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Sera mpya ya Elimu nyenzo 
muhimu maarifa na ujuzi

TAHARIRI

F
ebruari Mosi Mwaka 2025, Tanza-
nia ilishuhudia tukio la Kihistoria la 
Uzinduzi wa Sera ya Elimu na Ma-
funzo ya Mwaka 2014 Toleo la 2023. 

Uzinduzi wa tukio hilo muhimu ulifanywa 
na Mhe. Daktari Samia Suluhu Hassan, Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, un-
atajwa kuwa hatua muhimu katika kuhaki-
kisha kuwa Taifa linapata maendeleo ende-
levu kupitia elimu bora na mafunzo.

Ikumbukwe kuwa Sera hii inalenga ku-
leta mabadiliko makubwa katika sekta ya 
elimu kwa kuzingatia mahitaji ya sasa na 
ya baadaye ya Taifa. Aidha itasaidia itasaid-
ia kutoa mwongozo wa jinsi ya kuboresha 
elimu na mafunzo, kuongeza upatikanaji 
wa fursa za elimu kwa wote, na kuhakikisha 
usimamizi bora wa rasilimali za elimu.

Moja ya malengo makuu ya Sera hii 
ni kuhakikisha kuwa elimu inapatikana 
kwa wote bila ubaguzi wowote. Hii inaju-
muisha kutoa fursa sawa kwa watoto wa 
kike na wa kiume, watu wenye ulemavu, 

na makundi mengine maalum. Kwa kufa-
nya hivyo, Tanzania inatarajia kuongeza 
kiwango cha ushiriki wa wanafunzi katika 
elimu na kupunguza idadi ya watoto wa-
naoacha shule.

Aidha, sera hii inasisitiza umuhimu wa 
kutumia teknolojia katika ufundishaji na 
ujifunzaji ili kuwezesha wahitimu kupata 
maarifa, stadi na ujuzi stahiki unaohita-
jika katika karne ya 21 ambao utaimari-
sha umahiri katika ushindani wa soko la 
kimataifa.

Kwa upande wa mafunzo, Sera hii ina-
lenga kuboresha mfumo wa mafunzo ya 
ufundi na stadi za kazi ili kuhakikisha kuwa 
vijana wanapata ujuzi unaohitajika katika 
soko la ajira. Hii itasaidia kupunguza tatizo 
la ukosefu wa ajira kwa vijana na kuongeza 
tija katika sekta mbalimbali za uchumi.

Pia, Sera inasisitiza umuhimu wa ush-
irikiano kati ya sekta ya umma na binafsi 
katika kutoa mafunzo na fursa za ajira kwa 
vijana.BODI YA UHARIRI
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Rais Samia asisitiza
utekelezaji wa Sera na 
Mitaala iliyoboreshwa

R
ais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Su-
luhu Hassan ameitaka Wizara 
ya Fedha, Wizara ya Mipango 

na Uwekezaji, Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia na Ofisi ya Rais - TAMISEMI, ku-

wezesha na kusimamia kikamilifu utekeleza-
ji wa Sera na Mitaala mipya ya Elimu, ili ilete 
matokeo yaliyokusudiwa katika kuimarisha 
sekta ya elimu.

Rais Dkt. Samia ametoa agizo hilo Feb-
ruari Mosi, 2025 jijini Dodoma akizungumza 

Sera Mpya ya Elimu >

katika hafla ya uzinduzi wa Sera ya Elimu na 
Mafunzo ya 2014 Toleo la Mwaka 2023.

Rais Dkt. Samia amesema mabadiliko 
na kukua kwa kasi kwa Teknolojia ya Habari 
na Mawasiliano (TEHAMA) kunaweza kuwa 
na mchango chanya au hasi kutokana na 
namna jamii itakavyojipanga, hivyo ili ku-
endana na mabadiliko hayo ni lazima ku-
tumia TEHAMA kutoa elimu kwa urahisi na 
kuwandaa vijana wetu kuwa na taaluma na 
ujuzi wa taaluma zinazoenda na mageuzi ya 
TEHAMA bila kuathiri maadili ya vijana hao.

Vile vile, Rais Dkt. Samia amesema Seri-
kali haina budi kuwa na maandalizi ya kuto-
sha kwa kuinua viwango vya ubora wa elimu, 
na kuwandaa vijana vizuri zaidi ili waweze 
kumudu stadi muhimu zitakazowawezesha 
kuajiriwa na kujiajiri pamoja na kuwajengea 
ujasiri na kuweza kujiamini.

