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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA CHUO
(JOINING INSTRUCTION) 2022/2023.

Uongozi wa chuo unafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kozi ya Astashahada ya Ualimu
Elimu ya Awali, Astashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi na Stashahada ya Ualimu Elimn ya
Sekondari katika chuo cha Ualimu Bunda. Mafunzo haya yatachukuwa muda wa miaka miwili kwa kila

kozi.

Unatakiwa kufika chuoni kuanzia tarehe 13/06/2022 hadi tarehe 27/06/2022 kwa Astashahada ya
Ualimu Elimu ya Awali , Astashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi na Stashahada ya
Ualimu Elimu ya Sekondari. Baada ya tarche tajwa kwa kila kozi hapo juu hutapokelewa na
kusajiliwa. Ni vema uwahi ili usipoteze nafasi yako hii adimu pia upate maelekezo ya msingi katika
mafunzo kabilishi {erientantion) kwa ajili ya kujua mambo mbalimbali ya kufuata na kuzingatia katika
kipindi chote cha mafunzo kwa mujibu wa sheria, kanuni na taratibu za chuo.

1. MAELEZO MAFUPI KUHUSU CHUO:
Chuo kilianzishwa mwaka 1983 katika wilaya ya Bunda mkoa wa Mara. Bunda ni mahali pazuri na
chuo chetu ni kizuri sana. Moo au kauli vetu ni “HEKIMA NA UMOJA”. Dira ya Chuo chetu ni
“Kuwa Taasisi ya mfano katika kutoa huduma za kielimu zinazokubalika kwa wateja”

Chuo kipo umbali wa km 2 kutoka Bunda mjini pembezoni kulia mwa barabara kuu icndayo
Musoma/Tarime katika eneo liitwalo Nyasura. Shuka katika kituo cha mabasi kiitwacho Nyasura
Stendi ili kuepuka usumbulu chukua vsafiri wa pikipiki ambao ni Tsh 1000/=,

2. Mabhitaji kwa ajili va usajili ni kama ifuatavyo:

+
*

+*
+
+

Vyeti halisi vya kidato cha nne, kidato cha sita na cheti cha ualimu wanaotoka kazini.

Score sheets / hati ya matokeo yoyote haitapokelewa isipokuwa kwa wahitimu ambao vyeti vyao
havijatoka

Cheti cha kuhitimu shule (school leaving certificate),

Barua hit va kukuita chuoni {(Joining instruction),

Vitambulisho vya shule au kitambulisho kingine kinachokutambulisha kama vile kitabu cha benki au
“passport” au cheti cha kuzaliwa.

Aliyeajiriwa awe pa kitambulisho cha kazi na barua ya ruhusa toka kwa mwajiri wake ya kumruhusu.




3. MICHANGO/ADA ’
¢ Unatakiwa kuja na fedha taslimu ya ada hapa chuoni na baada va kufika utapewa control
‘ namba toka ofisi za muhasibu kwa ajili ya kulipa ADA katika benki ya NMB Bunda na
kisha utatakiwa kukabidhi risiti va benki ( Bank pay-in- slips) kwa uthibitisho.
¢ Yanatakiwa majina ya mwanachuo yaonekane katika hati ya malipo ( Bank pay- in-
slips) Risiti ya benki utakayo pewa kama yanavyosomeka katika vyeti vya kuhitimu.
¢ Michango yote iwekwe kwenye Miscellaneous Account: No.30103500086 NMB
Bunda. Malipo ya michango tu yafanyike kwenye Akaunti tajwa hapo juu kwenye
tawi lolote ]a NMB na si vinginevyo kulingana na maelekezo yaliyopo kwa kila
mchango

4 ADA. Ada ya mafunzo ni. TSH 450,000/= kwa mwaka. Unaweza kulipa Tsh. 225,000/=

kwa muhula kwa kutumia Control number inayopatikana ofisi ya Mhasibu wa chuo.

% MICHANGO :
Michango ifnatayo utapaswa kuilipa kwa mwaka isipokuwa usajili na Kitambulisho utalipa
mara moja tu kwa miaka yote miwili:

1. Ulinzi - - Tsh 30,000/= kwa mwaka.
2. Ukarabati - - Tsh 25,000/= kwa mwaka.
3. Usafi na Mazingira Tsh 20,000/= kwa mwaka.
4. Huduma ya kwanza Tsh 10,000/= kwa mwaka.
5. Michezo - - Tsh 30,000/= kwa mwaka.
6. Kukodisha godoro Tsh 10,000/= kwa mwaka.
7. Serikali ya wanachuo Tsh  5,000/= kwa mwaka.
8. Usajili na kitambulisho Tsh 20,000/= kwamwaka wa kwanza tu.
_ 9. Bimaya Afya Tsh 50400/= kwa mwaka.

