoma, Waziri wa 
Elimu Sayansi na Teknolojia Prof. Adolf Mken-
da amesema kuwa uzinduzi wa Sera hiyo ni 
hatua muhimu katika kuchochea mageuzi 
makubwa katika sekta ya elimu nchini, yaki-
gusa elimu ya awali hadi kidato cha sita.

Aidha Waziri Mkenda ameongeza kuwa 

Serikali imezingatia michango na hoja 
mbalimbali kutoka kwa wananchi kuhusu 
sera hiyo, na imejumuisha majibu ya maswali 
mengi katika sera na mitaala mipya.

“Hivi sasa tunayo mitaala mipya ambayo 
tunaitekeleza kwa awamu na suala hili ni 
kubwa na mageuzi yaliyopo kwenye sera ni 
makubwa sana,” Prof. Mkenda.

Amesema mabadiliko hayo yataenda 
kugusa vizazi na vizazi kwani ukamilifu wa 
utekelezaji wake ni kuanzia elimu ya awali 
mpaka kidato cha Sita licha ya kuwa uta-
chukua muda kwasababu walianza hatua 
kwa hatua na kuongeza kuwa yataenda ku-

leta muelekeo ambao utabadilisha taswira ya 
elimu nchini.

Prof. Mkenda amesema Serikali inasikia 
michango na hoja mbalimbali zinazotolewa 
na watu kuhusu Sera ya Elimu hivyo inaende-
lea kufuatilia ila majibu ya hoja zote zin-
azotolewa ziwepo ndani ya Sera hiyo.

“Mfano mjadala mkubwa unaoendelea 
kwa sasa nchini ni kuhusu somo la Kingereza, 
ukienda kwenye sera utaona suala la lugha, 
ukienda kwenye mitaala utakuta ufundishaji 
wa lugha, tunasikia watu wanazungumza su-
ala la akili mnemba ni suala kubwa sana. Ali-
bainisha Waziri huyo.

Uzinduzi Sera ya Elimu >

Rais Samia kuzindua 
Sera ya Elimu, Mitaala



N
aibu Waziri Mkuu na Waziri 
wa Nishati, Dkt. Doto Bite-
ko amesema kuwa Serikali 
itaendelea kuimarisha ma-

tumizi ya sayansi, teknolojia na ubunifu 
hususan kwenye eneo la utafiti ili kutat-
ua changamoto za kiuchumi na za kijamii 
nchini.

Dkt. Biteko ameeleza hayo Disem-
ba 02, 2024 jijini Dar es Salaam wakati 
akifungua Kongamano na Maonesho ya 
Tisa ya Kitaifa ya Sayansi, Teknolojia na 
Ubunifu, ambapo amesisitiza kuwa ni 
muhimu kutambua, kuthamini na ku-
tumia tafiti za wanasayansi wa ndani ili 

kuendelea kuwatia moyo kwa maende-
leo ya Taifa.

“Tutumie tafiti za wanasayansi wa 
ndani badala ya kuwavunja moyo na kila 
anayejaribu kwa kutafiti apewe fursa ili 
aendelee kutafiti zaidi na matokeo tuta-
yaona,” amesema DKt. Biteko.

Ameongeza kuwa tangu mwaka 2015 
Serikali imeshapokea kiasi cha shilingi 
bilioni 222.8 kwa ajili ya kujenga uwezo 
kwa wanasayansi wabunifu wakiwemo 
wanasayansi vijana, ili kuendeleza mira-
di mbalimbali.

Nae Waziri wa Elimu, Sayansi na Te-
knolojia. Prof. Adolf Mkenda amesema 

Matumizi Sayansi, Teknolojia na Ubunifu >

Serikali kuendelea
kuimarisha matumizi ya

Sayansi, Teknolojia na
Ubunifu - Dkt. Biteko

kwa kutambua jitihada za Wanasayan-
si na Watafiti wa ndani ya nchi, baadhi 
yao wametunukiwa vyeti kwa kutambua 
mchango wao kwa maendeleo yaliy-
ofikiwa katika sekta mbalimbali ikiwemo 
Afya, Kilimo na Uvuvi.