Rais Dkt. Samia pia amesema dhamira 
ya kufanya mabadiliko katika Sera ni ku-
muandaa kijana anayejiamini na mwenye 
nyenzo stahiki za kukabiliana na ushindani 
wa kikanda na kimataifa ili, kwa kutumia 
utajiri wa rasilimali zetu, aweze kunufaika 
kiuchumi.

Aidha, Rais Dkt. Samia ameeleza kuwa 
kupitia Sera ya Elimu iliyoboreshwa, mwa-
nafunzi amalizapo shule ya sekondari, 
atakuwa na ujuzi na stadi zitakazomuweze-
sha kutoa mchango kiuchumi kwa jamii in-
ayomzunguka na taifa kwa ujumla.

Sera iliyoboreshwa pia italeta somo la 
ujasiriamali ambalo litakuwa la lazima kwa 
kila mwanafunzi wa kidato cha kwanza hadi 
cha nne kwa lengo la kumuandaa mwana-
funzi kupata misingi ya biashara, ili akiamua 
kujiajiri kwa kutumia stadi alizopata shule-
ni, aweze kufanya shughuli zake akiwa na 
maarifa ya biashara na apate manufaa zaidi.

Vilevile, ili kumuandaa kijana kushindana 
kikanda na kimataifa, wanafunzi watajifun-
za lugha mbalimbali za kimataifa ikiwemo 
kichina, kifaransa na kiarabu ambazo zi-
tawapa umahiri wa lugha, watapata nyenzo 
muhimu ya mawasiliano na kuwawezesha 
kufanya biashara kikanda na kimataifa bila 
kikwazo cha lugha na zitawafungulia fursa 
mbalimbali zitokanazo na utandawazi.

Rais Dkt. Samia amesema Serikali itapi-
tia upya maslahi ya kada ya walimu nchini 
ili kuipa hadhi inayostahiki kwa kuwa kada 
hiyo ndio msingi wa taaluma zote, pamoja 
na kuendelea kuajiri walimu wenye sifa na 
kuwapa mafunzo stahiki ili waendane na 
mwelekeo wa Sera mpya.



Sera Mpya ya Elimu >

M
akamu wa Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania 
Mhe. Dkt. Philip Mpango 
amesema Sera mpya ya 

Elimu itasaidia kubadili mfumo wa elimu 
Nchini ili kuwezesha Taifa kuzalisha ngu-
vu kazi yenye ujuzi wa kumudu mabadi-
liko ya teknolojia kama vile akili mnemba 
pamoja na ushindani mkali wa kibishara 
duniani.

Mhe. Mpango amesema hayo Febru-
ari 01, 2025 jijini Dodoma akizungumza 
katika Uzinduzi wa Sera ya Elimu na Ma-

funzo ya mwaka 2014, Toleo la 2023 am-
bapo amesema kuwa ili kuyakabili maba-
diliko ya teknolojia yanayoenda kwa kasi 
hivi sasa, Sera mpya ya elimu inapaswa 
kuakisi kikamilifu mabadiliko hayo.

‘’Sera ya elimu kimsingi ni kanuni am-
bazo ndizo zinatuongoza tuweze kufikia 
maamuzi kuhusu maendeleo ya elimu na 
kufikia malengo yetu kama Taifa. Sera 
ndio mwongozo wa kuandaa mtaala wa 
elimu ambao ndio mpangilio wa mambo 
ambayo Mwanafunzi anatarajia kusaidi-
wa kujua hatua kwa hatua’’ alisema Mhe. 

Mpango.
Dkt. Mpango amesisitiza kuwa Dun-

iani kote, elimu ndio chombo muhimu 
katika kuleta maendeleo ya kijamii na 
kiuchumi, nyenzo ya kuongeza maarifa 
na ujuzi, kujenga uwezo wa kufikiri na ku-
chambua mambo kwa umakini pamoja 
na kujenga maadili mema na utaifa.

Makamu wa Rais ameipongeza Wiz-
ara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kwa 
kusimamia kikamilifu mchakato wa ma-
pitio ya Sera hiyo na maboresho ya Mita-
ala.