NB: Karna una bima ya Afya (NHIF) usilipe huo mchango wa bima ya Afya, njoo na kadi yako ya
bima.
4. SARE YA CHUO
Utatakiwa kushona nguo maridadi nadhifu yenye kuonesha haiba nzuri ya ualimu kama ifuatavyo:

» WANAUME/WAVULANA.

¢ Suruali mbili au zaidi za kitambaa chenye rangi ya Dark blue na koti lake (Suti).
Syuruali zisiwe za kubana bali ziwe nchi “177 -

¢ Shati mbili au zaidi zenye mikono mirefu ya rangi ya zambarau mpauko
ambazo zinapatikana chuoni

¢ Tai dark blue mpya.

¢ Vialu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba vinavyofunika miguu visiwe na
visigino virefu.

¢ T- shirt moja yenye nembo ya chuo. Hii inapatikana chuoni kwa Tshs.
20,000/=.




5.

» WANAWAKE / WASICHANA. ,

- ¢ Sketi mbili au xzaidi za kitambaa cha rangi Dark blue na koti lakc (Suti) za
kushona Linda boksi Inchi 7 kuvuka magoti isiwe na mpasuo. Min Skecti
haziruruhusiwi hapa chuoni.

¢ Shati mbili za mikono mircfu rangi ya zambarau mpauko ambazo Znapatikana chuoni.
Tai dark blue mpya '
¢ Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na Kamba vinavyofunika miguu na visivyo na
visingino virefu.
¢ Michoro iliyopo hapo chini inaelekeza jinsi ya kushona Sketi na Suruali.
¢ T-shirt moja yenye nembo va chuo. Hii inapatikana chuoni kwa Tshs 20,000/=

*

NB: Kwa wanachuo wa kike wa kiislamu wanatakiwa kushona hijabu yenye
mfanano na rangi ya shati ya chuo ambayo ni rangi ya zambarau mpauko.

(Picha No.01 Sketi na Picha no.02 suruali)
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MAVAZI YA MICHEZO:

Michezo nt sehemu ya maisha hapa chuoni. Hivyo wanachuo wote hamna budit kushiriki
kikamilifu katika michezo. Kila mwanachuo anapaswa kuja na viatu vya raba, bukta na
fulana (T-shirt rangi nyeupe ya Real Madrid) na track suti ya rangi ya bluu bahari (light
blue), T-shirt na Track suti husika zinapatikana chuoni. Wasichana wanatakiwa kuwa na
sketi fupi ya kuvalia juu ya bukta.

VIFAA MUHIMU VYA KUJA NAVYO CHUONI.
Kwa wasichana na wavulana mnatakiwa kuja na fedha kwa ajili ya manunuzi ya vifaa hivi:-
4 Shuka-Njoo na shuka mbili za laiti bluu kwa ajili ya kujifunika na kutandika, neti na blanketi.

Leta picha (03) passport size za rangi kwa ajiri ya rekodi za ofisi ya usajili na vadili.
Picha ioneshe uso kwa mbele, masikio yote mawili na iwe na background ya rangi ya blue.

" Njoo na ndoo, sahani, kikombe, bakuli na kijiko kwa matumizi binafsi.
Fagio moja aina ya chelewa (wenye mpint). Huu unapatikana chuoni
Ndoo zinapatikana chuoni.
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7. VIFAA VYA TAALUMA (Hivi vyote vinapatikana Chuoni)
¢ Kalamu za kuandikia za kutosha rangi nyeusi na blue. ,
¢ Magic markers kwa ajili ya kuchorea vielelezo vya kufindishia rangi nyeusi, nyekundu, bluu na kijan.
¢ Kumbukumbu za kila siku (portifolio) mafaili (12) na bahasha kubwa moja kwa ajili ya
kutunzia vyeti.
¢ Ream ya karatasi mbili (02) quire 4 aina ya (double A) yenye jarada la rangi ya
bluu.

8. KOZI ZINAZOTOLEWA NL: -
I. ASTASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA AWALL
. ASTASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA MSINGL.
L STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA SEKONDARL
Stashahada ya Ualimu Elimu ya Sekondari katika chuo hiki hutolewa katika tahasusi z1ifuatazo
HGL, HKI., na TIGK kwa mgawanyiko wa masomo mawili mawili HG, KE, GE, HK, HE na
GK

9, CHETI CHA DAKTARI:
+ Tli kuthibitisha kwamba afya yako ni njema kwa ajili ya mafunzo haya inakupasa
upimwe katika Hospitali ya serikali/Hospitali teule. 3
T1airuhusiwi kuleta majiko, hita, friji, tv n.k.
-« Utasajiliwa na jopo la wakufunzi ambaoc watahakikisha kila ulichoagizwa umeleta
usipokuwa navyo hautapokelewa.
¢ Aidha unatakiwa kuja na fedha 7a matumizi binafst kwa ajili ya matumizi madogomadogo.

