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Tusipuuze kauli ya Prof. 
Nombo kuhusu kuthamini 

Elimu ya Watu Wazima

E
limu ya watu wazima ni kipengele 
muhimu ambacho hakiwezi ku-
puuzwa kama tunataka kufikia 
maendeleo ya kweli na endelevu 

hapa nchini. Hii inatokana na ukweli kwam-
ba licha ya elimu hiyo kusaidia kuimarisha 
afya na ustawi wa jamii, pia inawapa wa-
jifunzaji maarifa na ujuzi muhimu ili ku-
wawezesha kushiriki kikamilifu katika shu-
ghuli mbalimbali za kiuchumi na kijamii.

Zaidi ya hayo, elimu ya watu wazi-
ma ni nyenzo muhimu katika kuimarisha 
demokrasia na ushiriki wa raia, kwani ina-
wasaidia watu kuwa na uelewa wa kutosha 
juu ya haki zao na wajibu wao kama raia na 
hivyo kuwa na ujasiri kushiriki katika shu-
ghuli za kijamii, hali hii inachochea dhana 
ya utawala bora.

Hata hivyo elimu ya watu wazima hai-
japewa kisogo, ndio maana Serikali kwa 
kushirikiana na wadau imeendelea kute-
keleza program mbalimbali zinazolenga 
kuongeza maarifa na ujuzi, na miongoni 
mwa programu hizo ni pamoja na Mpango 
wa Elimu Changamani kwa Vijana Walio 
Nje ya Shule (IPOSA) ambayo mpaka sasa 
imefanikiwa kuwarejesha vijana 12,000 
waliokuwa nje ya mfumo rasmi wa elimu.

Aidha programu nyingine zinazochagi-
za ujifunzaji ni Mpango wa Uwiano kati ya 
Elimu ya Watu Wazima na Jamii (MUKEJA) 
pamoja na Mpango wa Elimu ya Msingi kwa 
Watoto Walioikosa (MEMKWA).

Kwa kuzingatia umuhimu wa elimu 
hiyo, Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia Prof. Carolyne Nom-

bo aliasa kuwa tusiidharau elimu ya watu 
wazima, akisisitiza kuwa elimu hiyo ina 
mchango mkubwa katika kuwezesha wa-
nanchi kupata maarifa, ujuzi na mielekeo 
stahiki kwa maendeleo endelevu.

Kauli ya kiongozi huyo inapaswa kuz-
ingatiwa, aidha kupuuza kauli hiyo ni sawa 
na kukosa kutambua mchango mkubwa 
ambao elimu hii inaweza kuleta katika 
kupunguza umasikini, kuongeza ajira, na 
kuboresha ustawi wa wananchi.

Ni wakati muafaka sasa jamii na wadau 
mbalimbali kushirikiana kuunga mkono 
juhudi za serikali kuhakikisha elimu hii 
inatiliwa mkazo na kupewa rasilimali zin-
azostahili.

BODI YA UHARIRI

Sylvia Lupembe
Mkuu wa Kitengo cha

Mawasiliano Serikalini

Wachangiaji:
Oliva Kato

Elizabeth Pancras
Veronica Chitunda

Nazareth Mwakabuta

Mawasiliano:
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,

Mji wa Serikali Mtumba, Mtaa wa Afya - Dodoma
S.L.P. 10,  40479 DODOMA.

Simu: +255 26 296 3533

Jarida hili linatolewa na
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia
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Dkt. Biteko awataka
wazazi kusomesha 

watoto wapate elimu

Wazazi Somesheni Watoto >

N
aibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nisha-
ti, Mhe. Dkt. Doto Biteko amewataka 
wazazi kutumia fursa ya miundom-
binu ya Shule ya Sekondari ya Miles 

and Kimbery White iliyojengwa kwa ufadhili wa 
Shirika la Abbot kuwasomesha Watoto ili wapa-
te elimu bora.

Dkt. Biteko ametoa rai hiyo Oktoba 01, 
2024 Mkoani Tanga akizindua miundombinu ya 
Shule hiyo iliyojengwa katika Kata ya Mapatano 
wilaya ya Mkinga mkoani humo kwa gharama 
ya zaidi ya shilingi Bilioni 12.

“Miundombinu imejengwa kwa gharama 
kubwa ni vema ikatunzwa na kuhifadhiwa ili iwe 
na manufaa kwa jamii na taifa kwa ujumla”. Al-
isema Dkt. Biteko.

