

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

Mobile: +255 -28-2810018
Fax: +255 - 28-2810701
E-mail: kasulutc@gmail.com
kasulutc@yahoo.co.uk



Chuo cha Ualimu Kasulu
S.L.P 3,
KASULU.

Kumb: Na. KACCU/GFO/77/VII/....

16, Augusti 2024.



Ndg: _____

S.L.P. _____

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU MWAKA 2024/2025
(Tafadhali soma kwa makini maelezo ya kila kipengele)

1. UTANGULIZI

Ninayo furaha kukuarifu kuwa, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua kujiunga na Mafunzo ya Ualimu kozi ya **Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa Sayansi na Hisabati** (kwa kutumia lugha ya Kiingereza) katika masomo ya Sayansi, Hisabati na TEHAMA. **Hongera sana.** Mafunzo haya ni ya miaka miwili (2). Aidha tunasisitiza kuwa uthamini uchaguzi huu uliopata kwa kuweka bidi katika masomo, kufuata taratibu na kanuni za chuo muda wote wa mafunzo.

2. MAHALI CHUO KILIPO

Chuo cha Ualimu **KASULU** kipo Mkoa wa **KIGOMA** Wilaya ya **KASULU**. Kipo kilometa 92 kutoka Kigoma Mjini na kilomita moja kutoka stendi kuu ya mabasi Kasulu, unaweza kufika kwa mguu au kwa kukodi bodaboda kwa gharama ya Tsh 1,000/= tu.

3. KUFUNGUA CHUO

Chuo kitafunguliwa **tarehe 09/09/2024** Iwapo hutaripoti ndani ya wiki mbili kuanzia tarehe ya kufungua Chuo hutapokelewa na utakuwa umepoteza nafasi hiyo. Mara baada ya kuwasili Chuoni fika ofisi ya **usajili** ambapo utapokelewa na kusajiliwa kwenye daftari la chuo.

4. WAKATI WA USAJILI UNATAKIWA UWE NA VITU VIFUATAVYO:

- Fomu hii ya kuitwa kujiunga na Chuo (joining instruction)
- Cheti halisi (**original**) cha kidato cha nne. Result-Slip zitapokewa kwa wale tu waliomaliza mwaka 2024.
- Cheti halisi (**original**) cha kidato cha sita (Kama umehitimu ngazi hiyo). Result-Slip zitapokewa kwa wale tu waliomaliza mwaka 2024.
- Cheti halisi (**original**) cha Astashahada ya Ualimu (GATCE) kwa waliohitimu ngazi hiyo. Result-Slip zitapokewa kwa wale tu waliomaliza mwaka 2024.
- School Leaving Certificates za kidato cha nne, sita na ualimu.
- Cheti cha kuzaliwa (**original**).

- vii). Barua ya mwajiri kukuruhusu kuja mafunzoni ikiwa wewe ni mwajiriwa
- viii). Vivuli (Copy) za vyeti vyote vilivyotajwa hapo juu (ii-vi)
- ix). Faili 1 la usajili wake
- x). Passport za watu watatu watakaotambulika kama wazazi/walezi wako
- xi). Medical Examination Form iliyojazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali (fomu imeambatanishwa mwishoni).

5. MALIPO YA MAFUNZO

(a) ADA

Ada ya mafunzo ni **Tsh 450,000/=** kwa mwaka, Unatakiwa kulipa kiasi kisichopungua **Tsh 225,000/=** kwa kwa muhula ili usajiliwe. Malipo ya Ada yatafanywa kwa utaratibu wa CONTROL NUMBER wasiliana na Mhasibu wa Chuo kupata control namba kwa ajili ya malipo ya Ada tu. Namba ya simu ya Mhasibu ni 0755410096 au 0694920594. **NB:** Hati ya malipo ya Benki (Bank Pay-in slip) utakabidhi ofisi ya usajili.

(b) MICHANGO MBALIMBALI

| Na. | MCHANGO | KIASI | MUDA |
|-----|-------------------------|------------------|------------------|
| 1. | Serikali ya wanachuo | 5,000/= | Kwa mwaka |
| 2. | Huduma ya kwanza | 10,000/= | Kwa mwaka |
| 3. | Usafi wa mazingira | 20,000/= | Kwa mwaka |
| 4. | Kukodisha godoro | 10,000/= | Kwa mwaka |
| 5. | Usajili na kitambulisho | 20,000/= | Kwa mwaka |
| 6. | Michezo | 30,000/= | Kwa mwaka |
| 7. | Ulinzi | 30,000/= | Kwa mwaka |
| 8. | Ukarabati | 25,000/= | Kwa mwaka |
| | JUMLA | 150,000/= | Kwa mwaka |

ZINGATIA: Fedha ya michango pekee iwekwe kwenye Akaunti ya Chuo **A/C 51403500048** Jina la akaunti ni **KASULU T.C. PROJECT, Benki ya NMB**, Tawi lolote la Bank lililo karibu nawe. Hati ya malipo ya Benki (Bank Pay-in slip) utakabidhi ofisi ya usajili.