*

s

UONGOZI WA CHUO UNAKUTAKIA SAFARI NJEMA KUJA CHUONI
KARIBU SANA.
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V. M. Mancheye
Mkuuwa chuo.




" KIAMBATISHO NA. 2

GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:

TO: The Medical Officer | FIOM: oo reeeemneeens
Teachers’ College.

----------------------------------------------

----------------------------------------------

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time
teachers course.
A:1. (a)Eye - sight
(b) Hearing
(c) Speech
© (d} Venereal Diseases
(e) Leprosy
(f) Limbs
(g) Epilepsy
2.Neuroses
3.0ther serious diseases.
B: Blood Group

Date:..ooovvviiiiiiiiaenn Signature..........ooeeennns BOTOI
Official Stamp
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PART B: MEDICAL CERTIFICATE.

(To be completed by Government Medical Officer)
I have examined the above named student that he/she is physically fitunfit and mentally
+fitunfit for a full time teacher Education course.

. (8) Eye—sight. ..o et
(D) HEAINZ. . eeiineieeeeeeear e eea e e s e e e m e aa e s e e e
(C) LAMbS. ..o et
’ (d) Speech. .. . i e
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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU BUNDA

SHERIA ZA CHUO

Kwa kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imevikabidhi Vyuo vya Ualimu dhafnana ya

kuwaa

ndaa Wanachuo kuwa Walimu na kuwaendeleza Walimu waliokazini: Sheria hizi zinatoa

mwongozo wa kufuatwa ili kufanikisha malengo hayo. Nazo ni:

1.

SHERIA ZA NCHI:

Kila Mwanachuo anatakiwa afuate sheria zote za Jamhuri ya Muungano Tanzania kikamilifu. Ni
kosa kisheria kuvunja sheria za nchi

ALAMA ZA TAIFA.

Kila mwanachuo anatakiwa kuheshimu alama zote za Taifa, Mfano Bendera, wimbo wa Taifa. Ni
kosa kisheria kutoheshimu alama za Taifa hivyo utafukuzwa chuo.

HESHIMA:
Waheshimu watumishi wote wa Chuo cha Ualimu Bunda, viongozi, Wageni na Wanachuo
wenzio hapa Chuoni na nje ya Chuo. Unyanyasaji wa kila aina hautavumiliwa kabisd. Tunza

amani  na usalama wa Chuo. Ukipigana na kunyanyasa mwanachuo mwenzako utafukuzwa
- ¢huo,
MASOMO/RATIBA.

Masomo na shughuli zote zilizopangwa katika ratiba ni muhimu. Kila Mwanachuo anawajibika
kufuata ratiba ya chuo kwa kuwahi na kuhudhuria vipindi vyote na kuonyesha bidii va hali ya juu
katika kila somo. Utaondolewa masomoni kwa uzembe wa kutohudhuria masomo darasani.

~ Kosala kutozingatia ratiba unaweza knsimamishwa masomo au kufukuzwa chuo.

MALI YA UMMA:

Kila mwanachuo anawajibu wa kutunza majengo na vifaa vyote vizuri: Tumia vifaa vizuri na
viweke katika hali ya usafi na usalama. Wizi wa aina yoyote ni marufuku kabisa. Ukiiba
utafukuzwa chuoni, Ukipoteza au kuharibu kifaa chochote cha chuo utalipa. }

JUHUDI NA MAARIFA.
Kila Mwanachuo anapaswa kutumia juhudi na maarifa katika masomo, kazi za nje zote
zinazofanywa chuoni na michezo. Uvivu na uzembe hautavumiliwa.

USAFI: s
a) Chuo kina sare maalum, kila Mwanachuo anapaswa kuvaa sare hiyo wakati wote wa
masomo na nje ya chuo

" b) Jiweke katika hali ya usafi kila wakati, aidha yaweke majengo na mazingira ya chuo katika

hali ya usafi wakati wote.

MIKUTANO NA MAWASILIANO:
a) Mikutano, tafrija, michezo yote hapa chuoni ni lazima ijulikane rasmi kwa Mkufunzi wa
samu, Mwadili na Uongozi wa Chuo ili kibali kitolewe kabla.