Aidha Mhe. Biteko amewahimiza wana-
funzi kusoma kwa bidii na kuchukua tahadhari 
ya baadhi ya maudhui yanayopatikana katika 
mitandao ya kijamii, ili kuhakikisha wanafaulu 
vizuri mitihani.

Kwa upande wake, Waziri wa Elimu, Sayansi 
na Teknolojia, Mhe. Prof. Adolf Mkenda amei-
pongeza Shule hiyo kuitikia wito wa kuwa Shule 
ya Sekondari ya Mkondo Amali, ikijikita katika 
amali ya kilimo.

Aidha Prof. Mkenda amesema Wizara ime-
jipanga kusimamia mafunzo ya amali, ambapo 
shule zaidi ya 100 zitajengwa Nchi nzima na 
kwamba wanafunzi, watakaomaliza Sekondari 
mafunzo ya Amali watapata cheti za Kidato cha 
Nne na cheti cha VETA, na wanaweza kwenda 
kufanya kazi za ufundi sehemu yoyote.

Naye Mtendaji wa Mkuu wa ABBOTT, 
Robert Ford amesema Shule hiyo inakusudia 
kuwasaidia Watoto wa eneo hilo kupata elimu 
na ujuzi huku akiwashukuru wakazi wa eneo la 
Mapatano kwa ushirikiano walionesha katika 
kipindi chote cha utekelezaji wa mradi.



Ushirikiano Kuimarisha Elimu >

W
aziri wa Elimu, Sayansi na 
Teknolojia Prof. Adolf Mken-
da amekutana na Waziri wa 
Elimu ya Juu Sayansi, Tekno-

lojia na Ubunifu wa Afrika Kusini Mhe. Dkt. 
Bonginkosi Nzimande ambapo wamejadili 
namna ya kuimarisha uhusiano katika nyanja 
za Sayansi, Teknolojia na Ubunifu.

Waziri Mkenda ameeleza kuwa Tanzania 
inajivunia uhusiano mzuri na wa kihistoria 
na Afrika Kusini katika masuala mbalimba-
li ya kijamii ikiwemo Elimu, na kwamba ni 
muhimu nchi hizo kushirikiana katika nyanja 
hizo ili kuchochea maendeleo ya kiuchumi.

Kwa upande wake, Dkt. Nzimande amei-
pongeza Serikali ya Tanzania kwa kuchukua 
hatua mbalimbali katika kuongeza hamasa 
ya matumizi ya Sayansi na Teknolojia hasa 
katika dunia ya sasa inayobadilika kwa kasi.

Waziri huyo amesema kuwa Wizara hizo 
zimekubaliana kuendelea kushirikiana ku-
fanya uwekezaji madhubuti katika Sayansi 
Teknolojia na Ubunifu ili nchi ziweze kufikia  
maendeleo.

Awali akizungumza Mkurugenzi Idara ya 
Sayansi na Teknolojia Wizara ya Elimu, Say-
ansi na Teknolojia Prof. Ladislaus Mnyone 
amesema ziara ya ujumbe huo inalenga 
kuchochea juhudi mbalimbali za kuongeza 
ukuaji wa Sayansi, Teknolojia na Ubunifu ili 
kuboresha maisha ya Watanzania.

Tanzania, Afrika Kusini 
kushirikiana kuimarisha 

Sayansi, Teknolojia na 
Ubunifu
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Ufadhili Elimu >

Shule za Sekondari za 
Simiyu, Dodoma kufaidika 
na ufadhili kutoka KOICA
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S
hirika la Maendeleo la Korea Kusini 
(KOICA) linatarajia kutumia dola za 
kimarekani milioni 10 kufadhili mra-
di wa ujenzi wa maabara za kisasa 

za sayansi na TEHAMA katika shule za Se-
kondari mkoani Simiyu na Dodoma.

Hayo yamejiri Oktoba 28, 2024 nchini 
Korea Kusini, kufuatia ziara ya kimafunzo 

ya Katibu Mkuu Wizara ya Elimu, Sayansi 
na Teknolojia Prof. Carolyne Nombo iliyo-
lenga uimarishaji mafunzo katika Nyanja za 
Sayansi, Teknolojia, Uhandisi na Hisabati.

