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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA CHUO
(JOINING INSTRUCTION) 2020/2021.

Uongozi wa chuo unafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kozi ya Stashahada ya
Ualimu Elimu ya Awali / Stashahada ya Ualimu Elimu ya Sekondari katika chuo cha
Ualimu Bunda. Mafunzo ya haya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali yatachukua miaka
mitatu (03) na mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Sekondari yatachukua miaka miwili
(02).

Unatakiwa kufika chuoni kuanzia tarehe 01/10/2020 hadi tarehe 14/10/2020 kwa Stashahada
ya Ualimu Elimu ya Awali na tarehe 01/10/2020 hadi tarehe 14/10/2020 kwa Stashahada
ya Ualimu Elimu ya Sekondari. Baada ya tarehe tajwa kwa kila kozi hapo juu hutapokelewa
na kusajiliwa. Ni vema uwabhi ili usipoteze nafasi yako hii adimu pia upate maelekezo ya msingi
katika mafunzo kabilishi (orientantion) kwa ajili ya kujua mambo mbalimbali yakufuata na
kuzingatia katika kipindi chote cha mafunzo kwa mujibu wa sheria, kanuni na taratibu za chuo.

1. MAELEZO MAFUPI KUHUSU CHUO:
Chuo kilianzishwa mwaka 1983 katika wilaya ya bunda mkoa wa mara. Bunda ni mahali
pazuri na chuo chetu ni kizuri sana. Moto au kauli yetu ni “HEKIMA NA UMOJA”. Dira
ya Chuo chetu ni “Kuwa Taasisi ya mfano katika kutoa huduma za Kkielimu
zinazokubalika kwa wateja”

Chuo kipo umbali wa km 2 kutoka Bunda mjini pembezoni kulia mwa barabara kuu iendayo
Musoma/Tarime katika eneo liitwalo Nyasura. Shuka katika kituo cha mabasi kiitwacho
Nyasura Stendi ili kuepuka usumbufu na kuchukua usafiri wa pikipiki ambao ni Tsh
1000/=.

2. Mahitaji kwa ajili ya usajili ni kama ifuatavyo:
¢ Vyeti halisi vya kidato cha nne na cheti cha ualimu wanaotoka kazini.
Score sheets / hati ya matokeo yoyote haitapokelewa.
Cheti cha kuhitimu shule (school leaving certificate).
Barua hii ya kukuita chuoni (Joining instruction).
Vitambulisho vya shule au kitambulisho kingine kinachokutambulisha kama

¢
¢
¢
¢
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vile kitabu cha benki au “passport” au cheti cha kuzaliwa.
¢ Aliyeajiriwa awe na kitambulisho cha kazi na barua ya ruhusa toka kwa mwajiri wake
ya kukuruhusu.

3. MICHANGO/ADA

¢ Unatakiwa kuja na fedha taslimu ya ada hapa chuoni na baada ya kufika utapewa control
namba toka ofisi za muhasibu kwa ajili ya kulipa ADA katika benki ya NMB Bunda na
kisha utatakiwa kukabidhi risiti ya benki ( Bank pay-in- slips) kwa uthibitisho.

¢ Yanatakiwa majina ya mwanachuo yaonekane katika hati ya malipo ( Bank pay- in-
slips) Risiti ya benki utakayo pewa kama yanavyosomeka katika vyeti vya kuhitimu.

¢ Michango yote iwekwe kwenye Miscellaneous Account:N0.30103500086 NMB
Bunda Malipo yafanyike kwenye Akaunti tajwa hapo juu kwenye tawi lolote la
NMB na si vinginevyo kulingana na maelekezo yaliyopo kwa kila mchango

®,

* ADA.

0,

Ada ya mafunzo ni . TSH 450,000/= kwa mwaka au unaweza kulipa
Tsh. 225,000/= kwa muhula.

