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Tanzania yajivunia 
mafanikio katika kutekeleza 

Elimu Jumuishi

TAHARIRI

K
atika ulimwengu wa sasa 
unaozidi kuunganishwa na 
maendeleo ya haraka ya 
kijamii, kiuchumi na kite-

knolojia, elimu imeendelea kuwa kiini 
muhimu cha maendeleo ya kila taifa. 

Kwa zaidi ya miongo mitatu dhana 
ya elimu jumuishi imepata umaarufu 
mkubwa tangu ilipotambuliwa rasmi 
mnamo mwaka 1990.

Katika kutekeleza azma ya upati-
kanaji wa elimu kwa wote, Serikali ya 
Tanzania haikuachwa nyuma imeku-
wa ikifanya juhudi kuboresha miun-
dombinu, kwa kuanzisha sera na pro-
gram zinazolenga kuhakikisha Watoto 
wenye ulemavu na mahitaji maalum 
wanapata fursa ya elimu.

Mwaka huu Tanzania imeadhimi-
sha miaka 30 ya utekelezaji wa elimu 
jumuishi, ni ukweli usiopingika Watan-
zania wameshuhudia maonesho 
mbalimbali ya kitaaluma, ubunifu na 
vipaji vya wenye mahitaji maalum lak-
ini, tusisahau kutafakari, kujifunza, na 
kushiriki mafanikio tuliyofikia leo.

Tunaipongeza Serikali kupitia Wiz-
ara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 

kwa kuchukua hatua mbalimbali kati-
ka kutoa elimu bora, ikiwa ni pamoja 
na kutekeleza kwa vitendo mikataba 
mbalimbali ya kitaifa na kimataifa, 
inaandaa Sera, miongozo na mikaka-
ti, lakini pia imeanza kutekeleza Sera 
ya Elimu na Mafunzo ya mwaka 2014 
Toleo la 2023 inayozingatia ujumuish-
waji wa wanafunzi wenye mahitaji 
maalum katika elimu.

Aidha tunapongeza uboreshaji wa 
miundombinu ya ujifunzaji kwa wenye 
mahitaji maalum, ambapo mpaka sasa 
Serikali imefanikiwa kujenga mabwe-
ni 172, vyumba vya madarasa 44 na 
matundu ya vyoo 132 kwa ajili ya wa-
nafunzi wenye mahitaji maalum kwa 
shule za Msingi pamoja na kujenga 
shule 2 maalum za mfano ikiwemo 
Shule ya Sekondari Maalum Patandi.

Katika maadhimisho haya, ni 
wakati mzuri kwa jamii nzima kuun-
gana na kuimarisha dhamira ya pamo-
ja katika kusukuma mbele ajenda ya 
elimu jumuishi, tuunge mkono Serikali 
kuondoa vikwazo vinavyowazuia wa-
nafunzi wenye mahitaji maalum kupa-
ta elimu bora.

BODI YA UHARIRI

Sylvia Lupembe
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Mawasiliano Serikalini

Wachangiaji:
Oliva Kato

Elizabeth Pancras
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Nazareth Mwakabuta

Mawasiliano:
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,
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Serikali kuendelea
kuwekeza katika

sekta ya elimu

Uwekezaji katika Elimu >

R
ais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan amesema kuwa 
Serikali inaendelea kupanua 

Mfuko wa Mikopo kwa wanafunzi wa Elimu 
ya Juu kutoka bilioni 464 Mwaka 2020/21 
hadi kufikia bilioni 787 Mwaka 2024/25. 

Rais Samia ametoa kauli hiyo Septem-
ba 27, 2024 baada kuzindua shule ya Se-
kondari ya Wasichana Samia Suluhu Has-
san iliyopo Wilaya ya Namtumbo Mkoani 
Ruvuma, ambapo amewasisitiza wanafun-
zi kuhakikisha wanasoma kwa bidii na ku-
tumia vizuri mifumo ya kitehama.