Prof. Nombo amebainisha kuwa Shirika 
hilo pia linatarajia kujenga Chuo Kikubwa 
cha Ufundi eneo la Kihonda mkoani Moro-
goro (Morogoro Polytechnic College) kita-
kachogharimu dola za kimarekani milioni 
19.5.

‘’Hizi ni juhudi za Serikali chini ya Rais 
Samia zinazolenga kukuza na kuimarisha 
mafunzo ya Sayansi Teknolojia, Uhandi-
si na Hesabu (STEM) katika ngazi zote za 
elimu nchini ikiwa ni pamoja na kushiriki-
ana na wabia wa maendeleo’’ alisema Prof. 
Nombo.

Aidha Nombo amesema Tanzania 
imedhamiria kukuza na kuimarisha mafun-
zo ya Sayansi Teknolojia, Uhandisi na Hes-
abu katika ngazi zote za elimu kwa kuwa 
na mbinu na mikakati stahiki pamoja na 
kuongeza wataalamu katika maeneo hayo 
na kuhimiza ushiriki wa wanafunzi wa kike.

Katika ziara hiyo Prof Nombo ameam-
batana na Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais 
Tawala za Miko na Serikali za Mitaa ndugu 
Atupele Mwambene na Mkurugenzi wa Ta-
asisi ya Elimu Tanzania Dkt. Aneth Komba.



Ujenzi Shule za Kata >

Serikali imejenga shule 
760 za kata kati ya 1,000 nchi

nzima kupitia SEQUIP

W aziri wa Elimu, Sayansi na Te-
knolojia Prof. Adolf Mkenda 
amesema kuwa Serikali in-
aendelea kuwekeza kwenye 

sekta ya elimu kwa kiasi kikubwa ili kuweze-
sha watoto wa kitanzania kupata elimu katika 
mazingira bora na kuwajengea ujuzi.

Waziri Mkenda ametoa kauli hiyo Oktoba 
03, 2024 akizindua shule mpya ya Sekondari ya 
Nyombo iliyopo katika Kata ya Ikuna wilaya ya 
Njombe mkoani Njombe, akisisitiza kuwa juku-
mu lililobaki ni wazazi kuhakikisha wanawasima-
mia vema watoto na kufuatilia maendeleo yao.

“Rais Samia anaendelea kuhakikisha vitabu 
na vifaa vya kufundishia na kujifunzia vya kisa-
sa pamoja na kuboresha mazingira ya walimu” 
amesisitiza Prof. Mkenda.

Aidha, ameongeza kuwa Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia inatenga fedha kwa kila 
mwaka kwa ajili ya kutoa mafunzo kazini kwa 
walimu ili kuwawezesha fursa mbalimbali iki-
wemo kubadilishana uzoefu katika masuala 
muhimu ya elimu ili kuinua viwango vya elimu.

Mbunge wa Jimbo la Lupembe Mhe. Enock 
Swale amemshukuru Rais wa Jamhuri ya Tanza-
nia Mhe. Samia Suluhu Hassan kwa kuhakikisha 
maendeleo yanawafikia watu wa chini na kwani 
jimbo hilo lenye Kata 12 mpaka sasa lina Shule 
mpya 13 za Kata.

Mwalimu Mkuu wa Shule ya Sekondari Ny-
ombo Anastazia Nchemwa amesema kuwa 
zaidi ya shilingi Milioni 583 zimetumika katika 
ujenzi wa miundombinu ya shule hiyo.

Aidha amebainisha kuwa tayari Serikali 
imeshawapatia vitabu kwa ajili ya ujifunzaji na 
ufundishaji na kwamba jumla ya shilingi Milioni 
100 imeshawekwa katika akaunti ya shule kwa 
ajili ya ujenzi wa nyumba pacha ya walimu.
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M
wenyekiti wa Kamati ya 
kukusanya maoni kwa aji-
li ya kufanya mapitio ya 
Sheria ya Elimu Prof. Eus-

tella Bhalalusesa amesema wadau wana 
mchango mkubwa kwa katika zoezi hilo 
muhimu kwa taifa, hivyo wana jukumu 
la kushiriki kikamilifu katika kutoa maoni 
kuhusiana na changamoto zilizopo kwenye 
Sheria ya Elimu Sura ya 353.

