

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU MURUTUNGURU

Simu Na.0711946387/0753823712

Mail:murutunguruc.@gmail.com

Website:<http://www.murutunguruc.ac.tz>



S.L.P.68

NANSIO

UKEREWE-MWANZA

Ndugu.....

**MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA ASTASHAHADA YA ELIMU YA MSINGI /AWALI
MWAKA WA MASOMO 2022/2023**

Kwa niaba ya Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia ninapenda kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na mafunzo ya Astashahada ya Ualimu wa Elimu Msingi/Awali katika chuo cha ualimu Murutunguru kwa mwaka wa masomo 2022/2023. Mafunzo yatakuwa ya miaka miwili (2) tu.

Yafuatayo ni maelekezo muhimu, yasome kwa makini na kuyazingatia.

1. MAHALI CHUO KILIPO

Chuo cha Ualimu Murutunguru kipo katika wilaya ya Ukerewe Mkoa wa Mwanza. Kipo umbali wa kilometa 13 kutoka Nansio mjini ambako ndiko makao makuu ya wilaya ya Ukerewe. Unaweza kuingia Ukerewe hadi chuoni kwa njia zifuatazo:-

- i. Kwa magari (basi) kutoka Bunda hadi Nansio.
- ii. Kwa meli kutoka Mwanza hadi Nansio. Usafiri upo kila siku kwa njia zote mbili.

2. KUFUNGUA CHUO

Chuo kitafunguliwa tarehe 13.06.2022. Unatakiwa ufike chuoni kuanzia tarehe 13.06.2022 hadi tarehe 27.06.2022 bila kukosa. Baada ya hapo hautapokelewa kabisa na nafasi yako atapewa mtu mwingine.

3. VIFAA VINAVYOHITAJIKA

A: SARE ZA CHUO

Wavulana: Njoo na:-

- Shati mbili; nyeupe moja (1) na *light blue* moja (1), zote mikono mirefu (tetron).
- Suruali mbili (2) nyeusi zisizo na marinda na zisiwe za kubana.
- Koti moja (1) jeusi lenye kitambaa sawa na suruali. Liwe na mipasuo miwili nyuma.
- Jozi mbili (2) za viatu vyeusi vya ngozi.
- Tai moja (1) nyeusi yenye kitambaa sawa na suruali na koti.
- Soksi nyeusi jozi mbili (2).

Wasichana: Njoo na:-

- Shati mbili (2); nyeupe moja (1) na *light blue* moja (1), zote mikono mirefu (tetron).
- Sketi mbili (2) zote rangi nyeusi (za heshima) nusu solo ivuke magoti na isiwe na marinda.
- Jozi mbili (2) za viatu vyeusi (soli fupi).
- Koti moja (1) jeusi lenye lenye kitambaa sawa na sketi.
- Tai moja (1) nyeusi yenye kitambaa sawa na sketi na koti.
- Juba mbili (2) ; nyeupe moja (1) na *light blue* moja (1) ***kwa waislamu tu.***

B: VIFAA VYA MICHEZO

Wavulana: Njoona:-

- Jezi jozi moja (1) ya michezo ***Taifa Stars*** bluu (T-shirt na bukta yake).
- Soksi za *stocking* za bluu zenye fito nyeupe.
- Raba za michezo rangi yoyote.
- Jozi moja (1) ya *truck suit* rangi ya bluu
- Vifaa vingine vya michezo utakavyoona vinafaa.
- T-shirt yenye nembo ya chuo itapatikana chuoni kwa Tshs. 15,000/=

Wasichana: Njoo na:-

- Jezi jozi moja (1) ya michezo ya **Taifa Stars** bluu (T-shirt na bukta yake).
- Sketi moja (1) fupi rangi yoyote.
- Raba za michezo rangi yoyote.
- Jozi moja (1) ya *truck suit* rangi ya bluu.
- Vifaa vingine vya michezo utakavyoona vinafaa.
- T-shirt yenye nembo ya chuo itapatikana chuoni kwa Tshs. 15,000/=.

C: VIFAA VYA MALAZI

Chuo kitakupatia kitanda. Hivyo, njoo na :-

- Godoro lako futi mbili na nusu ($2\frac{1}{2}$) kwa sita (6). Kwa wanachuo watakaowahi yapo machache ya kukodi.
- Blanketi moja (1).
- Shuka mbili (2) **light blue** zisizo na maua ya kutarizi na foronya zake.
- Mto mmoja (1).
- Chandarua.

D: VIFAA VYA CHAKULA

Njoo na:-

- Bakuli moja (1), sahani moja (1), kikombe aina ya 'mug' na kijiko.

E: VIFAA VINGINEVYO

Njoo na ndoo moja (1) kwa ajili ya maji ya matumizi yako binafsi na kazi nyinginezo.

F: VIFAA VYA MASOMO

Fika na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya masomo:-

- Madaftari makubwa ya kutosha masomo yote. Yasipungue kumi na mawili.
- Kalamu za wino (bluu na/ au nyeusi tu).
- Kalamu za risasi.
- Mkebe wa vifaa vya Hisabati (**Mathematical Set**) na rula.

- **Counter Book** moja (1) Quire 3 kwa ajili ya Mafunzo ya Ualimu kwa Vitendo.
- Kitabu kimoja (1) cha Elimu ya Msingi/Awali cha somo lolote chenye ithibati ya Taasisi ya Elimu Tanzania.