Sera Mpya ya Elimu itawezesha 
Elimu na Ujuzi - Dkt. Mpango

4  |   ELIMU Bulletin > Toleo Na. 41, 2025  Jarida la Mtandaoni la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia



Sera Mpya ya Elimu >

'Mabadiliko ya Sera ya 
Elimu yametokana na 
maono ya Rais Samia’
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Chimbuko la mabadiliko makubwa 
na ya kihistoria katika Sera ya Elimu 
na Mafunzo ya Mwaka 2014, Toleo 
la 2023 yametokana na maono ya 

Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania aliyeagi-
za kufanya mapitio ya Sera hiyo, ili kuendana 
na mahitaji ya Taifa yanayodhamiria kupata 
wahitimu wenye Maarifa, Stadi na ujuzi.

Akizungumza katika hafla ya Uzinduzi 
wa Sera Mpya ya Elimu, Waziri wa Elimu, 
Sayansi na Teknolojia Prof. Adolf Mkenda 
amesema, Wizara ilitekeleza kwa ufanisi 
mchakato wa mapitio ya Sera ya Elimu kwa 
kushirikisha wataalam na makundi mbalim-
bali ya wadau.

“Maua tunayopewa katika hatua hii tuliy-
ofikia tunayapokea, lakini chimbuko la mam-
bo haya ni maono yako Rais Dkt. Samia, 
hivyo nakupongeza sana kwa dhamira ya 
dhati iliyotufikisha hapa tulipo’’ alisema Wa-
ziri Mkenda.

Waziri Mkenda amesema elimu itakuwa 
ya lazima kutoka miaka saba na kuwa 10 na 
kwamba ilitokana na wanafunzi kumaliza 
elimu ya msingi wakiwa na umri wa miaka 
13 na hivyo kukosa sifa ya kuajiriwa na ku-
jiajiri huku hawana elimu ya ufundi na kwa 
sasa kupitia sera hiyo itamuwezesha kijana 
kuingia kwenye uzalishaji.

Waziri huyo amemuahidi Rais Dkt. Samia 
kuwa Wizara hiyo itasimamia kikamilifu ute-
kelezaji wa Sera mpya ya elimu ili kufikia 
azma ya Serikali ya kuzalisha wahitimu ma-
hiri wenye maarifa, stadi na ujuzi stahiki.



Sera Mpya ya Elimu >

Kikwete: Kongole Serikali
kuzindua Sera Mpya ya Elimu 

M
wenyekiti wa Bodi ya 
Wakurugenzi ya Ush-
irika wa Kimataifa wa 
Kusaidia Maendeleo 

ya Elimu Duniani (GPE) na Rais Msta-
afu wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Dkt. Jakaya Mrisho 
Kikwete amesema kuwa tukio la uz-
induzi wa Sera ya Elimu linaashiria 
kilele cha mchakato mzima uliofa-
nywa na Serikali katika kuhakikisha 
sekta ya elimu inaendelea kukua na 
kuendeleza mahitaji muhimu kufikia 
viwango vya juu vinavyokidhi mahi-
taji ya Taifa na Kimataifa.

Mhe. Kikwete ameeleza hayo 
Februari 01, 2025 jijini Dodoma 
akizungumza katika halfa ya uzin-
duzi wa Sera ya Elimu na Mafunzo ya 
Mwaka 2014, Toleo la 2023, ambapo 
ameipongeza Serikali inayoongoz-
wa na Mhe. Dkt. Samia Suluhu Has-
san kwa kufanya uwekezaji mkubwa 
ikiwemo ujenzi wa miundombinu 
ngazi mbalimbali za elimu pamoja 
na ununuzi wa vifaa vya kufundishia 
na kujifunzia.

‘’Sisi Chuo Kikuu cha Dar es 
Salaam, tumepewa fedha Shilin-
gi Bilioni 49, miradi hii mikubwa si 
kwamba inasogeza karibu huduma 
ya elimu, bali inasaidia kuboresha 
mazingira ya kujifunza na kujifunzia 
alisema Mhe. Kikwete.

Mhe. Kikwete amempongeze 
Rais Dkt. Samia kwa kuwa na ma-
husiano na ushirikiano mzuri na 
Mashirika mbalimbali ya Kimataifa 
ikiwemo GPE. Ameongeza kuwa 
Wadau mbalimbali wa Maende-
leo wanafuatilia kwa karibu hat-
ua mbalimbali za Maendeleo na 
kwamba wanaridhishwa na mageuzi 
makubwa yaliyofanyika katika sekta 
ya elimu.
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S
pika wa Bunge la Jamhuri ya Mu-
ungano wa Tanzania Dkt. Tulia Ack-
son ameipongeza Serikali kwa kazi 
nzuri inayoifanya katika kuhakiki-

sha Taifa linapata elimu bora, ambayo ita-
saidia kupiga hatua katika Nyanja mbalim-
bali za kimaendeleo.