Shule ya Sekondari Samia Suluhu Has-
san ina uwezo wa kuchukua wanafunzi 
1,200, na ni miongoni mwa Shule 26 za 
Wasichana za mchepuo wa Sayansi zinazo-
jengwa Nchini kupitia Mradi wa SEQUIP 
unatekekezwa na Wizara ya Elimu, Sayansi 
na Teknolojia na Ofisi ya Rais TAMISEMI.

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za 
Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe. Mohamed 
Mchengerwa amesema wanafunzi 4,843 
wamekwisha ripoti kwenye Shule za Wasi-
chana za Sayansi za Mikoa ambazo zime-
jengwa kwenye mikoa yote 26 ya Tanzania 
Bara.

Waziri Mchengerwa amesema Sh. Bil-
ioni 108 zimetolewa kwenye mikoa yote 
kwa ajili ya ujenzi wa shule hizo ambapo 
kila Mkoa umepata Sh. Bilioni 4.1 kwa ajili 
ya ujenzi wa miundombinu yote muhimu 
ya shule na baadhi kuongezewa Sh. Milioni 
350 kwa ajili ya ukamilishaji wa bwalo.



Uwekezaji Elimu ya Juu >

W
aziri wa Elimu, Sayansi na 
Teknolojia Prof. Adolf Mken-
da Septemba 20, 2024 ame-
kagua maandalizi ya ujenzi 

wa Kampasi ya Chuo Kikuu cha Dodoma 
(UDOM) inayojengwa Mkoani Njombe na 
Wizara kupitia Mradi wa Elimu ya Juu kwa 
Mageuzi ya Kiuchumi (HEET). 

Wananchi wa Mkoa huo wajivua hatua ya 
kuanza kwa ujenzi wa Kampasi hiyo, ambao 

utaifanya Njombe kuwa na Taasisi ya kwanza 
ya Elimu ya Juu. 

Mbunge wa Jimbo hilo Mhe. Deo Mwan-
yika amesema kuwa uamuzi wa Serikali 
kujenga Kampasi hiyo utasaidia na kuwa-
komboa wananchi wa mkoa huo kuweze-
sha kupata elimu ya Juu na kuhamasisha 
maendeleo nyanja mbalimbali za kijamii na 
kiuchumi. 

Kwa Upande wake Makamu Mkuu wa 

Chuo - Taaluma, Prof. Razack Lokina amese-
ma ujenzi wa Kampasi hiyo utaanza Disemba 
2024, utagharimu shilingi bilioni 20 na kwam-
ba ujenzi ukikamilika Chuo kinatarajiwa ku-
chukua wanafunzi 1,000.

Amesema Kampasi hiyo itaanza kutoa 
kozi za Stashahada na Shahada za ujuzi kati-
ka fani za Kilimo, TEHAMA, Misitu pamoja na 
mazao yake na zingine zinazoendana na shu-
ghuli za kiuchumi za Mkoa wa Njombe.

Njombe yajivunia kupata
kampasi ya chuo kikuu
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Utunzaji Vifaa vya Mafunzo >

Prof. Nombo asisitiza 
utunzaji wa vifaa vya 
mafunzo VETA Kasulu
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K
atibu Mkuu Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia Prof. Car-
olyne Nombo amekitaka Chuo 
cha Ufundi Stadi VETA Kasulu 

Mkoani Kigoma kutunza vifaa vilivyonunuli-
wa na Serikali kwa gharama kubwa ili vi-
weze kutumika kwa muda mrefu katika ku-
toa mafunzo.

Prof. Nombo ametoa rai hiyo Septemba 
10, 2024 alipotembelea Chuo hicho kukagua 
utekelezaji wa mafunzo, ambapo amer-
idhishwa na maendeleo ya Chuo hicho, am-
bacho mpaka sasa kimepokea wanafunzi 
zaidi ya 180 wa fani mbalimbali za muda 
mrefu na mfupi.

Aidha akiwa mkoani humo Prof. Nom-
bo amewataka Wathibiti Ubora wa Shule 
Kigoma DC na Ujiji kufanya tathmini za kina 
shuleni kwa kuzingatia hali ya utekelezaji wa 
mtaala ulioboreshwa na mapendekezo ya 
utatuzi wa changamoto mbalimbali.