6. SARE ZA CHUO

Sare rasmi kwa mwanachuo kwa muda wote wa masomo ni **Suti ya Dark Blue Kitambaa cha ESTIMU NAMBA 1**. Hakikisha sare inashonwa jinsi ilivyo elekezwa kuepuka kushona upya kama itakuwa tofauti. (Tazama picha za sare hapo chini kwa usaidizi).

| WANAWAKE | WANAUME |
|--|--|
| i). Sketi Dark blue mbili (2) zenye linda box mbele na urefu hadi karibu na viatu. | i). Suruali Dark blue mbili (2) zenye linda moja na turn-up chini. Upana kati ya 16-18 |
| ii). Shati light blue mikono mirefu mbili (2) aina ya Kingsson au Kangaroo | ii). Shati light blue mikono mirefu mbili (2) aina ya Kingsson au Kangaroo |
| iii). Koti dark blue moja (1) lisilo na mpasuko. | iii). Koti dark blue moja (1) lenye vishikizo viwili na mipasuko miwili |
| iv). Tai dark blue ya kuishia kifuani baada ya kufungwa | iv). Tai dark blue ya kufika kiunoni baada ya kufungwa |
| v). Viatu vyeusi vya kufunika kisigino kifupi. | v). Viatu vyeusi vya kufunika kisigino kifupi. |
| vi). Soksi nyeupe | vi). Soksi nyeusi |
| vii). T--shirt rangi ya right blue yenye nembo ya chuo (utaipata chuo baada ya kulipia Tsh 15,000/= kwenye akaunti ya chuo iliyotajwa hapo juu.) | vii). T- Shirt rangi ya right blue yenye nembo ya chuo (utaipata chuo baada ya kulipia Tsh 15,000/= kwenye akaunti ya chuo iliyotajwa hapo juu.) |
| | viii). Mkanda wa suruali mweusi wa ngozi. |



7. VIFAA MBALIMBALI

- i). **Vifaa vya Taaluma:** Mihtasari ya masomo 2, Vitabu viwili (English Medium Class 4-6) vya masomo ya sayansi na hisabati, Kamusi ya Kiingereza, Daftari (Counter) zisizopungua 10, Kalamu za wino na penseli za kutosha, Mkebe wa Hisabati na Calculator.
- ii). **Vifaa vya malazi:** Shuka mbili (wanawake rangi ya pink & wanaume rangi ya light blue), Mto na foronya mbili, Blanketi 1 na Chandarua.
- iii). **Vifaa vya usafi:** Fyekeo -1, Soft broom -1, Mopa -1 na Fagio la chelewa -1.
- iv). **Vyombo vya chakula:** Kontena ya chakula yenye sehemu tatu 1, Kikombe 1, Kijiko 1, Galoni ya lita tano ya plastiki kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa.
- v). **Vifaa vya michezo:** Tracksuit damu ya mzee yenye fito tatu, Jezzi damu ya mzee (T-shirt na Bukta) Soksi pair 2 na Raba.
- vi). **Vifaa vya Maabara:** Koti nyeupe kwa masomo ya Sayansi.
- vii). Karatasi rimu 1 (photocopy A4) yenye karatasi 500. Aje nayo ofisini wakati wa kusajiliwa.
- viii). **Nguo binafsi:** Nguo zingine zenye staha na zinazoendana na maadili ya kazi ya Ualimu unayoisomea, nguo za ndani za kutosha

NB: Vifaa vyote hapo juu vitakaguliwa wakati wa kuripoti.

8. MAHITAJI MENGINE MUHIMU YA MWANACHUO

- i). Fedha tasilimu kwa ajili ya matumizi yake binafsi madogo madogo.
- ii). Kadi ya Bima ya Afya ni LAZIMA kwa kila mwanachuo. Kama hana alipie Tsh 50,400/= kwenye akaunti ya chuo tajwa hapo juu kwa ajili ya kukata Bima ya Afya ya mwanafunzi (NHIF).
- iii). Fedha ya mahafali ya kuhitimu Tsh. 10,000/= aweke kwenye akaunti ya chuo tajwa hapo juu
- iv). Kufanya uchunguzi wa afya yake katika Hospitali za Serikali kwa kujaza medical examination form iliyoambatishwa mwishoni mwa maelekezo. Chuo hakitoi gharama za matibabu kwa mgonjwa.