% MICHANGO

Michango ifuatayo utapaswa kuilipa kwa mwaka isipokuwa usajili na Kitambulisho utalipa
mara moja tu kwa miaka yote miwili:

1. Ulinzi - - Tsh 30,000/= kwa mwaka.
2. Ukarabati - - Tsh 25,000/= kwa mwaka.
3. Usafi na Mazingira Tsh 20,000/= kwa mwaka.
4. Huduma ya kwanza Tsh 10,000/= kwa mwaka.
5. Michezo - - Tsh 30,000/= kwa mwaka.
6. Kukodisha godoro Tsh 10,000/= kwa mwaka.
7. Serikali ya wanachuo Tsh  5,000/= kwa mwaka.
8. Usajili na kitambulisho Tsh 20,000/= kwa mwakawa kwanza tu.

4. SARE YA CHUO
Utatakiwa kushona nguo maridadi nadhifu yenye kuonesha haiba nzuri ya ualimu kama ifuatavyo:

» WANAUME/WAVULANA.

¢
¢

¢
¢
¢

Suruali mbili au zaidi za kitambaa cha suti chenye rangi ya Dark blue.

Shati mbili au zaidi zenye mikono mirefu ya rangi ya zambarau mpauko
ambazo zinapatikana chuoni

Tai dark blue mpya.

Viatu vyeusi vya ngozi vinavyofunika miguu visiwe na visigino virefu.

T- shirt moja yenye nembo ya chuo. Hii inapatikana chuoni kwa Tshs.
15,000/=.

> WANAWAKE / WASICHANA.

¢

NB:

Sketi mbili au zaidi za kitambaa cha suti rangi (Dark blue) za kushona Linda
boksi Inchi 7 kuvuka magoti isiwe na mpasuo. Min Sketi haziruruhusiwi hapa
chuoni.

Shati mbili za mikono mirefu rangi ya zambarau mpauko ambazo zinapatikana
chuoni.

Michoro iliyopo hapo chini inaelekeza jinsi ya kushona Sketi na Suruali.

(Picha No.01 Sketi na Picha no.02 suruali)

Kwa wanachuo wa kike wa kiislamu wanatakiwa kushona hijabu yenye mafanano
na rangi ya shati ya chuo ambayo ni rangi ya zambarau mpaukao.



PICHA 2

MAVAZI YA MICHEZO:

Michezo ni sehemu ya maisha hapa chuoni. Hivyo wanachuo wote hamna budi kushiriki
kikamilifu katika michezo uje na viatu vya raba, bukta na fulana (T-shirt rangi nyeupe ya real
madreed) Lazima uwe na track suti ya rangi ya bluu bahari (light blue).Wasichana
wanatakiwa kuwa na sketi fupi ya kuvalia juu ya bukta.

. VIFAA MUHIMU VYA KUJA NAVYO CHUONI.

Kwa wasichana na wavulana mnatakiwa kuja na:-

¢ Shuka-Njoo na shuka mbili za laiti bluu kwa ajili ya kujifunika na kutandika, neti na blanketi.
Leta picha (03) passport size za rangi kwa ajiri ya rekodi za ofisi ya usajili na uadili.
Picha ioneshe uso kwa mbele, masikio yote mawili na iwe na background ya rangi ya blue.
Njoo na ndoo, sahani, kikombe, bakuli na kijiko kwa matumizi binafsi.

* & o

. VIFAA VYA TAALUMA (Hivi vinapatikana Chuoni)

¢ Kalamu za kuandikia za kutosha rangi nyeusi na blue.

¢ Magic markers kwa ajili ya kuchorea vielelezo vya kufundishia rangi nyeusi, nyekundu, bluu na kijani.

¢ Kumbukumbu za kila siku (portifolio) mafaili (10) na bahasha kubwa moja kwa ajili ya
kutunzia vyeti.

¢ Ream ya karatasi 4 quire (double A) yenye jarada la rangi ya bluu.

KOZI ZINAZOTOLEWA NI:-
(i) STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA AWALLI.
(i) STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA SEKONDARI.

