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KUMB.NA.MH/CCU/70/JOIN/2024 TAREHE 01/08/2024

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU MWAKA
2024/2025

1. UTANGULIZI

Tunafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu
ya Msingi Mchepuo wa Sayansi ya Jamii (kwa kutumia lugha ya Kiswahili) kwa mwaka wa
masomo 2024/2025. Hii ni nafasi ya pekee kwako kwani wengi hawakubahatika kuipata. Chuo
kinaendesha Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi Mchepuo wa Sayansi ya Jamii
(kwa kutumia lugha ya Kiswahili) kwa muda wa miaka miwili (2). Ni matumaini yetu kwamba

ufikapo hapa Chuoni utaitumia fursa hii vizuri.

Chuo cha Ualimu Mhonda kipo katika Mkoa wa Morogoro, Wilaya ya Mvomero, Tarafa ya

iliyopo Morogoro mjini, na kilometa 3% kutoka Turiani kituo cha mabasi Mapate hadi Chuoni.
(a) MOTTO WA CHUO
“ELIMU ILETE USAWA WA BINADAMU”

(b) DIRA YA CHUO

“Kuandaa Walimu Walio Bora, Wazalendo, Wenye Maadili, Wanaojali Jinsia, Haki na Wajibu, Kwa
Kutumia Miundo Mbinu Thabiti Kwa Kuzingatia Mahitaji ya Jamii na Taifa”
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(c) DHAMIRAYA CHUO

“Chuo kuwa Chachu ya Mabadiliko Chanya Kitaaluma, Kitaalam na Kimaadili kwa Kuchochea
Ubunifu, Udadisi, Utafiti na Kuthubutu Kutenda ili Kuiwezesha Jamii Kukabiliana na Changamoto

Zitokanazo na Mabadiliko ya Sayansi na Teknolojia katika Kuleta Mabadiliko Endelevu”
2. NAMNA YA KUFIKA CHUONI

2.1. Ufikapo kituo cha Mabasi (Msamvu - Morogoro), Panda NOAH zinazoelekea Turiani. Pia
yapo mabasi ambayo ni; BM COACH, ZENJIBAR, KVC, MSUYA n.k. Nauli yake ni Tsh.
8,000/= tu). Kwa wale wanaotokea mikoa ya Arusha, Kilimanjaro na Tanga panda Mabasi ya
MAPENZI YA MUNGU, KVC au SIMBA MTOTO shuka katika kituo cha mabasi Mapate

Turiani. Kwa wanaoanzia Dar es Salaam panda mabasi BM, KVC au HOPE kituo ni Mapate

2.2. Ufikapo Turiani shuka katika kituo cha Mapate, chukua usafiri kuelekea Chuoni. Nauli ya
pikipiki ni Tsh 2,000/= tu. NB: Unashauriwa kufika Chuoni mapema kabla ya saa 12.00 jioni.

3. KUSAJILIWA CHUONI

Mara ufikapo Chuoni pitia hatua zifuatazo ili kukamilisha usajili wako:
3.1. Onana na mlinzi ili upate maelekezo.

3.2. Onana na Msajili wa Wanachuo ili uwasilishe WWyeti Halisi, Result Slip na nakala zake. Vyeti

hivyo ni;
3.2.1. Cheti cha kidato cha nne.

3.2.2. Cheti cha kidato cha Sita kwa wahitimu wa nyuma ya mwaka 2024 au Result Slip kwa

wahitimu wa mwaka 2024.

3.2.3. Cheti cha Ualimu daraja 1A kwa wahitimu wa nyuma ya mwaka 2024 au Result Slip

kwa wahitimu wa mwaka 2024.

3.24. Weti vya kuhitimu Shule/Chuo (School/College Leaving Certificates-kama

unacho).
3.2.5. Cheti cha kuzaliwa.
3.2.6. Cheti cha ndoa (Kwa aliyeoa/aliyeolewa).
3.3. Onana na Mhasibu wa Chuo ili ukabidhi risiti za Ada na Michango uliyolipia Benki.
3.4. Onana na Boharia ili kukabidhi vifaa/Rimu ya karatasi A4.
3.5. Onana na Mratibu Taaluma ili upangiwe darasa.

3.6. Onana na Mwadili wa wanachuo ukaguliwe vifaa na upangiwe bweni.
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3.7. NB: Chuo hakitampokea na kumsajili Mwanachuo;

3.7.1. Atakayekuja bila vyeti halisi (Originals). Aidha, kwa yeyote atayewasilisha
vyeti visivyo halali hatua zitachukuliwa dhidi yake ikiwa ni pamoja na kupelekwa
kwenye vyombo vya kisheria.

3.7.2. Atakayekuwa hajakamilisha malipo ya Ada na Michango. Aidha, kwa wale
wanaofadhiliwa na mashirika waje na vithibitisho vyao vyenye saini na muhuri wa
shirika/idara husika.