9. CHAKULA

Chuo hutoa chakula kwa wanachuo wote. Chuo hakina uwezo wa kutoa chakula maalumu (special diet) kwa wanachuo wagonjwa au mwanachuo mmoja mmoja.

10. SHERIA ZA CHUO NA KANUNI

Chuo cha Ualimu Kasulu kama ilivyo kwa vyuo vingine vya Ualimu, huendesha kwa kufuata Sheria, Kanuni na Taratibu mbalimbali za chuo na za nchi. Hivyo mwisho wa maelekezo tumeambatanisha Sheria za chuo. Soma na kuzielewa kabla ya kuripoti chuoni. Pia utakapofika chuoni utapewa maelekezo ya ufafanuzi zaidi yatakayoamatana na ujazaji wa fomu ya kukubali kuzifuata kwa kipindi chote cha mafunzo haya.

NB: Mwanachuo atapokelewa baada ya kujiridhisha kuwa ametekeleza maelekezo yote hapo juu.

MWISHO: Jumuiya ya Chuo inakutakia maandalizi mema ya safari ya kuja chuoni.

KARIBU SANA



HELLEN M. CHEYO
MKUU WA CHUO



NAKALA: Katibu Mkuu,
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,
S L P 10,
DODOMA.

Mkurugenzi Mafunzo ya Ualimu,
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,
S L P 10`
DODOMA.

Mthibiti Ubora Mkuu wa Shule (K)
Kanda ya Ziwa Magharibi
S.L.P 1185
KIGOMA

Afisa Elimu (M),
S.L. P 111
KIGOMA

Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo,
S.L. P 3
KASULU

Kwa mawasiliano zaidi piga namba zifuatazo:-

0787322986 – Mkuu wa Chuo

0765124218 – Mwadili wa wanachuo

0754404423 au 0769 065874 au 0766310992 – Msajili wa wanachuo

0755352943 – Mratibu Taaluma wa Chuo

**GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**



PART A:

TO: The Medical Officer

From: Principal
Kasulu Teachers' College.

.....
.....

Please examine Mr/Mrs/Miss.....
To his/her physical and mental fitness for a full time teachers course.

- A: 1. (a) Eye – sight
(b) Hearing
(c) Speech
(d) Venereal Diseases
(e) Leprosy
(f) Limbs
(g) Epilepsy
2. Neuroses
3. Other serious diseases.

B: Blood Group

Date:

Signature.....

Official Stamp

.....
PART B: MEDICAL CERTIFICATE.

(To be completed by Government Medical Officer)

I have examined the above named student that he/she is physically fit/unfit and mentally *fit/unfit for a full time teacher Education course.

- I. (a) Eye – sight.....
(b) Hearing.....
(c) Limbs.....
(d) Speech.....
(e) Leprosy.....
II. Neuroses.....
III. Other serious diseases.....
IV. Pregnancy.....

Date: _____

Signature _____
Official Stamp

11. AMBATANISHO LA NAKALA YA SHERIA NA KANUNI ZA CHUO, NA REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FORM

SHERIA NA KANUNI ZA CHUO:

Pamoja na maelekezo haya pokea sheria na kanuni za chuo ambazo utatakiwa kuzifuata wakati wote utakapokuwepo kwenye mafunzo, kama utaona ni ngumu kuzifuata Usije kwa sababu ndizo zinazolinda na kuhifadhi amani na utulivu kwa lengo la kuwezesha kila mwanachuo kufikia malengo yaliyokuleta hapa chuoni na taifa kwa ujumla.

1. i) Ruhusa kwa mwanachuo yeyote kwenda nje ya chuo muda wa masomo zitatolewa na mkufunzi wa zamu. Ruhusa za kulala nje ya chuo zitatolewa na Mkuu wa chuo kupitia ofisi ya Uadili.
- ii) Ni kosa kwa mwanachuo kujiamulia kuondoka chuoni kwa muda mfupi au mrefu na kulala nje ya chuo pasipo ruhusa.

(a) Mwanachuo atakayefanya kosa la kwenda nje ya chuo bila ruhusa kutoka ofisi husika au kuchelewa kurudi chuoni au kutoroka usiku, atapewa adhabu itakayopangwa pamoja na kuandikiwa barua ya onyo au kusimamishwa masomo kwa muda usiopungua siku kumi na nne (14).

(b) Aidha mwanachuo yoyote atakayeondoka chuoni kwa muda wa siku tisini (90) na kuendelea bila ruhusa ataachishwa chuo.

2. i) Ni kosa kwa mwanachuo kutumia bangi, madawa ya kulevya, marijuana, mirungi na vitu vyote vinavyoendana na hivyo akiwa ndani na nje ya mazingira ya chuo. Aidha matumizi ya sigara hayaruhusiwi kwa mwanachuo.
- ii) Pia ni kosa kwa mwanachuo kunywa pombe ya aina yoyote ile, mwanachuo atakaye kutwa na kosa hilo atafukuzwa chuo mara moja.