Stashahada ya ualimu Elimu ya Sekondari katika chuo hiki hutolewa katika tahasusi zifuatazo
HGL, HKL, na HGK kwa mgawanyiko wa masomo mawili mawili HG, EK, GE, HK, na HE.

CHETI CHA DAKTARI:
¢ |li kuthibitisha kwamba afya yako ni njema kwa ajili ya mafunzo haya inakupasa
upimwe katika Hospitali ya serikali/Hospitali teule.
¢ Hairuhusiwi kuleta majiko, hita, friji, t.v n.k.
¢ Utasajiliwa na jopo la wakufunzi ambao watahakikisha kila ulichoagizwa umeleta
usipokuwa navyo hautapokelewa.
¢ Aidha unatakiwa kuja na fedha za matumizi binafsi kwa ajili ya matumizi madogomadogo.

UONGOZI WA CHUO UNAKUTAKIA SAFARI NJEMA KUJA CHUONI.
KARIBU SANA

V. M. Mancheye
Mkuu wa chuo



KIAMBATISHO NA. 2

GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:

TO: The Medical Officer Frome.,.. NN N
Teachers’ College.

..............................................

..............................................

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time
teachers course.
A: 1. (a)Eye—sight
(b) Hearing
(c) Speech
(d) Venereal Diseases
(e) Leprosy
(f) Limbs
(g) Epilepsy
2.Neuroses
3.0ther serious diseases.
B: Blood Group
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PART B: MEDICAL CERTIFICATE.

(To be completed by Government Medical Officer)
I have examined the above named student that he/she is physically fit/unfit and mentally
*fit/unfit for a full time teacher Education course.
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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU BUNDA

SHERIA ZA CHUO

Kwa kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imevikabidhi Vyuo vya Ualimu dhamana ya
kuwaandaa Wanachuo kuwa Walimu na kuwaendeleza Walimu waliokazini: Sheria hizi zinatoa
mwongozo wa kufuatwa ili kufanikisha malengo hayo. Nazo ni:

1.

SHERIA ZA NCHI:
Kila Mwanachuo anatakiwa afuate sheria zote za Jamhuri ya Muungano Tanzania kikamilifu.
Ni kosa kisheria kuvunja sheria za nchi.

HESHIMA:

Waheshimu Walezi wako, viongozi, Wageni na Wanachuo wenzio hapa Chuoni na nje ya
Chuo. Unyanyasaji wa kila aina hautavumiliwa kabisa. Tunza amani na usalama wa Chuo.
Ukipigana utafukuzwa chuo.

MASOMO/RATIBA.

Masomo na shughuli zote zilizopangwa katika ratiba ni muhimu. Kila Mwanachuo
anawajibika kufuata ratiba ya chuo kwa kuwahi na kuhudhuria vipindi vyote na kuonyesha
bidii ya hali ya juu katika kila somo. Utaondolewa masomoni kwa uzembe wa masomo.

MALI YA UMMA:

Kila mwanachuo anawajibu wa kutunza majengo na vifaa vyote vizuri: Tumia vifaa vizuri na
viweke katika hali ya usafi na usalama. Wizi wa aina yoyote ni marufuku kabisa. Ukiiba
utafukuzwa chuoni. Ukipoteza kifaa chochote cha chuo utalipa.

JUHUDI NA MAARIFA.
Kila Mwanachuo anapaswa kutumia juhudi na maarifa katika masomo, kazi za nje zote
zinazofanywa chuoni na michezo. Uvivu hautavumiliwa.

USAFI:
(a) Chuo kina sare maalum, kila Mwanachuo anapaswa kuvaa sare wakati wote wa
masomo na nje ya chuo
(b) Jiweke katika hali ya usafi kila wakati, aidha yaweke majengo na mazingira ya chuo
katika hali ya usafi wakati wote.