Serikali kupitia Wizara imeanzisha 
Mfuko wa Mikopo nafuu ya Ubiasharish-
aji Bunifu Tanzania utakaojulikana kwa 
Jina la *Samia Fund*, ambao umepata 
fedha kutoka kwenye Mradi wa Elimu ya 
Juu kwa Mageuzi ya Kiuchumi (HEET).

Amesema kuwa ili kuwasaidia watafi-
ti watakaojikita katika kufanya tafiti za 
mabadiliko ya Tabianchi Serikali ya watu 
wa Norway imetoa ufadhili wa shilingi 
Bilioni 6.3 kuwasaidia watafiti 19.

Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu 
ya Utamaduni, Michezo na Sanaa Mhe. 
Husna Sekiboko ameipongeza serika-
li kwa kuanzisha mfuko wa kuwasaidia 
wabunifu na kuahidi kuweka msukumo 
kuhakikisha mfuko huo unaongezewa 
fedha ili kuwezesha bunifu na tafiti zin-
akwenda kuleta tija katika taifa.
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Elimu kwa kila Mtanzania>

Wanafunzi wa kike 12,000 nchini
walokatiza masomo kurudi shuleni

W
aziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia, 
Prof. Adolf Mkenda amesema Serikali 
imedhamiria kuwarudisha shule Wasi-
chana 12,000 walikatisha masomo kuto-

kana na sababu mbalimbali. 
Waziri Mkenda ameeleza hayo Januari 13, 2025 

mkoani Morogoro, akizindua Warsha ya Tathmini ya 
Utekelezaji wa Mradi wa SEQUIP AEP, ambapo amei-
pongeza Taasisi ya Elimu ya Watu Wazima kwa kute-
keleza kwa ufanisi jukumu la kuimarisha utolewaji wa 
Programu ya Elimu ya Sekondari kwa njia Mbadala kwa 
wasichana waliokatisha masomo. 

Mkenda ameeleza kuwa mradi wa SEQUIP umele-
ta mapinduzi makubwa katika elimu ya sekondari, na 
kwamba Mradi huo wa thamani ya dola za Kimarekani 
milioni 500 unalenga kuboresha miundombinu ya elimu 
na kutoa mafunzo kwa walimu zaidi ya 29,300 wanao-
fundisha masomo ya Sayansi na Hisabati na kusaidia 
ujenzi wa shule mpya 830.

“Tunaendelea kutekeleza Sera mpya ya Elimu am-
bapo kuanzia 2027 elimu ya lazima itakuwa miaka 10. 
Pamoja na miradi mingine, tunaendelea kuandaa miun-
dombinu bora kuwezesha utolewaji wa elimu,” alisema 
Waziri Mkenda.

Mkuu wa Taasisi ya Elimu ya Watu Wazima Prof. 
Michael Ng’umbi ameishukuru Serikali kwa kuendelea 
kuiamini na kuiwezesha kutekeleza Mradi wa SEQUIP 
- AEP, ameahidi kuwa Taasisi itaendelea kufanya kazi 
kwa weledi na kwa ufanisi ili malengo ya mradi yaweze 
kutimia.
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Mafunzo ya TEHAMA>

N
aibu Katibu Mkuu Wizara ya 
Elimu, Sayansi na Teknolojia 
Dkt. Charles Mahera amesema 
maendeleo ya sayansi na tekn-

lojia yamechagiza uhitaji wa matumizi ya 
TEHAMA katika ufundishaji na ujifunzaji 
kwa ajili ya kurahisisha utoaji elimu nchi-
ni.

Dkt. Mahera ameyasema hayo Dis-
emba 18, 2024, katika ufunguzi wa ma-
funzo ya matumizi bora na salama ya 
vifaa vya TEHAMA na stadi za kidigitali 
kwa walimu wa Awali na Msingi yanayo-
tekelezwa kupitia Mradi wa Kuimarisha 
na Kuendeleza Elimu ya Awali na Msingi 
(BOOST).