Prof. Eustella amesema hayo Oktoba 
31, 2024 jijini Dar es Salaam alipokuwa 
akizungumza baada ya kikao na wadau 
wa maendeleo akisisitiza kuwa, Seri-
kali ipo katika hatua mbalimbali za ute-
kelezaji wa Sera ya Sera ya elimu na Ma-
funzo ya Mwaka 2014 Toleo la 2023, kuna 
matamko mbalimbali ambayo yanataki-
wa kufanyiwa kazi ili yaingie kwenye she-
ria ya elimu.

Nae Mkuu wa Kitengo cha Sheria Wiz-
ara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia Adv. 
Innocent Mgeta amesema kamati hiyo 
inaendelea na vikao vyake kwa kushiriki-
sha wadau mbalimbali kufanya mapitio ya 

Maoni Sheria ya Elimu >

Wadau wasisitizwa kutoa maoni 
kuhusu Sheria ya Elimu
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Sheria ya Elimu kuwezesha ufanisi katika 
utekelezaji wake.

Kwa upande wake Mshauri wa Elimu 
kutoka Ubalozi wa Uingereza nchini Tan-
zania Dkt. John Lusingu amesema, kikao 
hicho kimewapatia nafasi ya kufahamu 

masuala mengi ikiwemo muundo wa elimu 
na majukumu mbalimbali ya Serikali katika 
kuendeleza, na kwamba ni jambo muhimu 
makundi hayo kushiriki kutoa maoni juu ya 
sheria ya elimu kwani ndio roho ya sekta 
hiyo.
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Elimu ndani ya Mfumo Rasmi >

S
erikali imefanikiwa kuwareje-
sha katika mfumo rasmi wa 
elimu vijana wapatao 12,000 
waliokuwa nje ya mfumo ras-

mi wa elimu.
Akizungumza katika Kilele cha 

Maadhimisho ya Kitaifa ya Juma la 
Elimu ya Watu Wazima Oktoba 11, 
2024 mkoani Tabora Mkurugenzi wa 
Idara ya Usimamizi wa Elimu Ofisi ya 
Rais TAMISEMI Dkt. Emmanuel Shin-
dika amesema kati ya waliorejesh-
wa wasichana ni 6,594 na wavulana 
5,406.

Dkt. Shindika ameongeza kuwa 
vijana hao wamerejeshwa kupitia 
Mpango wa Elimu Changamani kwa 
Vijana Walio Nje ya Shule (IPOSA) 
na kuwa wamefanikiwa kupata ujuzi 
katika fani mbalimbali ikiwemo kwa 
kutumia programu za kompyuta 
ambapo baada ya kuhitimu zime-
wawezesha kuingia katika ajira.

Awali akizungumza kwa niaba ya 
Kamishna wa Elimu, Mkurugenzi wa 
Elimu Msingi Wizara ya Elimu, Sayansi 
na Teknolojia Maulid Mnonya amese-
ma utaratibu wa kuwarejesha wana-
funzi waliopata mdondoko ni hatua 
moja kubwa ya kupongeza Serikali 
kutokana na Waraka wa Elimu Namba 
3 wa Mwaka 2021.

Ameongeza kuwa Sera ya Elimu ya 
Mwaka 2014 Toleo la 2023 imeelekeza 
elimu itolowe kwa watu wote, hivyo 
elimu ya Watu Wazima inalenga ku-
jenga maarifa na ujuzi.

Mkurugenzi huyo amewata-
ka Watanzania wote kuona fursa 
mbalimbali za elimu kwa walioikosa 
au waliopata mdondoko na kuzitumia 
kuwawezesha kufikia malengo yao ya 
elimu kupata ujuzi utakao wawezesha 
kushiriki katika shughuli za kiuchumi.

Nae Afisa Mafunzo kutoka Shirika 
la Kimataifa la DVV Bw. Matteo Mwi-
ta amesema Shirika hilo linaendelea 
kushirikiana na Serikali katika kubore-
sha mifumo ya elimu ya Watu Wazima 
ili kuchochea maendeleo.

Vijana 12,000 waliokuwa 
nje ya Mfumo Rasmi wa 

Elimu warejeshwa



Kituo cha Elimu Maalum na 
masuala ya jinsia UDSM

chaikosha Benki ya Dunia
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Ziara ya Kimafunzo>

T
imu ya Benki ya Dunia 
imekipongeza Chuo Ki-
kuu cha Dar es Salaam 
kwa kujenga Kituo kita-

kachosimamia masuala ya watu 
wenye mahitaji maalum na jin-
sia.