Mhe. Ackson ametoa pongezi hizo ka-
tika hafla ya Uzinduzi wa Sera ya Elimu na 
Mafunzo ya Mwaka 2014, Toleo la 2023, 
ambapo amesema uongozi wa Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan amewezesha ma-
geuzi makubwa ya elimu katika ngazi 
mbalimbali.  

‘’Tumeshuhudia mabadiliko makubwa 
sana katika sekta hii ya elimu. Bunge ni 
moja wa wadau ambao wameshirikishwa 
kikamilifu katika Sera hii, tulipata nafasi ya 
kutoa maoni, hivyo tunaamini maoni yetu 
yamejumuishwa na mengine mtaendelea 
kuyafanyika kazi’’ alisema Mhe. Ackson.

Kiongozi huyo ametahadharisha kuwa 
ni muhimu kuangazia mabadiliko ya yan-
ayotokea ulimwenguni yanayochagizwa 
na teknolojia, ili utoaji wa elimu uende 

Mageuzi Makubwa Sekta ya Elimu >

Tumeshuhudia Serikali imefanya 
mageuzi makubwa Sekta ya Elimu
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sambamba na mabadiliko hayo.  
Ni fursa nzuri kuanza kwa kila mmoja 

wetu aliyeshiriki katika uzinduzi wa Sera 
mpya ya Elimu kuangalia namna utakavy-
oshiriki katika utekelezaji wa Sera hii, uki-
angalia matumizi ya teknolojia huko nyuma 

sisi tulikaririshwa kichwa, ni muhimu kuzin-
gatia mabadiliko kuenda na Sera mpya.

Na sisi kama Bunge tutakuwa tayari 
kushauri na kubadili sheria ili kwenda 
sambamba kuwezesha kufikia malengo 
ya Taifa.
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Maendeleo ya Elimu >

Wadau wa maendeleo 
wapongeza ushirikiano chanya

na Serikali ya Tanzania

M
wakilishi wa Mkuru-
genzi Mkazi wa Benki 
ya Dunia Dkt. Huma 
Kidwai amesema Benki 

hiyo inajivunia mashirikiano chanya 
na Serikali ya Tanzania katika kute-
keleza miradi mbalimbali ya sekta ya 
elimu.

Ameeleza hayo Februari 01, 2025 
jijini Dodoma akizungumza katika 
uzinduzi wa Sera mpya ya elimu, am-
bapo amesema kuwa kupitia miradi 
mbalimbali katika kipindi cha miaka 
mitano iliyopita, Benki hiyo imetoa 
ufadhili wa Dola za Marekani Bili-
oni 1.5 kupitia Mradi wa kuimarisha 
Ufundishaji na Ujifunzaji kwa Shule 
za Awali na Msingi (BOOST), Mradi 
wa Kuboresha Ubora wa Elimu ya Se-
kondari (SEQUIP).

Dkt. Huma Kidwai ametaja mi-
radi mingine kuwa ni Mradi wa Ujuzi 
wa Mabadiliko ya Afrika Mashariki na 
Ushirikiano wa Kikanda (EASTRIP), 
Mradi wa Elimu ya Juu kwa Mageuzi 
ya Kiuchumi (HEET) na Mradi wa 
Kuboresha Ubora wa Elimu ya Msingi 
Zanzibar (ZIQUE).

“Sasa tupo katika maandalizi ya 
Mradi mpya wa awamu ya pili wa 
Elimu na Ujuzi kwa Ajira Zenye Tija 
(ESPJ II)” Alisema Mkurugenzi huyo.