Mradi wa BOOST wawezesha mafunzo ya 
TEHAMA kwa walimu wa Awali na Msingi

“Kwa mwaka huu Serikali kupitia Mra-
di wa BOOST itanunua na kuweka vifaa 
vya TEHAMA katika Vituo vya Walimu 
na shule teule 600 zilizobaki ili kukamil-
isha vituo vya walimu na shule teule 800 
vilivyopangwa katika kipindi chote cha 
utekelezaji wa mradi” alisema Mahera.

Sambamba na hilo amesema mradi 
huo umetoa mafunzo kwa Maafisa Elimu 
Kata, Walimu Wakuu na Walimu wa TE-
HAMA kutoka katika Vituo hivyo 200 na 
imepanga kutoa mafunzo kwa washiriki 
1,800 kutoka katika Mikoa yote na Hal-
mashauri zote Tanzania Bara.

Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA kuto-
ka Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolo-
jia Lina Rujweka amesema TEHAMA ni 
mojawapo ya fani zilizowekewa msisitizo 
kufundishwa katika shule za sekondari 
mkondo wa Amali. Hivyo ni vema kuan-
za kuandaa wanafunzi ngazi ya elimu ya 
awali na msingi kupata stadi za TEHAMA.

Kwa upande wake Mkurugenzi wa 
Uthibiti Ubora wa shule Mwl. Ephraim 
Simbeye amesema Serikali inaende-
lea na jitihada mbalimbali za mageuzi 
makubwa katika sekta ya elimu, ili kuan-
daa wahitimu wenye maarifa na ujuzi 
utakao wawezesha kujitegemea, kujiajiri 
na kuajiriwa.
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Rais Mwinyi: Sayansi ya Bahari
nguzo ya Uchumi waBuluu

R
ais wa Zanzibar na Mwenyeki-
ti wa Baraza la Mapinduzi Dkt. 
Hussein Ali Mwinyi amesema 
kuimarika kwa Taasisi ya Sayansi 

za Bahari ya Chuo Kikuu Cha Dar-Es- Sa-
laam, kutasaidia kutoa matokeo ya tafiti 
mbalimbali za uchumi wa buluu ambazo 
zitatumika kutengeneza sera bora zitaka-
zoendana na tafiti hizo ili kukuza sekta ya 

uchumi wa buluu.
Rais Mwinyi ameseama hayo Januari 

05, 2025 Visiwani Zanziba akizungumza 
baada ya kuweka jiwe la msingi la Jengo 
la Taaluma na Utawala la Taasisi ya Sayan-
si ya Bahari, Buyu, akisisitiza kuwa taasisi 
hiyo itasaidia kuendeleza uchumi wa bluu 
kupitia tafiti na mafunzo ya wataalamu wa 
sekta za uvuvi, utalii, na mazao ya baharini.

Uchumi wa Buluu >

Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia, 
Mhe. Prof. Adolf Mkenda, amempongeza 
Rais Mwinyi kwa juhudi kubwa katika kui-
marisha sekta ya elimu, akisisitiza kuwa 
mageuzi hayo ni msingi wa maendeleo en-
delevu ya taifa.

Prof. Mkenda ameongeza kuwa Jengo 
la Taasisi ya Sayansi ya Bahari, Buyu, lina-
jengwa na Serikali kupitia Mradi wa Elimu 
ya Juu kwa Mageuzi ya Kiuchumi (HEET) 
ambao unatekelezwa na Wizara ukilen-
ga katika kuongeza Fursa za Elimu ya Juu 
nchini na kuchagiza maendeleo ya kiuchu-
mi

Mkuu wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam 
Rais Mstaafu wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania, Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete 
amesema uwekaji jiwe la msingi katika 
Taasisi hiyo unaashiria hatua muhimu ka-
tika kuendeleza miundombinu ya elimu 
na ubora wa kitaaluma katika Chuo hicho 
ili kuendeleza mipango na sera za uchumi 
wa bluu.