Akizungumza Oktoba 29, 
2024 Jijini Dar es Salaam wakati 
wa ziara ya kukagua utekelezaji 
wa Mradi wa Elimu ya Juu kwa 
Mageuzi ya Kiuchumi (HEET), 
Kiongozi wa Timu ya Benki hiyo 
Prof. Roberta Malee amesema 
amefurahi kuona maendeleo ya 
ujenzi wa kituo hicho unaolenga 
kuifanya elimu ya juu kuwa seh-
emu salama na wezeshi kwa wa-
nafunzi wote na kwamba kitaku-
wa mfano kwa nchi nyingine.

Mtaalam Mwandamizi wa 
Elimu kutoka Benki ya Dunia 
Nkahiga Kaboko amesema kituo 
hicho ni muhimu katika kutoa 
ujuzi na kuvijengea uwezo vyuo 
vingine ili kuboresha utekelezaji 
wa elimu ya juu jumuishi.

Mkurugenzi wa Taasisi ya Ta-
aluma za Jinsia Dkt. Lulu Mahai 
amesema kuwa kituo hicho ki-
tawezesha UDSM kuwa mahali 
salama pasipo na ukatili wala un-
yanyasaji wa kijinsia na kuandaa 
wataalamu wa masuala ya kijin-
sia na Maendeleo ya Jamii.

Mwanafunzi wa Chuo hicho 
Mwenye mahitaji maalum am-
eishukuru Serikali kwani kupi-
tia kituo hicho wanafunzi wote 
watapata elimu katika mazingira 
rafiki na bora

Chuo Kikuu cha Dar es Salaam 
mbali ya kujenga kituo hicho, pia 
kinajenga Kampasi mpya Mkoani 
Kagera na Lindi, majengo mapya 
katika kampasi Kuu ya Dar es Sa-
laam na katika kampasi ya Buyu 
kupitia Mradi wa HEET.
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Lishe bora inawezesha
wanafunzi kitaaluma

- Dkt. Lyabwene

Lishe na Elimu >

K
amishna wa Elimu, Wizara ya 
Elimu, Sayansi na Teknolo-
jia Dkt. Lyabwene Mtahabwa 
amesema lishe bora ni muhimu 

kwa wanafunzi kwani inawawezesha kuwa 
na afya njema kimwili na kuhamasisha 
kushiriki kikamilifu katika masomo.

Dkt. Lyabwene ameeleza hayo Oktoba 
28, 2024 jijini Dar es Salaam akifungua ki-
kao kazi cha wadau wa lishe shuleni kujadili 
na kuandaa mpango kazi utakaowezesha 
utekelezaji fanisi wa afua za lishe katika 
shule.

Aidha Kamishna huyo amesisitiza kuwa 
suala la lishe shuleni ni muhimu na linahi-
taji kujadiliwa kwa kina na wadau wote ili 
kuhakikisha kila mtoto anapata lishe bora 
akiwa shule.

“Ili wanafunzi waweze kujifunza vizuri 
wanahitaji mazingira mazuri pamoja na 
kuwa na afya bora ya kimwili na kiakili” al-
isema Dkt. Mtahabwa

Kikao kazi hicho kimehusisha wadau 
mbalimbali wakiwemo Wizara ya Elimu, 
Ofisi ya Rais Tamisemi, Shirika la Mpango 
wa Chakula Duniani (WFP), Wizara ya Fed-
ha, Wizara ya kilimo, Wizara ya Afya, Wiz-
ara ya maji, Wizara ya Maendeleo ya jamii, 
Pamoja Tuwalishe na wadau wengine wa 
lishe nchini.
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Utekelezaji Miradi ya Elimu >

S
erikali imesema imeridhika na ute-
kelezaji wa Mradi wa Elimu ya Juu kwa 
Mageuzi ya kiuchumi (HEET) unaote-
kelezwa na Wizara ya Elimu Sayansi na 

Teknolojia katika Taasisi za Elimu ya Juu nchi-
ni kuputia ufadhili wa Benki ya Dunia ambao 
umefikia asilimia 55 katika kipindi cha Miaka 
Miwili na Nusu ya utekekezaji.

