
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

 
ORODHA YA WAOMBAJI WALIOCHAGULIWA KUPATA UFADHILI WA  MASOMO 

KATIKA VYUO VIKUU BORA DUNIANI KATIKA FANI ZA SAYANSI YA DATA, 
AKILI UNDE, NA SAYANSI SHIRIKISHI KWA MWAKA 2025/2026 (SAMIA 

SCHOLARSHIP EXTENDED FOR DATA SCIENCE, ARTIFICIAL INTELLIGENCE, 
AND ALLIED SCIENCES) 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia inapenda kuwaarifu waombaji wa fursa za 
ufadhili wa masomo katika ngazi ya Shahada ya Kwanza kupitia programu ya SAMIA 
SCHOLARSHIP EXTENDED (DS/AI+) kwa mwaka wa masomo 2025/26, kuwa orodha 
ya majina kwa waombaji waliochaguliwa ni kama yalivyoambatanishwa kwenye 
tangazo hili. 

Waombaji wote waliopata ufadhili huu wanatakiwa kujiunga na kambi maalum ya 
maarifa kwa ajili ya maandalizi ya kujiunga na vyuo vikuu bora duniani kama 
ilivyoainishwa kwenye mwongozo ulioambatishwa na tangazo hili. Maandalizi hayo 
yataanza tarehe 15 Septemba 2025 katika Taasisi ya Afrika ya Sayansi na 
Teknolojia ya Nelson Mandela, Arusha.  

Orodha ya majina na mwongozo wa kujiunga na kambi hiyo vinapatikana kwenye 
Tovuti rasmi ya Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia (https://www.moe.go.tz), 
Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia (https://www.costech.or.tz) na Taasisi ya 
Afrika ya Sayansi na Teknolojia ya Nelson Mandela (https://nm-aist.ac.tz).  

 
ANGALIZO: 
 
Waombaji waliokosa ufadhili huu wanahimizwa kuomba ufadhili wa Samia (kwa 
vyuo vya ndani) kama ilivyotangazwa awali. 

 
Imetolewa na:  

Katibu Mkuu, 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 

Agosti 31, 2025 
DAR ES SALAAM  


