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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

BODI YA MIKOPO YA WANAFUNZI WA ELIMU YA JUU 
 

TAARIFA KUHUSU FURSA ZA ‘SAMIA SCHOLARSHIP’ 
MWAKA WA MASOMO 2025/2026 

 
 
UTANGULIZI: 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia inatangaza Programu ya Ufadhili iitwayo ‘SAMIA 

SCHOLARSHIP’ kwa masomo ya shahada ya awali kwa wanafunzi 1,050 na wanafunzi 51 

wenye mahitaji maalumu waliopata ufaulu wa juu katika mitihani ya taifa ya kidato cha sita 

inayoendeshwa na Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) katika tahasusi za sayansi 

(PCB, PCM, CBG, PGM, CBA, PMC na CBN). 

Ufadhili wa ‘SAMIA SCHOLARSHIP’ utagharimia masomo ya Elimu ya Juu kwa 
wanafunzi hao ambao wameomba au kupata udahili katika fani za Teknolojia, Uhandisi, 
Hisabati na Tiba kwa kuzingatia ‘Mwongozo’ uliotolewa na Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi 
wa Elimu ya Juu (HESLB) ambayo inasimamia utekelezaji wa ‘Scholarship’ hizi. Mwongozo 
huo unapatikana www.heslb.go.tz  
 

SIFA ZA KUPATA UFADHILI 

i. Awe Mtanzania, 

ii. Awe na ufaulu wa juu (Daraja la kwanza, pointi 3 hadi 5) kwenye mitihani ya 

taifa ya kidato cha sita mwaka 2025  iliyoendeshwa na Baraza la Mitihani la 

Tanzania (NECTA) katika tahasusi za sayansi zilizotajwa, 

iii. Awe amepata udahili katika Chuo cha Elimu ya Juu hapa nchini 

kinachotambuliwa na Serikali katika fani za Sayansi, Teknolojia, Uhandisi, 

Hisabati na Sayansi za Tiba ambazo zimetajwa katika kundi la kwanza (Cluster 

1) katika Mwongozo wa Utoaji Mikopo kwa Wanafunzi wa Shahada za Awali 

kwa mwaka wa masomo 2025/2026 unaopatikana www.heslb.go.tz, 

iv. Awe ameomba ufadhili kwa usahihi kwa njia iliyoelekezwa,  

v. Lazima awe miongoni mwa wanafunzi waliochaguliwa na Wizara ya Elimu, 

Sayansi na Teknolojia kwa ajili ya kunufaika na ‘Scholarship’, 
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MAENEO YA UFADHILI 
Ufadhili utazingatia viwango na miongozo ya Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya 
Juu ya kugharimia maeneo yafuatayo:- 

a) Ada ya Mafunzo 

b) Posho ya Chakula na Malazi 

c) Posho ya Vitabu na Viandikwa 

d) Mahitaji Maalumu ya Vitivo 

e) Mafunzo kwa Vitendo 

f) Utafiti 

g) Vifaa Saidizi kwa Wanafunzi Wenye Mahitaji Maalumu  

h) Bima ya Afya 

 
MUDA WA UFADHILI 

Kwa wanafunzi waliopata ufadhili wa masomo kupitia ufadhili huu, ili kusoma shahada za 
awali watagharimiwa kwa muda wa kati ya miaka mitatu (03) hadi mitano (05) kulingana 
na programu husika walizodahiliwa. 
 
UTARATIBU WA KUOMBA UFADHILI 

Maombi ya ‘Samia Scholarship’ yatawasilishwa Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu 

ya Juu kwa njia ya mtandao https://olas.heslb.go.tz kuanzia Julai 28 hadi Agosti 31, 

2025.  Wanafunzi watakaoruhusiwa kuomba ni wale ambao orodha yao imetangazwa 

kupitia www.moe.go.tz na www.heslb.go.tz   

WAJIBU/MASHARTI YA UFADHILI 

Mwanafunzi atakayepata Ufadhili wa ‘SAMIA SCHOLARSHIP’ ana wajibu wa kuzingatia 

masharti yafuatayo: 

a) Anapaswa kusoma, kuelewa na kusaini Mkataba wa Makubaliano ya 

Ufadhili kati yake na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  

b) Anapaswa kuwa na akaunti ya Benki kwa ajili ya kupokelea fedha 

atakazolipwa moja kwa moja, 
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c)  Mnufaika hataruhusiwa kubadilisha programu ya masomo aliyopatia 

ufadhili bila idhini ya maandishi kutoka Wizara ya Elimu, Sayansi na 

Teknolojia, 

d) Mwanafunzi mnufaika hataruhusiwa kuahirisha masomo, isipokuwa 

kwa sababu za kiafya, na kuthibitishwa kwa maandishi na chuo husika, 

e) Ikiwa mnufaika ataghairi fursa ya ufadhili, atapaswa kuwasilisha 

taarifa ya maandishi kwenda kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Bodi ya 

Mikopo ya wanafunzi wa Elimu ya Juu kupitia chuo alichodahiliwa na 

kusajiliwa, 

f) Iwapo ufaulu wa mnufaika utashuka chini ya GPA 3.8 katika mwaka 

wa masomo, ufadhili wake utasitishwa.  

MUHIMU KUZINGATIA 

a) Ufadhili huu ni wa asilimia mia moja ambao kikomo chake kitazingatia miongozo 

ya Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu  

b) Orodha ya majina ya wanafunzi husika inapatikana kupitia www.moe.go.tz na 

www.heslb.go.tz  

c) Wanafunzi wote walioomba Samia Scholarship Extended (DS/AI+) 

wanaelekezwa kuomba pia Samia Scholarship kwa vyuo vya ndani ya nchi na 

waliomo katika orodha inayopatikana kupitia www.moe.go.tz na www.heslb.go.tz  

 

Imetolewa na: 

Mkurugenzi Mtendaji 

Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu 

Julai 22, 2025 

 

Taarifa hii pia inapatikana www.moe.go.tz na www.heslb.go.tz  
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