Nae Makamu Mkuu wa Chuo hicho 
Prof.  William Anangisye amesema mradi 
huo wa zaidi ya Shilingi bilioni 11 unao-
fadhiliwa na Benki ya Dunia unahusisha 
ujenzi wa maabara 5, madarasa yenye 
uwezo wa kuhudumia wanafunzi 300, ma-
jengo ya utawala pamoja na ukumbi wa 
kisasa.
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Teknolojia katika Ujifunzaji >

Sera mpya ya Elimu 
imezingatia matumizi
ya Teknolojia katika

ujifunzaji - Prof Nombo

K
atibu Mkuu, Wizara ya Elimu, Sayan-
si na Teknolojia Prof. Carolyne Nom-
bo amesema Sera ya Elimu na Ma-
funzo ya Mwaka 2014, Toleo la 2023, 

imezingatia na kusisitiza matumizi ya teknolojia 
za kidijitali katika sekta ya elimu ili kurahisisha 
ujifunzaji na ufundishaji.

Aidha, pamoja na masuala mengine, ames-
isitiza dhamira ya Serikali katika kujenga uwezo 
na kuzalisha walimu mahiri kwenye matumizi 
ya teknolojia za kidijitali.

Prof. Nombo ameeleza hayo Januari 08, 
2025 jijini Dodoma akizungumza na Mkurugenzi 
Mkazi wa Shirika la Maendeleo la Ubelgiji-EN-
ABEL, Bw. Koenaraad Goekint, juu ya mradi 
unaotekelezwa na Shirika hilo nchini kwa lengo 
la kujenga uwezo na kuimarisha mazingira ya 
utoaji wa elimu kidigitali.

‘’Utoaji wa elimu kidijitali ni kipaumbele 
chetu, vipaumbele vyenu na mradi mnaote-
keleza unasadifu malengo yetu yanayodhamiria 
kuwezesha ujuzi wa teknolojia za kidijitali kwa 
vijana na walimu’’ alisema Prof. Nombo.

Goekint amesema Shirika hilo limejitolea, 
pamoja na maeneo mengine, kuimarisha utoaji 
wa elimu jumuishi kama nyenzo ya kufikia uchu-
mi endelevu.

Aidha, Goekint alifafanua kwamba mra-
di wa elimu ya ubunifu wa dijitali utaimarisha 
uwezo wa kufundisha stadi za kidigitali.

Mkurugenzi wa Idara ya Sayansi, Teknolojia 
na Ubunifu, Prof. Ladslaus Mnyone amesema 
kuwa teknolojia za kidijitali ni nyenzo muhimu 
katika kuharakisha mageuzi kwenye sekta 
ya elimu na sekta nyingine, hivyo kupitia ute-
kelezaji wa Mkakati wa Kitaifa wa masuala 
hayo, Serikali imedhamiria kuimarisha mazingi-
ra ya kujifunzia na kufundishia stadi za kidijitali 
hususan kwa watoto na vijana.
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N
aibu Waziri wa Elimu Sayansi 
na Teknolojia Mhe. Omari Ki-
panga ameipongeza Taasisi ya 
Teknolojia Dar es Salaam (DIT) 

kwa kuendelea kutoa elimu bora na wa-
hitimu mahiri wenye uwezo wa kutatua 
changamoto mbalimbali za kijamii kupitia 
ujuzi wanaoupata wakiwa mafunzoni.

Mhe. Kipanga ametoa pongezi hizo 
Disemba 13, 2024 katika Mahafali ya Kumi 
na Nane Duru ya pili katika kampasi ya DIT 
Mwanza, ambapo amesema kuwa Serikali 
inajivunia maboresho yanaofanyika katika 
sekta ya elimu yanayowezesha kuzalisha 
wataalam wanaoajirika, kujiajiri na kuten-
geneza ajira kwa wengine.

Nae Mwenyekiti wa Baraza la Taasisi 
la Taasisi hiyo Mhandisi Dkt. Richard Ma-
sika, ameipongeza serikali kwa namna 
inavyoboresha miundombinu katika sekta 
ya elimu, na ameishukuru kwa kuanzisha 
kituo cha ujasiriamali, ubunifu, uhaulishaji 
wa teknolojia pamoja na malezi ya kam-
puni kwa Taasisi ya DIT.