3.7.3. Atakayekuwa hana kadi ya Bima ya afya ya NHIF au fedha ya kukatia
Bima Tsh 50,400/=

4. MAHITAJI MUHIMU KWA WANACHUO

4.1.

4.2.

4.3.

44.

NB:

4.5.

4.6.

4.7.

SARE: Wavulana na Wasichana waje na mashati 2 ya mikono mirefu ya bluu bahari na tai

ndefu nyeusi. Mashati yawe marefu ili uweze kuchomekea vizuri yanapovaliwa.

Wavulana waje na suti nyeusi ambayo ni koti 1 lenye mipasuo miwili na Suruali nyeusi 2 kwa
kutumia kitambaa cha suti zenye marinda (Cerebration) na mifuko mitatu, iwe ndefu kugusa
kiatu na upana chini iwe inchi 16 na mkanda mweusi wa ngozi wenye Bakozi ya saizi ya kati

(Angalia picha) kwenye tovuti ya chuo www.mhondatc.ac.tz

Wasichana waje na suti nyeusi ambayo ni koti 1 lenye mipasuo miwili, sketi 2 nyeusi kwa
kutumia kitambaa cha suti, ziwe sketi za linda box mbele tu na ndefu za kuvuka magoti.
Watakaotumia hijabu washone sketi nyeusi, shati/nusu kanzu na juba (vyote viwe vya bluu
bahari).

Unatakiwa kuwa na mavazi yasiyozidi matano (05) yenye heshima na hadhi yatakayotumika

baada ya vipindi vya darasani.

Nguo za kubana, fupi, zinazoangaza, mipasuo kupita magoti, pensi nyanya, timberland, jeans
na nyingine za aina hiyo haziruhusiwi Chuoni. Unatakiwa kuja na begi dogo la kuhifadhia

vifaa na nguo zako.

Uwe na viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vya kutumbukiza kwa jinsi zote

(Me/Ke). Soksi jozi 2 au zaidi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana.

Uje na Nguo za michezo: (a) Bukta za blue kwa wanaume na Sketi za solo rangi ya dark blue
kwa Wasichana. (b) Tracksuit zenye michirizi mweupe (Wavulana iwe ya rangi njano na

Wasichana iwe ya rangi ya njano. (c) Viatu/ Raba za michezo.

Uje na T-Shirt moja rangi ya njano yenye kola (Form Six). NB: Tembelea tovuti ya chuo

www.mhondatc.ac.tz kuona sampuli ya Sare zote za chuo.
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4.8. Shuka nne au zaidi moja iwe nyeupe isiyo na marembo yoyote, mto na foronya nyeupe,
Chandarua cheupe cha pembe nne chenye ukubwa wa futi nne kwa sita (ft4x6) kwani eneo hili

lina mbu wengi.

4.9. File folder 2 kwa ajili ya kuwekea kumbukumbu binafsi na Rimu mbili (2) za Karatasi za

A4, moja ya chuo na nyingine kwa matumizi yako binafsi.

4.10. Mathematical set, daftari kubwa 12 (Counter Book Quire Two Au Three) za kuanzia, rula ya

futi moja, Kalamu na penseli za kutosha.
4.11. Uje na kadi ya bima ya afya NHIF na kama huna njoo na Tsh 50,400/=.
4.12. Hakikisha unajisajili/unatafuta namba ya NIDA kabla ya kuja chuoni.

5. VIFAA BINAFSI

Vifaa vya chakula viwe vya bati au mfupa mgumu, ambavyo ni sahani moja, bakuli moja, kikombe
kimoja, na kijiko kimoja (vyombo vya plastiki haviruhusiwi). Tochi, Mwamvuli, Galoni la
kuhifadhia maji ya kunywa na ndoo ya kuogea. NB: WWombo vya chakula, ndoo ya kuogea, daftari,
kalamu, Rimu ya karatasi, Tochi na Mwamvuli vinauzwa katika maduka yaliyopo karibu na chuo.
Aidha, unatakiwa kuwa na fedha za kutosha kwa ajili ya matumizi yako binafsi.

6. ULIPAJI WA ADA NA MICHANGO

Unapofika chuoni utatakiwa kukabidhi risiti mbili za malipo ya Ada na Michango kama
ilivyofafanuliwa hapa chini;

Na | AINAYA MCHANGO KIASI KWA MWAKA

1. | Adaya Mafunzo 450,000
2. | Serikali ya Wanachuo 5,000
3. | Huduma ya kwanza 10,000
4. | Usafi na mazingira 20,000
5. | Kukodisha godoro 10,000
6. | Usajili na Kitambulisho kwa wanachuo wa mwaka wa kwanza tu 20,000
7. | Michezo 30,000
8. | Ulinzi 30,000
9. | Ukarabati 25,000
JUMLA 600,000




Piga simu namba +255755489475 au +255653245339, +2557514686529, ili kuomba Control
Number ya kulipa benki Ada ya Tsh450,000. Fedha ya Michango Tsh 150,000 kwa mwaka
ilipwe katika benki ya NMB kwenye akaunti namba 22001100005, jina la akaunti ni Mhonda
Teachers’ College of Education.