* b) Mikutano au michezo baimna ya wanachuo na Jumuiya ya nje ya Chuo lazima taarifa yake

itolewe mapema kwa Mkuu wa Chuo kabla ya kufanyika ili kupata kibali maalum.

¢) Mazungumzo yote ya faragha yafanyike mahali pa wazi na siyo kwenye maficho au mahali
pa giza.

d) Barua zote za shughuli au Kiofisi ni lazima zipitic kwa Mkuu wa Chuo. Pia taarifa za dharura
kubusu msiba, ugonjwa, n.k. zinazokuja kwa wanachuo lazima zijulikane kwa Mkuu wa chuo




10.

11

15.

e) Simu za mkononi haziruhusiwi kutumika kattka vyumba vya madarasa, mitihani, katika
~ mikutano ya chuo na katika shughuli zote rasmi za Chuo.

ULEVINA UVUTAJI SIGARA:

N1 kosa kuwa katika hali ya ulevi wa aina yoyote. Pombe na madawa ya kulevya ni matufuku

kwa wanachuo. Hili ni kosa la kukufukuza chuoni.

MATEMBEZI/RUHUSA:

a) Matembezi nje ya Mji wa Bunda ni lazima yapate kibali maalum kutoka kwa Mwadili au
Mkuu wa chuo.

b} Ruhusa zote za kulala nje ya Chuo na kuwa nje ya Chuo usiku ni lazima zipate kibali cha
Mkuu wa Chuo. .

¢) Wanachuo wa kike ni marufuku kuingia katika mabweni ya wanaume pia wanaume ni

marufuku kuingia katika mabweni ya wasichana bila kibali cha mwadili.

d) Hairuhusiwi kutembelea nyumba za Wakufunzi av za Wafanyakazi wengine wa Chuo bila
idhini maalumu kutoka kwa mwadili.

e) Wanachuo wakiwa nje ya Chuo ni marufuku kuingia sehemu za kuuzia pombe, mabaa,
nyumba za kulala wageni na sehemu nyingine zinazofanana na hiza.

i Mwanachuo anatakiwa awe chuoni wakati wote wa muhula, ruhusa ya kutoka nje kwa shida
maalam hutolewa na Mkuu wa Chuo.

g) Zitakuwepo “Roll Call” kwa wanachuo wote kila siku ili kuhakikisha kuwa mwanachuo yuko
kituoni. Pia zitakuwepo rckodi za mahudhurio kwa kila shughuli zilizo katika ratiba.

WAGENI:

(a) Wapokee wageni wote wafikao chuont kwa heshima na ukarimu. Wageni wa Wanachuo
hawatakaribishwa chuoni baada ya saa 12:00 jioni na siku za masomo.

(b} Mwanachuo apataye mgeni lazima atoe taarifa kwa Mkufunzi wa Zamu au Mwadili mara
mgeni afikapo na aondokapo.

(¢) Wageni wote lazima waandikishwe katika kitabu maalumu cha wageni wa Wanachuo.
Wageni waje siku na saa za mapumziko tu,

(d) Hairuhusiwi mgeni yeyote kupelekwa mabwenini.

(¢) Hairuhusiwi kupeleka chombo cha moto mabwenini.

. UAMINIFU.

Uwe mzalendo, mvumilivu, mwenye haki, mwaminifu na mkwcli katika jambo lolotc utendalo na
usemalo. Udanganyifu, Uchochezi na Uzushi havitavumiliwa. Hili ni kosa la kusimamishwa
masomo au kufukuzwa chuo.

. AFYA ZA WANACHUO:

Kila Mwanachuo anapaswa kuwa na afya njema/timamu. Aidha, kila mmoja anapaswa
kujihadhari na vitendo vyovyote vinavyoweza kusababisha maambukizo va virusi vya UKIMWI
na UKIMWI na magonjwa ya zinaa.

. MAHUSIANO YA KIMAPENZ1

Ni marufuku kwa mwanachuo kuwa na ehusiano wa kimapenzi na mwanachuo mwenzie au mlezi
wake hali ambayo inapelekea kushuka kwa nidhamu na kiwango chake kitaaluma.
Atakayebaimka atachukuliwa hatua stahiki ya kusimamishwa maflunzo, Mwanachuo hatakiwi
kuwa mjamzito katika kipindi chote cha mafunzo yake.

PICHA ZA UTUPU

Ni marufuku kwa mwanachuo kupiga, kuonesha au kusambaza picha au video za utupu kwa

mwanachuo mwenzake au kwa mtu yeyote. Ukikutwa na kosa la namna hiyo adhabu yake ni
kufukuzwa chuo mara moja.
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Mkuu wa Chuo - " .
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