Akizungumza Oktoba 20, 2024 Jijini Dar 
es Salaam baada ya kikao na Wajumbe kutoka 
Benki ya Dunia, Katibu Mkuu Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia Prof Carolyne Nombo 
amesema kuwa Serikali imejidhatiti kuhakiki-
sha Mradi huo unakamilika Kwa asilimia 100 
kabla ya muda wa utekelezaji kuisha. Mradi wa 
HEET unalenga kuboresha mazingira ya kujif-
unzia na kufundishia pamoja na kuweka miun-
dombinu bora katika Vyuo inayoendana mazin-
gira ya sasa na inakayowezesha kuongeza fursa 
na kutoa mafunzo yanaendana na Mageuzi ya 
elimu na kuchagiza maendeleo ya kiuchumi 
nchini.

“Tupo katika hatua nzuri na karibu kila 
eneo la mradi limeguswa katika kipindi hiki cha 
miaka miwili na nusu ya utekelezaji mradi, na 
tunaelekea kukutana na wadau wote kufanya 
tathimini ya maeneo ambayo bado yanahitaji 
uangalizi wa haraka ili kufikia malengo kama 
ilivyokusudiwa” amesema Prof. Nombo.

Naye Kiongozi wa Ujumbe wa Benki ya 
Dunia Prof. Roberta Basset Malee amepongeza 
Serikali hasa katika usimamizi wa Mradi huo na 
kuahidi kuendelea kutoa ushirikiano ili kuhaki-
kisha unakamilika kama ulivyopangwa. Moja 
ya eneo kubwa la utekekezaji mradi huu ni ujen-
zi wa Kampasi 16 za Vyuo vikuu katoka mikoa 
mbalimbali nchini ikiwemo kikoa ya Kigoma, 
Mtwara, Njombe, Tanga na Mara.

Utekelezaji mradi wa HEET 
wafikia asilimia 55, Benki 

ya Dunia yapongeza
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Anuani za Taasisi zilizo chini ya Wizara
Katibu Mtendaji,

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU),
Jengo la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,

S.L.P 6562,
7 Mtaa wa Magogoni,

11479 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2113694, 2113691

Barua Pepe: es@tcu.go.tz
 ------------------------------------------

Mkurugenzi Mtendaji,
Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu 

(HESLB),
HESLB House, 1 Mtaa wa Kilimo -TAZARA,

Barabara ya Mandela,
P.O. Box 76068,

15471 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 736 665 533/ 739 665 533

Baruapepe: ed@heslb.go.tz
------------------------------------------

Katibu mtendaji,
Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA),

Eneo la Viwanda Mikocheni,
Barabara ya Bagamoyo,

S.L.P 2624 au 32019,
14112 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2700493-6/9  na 22 2772423
Barua Pepe: esnecta@necta.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTVET),
S.L.P 17007, DODOMA.

Simu: +255 26 2323 121 / 0733 77 77 51 
Barua Pepe: info@nacte.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Wakala wa Maendeleo ya Uongozi wa Elimu 
(ADEM),

Nunge Street, Old Catholic Church Road,
S.L.P 71, BAGAMOYO, PWANI.

Simu: +255 23 244 0216
Barua Pepe: adem@adem.ac.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia 
(COSTECH),

Barabara ya Ali Hassan Mwinyi,
S.L.P.  4302,

14113 Kijitonyama,
DAR ES SALAAM.

Simu: +255 (022) 2771358/ 2774023/ 2700749
Baruapepe: dg@costech.or.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Taasisi ya Elimu Tanzania (TET),
Plot 132, Barabara ya Ali Hassan Mwinyi

S.L.P. 35094, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 0735 041168

Barua Pepe: director.general@tie.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi Mkuu,
Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA),

S.L.P 34578,
Mikocheni B, Bima Road,

DAR ES SALAAM.
Simu:

Barua Pepe: info@tea.or.tz
 dg@tea.or.tz

Mkurugenzi Mkuu
VETA Makao Makuu,

Plot No. 18, Central Business Park (CBP)
Barabara ya VETA,

S.L.P 802,
26 DODOMA.

Simu: +255 26 2963661
Baruapepe: info@veta.go.tz

 ------------------------------------------
Mtendaji Mkuu, 

Tume ya nguvu za Atomic Tanzania (TAEC)
S.L.P 743,

23114 Engutoto, Block J, Plot No 216,
ARUSHA

Simu: +255 272 9700054
Barua Pepe:dg@taec.go.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM),
Kampasi ya Mwalimu Julius Nyerere Mlimani,

S.L.P. 35091, Mtaa wa Chuo Kikuu
16103 Dar es Salaam

Simu: +255222410700
Baruapepe: vc@udsm.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Ardhi University (ARU),
Plot No. 3, Observation Hill Blok L,

University Road,
P.O. Box 35176, DAR ES SALAAM.