Nae Mkurugenzi wa Elimu ya Ufundi 
na Mafunzo ya Ufundi Stadi Dkt. Fredrick 
Salukele amewasisitiza Wathibiti Ubora ku-
kagua pia Vyuo vya Maendeleo ya Wanan-
chi (FDCs) eneo la mtaala wa Sekondari na 
maadili.

Katika ziara hiyo Prof. Nombo aliam-
batana na Wawakilishi kutoka Ubalozi wa 
Canada Nchini Tanzania (Global Affairs 
Canada) Bi. Stephanie Brunet na Bi. Ras-
mata Barry kukagua utekelezaji Mradi wa 
Uwezeshaji Kupitia Ujuzi (ESP) unaote-
kelezwa Nchini na Jumuiya ya Vyuo na Taas-
isi za Ufundi Canada (CICan) katika Vyuo vya 
Maendeleo ya Wananchi (FDC).



Uboreshaji Miundombinu >

W
aziri wa Elimu, Sayansi 
na Teknolojia Prof. Ad-
olf Mkenda Septemba 
20, 2024 ameweka jiwe 

la Msingi la ujenzi wa shule ya Sekondari 
Makowo iliyopo katika Kata ya Makowo 
mkoani Njombe. 

Akizungumza baada ya kuweka jiwe 
la msingi katika shule hiyo, Prof. Mkenda 
amewapongeza wakazi wa Kata hiyo kwa 
kuchangia na kuanzisha miradi mbalimba-
li ya maendeleo ikiwemo kuchangia ujenzi 
wa shule, mabweni na vituo vya afya.

Aidha Waziri Mkenda amewahaki-
kishia kwamba Serikali itaendelea kuunga 
mkono jitihada hizo za maendeleo ili kui-
marisha utolewaji wa huduma bora kwa 
jamii. 

Wananchi wa kata hiyo wameishuku-
ru Serikali kwa ujenzi wa Shule ya kwan-
za ya Sekondari tangu uhuru ambayo 
imegharimu zaidi ya shilingi milioni 580 
ndani ya miaka mitatu ya awamu ya sita.
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Waziri Prof. Mkenda
aweka jiwe la msingi

sekondari ya Makowo



Ubora ujenzi VETA >

Kipanga asisitiza 
kuzingatia ubora ujenzi 

VETA Bunda
N

aibu Waziri wa Elimu Sayansi na 
Teknolojia Mhe. Omari Kipanga 
amewataka Wahandisi wa ujen-
zi wa Chuo cha VETA cha Wilaya 

ya Bunda Mkoani Mara kuzingatia ubora 
wa kazi na ramani za majengo.

Kipanga ametoa rai hiyo Septemba 25, 
2024 wakati akikagua ujenzi wa Chuo hicho 
ambacho ni miongoni mwa Vyuo 64 vina-
vyojengwa na Serikali baada ya maelekezo 
ya Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
aliyesisitiza kuhakikisha kila wilaya ya Tan-
zania bara kinajengwa Chuo cha Ufundi na 
Mafunzo ya Ufundi Stadi cha Wilaya. 

Amesema ujenzi wa Chuo cha VETA 
Bunda kinahusisha ujenzi wa majengo 18, 
yanayogharimu Shilingi milioni 324.5, na 
mpaka sasa tayari Serikali imeshatoa fedha 
hizo kwa ajili ya ujenzi wa Chuo hicho.

“Kukamilika kwa Chuo hiki kutasaidia 
kutoa elimu ya ujuzi kwa wakazi wa wilaya 
hii na jirani utakao wawezesha kujiajiri na 
kuajiriwa ili baadae waweze kutimiza ndo-
to zao” alisema Mhe. Kipanga.

