



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA

RATIBA YA KIKAO CHA WIZARA NA WAKUU WA TAASISI ZILIZO CHINI YA WIZARA
KWA MWAKA WA FEDHA 2025/26

UKUMBI: MKEMIA MKUU WA SERIKALI – JIJINI DODOMA, TAREHE: 20 JANUARI, 2026

MUDA	TUKIO	WAHUSIKA
01:00 – 02:00 ASUBUHI	Washiriki kuwasili ukumbini na kujisajili	WOTE
02:00 – 02:30 ASUBUHI	Viongozi kuwasili ukumbini	MC
02:30 – 02:45 ASUBUHI	Utambulisho wa Washiriki kwa Viongozi	MC
02:45 – 02:55 ASUBUHI	Taarifa fupi ya kikao	Prof. Carolyn I. Nombo , Katibu Mkuu, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia
02:55 – 03:25 ASUBUHI	Hotuba ya Ufunguzi	Mhe. Prof. Adolf Mkenda (Mb) , Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia
03:25 - 03:55 ASUBUHI	Wasilisho kuhusu utekelezaji na fursa za ufadhili wa masomo Elimu ya Juu (Skolashipu)	Dkt. Maryam Ismail , Kaimu Mkurugenzi Idara ya Elimu ya Juu
03:55 – 04:10 ASUBUHI	Picha ya pamoja	MC
04:10 – 05:10 ASUBUHI	MAPUMZIKO MAFUPI	
05:10– 05:40 ASUBUHI	Wasilisho kuhusu mageuzi katika Bodi ya Mikopo kwa Wanafunzi wa Elimu ya Juu	HESLB
05:40 – 06:10 MCHANA	Wasilisho kuhusu Taarifa ya maendeleo ya ujenzi wa mfumo wa takwimu za kitaifa katika Sekta ya Elimu ili kupata takwimu sahihi za wanafunzi	Bw. Petro Makuru , Mkurugenzi Idara ya Ufuatiliaji na Tathmini Bi. Lina Rujweka , Mkuu Kitengo cha Teknolojia ya Habari na Mawasiliano
06:10 – 06:40 MCHANA	Wasilisho kuhusu mkakati wa utekelezaji wa Elimu ya Miaka Kumi (10) ya Lazima na kukuza Mafunzo ya Amali	DPP
06:40 – 07:10 MCHANA	Wasilisho kuhusu Hali ya utekelezaji wa Mpango na Bajeti ya Wizara kwa kipindi cha nusu mwaka wa fedha 2025/26	Bw. Petro Makuru , Mkurugenzi Idara ya Ufuatiliaji na Tathmini



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA

07:10 – 08:10 MCHANA	CHAKULA CHA MCHANA	WOTE
08:10 – 08:40 MCHANA	Wasilisho kuhusu Vipaumbele vya Wizara na Mahitaji ya Msingi ya Kisekta katika mwaka wa fedha 2026/27	Upendo Sianga , Mkurugenzi Msaidizi, Mipango na Bajeti- Idara ya Sera na Mipango
08:40 - 03:00 MCHANA	KUFUNGA KIKAO	Mhe. Prof. Adolf Mkenda (Mb) , Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia
MWISHO		