MIKUTANO NA MAWASILIANO:

(a) Mikutano, tafrija, michezo yote hapa chuoni ni lazima ijulikane rasmi kwa Mkufunzi
wa zamu, Mwadili na Uongozi wa Chuo ili kibali kitolewe kabla.

(b) Mikutano au michezo baina ya wanachuo na Jumuiya ya nje ya Chuo lazima taarifa
yake itolewe mapema kwa Mkuu wa Chuo kabla ya kufanyika ili kupata Kibali
maalum.

(c) Mazungumzo yote ya faragha yafanyike mahali pa wazi na siyo kwenye maficho au
mahali pa giza.

(d) Barua zote za shughuli au Kiofisi ni lazima zipitie kwa Mkuu wa Chuo. Pia taarifa za
dharura kuhusu msiba, ugonjwa, n.k. zinazokuja kwa wanachuo lazima zijulikane
kwa Mkuu wa chuo.



8. ULEVI NA UVUTAJI SIGARA:
Kuwa na kiasi katika mambo ya starehe: Ni kosa kuwa katika hali ya ulevi wa aina yoyote.
Pombe na madawa ya kulevya ni marufuku kwa wanachuo. Hili ni kosa la kukufukuza
chuoni.

9. MATEMBEZI/RUHUSA:

(a) Matembezi nje ya Mji wa Bunda ni lazima yapate kibali maalum kutoka kwa Mwadili
au Mkuu wa chuo.

(b) Ruhusa zote za kulala nje ya Chuo na kuwa nje ya Chuo usiku ni lazima zipate Kkibali
cha Mkuu wa Chuo.

(c) Wanachuo wa kike ni marufuku kuingia katika mabweni ya wanaume pia wanaume
ni marufuku kuingia katika mabweni ya wasichana bila kibali cha mwadili.

(d) Hairuhusiwi kutembelea nyumba za Wakufunzi au za Wafanyakazi wengine wa Chuo
bila idhini maalumu kutoka kwa mwadili.

(e) Wanachuo wakiwa nje ya Chuo ni marufuku kuingia sehemu za kuuzia pombe,
mabaa, nyumba za kulala wageni na sehemu nyingine zinazofanana na hizo.

() Mwanachuo anatakiwa awe chuoni wakati wote wa muhula, ruhusa ya kutoka nje
kwa shida maalum hutolewa na Mkuu wa Chuo.

(9) Zitakuwepo “Roll Call” kwa wanachuo wote kila siku ili kuhakikisha kuwa
mwanachuo yuko kituoni. Pia zitakuwepo rekodi za mahudhurio kwa kila shughuli
zilizo katika ratiba.

10. WAGENI:

(a) Wapokee wageni wote wafikao chuoni kwa heshima na ukarimu. Wageni wa
Wanachuo hawatakaribishwa chuoni baada ya saa 12:00 jioni na siku za masomo.

(b) Mwanachuo apataye mgeni lazima atoe taarifa kwa Mkufunzi wa Zamu au Mwadili
mara mgeni afikapo na aondokapo.

(c) Wageni wote lazima waandikishwe katika kitabu maalumu cha wageni wa
Wanachuo. Wageni waje siku na saa za mapumziko tu.

(d) Hairuhusiwi mgeni yeyote kupelekwa mabwenini.

(e) Hairuhusiwi kupeleka chombo cha moto mabwenini.

11. UAMINIFU.
Uwe mzalendo, mvumilivu, mwenye haki, mwaminifu na mkweli katika jambo lolote
utendalo na usemalo. Udanganyifu, Uchochezi na Uzushi havitavumiliwa. Hili ni kosa la
kusimamishwa masomo au kufukuzwa chuo.

12. AFYA ZA WANACHUO:
Kila Mwanachuo anapaswa kuwa na afya njema/timamu. Aidha, kila mmoja anapaswa
kujihadhari na vitendo vyovyote vinavyoweza kusababisha maambukizo ya virusi vya
UKIMWI na UKIMWI na magonjwa ya zinaa.

V. M. Mancheye
Mkuu wa Chuo



