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1. UTANGULIZI

Katibu Mkuu Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia (WyEST) anatangaza nafasi za
Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi. Mafunzo
yatakayotolewa ni Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali, Msingi na Elimu Maalumu
(Miaka 02) pamoja na Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya Msingi (Miaka 03)
katka masomo ya Sayansi na Hisabati Waombaji wa Mafunzo ya Ualimu ya
Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali Msingi na Elimu Maalumu (miaka 02) ni wahitimu

wa Kidato cha sita wenye ufaulu wa Daraja la Kwanza hadi la Tatu (I-111).

Waombaji wa nafasi za mafunzo ya Ualimu ya Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu
ya Msingi (Miaka 03) katika masomo ya Sayansi na Hisabati ni wahitimu wa Kidato cha
nne wenye ufaulu wa Daraja la Kwanza hadi la Tatu (I-1ll). Mafunzo haya yatatolewa
katika Vyuo vya Ualimu vya Serikali na visivyo vya Serikali. Wizara inakaribisha
maombi ya kujiunga na Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo vya Serikali na visivyo vya

Serikali kwa kuzingatia sifa zilizobainishwa katika tangazo hili.

2. SIFA ZA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU
a) Sifa za kujiunga na Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi (Miaka 02)
ni:

(i) Wahitimu wa Kidato cha sita wenye ufaulu wa Daraja la I-1ll kwa kiwango cha
“Principal Pass” mbili (02). Aidha, kwa waombaji waliosomea masomo ya
Economics, Commerce na Book Keeping waombe kozi ya Stashahada ya
Ualimu wa Elimu ya Awali.

(i) Walimu waliohitimu Mafunzo ya Ualimu Ngazi ya Astashahada (Cheti) ya
Ualimu Elimu ya Awali au Msingi. Aidha waombaji wa mafunzo
watakaochaguliwa, watapangwa kwenye mikondo kulingana na ufaulu wao

katika Mtihani wa Taifa wa Ualimu ngazi ya Astashahada ya Elimu ya Ualimu.

b) Sifa za kujiunga na Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya Msingi (Miaka 03)
ni wahitimu wa Kidato cha nne wenye ufaulu wa Daraja la I-lll kwa kiwango cha
alama “C" au zaidi katika masomo matatu, mawili kati yake yakiwa ni: Basic
Mathematics, Biology, Chemistry, Physics, Information and Computer

Studies au Computer Science.



3. AINA YA MAFUNZO NA VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO

Jedwali lifuatalo linaonesha aina ya Mafunzo ya Ualimu (kozi) na vyuo vinavyotoa

mafunzo husika.

A. STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA AWALI NA MSINGI (MIAKA 02)

VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO

Na. AINA YA MAFUNZO (KOZI) — :
Vya Serikali Visivyo vya Serikali
Stashahada ya Ualimu Elimu ya | Mhonda, Darmiki na Montessori
Msingi mchepuo wa Sayansi ya Murutunguru, | Kawekamo
1 | Jamii (kwa kutumia Ilugha vya Ngorongoro
kiswahili) na Vikindu.
Stashahada ya Ualimu Elimu ya Mpuguso,
Msingi mchepuo wa Sayansi ya | Shinyanga.
2 Jamii (kwa kutumia lugha ya
Kiingereza)
Stashahada ya Ualimu Elimu ya | Bunda, St. Aggrey, Sila, St. Marys,
Msingi mchepuo wa Sayansi ya | Tandala, Coast, Green bird, Nazareth,
jamii na lugha ya kiswahili (kwa Teki, St. Maurus, Arafah,
kutumia lugha ya kiswabhili). Kisongo, Mwl. Franz, St.
3 Francis Nkindo, Sahara, Mbeya
Moravian, Rukwa, Ebonite,
Arusha, DC Brilliant, Mtumba,
Musoma Utalii, Lua na Partage
Montessori.
Stashahada ya Ualimu Elimu )
4 | Maalumu (kwa kutumia lugha ya Fatand.
Kiswahili na Kiingereza)
Stashahada ya Ualimu Elimu
Kabanga,
9 | Maalumu (kwa kutumia lugha ya
Mpwapwa.
kiswahili)
Stashahada ya Ualimu Elimu ya | Ndala,
6 | Msingi mchepuo wa Sayansi na | Mandaka,
Hisabati (kwa kutumia lugha ya | Mamire.
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kiingereza)

St. Aggrey, Sila, St. Marys,

Michezo (kwa kutumia lugha ya

kiswahili)

Stashahada ya Ualimu Elimu ya Kitangali, Coast, Green bird, Teki, St.

