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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU
ELIMU YA AWALI (ENGLISH MEDIUM) KWA MWAKA 2024/2025.

1.0 UTANGULIZI
Napenda kukupongeza na kukuarifu kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua kujiunga

na Mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya awali (English Medium).

Ukiwa Chuoni utapewa muda wa kufanya Mazoezi ya kufundisha kulingana na kalenda ya chuo na
maelekezo ya Wizara ya Elimu.

2.0 MAHALI CHUO KILIPO
Chuo Cha Ualimu Dakawa kipo Mkoa wa Morogoro, Wilaya ya Kilosa, Umbali wa kilometa 60

kutoka Morogoro Mjini, Barabara Kuu iendayo Dodoma. Ukifika Msamvu, Morogoro Stendi kuu
ya mabasi, uliza stendi ya magari madogo (Daladala au Noah) yaendayo DUMILA Shuka njia panda
ya VETA Dakawa. Pia, ukitokea Dodoma; Shuka njia panda ya VETA Dakawa kisha chukua
usafiri wa pikipiki wakulete chuo cha Ualimu Dakawa, umbali wa kilometa nne (4) tu kutoka

NB: Unashauriwa kufika mapema kabla ya saa 11:00 jioni kwa ajili ya usalama wako.

3.0 KUFUNGUA CHUO
Unatakiwa kufika chuoni tarehe 09/09/2024 na mwisho wa kufika chuoni ni tarehe 23/09/2024 bila
kukosa. Utakapofika chuoni nenda Ofisi ya Usajili ambapo utapata maelekezo na taratibu zote za chuo
na kusajiliwa.

Kukamilisha usajili unatakiwa kuwa na vitu vifuatavyo:

3.1 Barua ya kuitwa kujiunga na mafunzo ya Ualimu (Joining Instruction)

3.2 Vyeti halisi vya Taaluma (Academic certificates) Kidato cha nne, Kidato cha sita, cheti cha
Astashahada Elimu ya Awali au Msingi Au Hati ya matokeo (Result slip) kwa wale waliomaliza
Kidato cha Sita mwaka 2024 na Astashahada Elimu ya Awali au Msingi mwaka 2024.

3.3 Vyeti halisi vya kuhitimu (Leaving Certificates) Kidato cha nne na Kidato cha sita.

3.4 Cheti halisi cha kuzaliwa (original birth certificate).



3.5 Walioajiriwa walete barua za ruhusa ya kuhudhuria mafunzo kutoka kwa waajiri wao.

3.6 Uje pia na vivuli (photocopies) vya vyeti vyako vyote.

3.7 Hakikisha umepimwa afya na Daktari wa Hospitali ya Serikali ya Wilaya (Fomu imeambatanishwa
pamoja na barua hii).

3.8 Picha mbili za rangi (passport size).

3.9 Uje na kitambulisho cha BIMA YA AFYA vinginevyo uje na namba ya NIDA.

NB: Kumbuka hutapokelewa chuoni iwapo hautawasilisha nyaraka tajwa hapo juu.

4.0 ADA

Ada ya mafunzo Ualimu ni TShs. 450,000/= kwa mwaka. Ada hii inaweza kulipwa yote kwa mkupuo
au kwa awamu mbili Tsh. 225,000/= kwa kila muhula. Ada italipwa kwa mtandao (GEPG) baada va
kutengenezewa namba ya malipo (Control number) na Mhasibu wa chuo mara ufikapo chuoni au kabla ya
kufika chuoni kwa kuwasiliana na Mhasibu namba 0657104040.