Kwa upande wake Mkuu wa Chuo Bw. 
Hilary Majimbe amemshukuru Dkt. Samia 
Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya kwa ku-
endelea kuwekeza katika sekta ya Elimu na 
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kwa 
kutekeleza maono ya serikali kwa vitendo 
katika kuandaa nguvu kazi yenye ujuzi.
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Sera ya Elimu >

Sera ya Elimu imewazingatia 
wanafunzi wenye mahitaji 

maalum - Dkt. Mahera
S

erikali imeanza kutekeleza Sera 
ya Elimu na Mafunzo ya Mwa-
ka 2014, Toleo la 2023, pamoja 
na Mitaala iliyoboreshwa kwa 

kuzingatia ujumuishwaji wa wanafunzi 
wenye mahitaji maalum ngazi zote za 
elimu.

Kauli hiyo imetolewa Septemba 20, 
2024 jijini Arusha na Naibu Katibu Mkuu 
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 
Dkt. Wilson Mahera wakati akizung-
umza katika Kilele cha Maadhimisho ya 
Miaka 30 ya Elimu Jumuishi, ambapo 
amesema utekelezaji wa Sera hiyo pia 
unazingatia maadili, ujuzi, ubunifu na 
TEHAMA kwa wanafunzi wote.

“Tunajivunia mafanikio makubwa, 
tuna ongezeko la Wanafunzi walioan-
dikishwa katika ngazi ya Awali, Msingi 
na Sekondari kutoka 3,789 mwaka 1997 
hadi 97,305 mwaka 2024” alibainisha 
Mahera.

Vile vile Dkt. Mahera amesema kuwa 
walimu wa elimu maalum na jumuishi 
katika ngazi za Elimu Msingi wame-
ongezeka kutoka 1,293 mwaka 1,997 
kufikia 5,477 mwaka 2024.

Naibu Katibu Mkuu huyo ametoa 
wito kwa viongozi wa taasisi na wadau 
kuendelea kushirikiana na Serikali ka-
tika kuhamasisha na kuchangia ute-
kelezaji utoaji wa elimu kwa watu wenye 
mahitaji maalum.

Nae Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya 
Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mi-
taa (Elimu) Atupele Mwambene amese-
ma Serikali itaendelea kusimamia zoezi 
la ubainishaji na kuhakikisha Watoto 
wenye mahitaji maalum wanaandikish-
wa shule na kupatiwa afua stahiki kulin-
gana na mahitaji yao.

“Ofisi ya TAMISEMI itatekeleza kwa 
vitendo kuhakikisha wanafunzi wenye 
mahitaji maalum wanajengewa maa-
dili mazuri kwa kuimarisha vituo vya 
malezi, ushauri na unasihi ili viweze ku-
toa huduma bora” Alisema Mwambene.

Mkurugenzi wa Elimu Maalum Wiz-
ara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia Dkt. 
Magreth Matonya amesema Sera ya 
Elimu na Mafunzo ya mwaka 2014 Toleo 
la 2023 imezingatia stahiki mbalimbali 
kwa wenye mahitaji Maalum kuhaki-
kisha wanapata elimu bora kuchochea 
maendeleo yao.



Utekelezaji wa Elimu ya Lazima
Miaka 10 kuanza mwaka 2027/28

Waziri wa Elimu, Sayansi 
na Teknolojia Prof. Adolf 
Mkenda amesema kuwa 
utekelezaji wa Sera ya 

Elimu na Mafunzo ya Mwaka 2014 Toleo 
la Mwaka 2023 kuhusu elimu ya lazi-
ma kuwa ya miaka 10 utaanza Mwaka 
2027/28.

Prof. Mkenda amesema hayo Mkoani 
Ruvuma Septemba 26, 2024 wakati 
akizungumza katika Kongamano la Ma-
funzo kwa Umoja wa Wanawake Tanza-
nia, ambapo ameongeza kuwa ifikapo 
Mwaka 2027/28 Mtoto ambaye hatakaa 
shuleni kwa miaka 10 hatua zitachukuli-
wa kwa mzazi au mlezi.