Umahiri Sekta ya Teknolojia  >

DIT yapongezwa kutoa
wahitimu mahiri Sekta ya
Teknolojia ya utengenezaji

bidhaa za ngozi
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K
atibu Mkuu wa Wizara ya 
Elimu, Sayansi na Teknolojia 
Dkt. Charles Mahera, amese-
ma kuwa serikali imejipanga 

kikamilifu kuhakikisha kuwa elimu ya 
sekondari inaimarishwa kwa walimu na 
wanafunzi.

Dkt. Mahera amesema hayo Januari 
06, 2025 mkoani Mara wakati akifungua 
mafunzo ya siku tano kwa walimu kutoka 

mkoa wa Simiyu na Mara, mafunzo hayo 
yanalenga kuimarisha mbinu za kisasa za 
kufundishia ili kuendana na mabadiliko 
ya teknolojia na mahitaji ya soko la ajira.

Dkt. Mahera amesema mafunzo hayo 
yanafadhiliwa na Mradi wa Kuimarisha 
Ubora wa Elimu ya Sekondari (SEQUIP) 
na yanalenga kuwafikia walimu 40,000 
ifikapo 2026, ambapo walimu 29,328 ta-
yari wamenufaika na mafunzo hayo.

Mafunzo SEQUIP >

Walimu wa Sekondari
40,000 kunufaika na mafunzo 

kupitia mradi wa SEQUIP

“Mafunzo haya yamekuwa na 
mchango mkubwa katika kuhakikisha 
walimu wanakuwa wabunifu, wanajiami-
ni, na wana uwezo wa kufundisha maso-
mo yenye changamoto kama sayansi na 
hisabati,” alisema Dkt. Mahera.

Akizungumza Mratibu wa Mradi wa 
SEQUIP Dkt. Nicholaus Gati, ameeleza 
kuwa mradi umefanikiwa kwa asilimia 
85, ukilenga kuwapa wanafunzi wa kike 
fursa zaidi kushiriki kikamilifu katika 
elimu ya sekondari.

Naye Mkurugenzi wa Ualimu kutoka 
Wizara ya Elimu ya Elimu, Sayansi na Te-
knolojia Dkt. Huruma Mageni amesisiti-
za kuwa mbinu za kisasa zinazotolewa 
katika mafunzo hayo zinasaidia kukuza 
ubunifu wa walimu na ufanisi wa wana-
funzi.

Wakizungumza kuhusu mafunzo 
hayo Mthibiti Mkuu Ubora wa Shule ku-
toka Halmashauri ya Mji wa Bunda Mwl. 
Paulina Makolo pamoja na Mwalimu Eli-
ud Myovela kutoka Shule ya Sekondari 
Tarime wameishukuru Serikali kwa ku-
wapatia kipaumbe cha mafunzo hayo 
ambayo yatawaongezea ufanisi katika 
ufundishaji na matumizi ya TEHAMA.
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Ustawi wa Uchumi  >

Taifa haliwezi kustawi
kiuchumi bila mafundi

sanifu, wanasayansi
N

aibu Katibu Mkuu Wizara ya 
Elimu, Sayansi na Teknolojia 
Prof. Daniel Mushi, amesema 
Serikali inathamini mchango 

mkubwa wa wanasayansi, wahandisi, 
watafiti na wabunifu katika kufikia azma 
ya kuwa nchi ya uchumi wa viwanda.

Prof. Mushi ametoa kauli hiyo leo Dis-
emba 06, 2024 jijini Dar es Salaam aki-
hutubia katika mahafali ya 18 ya Taasisi 
ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT) amba-
po amewasisitiza Wahitimu kutumia ki-
kamilifu elimu waliyoipata kwa maende-
leo yao binafsi na taifa kwa ujumla.

Ameeleza kuwa Serikali imeendelea 
kuongeza fursa za mafunzo na kwam-
ba katika mwaka wa fedha 2023/2024, 
iliongeza udahili katika Vyuo vya Elimu 
ya Ufundi kutoka wanafunzi 171,581 hadi 
wanafunzi 235,804 pamoja na kuendelea 
kutoa mafunzo kwa wakufunzi kuwajen-
gea uwezo wa ufundishaji wa mitaala in-
ayoendana na mabadiliko ya teknolojia 
na mahitaji ya soko la ajira.