Naye Mwenyekiti Mwenza wa 
Wadau wa Maendeleo kutoka Shirika 
la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia 
Wakimbizi (UNHCR) Zulqarnain 
Hussain Anjum amesema Wadau 
hao wanazitambua kwa dhati juhu-
di mbalimbali za Serikali katika 
kutekeleza mageuzi makubwa ya 
elimu yanayolenga kujenga maarifa 
na ujuzi stahiki kwa watanzania ili 
kuchochea maendeleo.
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Picha: Uzinduzi Sera Mpya ya Elimu >

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akisaini bango maalum 
lenye ujumbe kuhusu elimu, baada ya kukagua mabanda ya maonesho ya masula ya elimu katika 

viwanja vya ukumbi wa Mikutano wa Jakaya KJkwete Jijini Dodoma Februari Mosi 2025.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akipokea tuzo maalum kutokana na maono na mchango wake kwenye sekta ya 
elimu kutoka kwa Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. Adolf Mkenda



Picha: Uzinduzi Sera Mpya ya Elimu >

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akimkabidhi cheti 
maalum cha pongezi Mwenyekiti wa Kamati ya Mapitio ya Sera Mpya ya Elimu na Mafunzo, Profesa 

Joseph Semboja katika hafla ya uzinduzi wa Sera hiyo Februari Mosi, 2025, jijini Dodoma. 

Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akimkabidhi cheti maalum cha pongezi 
Mwenyekiti wa Kamati ya kuandaa Mitaala ya elimu Profesa Makenya Maboko 

katika hafla ya uzinduzi wa Sera hiyo Februari Mosi, 2025, jijini Dodoma.
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Picha: Uzinduzi Sera Mpya ya Elimu >

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
akikagua maonesho katika uzinduzi wa Sera ya Elimu na Mafunzo kwa mwaka 

2014, toleo la 2023, uliofanyika Februari Mosi 2025 Jijini Dodoma.
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Anuani za Taasisi zilizo chini ya Wizara
Katibu Mtendaji,

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU),
Jengo la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,

S.L.P 6562,
7 Mtaa wa Magogoni,

11479 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2113694, 2113691

Barua Pepe: es@tcu.go.tz
 ------------------------------------------

Mkurugenzi Mtendaji,
Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu 

(HESLB),
HESLB House, 1 Mtaa wa Kilimo -TAZARA,

Barabara ya Mandela,
P.O. Box 76068,

15471 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 736 665 533/ 739 665 533

Baruapepe: ed@heslb.go.tz
------------------------------------------

Katibu mtendaji,
Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA),

Eneo la Viwanda Mikocheni,
Barabara ya Bagamoyo,

S.L.P 2624 au 32019,
14112 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2700493-6/9  na 22 2772423
Barua Pepe: esnecta@necta.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTVET),
S.L.P 17007, DODOMA.

Simu: +255 26 2323 121 / 0733 77 77 51 
Barua Pepe: info@nacte.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Wakala wa Maendeleo ya Uongozi wa Elimu 
(ADEM),

Nunge Street, Old Catholic Church Road,
S.L.P 71, BAGAMOYO, PWANI.

Simu: +255 23 244 0216
Barua Pepe: adem@adem.ac.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia 
(COSTECH),

Barabara ya Ali Hassan Mwinyi,
S.L.P.  4302,

14113 Kijitonyama,
DAR ES SALAAM.

Simu: +255 (022) 2771358/ 2774023/ 2700749
Baruapepe: dg@costech.or.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Taasisi ya Elimu Tanzania (TET),
Plot 132, Barabara ya Ali Hassan Mwinyi

S.L.P. 35094, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 0735 041168

Barua Pepe: director.general@tie.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi Mkuu,
Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA),

S.L.P 34578,
Mikocheni B, Bima Road,

DAR ES SALAAM.
Simu:

Barua Pepe: info@tea.or.tz
 dg@tea.or.tz

Mkurugenzi Mkuu
VETA Makao Makuu,

Plot No. 18, Central Business Park (CBP)
Barabara ya VETA,

S.L.P 802,
26 DODOMA.

Simu: +255 26 2963661
Baruapepe: info@veta.go.tz

 ------------------------------------------
Mtendaji Mkuu, 

Tume ya nguvu za Atomic Tanzania (TAEC)
S.L.P 743,

23114 Engutoto, Block J, Plot No 216,
ARUSHA

Simu: +255 272 9700054
Barua Pepe:dg@taec.go.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM),
Kampasi ya Mwalimu Julius Nyerere Mlimani,

S.L.P. 35091, Mtaa wa Chuo Kikuu
16103 Dar es Salaam

Simu: +255222410700
Baruapepe: vc@udsm.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Ardhi University (ARU),
Plot No. 3, Observation Hill Blok L,

University Road,
P.O. Box 35176, DAR ES SALAAM.