8 | Msingi mchepuo wa Sayansi na | Bustani, Maurus, Arafah, Kisongo, Mwil.
Hisabati (kwa kutumia lugha ya Ngorongoro Franz, St. Francis Nkindo,
kiswahili) na Sahara, Mbeya Moravian,

Sumbawanga | Rukwa, Ebonite, Arusha, DC
Brilliant, Mtumba, Montessori
Kawekamo, Musoma Utalii na
Partage Montessori.
9 | Stashahada ya Ualimu Elimu ya | Dakawa,
Awali (kwa kutumia lugha ya | Nachingwea.
kiingereza)

10 | Stashahada ya Ualimu Elimu ya | Kinampanda, | Darmiki
Awali (kwa kutumia lugha vya | Katoke,
kiswabhili) Singachini.

11| Stashahada ya Ualimu Elimu ya | Marangu. Arafah na Montessori
Msingi mchepuo wa lugha Kawekamo
(Kiingereza, Kifaransa na Kichina)

12 | Stashahada ya Ualimu Elimu ya | Butimba.

Msingi mchepuo wa Sanaa na
Michezo (kwa kutumia lugha ya
Kiingereza)

13 | Stashahada ya Ualimu Elimu ya | llonga na Montessori Kawekamo, Coast

Msingi mchepuo wa Sanaa na | Tarime. na Musoma Utalii

B. STASHAHADA MAALUMU YA UALIMU ELIMU YA MSINGI KATIKA MASOMO
YA SAYANSI NA HISABATI (MIAKA 03)

Na |AINA YA MCHEPUO VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO
1| PME, CBE, CME na CSME Tukuyu
2. PME, PCE, PBE, CBE, CME na CSME | Morogoro, Kasulu, Songea,
Korogwe na Tabora
3. PME, PCE, PBE, CME na CBE Klerruu na Monduli




4. UTARATIBU WA KUTUMA MAOMBI NA KUPOKEA MAJIBU

Utaratibu wa kutuma maombi na kupokea majibu utakuwa kama ifuatavyo:

() Wahitimu wa kidato cha nne, Kidato cha sita na Walimu waliohitimu
Astashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi, wenye sifa zilizobainishwa
katika tangazo hili wanaruhusiwa kutuma maombi;

(i) Waombaji wa Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo vya Ualimu vya Serikali
wanatakiwa kujisajili na kutuma maombi kielektroniki kupitia mfumo wa udabhili

wa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia (https:/itcm.moe.go.tz/):

(i) Mwombaji wa Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na
Msingi (Miaka 02) atachagua kozi tatu (03) kwa kuanza na ile anayoipenda
zaidi;

(iv) Mwombaji wa Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya
Msingi (Miaka 03) atachagua tahasusi tatu (03) kwa kuanza na ile anayoipenda
zaidi;

(v) Majibu kwa watakaochaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo vya
Ualimu vya Serikali yatatolewa kwenye mfumo kupitia “Account” aliyotumia
mwombaji kuomba mafunzo ya Ualimu (kuanzia tarehe 20/07/2025) na katika
Vyuo vya Ualimu walivyochaguliwa:

(vi) Waombaji wa Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo visivyo vya Serikali watatuma
maombi yao katika vyuo husika. Aidha, majibu kwa watakaochaguliwa
kujiunga na Mafunzo hayo yatatolewa na Vyuo vya Ualimu walivyochaguliwa;
na,

(vii)Fomu  za kujiunga na Mafunzo zitatolewa kupitia tovuti ya Wizara ya Elimu,

Sayansi na Teknolojia (www.moe.go.tz) na Chuo atakachopangwa mwombaji

kwa kutumia anuani yake. Waombaji wote wanashauriwa kuandika anuani

kamili, barua pepe na namba ya simu inayopatikana kwa mawasilianc zaidi.

(viii) Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 10/07/2025.
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