Mwenyekiti wa Baraza la Taasisi ya 
Teknolojia Dar es Salaam (DIT) Mhandisi 
Dkt. Richard Masika ameishukuru Seri-
kali kwa kuipatia Taasisi hiyo fedha kute-
keleza miradi ya maendeleo, na kwamba 
inajivunia kutekeleza Mradi wa Kujenga 
Ujuzi na Ushirikiano Afrika Mashariki 
(EASTRIP) ambao unawezesha ujenzi wa 
miundombinu ikiwemo Kituo cha Kikan-
da cha Umahiri wa TEHAMA (RAFIC) ka-
tika Kampasi Kuu ya Dar es Salaam.

‘’Wizara pia imetupatia mkopo wa 
riba nafuu kutoka serikali ya Italia am-
bapo sehemu ya fedha hizo inalenga 
kuanzisha kituo cha ujasiriamali, ubunifu, 
uhaulishaji wa teknolojia, hatua hii inatu-
wezesha kuendelea kuunda, kuendeleza 
na kulea teknolojia mbalimbali’’ alieeleza 
Dkt. Masika.
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Anuani za Taasisi zilizo chini ya Wizara
Katibu Mtendaji,

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU),
Jengo la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,

S.L.P 6562,
7 Mtaa wa Magogoni,

11479 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2113694, 2113691

Barua Pepe: es@tcu.go.tz
 ------------------------------------------

Mkurugenzi Mtendaji,
Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu 

(HESLB),
HESLB House, 1 Mtaa wa Kilimo -TAZARA,

Barabara ya Mandela,
P.O. Box 76068,

15471 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 736 665 533/ 739 665 533

Baruapepe: ed@heslb.go.tz
------------------------------------------

Katibu mtendaji,
Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA),

Eneo la Viwanda Mikocheni,
Barabara ya Bagamoyo,

S.L.P 2624 au 32019,
14112 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2700493-6/9  na 22 2772423
Barua Pepe: esnecta@necta.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTVET),
S.L.P 17007, DODOMA.

Simu: +255 26 2323 121 / 0733 77 77 51 
Barua Pepe: info@nacte.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Wakala wa Maendeleo ya Uongozi wa Elimu 
(ADEM),

Nunge Street, Old Catholic Church Road,
S.L.P 71, BAGAMOYO, PWANI.

Simu: +255 23 244 0216
Barua Pepe: adem@adem.ac.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia 
(COSTECH),

Barabara ya Ali Hassan Mwinyi,
S.L.P.  4302,

14113 Kijitonyama,
DAR ES SALAAM.

Simu: +255 (022) 2771358/ 2774023/ 2700749
Baruapepe: dg@costech.or.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Taasisi ya Elimu Tanzania (TET),
Plot 132, Barabara ya Ali Hassan Mwinyi

S.L.P. 35094, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 0735 041168

Barua Pepe: director.general@tie.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi Mkuu,
Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA),

S.L.P 34578,
Mikocheni B, Bima Road,

DAR ES SALAAM.
Simu:

Barua Pepe: info@tea.or.tz
 dg@tea.or.tz

Mkurugenzi Mkuu
VETA Makao Makuu,

Plot No. 18, Central Business Park (CBP)
Barabara ya VETA,

S.L.P 802,
26 DODOMA.

Simu: +255 26 2963661
Baruapepe: info@veta.go.tz

 ------------------------------------------
Mtendaji Mkuu, 

Tume ya nguvu za Atomic Tanzania (TAEC)
S.L.P 743,

23114 Engutoto, Block J, Plot No 216,
ARUSHA

Simu: +255 272 9700054
Barua Pepe:dg@taec.go.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM),
Kampasi ya Mwalimu Julius Nyerere Mlimani,

S.L.P. 35091, Mtaa wa Chuo Kikuu
16103 Dar es Salaam

Simu: +255222410700
Baruapepe: vc@udsm.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Ardhi University (ARU),
Plot No. 3, Observation Hill Blok L,

University Road,
P.O. Box 35176, DAR ES SALAAM.