N.B: (i) Pesa taslimu hazipokelewi chuoni. Aidha, fedha za matumizi binafsi ya mwanachuo
zisiwekwe kwenye akaunti hiyo hapo juu kwani akaunti za serikali haziruhusiwi kuweka au kutoa

fedha za matumizi binafsi ni vema mwanachuo akafungua akaunti yake binafsi.

7. UTHIBITISHO WAAFYA

Unapaswa kupimwa afya yako kabla ya kufika Chuoni na daktari yeyote wa Hospitali
inayotambuliwa na Serikali. lwapo utakuja bila uthibitisho wa daktari hautapokelewa. Kama
unatumia dawa maalum kulingana na maradhi yako uje na dawa zako. Chuo kinatoa huduma ya
kwanza tu. Fomu ya kupimwa afya yako inapatikana kwenye tovuti ya chuo. Aidha, matibabu
yoyote ya mwanachuo yatagharimiwa na mzazi/mlezi. Hivyo, mwanachuo anatakiwa aje na kadi
yake ya Bima ya afya ya NHIF au Tsh 50,400/=. Pamoja na kujisajili au kutafuta namba ya NIDA

kabla ya kuja chuoni.

8. CHAKULA

Chuo kinatoa Chakula lakini hakitoi chakula maalumu (Special Diet) kwa Mwanachuo yeyote.
9. SHUGHULI ZA NJE.
9.1.Uzalishaji Mali:

Katika jitihada za kuendeleza Elimu ya kujitegemea, Chuo kina miradi mbalimbali
inayoendeshwa na Wanachuo wenyewe. Kila Mwanachuo atapaswa kushiriki kikamilifu katika

shughuli za uzalishaji na ujenzi wa Taifa.

9.2.Utunzaji wa Mazingira na Mali za Chuo:

Ufikapo Chuoni utagawiwa eneo la kutunza. Ni matarajio yetu kwamba utatunza Majengo na
Mazingira ya Chuo kulingana na maelekezo utakayopewa. Utawajibika kutunza mali ya umma
utakayokabidhiwa na Chuo na ya kwako binafsi. Ukipoteza au kuharibu mali hiyo utalazimika

kulipa.
10. SHERIA ZA CHUO

Utapaswa kufuata sheria, kanuni na taratibu zote za chuo kwa muda wote wa mafunzo, sheria hizo

zinapatikana kwenye tovuti ya chuo ambayo ni www.mhondatc.ac.tz.




11. KUFUNGUA CHUO
11.1. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 09/09/2024.
11.2. Masomo yataanza rasmi tarehe 16/09/2024.
Hakikisha unaingia darasani kwa tarehe hiyo bila kukosa.
11.3. Mwisho wa kuripoti chuoni ni tarehe 23/09/2024.

JUMUIYA YA CHUO INAKUKARIBISHA CHUONI MHONDA,

KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU MHONDA

Lucas W. Samwel

MKUU WA CHUO



GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST
FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A: From: Mhonda Teachers’ College
To the Medical Officer

MIEIIMIESIIVIISS  aiieiiiinieiiniiateeenssntessssnssntosssssnssnssssssnssnsossssssssnssnsosssssnssnsones (Name in
full)

Please examine the above named as to his/her Physical and Mental fitness for a full time Teacher
Training Course. The examination should include the following categories [I-11 each category or
sub category of which will render the applicant ineligible in case of a defect. Primary/Category
IV] will aso render a girl candidate ineligible for the course:

I. [a] Eye —sight  [b] Hearing [c] Limbs [d] Speech [e] Venereal disease [f] Leprosy [g]

Epilepsy
Il. Neuross III. Pregnancy (IV) Other serious diseases like TB, HIV ,....c.cccciiiiiiiiiiiiininnen.

MEDICAL CERTIFICATE
PART B: (To be completed by a government medical officer)

I have examined the above named and consider that he/she is physical fit unfit and mentally
fit/unfit for a full time teacher training course.

I.[a] Eye-sight............... [b] Hearing................ [c] Limbs............ [d] Speech..................

[e] Venereal disease..................... [f] Leprosy.....cceceevee.. [a] EpilepS); .............................

I1. NOUFOSES tuviiiniiiiniiintieinieretsentssnesssssssssssnssssssssssssssssssssssnsssnssns

HIL.  Serious diSEASEM..ceeeererrrereereereererreereereeseeseesesseessssesssssessssssssssssssssssssssssssssssssesssns
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