4.1 Utapaswa kulipa ada ya mtihani wa Taifa kiasi cha Tsh. 50,000/= (kwa mwaka wa II).
5.0 FEDHA YA MICHANGO

Utatakiwa kulipa Fedha ya Michango kwa ajili ya mahitaji mbalimbali kama inavyoonesha katika jedwali
hapo chini,

S/N MCHANGO KIASI MAONI
1 | Serikali ya wanachuo 5,000/= Kwa Mwaka
2 | Huduma ya kwanza 10,000/= | Kwa Mwaka
3 | Usafi na mazingira 20,000/= | Kwa Mwaka
4 | Kukodisha godoro 10,000/= | Kwa Mwaka
5 | Usajili na Kitambulisho 20,000/= | Kwa Mwaka wa kwanza tu
6 Michezo 30,000/= Kwa Mwaka
7 | Ulinzi 30,000/= | Kwa Mwaka
8 | Ukarabati na Matengenezo 25,000/= | Kwa Mwaka
9 | Bima ya Afya Taifa 50,400/= | Kwa wasio na Bima ya Afya
10 | Kukodi vazi la mahafali (Joho) 15.000/= Kwa mwaka wa pili tu
11 | Mahafali 20,000/= Kila mwaka
JUMLA 235,400/=

NB:-

Malipo ya fedha ya michango yote yafanyike kwenye Akaunti ya Chuo cha Ualimu Dakawa, Namba
01J1048471300; Jina la Akaunti ni: DAKAWA TC —SELF RELIANCE katika benki ya CRDB. Pia
unaweza kulipia katika tawi lolote la CRDB nchini na wakala wake waliopo karibu nawe.

Kisha uje na BANK PAY IN SLIP. Tafadhali usije na fedha taslimu ya Michango haitapokelewa.

Hakikisha unaandika jina la mwanachuo anayehusika na mfunzo katika risiti ya malipo hayo.



6.0 SARE YA CHUO

6.1 Wavulana

Vazi rasmi la chuo ni uniform pair mbili. Suruali mbili za rangi nyeusi zenye mashono ya heshima (isiwe

modal), mifuko mitatu, rinda mbili na turn up. Mkanda wa ngozi mweusi na soksi nyeusi.

6.2 Wasichana

Sketi mbili nyeusi ndefu (zinazovuka magoti inchi nne (4) zenye mshono wa mapande sita (6), kitambaa

cha suti kizito (kisichoangaza) na soksi nyeupe.

6.3 Koti jeusi la suti rangi ya suruali au sketi na tai nyeusi ndefu (sio butterfly).

6.4 Mashati mawili ya mikono mirefu rangi ya light bue (Bluu Bahari) yanapatikana chuoni kwa bei ya

Tsh. 30,000/= tu kwa yote mawili.

6.5 T-shirt yenye rangi ya light bue (Bluu Bahari) inapatikana chuoni kwa bei ya Tsh. 15,000/= tu.

6.6 Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika na soksi nyeusi kwa wavulana na soksi nyeupe kwa wasichana.

6.7 Wanachuo wa kike watakaopenda kuvaa Hijab watumie rangi ya Light Blue (Bluu Bahari) (ifanane na
shati) urefu usawa wa kifua.

6.7 Nguo za michezo, tracksuit ya buluu (buluu ya kuiva-‘deep blue’) pair moja (1), bukta ya buluu moja
(1) na fulana ya buluu, raba nyeupe jozi moja pamoja na nguo nyingine za michezo kama sketi nyeusi
kwa wasichana.

NB: HAKIKISHA UNAVAA nguo za michezo, tracksuit ya buluu (buluu ya kuiva-‘deep blue’ na raba
nyeupe) siku ya kuja kuripoti chuoni ili kutokuathiri kupokelewa chuoni.