Simu: +255 738 357 310-12
Baruapepe: aru@aru.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi, 
Muhimbili (MUHAS),

9 Barabara ya Umoja wa Mataifa,
Upanga Magharibi,

S.L.P. 65001,
11103 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2150302-6
Baruapepe: vc@muhas.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Sokoine (SUA),
S.L.P 3000,

Barabara ya Edward Moringe, Mtaa wa Kilimo,
01 MOROGORO

Simu: +255 23 260511-4
Barua Pepe: sua@sua.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Mzumbe (MU),
S.L.P 1, MOROGORO

Simu:
Barua Pepe: mu@mzumbe.ac.tz

info@mzumbe.ac.tz
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM),

S.L.P 259,
Mtaa wa Benjamin Mkapa,
Jengo la Benjamin Mkapa,

41107 DODOMA.
Simu: +255 26 2310001/2/3
Barua Pepe: vc@udom.ac.tz 

relations@udom.ac.tz

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu Huria Tanzania (OUT),

S.L.P. 23409,
14110 Open University Road,

Kinondoni Municipality,
DAR ES SALAAM

Simu: +255 22 2668820/ 2668992
Baruapepe: vc@out.ac.tz

------------------------------------------
RASI wa Chuo,

Chuo Kikuu kishiriki cha Elimu 
Dar es Salaam (DUCE),

Taifa Road Next to Benjamin Willium,
S.L.P 2329,

15105 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2850975

Barua Pepe: principal@duce.ac.tz
dpacademic@duce.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Ushirika Moshi,
06 Barabara ya Sokoine Moshi,

S.L.P 474
KILIMANJARO

Simu: +255 272 751 833
Barua Pepe: info@mocu.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo Kushiriki Cha Elimu Mkwawa (MUCE), 
 Mtaa wa Mkwawa Chuo,

S.L.P. 2513,
51111 IRINGA CBD.

Simu: +255 26 2702 751
Baruapepe: principal@muce.ac.tz

------------------------------------------
Makamu  Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Cha Sayansi na Teknolojia 
Mbeya (MUST),

S.L.P. 131,
Barabara ya 01 MUST,

01 MBEYA.
Simu: +255(0)25 2957542/4

Barua pepe: vc@mustnet.
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Taasisi ya Afrika ya Sayansi na Teknolojia

ya Nelson Mandela (NMIST), 
Kampasi ya Tengeru, Barabara ya Nelson Mandela,

S.L.P. 447,
23301 TENGERU, ARUSHA

Simu +255 272970001
Baruapepe: vc@nm-aist.ac.tz 

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo, 

Chuo Kikuu cha Mwalimu Julius 
Kambarage Nyerere,

S.L.P 976,  Butiama, MARA
Simu: 

Barua Pepe: info@mjnuat.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi
Bodi ya Huduma za Maktaba (TLSB),

27 Mtaa wa Bibi Titi Mohamed,
S.L.P 9283 

DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2150048/9
Barua Pepe: info@tlsb.go.tz

Katibu Mtendaji,
Tume ya Taifa ya UNESCO,

7 Magogoni Street,
P. O. Box 20384,

11479 DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2126598/ 22 2134292

Baruapepe: info@natcom.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Taasisi ya Elimu ya Watu Wazima (TEWW)

23 Mtaa wa Bibi Titi Mohammed,
S.L.P. 20679,

11103 DAR ES SALAAM
Simu: 

Baruapepe: info@iae.ac.tz
------------------------------------------

Mkuu wa Chuo,
Chuo cha Ufundi Arusha (ATC),

Junction of Moshi-Arusha and Nairobi Roads,
P.O. Box 296,

23105 ARUSHA.
Simu: +255 (0) 27-297 0056

Baruapepe: rector@atc.ac.tz/pro@atc.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Kituo cha Maendeleo Dakawa,

S.L.P 1733,
MOROGORO.

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT),
Kona ya Bibi Titi na Barabara ya Morogoro

S.L.P 2958
11104 DAR ES SALAAM 

Simu:
Barua Pepe: principal@dit.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Kumbukumbu ya 
Mwalimu Nyerere (MNMA),

30 Barabara ya Kibada,
S.L.P 9193,

17107 Kigamboni,
DAR ES SALAAM.

Simu: 
Baruapepe: rector@mnma.ac.tz