Mwanachuo atakayekutwa na kosa la 2 (i) atafukuzwa chuo mara mojai. Aidha kwa mwanachuo atakayepatikana na kosa la 2 (ii) atapewa onyo kwa barua, adhabu yake atakayethibitika atafukuzwa chuo mara moja.

3. Ni kosa kwa mwanachuo yeyote kumiliki au kushikilia silaha zinazoweza kuhatarisha usalama wa chuo na maisha ya wanajumuiya wa Chuo cha Ualimu Kasulu.

Mwanachuo atakayekutwa na kosa hilo atapewa barua ya onyo, kupata adhabu itakayopangwa, kupelekwa polisi/kuachishwa chuo.

4. i) Mavazi yanayotakiwa kuvaliwa na wanachuo wakati wote chuoni na nje ya chuo ni lazima yawe ya heshima, safi na yenye kulingana na mwongozo wa mavazi. Sare/Mavazi rasmi ya chuo itavaliwa wakati wote wa vipindi na mwanachuo anapotoka nje ya chuo.

ii) Kaptula, Nguo za mipasuo inayovuka magoti, Suruali za kubana, Suruali za jinsi, Sketi fupi, Kofia na malapa haviruhusiwi kuvaliwa na mwanachuo chuoni. Pia mwanachuo wa kike haruhusiwi kuvaa suruali akiwa chuoni isipokuwa sare ya michezo.

Mwanachuo atakayebainika kuwa na makosa hayo atapewa onyo kali au adhabu au kusimamishwa masomo kwa muda usiopungua siku ishirini na moja (21).

5. Ni kosa kuonesha unyanyasaji wa kijinsia au kimaumbile katika Chuo cha Ualimu Kasulu wa aina yoyote. Hii inajumuisha:

i) Kumlazimisha mtu kwa kumtaka kimapenzi kwa kutumia maneno, ishara, picha au vitisho vyenye maudhui ya kimapenzi au kumsababishia mwanachuo kukosa amani ama kushindwa kuendelea na masomo yake.

ii) Kutmia ishara za au kufanya mapenzi katika mazingira ya chuo.

iii) Kumkashifu au kumnyanyapaa mtu yeyote kutokana na maumbile aliyonayo au ugonjwa alionao.

Kwa mwanachuo atakayepatikana na kosa hilo atasimamishwa kuendelea na masomo kwa muda usiozidi siku ishirini na moja (21).

6. Ni kosa kwa mwanachuo wa Chuo cha Ualimu Kasulu kujihusisha na ubakaji, ulawiti au usagaji.
Mwanachuo yeyote atakayebainika kujihusisha na vitendo hivyo(a) atapelekwa kwenye vyombo vya sharia na akithibitika atafukuzwa chuo.
7. Ni kosa kwa mwanachuo kujihusisha katika vitendo vya wizi chuoni na nje ya chuo, pia ni kosa kwa mwanachuo kujihusisha/kushiriki/kushawishi ugomvi nje au ndani ya mazingira ya chuo.
Iwapo mwanachuo atapatikana na ikithibitika amevunja sheria hii ataachishwa masomo mara moja/atapelekwa polisi.
8. Ni kosa kwa mwanachuo kupoteza au kuharibu kifaa au mali ya chuo kwa uzembe au kwa kukusudia ikiwa ni pamoja na kuandika au kuchora mahala pasipotakiwa kufanya hivyo au bila kibali cha kufanya hivyo kutoka katika uongozi wa chuo.
Mwanachuo atakayetenda kosa hilo atalazimika kulipa fidia au kulipa kifaa husika.
9. Ni kosa kushiriki kufanya vitendo vitakavyopelekea kumdhuru mtu au mali au mtu na mali yake katika mazingira ya chuo cha ualimu Kasulu. kosa hili ni kwa mwanachuo dhidi ya mwanachuo mwenzake, mfanyakazi na mwanajumuiya ya Chuo cha Ualimu Kasulu.
Iwapo mwanachuo atatenda kosa hilo atatakiwa kulipa au kugharimia matengenezoya uhariibifu au madhala aliyosababisha au kusimamishwa masomo kwa muda usiozidi siku ishirini na moja (21).
10. Ni kosa kwa mwanachuo kukataa kuhudhuria vikao/mikutano/mikusanyiko halali iliyoitishwa na uongozi wa chuo, kuitikia wito wa kuitwa na mfanyakazi halali wa Chuo cha Ualimu Kasulu, serikali ya wanachuo. Aidha ni kosa kutoshiriki katika kazi zilizopangwa na uongozi wa chuo, serikali ya wanachuo au wakufunzi wa Chuo cha Ualimu.