Simu: +255 738 357 310-12
Baruapepe: aru@aru.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi, 
Muhimbili (MUHAS),

9 Barabara ya Umoja wa Mataifa,
Upanga Magharibi,

S.L.P. 65001,
11103 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2150302-6
Baruapepe: vc@muhas.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Sokoine (SUA),
S.L.P 3000,

Barabara ya Edward Moringe, Mtaa wa Kilimo,
01 MOROGORO

Simu: +255 23 260511-4
Barua Pepe: sua@sua.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Mzumbe (MU),
S.L.P 1, MOROGORO

Simu:
Barua Pepe: mu@mzumbe.ac.tz

info@mzumbe.ac.tz
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM),

S.L.P 259,
Mtaa wa Benjamin Mkapa,
Jengo la Benjamin Mkapa,

41107 DODOMA.
Simu: +255 26 2310001/2/3
Barua Pepe: vc@udom.ac.tz 

relations@udom.ac.tz

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu Huria Tanzania (OUT),

S.L.P. 23409,
14110 Open University Road,

Kinondoni Municipality,
DAR ES SALAAM

Simu: +255 22 2668820/ 2668992
Baruapepe: vc@out.ac.tz

------------------------------------------
RASI wa Chuo,

Chuo Kikuu kishiriki cha Elimu 
Dar es Salaam (DUCE),

Taifa Road Next to Benjamin Willium,
S.L.P 2329,

15105 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2850975

Barua Pepe: principal@duce.ac.tz
dpacademic@duce.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Ushirika Moshi,
06 Barabara ya Sokoine Moshi,

S.L.P 474
KILIMANJARO

Simu: +255 272 751 833
Barua Pepe: info@mocu.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo Kushiriki Cha Elimu Mkwawa (MUCE), 
 Mtaa wa Mkwawa Chuo,

S.L.P. 2513,
51111 IRINGA CBD.

Simu: +255 26 2702 751
Baruapepe: principal@muce.ac.tz

------------------------------------------
Makamu  Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Cha Sayansi na Teknolojia 
Mbeya (MUST),

S.L.P. 131,
Barabara ya 01 MUST,

01 MBEYA.
Simu: +255(0)25 2957542/4

Barua pepe: vc@mustnet.
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Taasisi ya Afrika ya Sayansi na Teknolojia

ya Nelson Mandela (NMIST), 
Kampasi ya Tengeru, Barabara ya Nelson Mandela,

S.L.P. 447,
23301 TENGERU, ARUSHA

Simu +255 272970001
Baruapepe: vc@nm-aist.ac.tz 

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo, 

Chuo Kikuu cha Mwalimu Julius 
Kambarage Nyerere,

S.L.P 976,  Butiama, MARA
Simu: 

Barua Pepe: info@mjnuat.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi
Bodi ya Huduma za Maktaba (TLSB),

27 Mtaa wa Bibi Titi Mohamed,
S.L.P 9283 

DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2150048/9
Barua Pepe: info@tlsb.go.tz

Katibu Mtendaji,
Tume ya Taifa ya UNESCO,

7 Magogoni Street,
P. O. Box 20384,

11479 DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2126598/ 22 2134292

Baruapepe: info@natcom.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Taasisi ya Elimu ya Watu Wazima (TEWW)

23 Mtaa wa Bibi Titi Mohammed,
S.L.P. 20679,

11103 DAR ES SALAAM
Simu: 

Baruapepe: info@iae.ac.tz
------------------------------------------

Mkuu wa Chuo,
Chuo cha Ufundi Arusha (ATC),

Junction of Moshi-Arusha and Nairobi Roads,
P.O. Box 296,

23105 ARUSHA.
Simu: +255 (0) 27-297 0056

Baruapepe: rector@atc.ac.tz/pro@atc.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Kituo cha Maendeleo Dakawa,

S.L.P 1733,
MOROGORO.

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT),
Kona ya Bibi Titi na Barabara ya Morogoro

S.L.P 2958
11104 DAR ES SALAAM 

Simu:
Barua Pepe: principal@dit.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Kumbukumbu ya 
Mwalimu Nyerere (MNMA),

30 Barabara ya Kibada,
S.L.P 9193,

17107 Kigamboni,
DAR ES SALAAM.

Simu: 
Baruapepe: rector@mnma.ac.tz