G: MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI

Ili uweze kusajiliwa na kuwa mwanachuo halali sharti uje na:-

- Vyeti vyako halisi vya taaluma (original academic certificates), *result slip* au hati ya matokeo (*statement of results*) ya kuhitimu elimu ya sekondari kidato cha nne na kidato cha sita kama umehitimu ngazi hiyo.
- Cheti au vyeti vyako halisi vya kumaliza elimu ya sekondari {Leaving certificate(s)} kwa ngazi zote za elimu ulizopitia.
- Kitambulisho chochote chenye picha yako kinachokutambulisha.
- Hati ya daktari kwa ajili ya uthibitisho wa afya yako.
- Kadi ya bima ya afya kama unayo.
- Jarada bapa (flat file) moja (1) la kutunzia kumbukumbu zako.
- Risiti halisi za malipo za benki (**Original bank pay -in-slip**) ya michango na ada. Ada utalipa baada ya kupatiwa namba ya kumbukumbu ya malipo (**control number**) na chuo kupitia ofisi ya uhasibu.
- Cheti cha Kuzaliwa (Birth Certificate).
- Namba ya akaunti na kadi ya benki ya NMB inayofanya kazi. Hakikisha jina la akaunti liwe sawa na majina yaliyoko kwenye cheti/vyeti vyako vya taaluma na si vinginevyo.
- Kitambulisho cha taifa kinachotolewa na Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA) au namba ya kitambulisho cha utaiifa (National Identification Number-NIN).
- Ream moja (1) A4 *Double A* ya karatasi nyeupe kwa ajili ya shughuli za kiofisi.

MUHIMU:Endapo utawasili chuoni bila kuwa na vyeti vyako halisi vya taaluma (original academic certificates), *Result slip* au hati ya matokeo (*statement of results*) ya kuhitimu elimu ya sekondari **HAUTAPOKELEWA wala KUSAJILIWA.**

H: ADA NA MICHANGO

AINA YA MALIPO	KIWANGO	NAMBAYA AKAUNTI /MAELEZO	JINA LA AKAUNTI
ADA	450,000/= kwa mwaka au 225,000/= kwa muhula	Wasiliana na ofisi ya uhasibu kwa namba zifuatazo kabla ya kufika chuoni ili upatiwe control number kwa ajili ya malipo ya ada. 0620734629/ 0689025101/ 0754896628	
MICHANGO	<ol style="list-style-type: none"> 1. Usajili na kitambulisho 20,000/= mwaka wa kwanza tu. 2. Ulinzi 30,000/= kwa mwaka. 3. Ukarabati 25,000/= kwa mwaka. 4. Usafi na mazingira 20,000/= kwa mwaka. 5. Michezo 30,000/= kwa mwaka. 6. Huduma ya kwanza 10,000/= kwa mwaka. 7. Serikali ya wanachuo Murutunguru (SEWAMU) 5,000/= kwa mwaka. 8. Kukodisha godoro 10,000/= kwa mwaka. 9. Bima ya afya 50,400/= kwa mwaka <p>JUMLAKUU: 200,400/= kwa mwaka</p>	Lipa michango ya chuo katika akaunti namba ifuatayo:- 31401100001 NMB tawi la Nansio-Ukerewe.	PRINCIPAL MURUTUNGURU TTC

I: SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO

Pamoja na kukidhi vigezo vya kusajiliwa na kuwa mwanachuo halali, mwanachuo atatakiwa kusoma sheria, kanuni na taratibu za chuo mara tu afikapo chuoni na hatimaye atajaza fomu ya kukubali sheria, kanuni na taratibu hizo.

NYONGEZA:

Chuo hakipokei fedha taslimu wala hundi (CHEQUE) michango yote inalipwa kwenye akaunti husika. Unapaswa kukamilisha malipo ya ada na michango ndipo usajiliwe.

Kwa wale ambao vyeti vyao bado havijatolewa na Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) njoo na karatasi ya matokeo (result slip au statement of results) iliyotolewa na Baraza la Mitihani la Tanzania. Aidha, unatakiwa kukata au kuja na bima yako ya afya. Ni muhimu sana.

Kama una tatizo la kiafya (ugonjwa) kuwa wazi kuhusu ugonjwa huo, njoo na uthibitisho wa daktari kuhusu tatizo/ugonjwa ili chuo kione namna ya kukuhudumia kulingana na tatizo/ugonjwa huo.

KAMWE USIFICHE UGONJWA.

Kwa mawasiliano zaidi piga:

- 0745 954 401 / 0622 144 401 Msajili wa wanachuo
- 0765 612 822 / 0784 461 659 Mwadili wa wanachuo
- 0713 356 947/ 0755 432 991 Mratibu Taaluma



R. T. LUNYONGA

MKUU WA CHUO

MKUU WA CHUO
CHUO CHA KUSIBI MUPITANJENI
B.L.T. 68
KINDIGARERWE

THE GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION



From: Murutunguru Teachers' College

PART A:

TO: The Medical Officer

.....
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teacher course.

- A: 1. (a) Eye- sight (b) Hearing
(c) Speech (d) Venereal Diseases
(e) Leprosy (f) Limbs
(g) Epilepsy
2. Neuroses
3. Other serious Diseases

B. Blood Group

Date.....

Signature..... Official Stamp

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical Officer)

I have examined the above named student that he/she is physically fit/ unfit and mentally *fit/unfit for a full time Teacher Education course

Eye Sight.....

Hearing.....

Limbs.....

Speech.....

Leprosy.....

Neuroses.....

Other serious Diseases.....

Pregnancy.....

Date: Signature.....

Official Stamp