

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA

TEL:+255-23-2623025
FAX: +255-23-2623451
RES: 2623339
Email:ilongatc@gmail.com
Phone 0755536679



CHUO CHA UALIMU ILONGA
S.L.P 98
KILOSA
11.08.2024

Kumb.Na.....
Ndugu.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA MSINGI MWAKA 2024/2025

1. UTANGULIZI:

*Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na mafunzo ya stashahada ya Ualimu katika Chuo cha Ualimu Ilonga. **HONGERA SANA**. Hii ni bahati ya pekee kwako kuwa mmojawapo wa wanachuo watakaopatiwa mafunzo ya **stahahada** ya Ualimu katika Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia. **MUDA WA MAFUNZO NI MIAKA MIWILI**.*

DIRA YA CHUO: Kuwa chuo kinachoongoza kitaifa katika kuandaa walimu bora na mahiri kwa manufaa ya Taifa.

DHAMIRA YA CHUO: Kuandaa mazingira mazuri ya kujifunza na kufundishia, kuendeleza walimu kitaaluma na kitaalamu kwa kutumia sayansi na Teknolojia, pia kuhifadhi tunu za Taifa.

MOTO WA CHUO:"Elimu ni Uwezo".(Education is Power)

MAHALI CHUO KILIPO.

Chuo cha Ualimu Ilonga kipo mkoani Morogoro, wilaya ya Kilosa umbali wa kilometa 9 kaskazini mwa mji wa Kilosa.

Maeneo ya kupandia basi kwa wale wanaotoka Dodoma, Singida, Mwanza, Tabora, Shinyanga n.k, kituo ni **Dumila** . Msamvu Morogoro Kwa wale wanaotoka Dar es salaam, Tanga, Iringa, Moshi, Arusha n.k, watapanda mabasi **Msamvu-Morogoro**.

Kituo utakachoteremkia ili kuelekea chuoni ni **Ilonga Msalabani** umbali wa kilometa moja toka hapo. Unaweza kutembea kwa miguu au kupanda pikipiki(Bodaboda), kwa kiasi kisichozidi **Tsh 1500/-**. Endapo utatokea Kilosa mjini, utalipa kiasi kisichozidi **Tsh 5000/=** kwa bodaboda, ikiwa utapanda gari nauli haitazidi **Tsh 3000/=**

2.0. MAHITAJI YA USAJILI.

2.1 Vyeti Na Vitambulisho

Ili uweze kusajiliwa Chuoni, utatakiwa uje na **vyeti halisi** vifuatavyo:-

- i. **Cheti halisi** cha matokeo ya mtihani cha Elimu ya sekondari (KIDATO CHA SITA) kilichotolewa na Baraza la mitihani la Tanzania (ACSEE)
- ii. Cheti cha kumaliza Elimu ya Sekondari (**Leaving certificate**)
- iii. **Hati ya matokeo**(Result slip) kwa waliomaliza kidato cha sita kabla ya cheti halisi kutoka.
- iv. **Cheti cha astashahada kwa wale waliosoma daraja la IIIA.**
- v. **Cheti halisi cha kuzaliwa**

2.2 Ada:

Ada ya chuo ni **Tsh 450,000/=** kwa mwaka. **Malipo yote ya ADA wasiliana 0785786165, 0784975131, 0769142988** Ili upatiwe **CONTROL NUMBER** ya kulipia fedha hizo za Ada.

2.3 Michango

Kila mwanachuo, atatakiwa kuchangia michango kama ifuatavyo :

MCHANGO	JUMLA KWA MWAKA	
Usajili na kitambulisho	20,000	Mara moja tu
Ukarabati	25,000	Kwa mwaka
Serikali ya wanachuo	5,000	Kwa mwaka
Usafi, mazingira	20,000	Kwa mwaka
Kukodisha Godoro	10,000	Kwa mwaka
Ulinzi	30,000	Kwa mwaka
Michezo	30,000	Kwa mwaka
Huduma ya kwanza	10,000	Kwa mwaka
JUMLA	150,000	

Fedha yote ya **MICHANGO** ilipwe kwenye akaunti ya **NMB**, namba **21803100001** Jina la akaunti ni **Local Ilonga Teachers' College**. Tafadhali **andika jina la mwanachuo anayelipiwa/anayelipa**.

NB: -Tafadhali usichanganye fedha ya Ada na michango kwenye akaunti moja.

Soma maelekezo yaliyotolewa hapo mwanzo ya namna ya kulipia ADA

- Uje na nakala za malipo ya benki (pay in slips) kuthibitisha malipo. Nakala tatu za risiti ya malipo ya MICHANGO YAKO. Unaweza kulipa nusu kwa kila muhula

HAKIKISHA UNAKUJA NA BIMA YA AFYA AU Tsh 50,400

3.0 SARE YA CHUO.

Kila mwanachuo anatakiwa KUJA na sare kama ifuatavyo.