Simu: +255 738 357 310-12
Baruapepe: aru@aru.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi, 
Muhimbili (MUHAS),

9 Barabara ya Umoja wa Mataifa,
Upanga Magharibi,

S.L.P. 65001,
11103 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2150302-6
Baruapepe: vc@muhas.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Sokoine (SUA),
S.L.P 3000,

Barabara ya Edward Moringe, Mtaa wa Kilimo,
01 MOROGORO

Simu: +255 23 260511-4
Barua Pepe: sua@sua.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Mzumbe (MU),
S.L.P 1, MOROGORO

Simu:
Barua Pepe: mu@mzumbe.ac.tz

info@mzumbe.ac.tz
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM),

S.L.P 259,
Mtaa wa Benjamin Mkapa,
Jengo la Benjamin Mkapa,

41107 DODOMA.
Simu: +255 26 2310001/2/3
Barua Pepe: vc@udom.ac.tz 

relations@udom.ac.tz

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu Huria Tanzania (OUT),

S.L.P. 23409,
14110 Open University Road,

Kinondoni Municipality,
DAR ES SALAAM

Simu: +255 22 2668820/ 2668992
Baruapepe: vc@out.ac.tz

------------------------------------------
RASI wa Chuo,

Chuo Kikuu kishiriki cha Elimu 
Dar es Salaam (DUCE),

Taifa Road Next to Benjamin Willium,
S.L.P 2329,

15105 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2850975

Barua Pepe: principal@duce.ac.tz
dpacademic@duce.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Ushirika Moshi,
06 Barabara ya Sokoine Moshi,

S.L.P 474
KILIMANJARO

Simu: +255 272 751 833
Barua Pepe: info@mocu.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo Kushiriki Cha Elimu Mkwawa (MUCE), 
 Mtaa wa Mkwawa Chuo,

S.L.P. 2513,
51111 IRINGA CBD.

Simu: +255 26 2702 751
Baruapepe: principal@muce.ac.tz

------------------------------------------
Makamu  Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Cha Sayansi na Teknolojia 
Mbeya (MUST),

S.L.P. 131,
Barabara ya 01 MUST,

01 MBEYA.
Simu: +255(0)25 2957542/4

Barua pepe: vc@mustnet.
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Taasisi ya Afrika ya Sayansi na Teknolojia

ya Nelson Mandela (NMIST), 
Kampasi ya Tengeru, Barabara ya Nelson Mandela,

S.L.P. 447,
23301 TENGERU, ARUSHA

Simu +255 272970001
Baruapepe: vc@nm-aist.ac.tz 

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo, 

Chuo Kikuu cha Mwalimu Julius 
Kambarage Nyerere,

S.L.P 976,  Butiama, MARA
Simu: 

Barua Pepe: info@mjnuat.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi
Bodi ya Huduma za Maktaba (TLSB),

27 Mtaa wa Bibi Titi Mohamed,
S.L.P 9283 

DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2150048/9
Barua Pepe: info@tlsb.go.tz

Katibu Mtendaji,
Tume ya Taifa ya UNESCO,

7 Magogoni Street,
P. O. Box 20384,

11479 DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2126598/ 22 2134292

Baruapepe: info@natcom.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Taasisi ya Elimu ya Watu Wazima (TEWW)

23 Mtaa wa Bibi Titi Mohammed,
S.L.P. 20679,

11103 DAR ES SALAAM
Simu: 

Baruapepe: info@iae.ac.tz
------------------------------------------

Mkuu wa Chuo,
Chuo cha Ufundi Arusha (ATC),

Junction of Moshi-Arusha and Nairobi Roads,
P.O. Box 296,

23105 ARUSHA.
Simu: +255 (0) 27-297 0056

Baruapepe: rector@atc.ac.tz/pro@atc.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Kituo cha Maendeleo Dakawa,

S.L.P 1733,
MOROGORO.

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT),
Kona ya Bibi Titi na Barabara ya Morogoro

S.L.P 2958
11104 DAR ES SALAAM 

Simu:
Barua Pepe: principal@dit.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Kumbukumbu ya 
Mwalimu Nyerere (MNMA),

30 Barabara ya Kibada,
S.L.P 9193,

17107 Kigamboni,
DAR ES SALAAM.

Simu: 
Baruapepe: rector@mnma.ac.tz