7.0 VIFAA/MAHITAJI MENGINE MUHIMU
7.1 Blanketi, shuka mbili za light blue na foronya za light blue, mto pamoja na chandarua kwa ajili ya
kujikinga na mbu.
7.2 Vyombo vya chakula kama vile sahani, bakuli, kikombe (visiwe vya plastic), kijiko, galoni ya
plastiki ya lita 5 ya kuhifadhia maji yako ya kunywa.
7.3 Ndoo ya kuogea. (Hupatikana pia katika maduka yaliyopo karibu na chuo)
7.4 Tochi yenye betri kwa ajili ya tahadhari ya kukosekana kwa umeme.
7.5 Pazia Light blue urefu wa ft. 9 kwa ft. 3.5 kwa ajili ya chumba chako.
7.6 Daftari kubwa zisizopungua 10 kwa muhula (Counter book Quare 2) (hupatikana pia katika maduka
yaliyopo karibu na chuo.
7.7 Vitabu mbalimbali na Mihtasari ya masomo yako uliyochaguliwa.
7.8 Rimu moja ya karatasi nyeupe (A4 photocopy paper) isiwe Mondi NO. 1 kwa ajili ya shughuli za
kitaaluma. Hii hutolewa kila mwaka wa masomo. (Hupatikana pia katika maduka yaliyopo karibu na
chuo).
7.9 Uje na “scientific calculator’” kwa ajili ya somo la upimaji na tathmini.
MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA WANACHUO
a.Unashauriwa kuja na sanduku imara lenye kufuli kwa utunzaji salama wa vifaa vyako.
b. Unashauriwa kuja na rimu moja kwa ajili ya matumizi yako binafsi.
¢. Unashauriwa kuja na fedha taslimu kwa ajili ya matumizi binafsi.
d.Unashauriwa kuja na mavazi mengine mbali ya sare ila yawe ya mashono ya Heshima na
yanayoakisi Taaluma ya Ualimu (Mavazi hayo yatakaguliwa ofisi ya usajili).
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8.0 MWISHO:
Mwanachuo ambaye hatakamilsha maagizo yote, hatopokelewa/sajiliwa. Tafadhali, silku ya kuripoti

chuoni vaa full tracksuit ya bluu (buluu ya kuiva-‘deep blue) na raba nyeupe za michezo ili upokelewe.
Katika kipindi chote cha mafunzo, mwanachuo atatakiwa kutii sheria za Nchi, za Chuo na Kanuni za
mwenendo bora wa mwanachuo. Ufikapo chuoni utakabidhiwa nakala ya Sheria, Kanuni na Taratibu za

Chuo. Pia utatakiwa kukiri au kukubali nafasi hiyo ya mafunzo kwa kujaza fomu.

“Ualimu bora huanzia chuoni, tunakutegemea kuwa Mwalimu bora tangu mwanzo wa

mafunzo yako”

KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU DAKAWA

{Lﬂ L_Fl 4 2 l./ 1 r
DOROTHY 1. MHAIKI
MKUU WA CHUO
Kwa Mawasiliano: PRINGIPAL
0767259510 Mkuu wa Chuo DAKAWA TEACHER'S COLLEGE

0756 484454 Makamu Mkuu wa Chuo | 0" 50X 944 - MCROGORO

0657104040 Mhasibu
0764019518 Msajili wa Wanachuo

Nakala: Mkurugenzi Elimu ya Ualimu,
Wizara ya Elimu Sayansi, Teknolojia,
S.L.P.10
40479 DODOMA



SARE YA CHUO




GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
PART A

To:
'The Medical Officer

‘ (Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teacher training
course.

The examination should include the following categories (i — ii) each category or sub category of which
will render the applicant ineligible in case of a defect.

Primary/category iv will also render a girl candidate ineligible for the course:-
1. (a) Eye-sight (b) Hearing (¢)Limbs  (d) Speech
(e) Venereal disease (f) Leprosy (g) Epilepsy
ii.  Neuroses
iii.  Other serious diseases
iv.  Pregnancy

MEDICAL CERTIFICATE
PART B: (To be completed by a Government Medical Officer)

I have examined the above named and consider that he/she is physical fit/unfit and mentally fit/unfit for a
full time teacher training course.

i. (a)Eye-sight................c..c.......... (b) Hearing.................. (CHLAMBS ..o v ssume
(d) Bpeech........c s srsmsomsnnsos v swes {E) Venereal diseases.............cc.coeeeeenenns
(F)LepProsy ........coceeeeveeneecoenveenns (G) EPUEPSY. it iiiiinniiiiiiiiiiiiiiiiinns

1. NEUFOSES ... oeeie e aean cenae e aes
. Serious diSEaSES. .. ..o v e e e ae e
iv.  Pregnancy

DAate ... e SRERERIIE ... o cocunevins sovmmmmsmrmmunnngn b ST

SEREON ........snesisn i3 snpipamam e o sxammanane DIMERAEION ... .o sioiovsoninn o swevimmmsmisiies swawn
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