(i) WANAWAKE:

- Mashati mawili mikono mirefu-**Light Blue**
- Sketi nyeusi mbili za heshima (**urefu unaopita magoti kwenda chini**) Mshono wa moja kwa moja wenye mpasuo wa kufunika nyuma (overlapping), kitambaa kiwe cha suti ya kiume kisicho na mng'ao wala mistari,
- Viatu vyeusi vyenye visigino vifupi,
- **Tai nyeusi, Koti jeusi, Soksi kijivu,**
- Kwa wanachuo Waislam watavaa suruali nyeusi, nusu kanzu (panjab) ya rangi ya bluu bahari na **juba nyeusi isivuke vitanga vya mikono,**
- T-Shirt yenye nembo ya chuo ni lazima uwe nayo inapatikana Chuoni. Uje na Tsh. 20,000/= .

(ii) WANAUME:

- Mashati mawili mikono mirefu – **Light Blue,**
- Suruali mbili nyeusi zenye malinda mawili kila upande wa mbele mfuko mmoja nyuma, (Angalia mchoro ulioambatishwa)
- Viatu vyeusi vya kufunika miguu,
- **Tai nyeusi pana na ndefu, Koti jeusi, Soksi kijivu ,**
- T-Shirt yenye nembo ya chuo ni lazima uwe nayo inapatikana Chuoni. Uje na Tsh. 20,000/= .

PIA Wanachuo wa kiislamu waje na nguo maalumu kanzu kwa wavulana na baibui nyeusi kwa wasichana kwa ajili ya matumizi ya siku ya Ijumaa watokapo nje ya chuo kwenda kwenye ibada ya Ijumaa.

NB : Mchoro wa sketi na suruali vimeambatanishwa na fomu hii.

3:1 Sare za Michezo

KWA KUWA HIKI NI CHUO CHA MICHEZO ,Njoo na Track-suit jozi moja ya rangi '**Dark blue**'(ADIDAS) T-shirt (**jezi ya bluu isiyo na nembo/jina la timu yeyote**), (kwa wavulana na wasichana). **Siku ya kuripoti vaa full track-suit na raba nyeupe za michezo.**

Bukta mbili rangi ya bluu (adidas), viatu vya mpira wa miguu (njumu ikiwezekana) – wavulana, skintight 2 rangi nyeusi (ndefu), stocking za rangi ya bluu, raba nyeupe za kamba, sketi maalumu za michezo (special) kwa wasichana ni **lazima uje na vifaahivyo**

4.0. MAHITAJI YAKO MUHIMU

Uje na vitu vifuatavyo :- shuka mbili nyeupe, foronya mbili nyeupe, shuka mbili rangi yoyote, mto mmoja, na chandarua nyeupe kwa ajili ya kuzuia mbu, Ndoo za kufulia na kutunzia maji ya kunywa. Pia uje na Vitu viwili RIMU ya kuprintia na FYEKEO au JEMBE.

5.0 MAHITAJI YA TAALUMA

Uje na vitu vifuatavyo : daftari 10 (counter book quare 2) na Msomi 10, mathematical set, penseli HB, mafaili 03 (flat files), rula ya sm 30 na kalamu za kutosha. Vifaa hivi vinapatikana kwenye maduka yaliyopo jirani na Chuo.

6.0. AFYA

Uje na fomu iliyojazwa na daktari wa wilaya au mkoa baada ya kuthibitishwa afya yako (fomu imeambatanishwa). Endapo una ugonjwa wa kudumu njoo na vyeti pamoja na dawa ambazo huwa unazitumia. Njoo na kadi ya **BIMA YA AFYA**.

7.0. MAHITAJI MENGINE

Utatakiwa kuja na;-Vyombo vya kulia chakula kama vile sahani, kikombe, vijiko, umma n.k, galoni ya maji yenye ujazo wa lita (tano kwa ajili ya maji ya kunywa, ndoo ya ujazo wa lita (10) kumi au zaidi (vifaa hivi vinaweza kupatikana kwenye duka la Chuo), Uje na fedha za kutosha kwa matumizi yako binafsi. Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kwa namba **0784975131, 0754633301, 0784 705316, 0652838127**

8:0. Mwanachuo ambaye hatakamilisha maagizo yote HATASAJILIWA.

Siku ya kuripoti vaa full track-suit na raba nyeupe za michezo ili upokelewe.

NB: Utakapofika chuoni uje na fomu hii.

- I. Unatakiwa kuripoti chuoni kuanzia tarehe **09.09.2024** mwisho wa kuripoti ni tarehe **15.09.2024** baada ya hapo hutapokelewa chuoni.
- II. **Nguo za nyumbani zinahitajika chache sana**

Mkuu wa Chuo
Chuo cha Ualimu Ilonga
KILOSA

**MAJID SHITAMBALA MWALYEGO
MKUU WA CHUO**

NAKALA,

KATIBU MKUU,
WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA,
S L P 10, DODOMA.

SARE YA CHUO