Waziri Mkenda ameongeza kuwa wa-
hitimu wa Elimu ya Msingi ya miaka 6 
watakutana na wahitimu wa mwisho wa 
elimu ya msingi ya miaka saba na wote 
wataanza kidato cha kwanza.

Aidha Katibu Mkuu Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia Prof. Caroylne 
Nombo amesema kuwa Wanafunzi wa-
naosoma Mkondo wa Amali watalazimi-
ka kusoma masoma matano ya lazima 
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Utekelezaji Elimu ya Lazima >

pamoja na somo moja la fani.
Prof. Nombo amesema kuwa mkon-

do huo una fani kuu 15, na kwamba 
masomo hayo ya lazima kuwa ni Hesa-
bu, Kiingereza, Elimu ya Biashara, Lugha 
ya Mawasiliano, Hisitoria ya Tanzania na 
Maadili ambalo litafundishwa kwa kiswa-

hili.
Katika Kongamano hilo Wizara ime-

kabidhi nakala ya Vitabu vya Sera ya 
Elimu na Mafunzo ya Mwaka 2014 Toleo 
la 2023 kwa Mwenyekiti wa UWT Bi. Mary 
Chatanda Mary Chatanda ili kusambaza 
kwa makundi mbalimbali.
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S
erikali imetumia zaidi ya shilingi 
milioni 961 kujenga shule ya Se-
kondari Mtapa iliyopo Halmashau-
ri ya Wilaya ya Wanging’ombe 

iliyojengwa kupitia Mradi wa Kuendeleza 
Elimu ya Sekondari (SEQUIP).

Akizungumza baada ya kukagua ujen-
zi wa shule hiyo, Waziri wa Elimu, Sayansi 
na Teknolojia Prof. Adolf Mkenda amese-
ma kuwa Shule hiyo ni moja kati ya shule 
za Kata zinazojengwa nchini kwa lengo la 
kupunguza msongamano na wanafunzi 
kutembea umbali mrefu kufuata shule.

Prof. Mkenda ameongeza kuwa shule 
hiyo ni mwendelezo wa mpango wa seri-
kali wa ujenzi wa shule mpya katika kata 
unaoendelea nchini na kwamba shule hizo 
zimewekewa miundombinu na maabara 
za kisasa ili kuwezesha wanafunzi kujifun-
za kwa nadharia na vitendo lakini pia zina 
maktaba na vyumba vya TEHAMA.

“Kinachoonekana hapa maabara za 
kisasa, maktaba na madarasa yaliyo bora 
utayakuta katika shule zote zinazojengwa 
nchi nzima. Sasa hivi wanafunzi wanasoma 
kwa vitendo na si nadharia pekee” ames-

isitiza Waziri huyo.
Naye Mkuu wa Shule ya Sekondari Mta-

pa amesema kuwa uwepo wa shule hiyo 
umesaidia kupunguza msongamano wa 
wanafunzi katika shule ya Sekondari Igwa-
chanya.

Queen Mwenga Mwanafunzi wa Kidato 
cha tatu katika shule hiyo, amemshukuru 
Mhe. Samia Suluhu Hassan kwani kabla ya 
ujenzi huo wanafunzi walikuwa wakitem-
bea mwendo mrefu na baadhi kukatisha 
masomo kutoka na kuchoka kutembea 
umbali mrefu kufuata shule.

Uria Mgaya Mwananchi wa Kata ya 
Igwachanya amesema kuwa shule hiyo 
imewapa amani wazazi kwani kwa sasa 
hawana wasiwasi watoto wao wanapok-
wenda shuleni kwani ipo karibu na kwam-
ba watahakikisha wanalinda miundombinu 
ya shule hiyo ili iweze wasaidia vijana wengi 
wa kata hiyo.

Uwekezaji Elimu ya Sekondari  >
Milioni 961 za ujenzi wa Sekondari 
ya Mtapa zaondoa msongamano 

wa wanafunzi Igwachanya
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Uboreshaji Masomo ya Sayansi >

W
aziri wa Elimu, Sayansi 
na Teknolojia Prof. Adolf 
Mkenda amesema kuwa 
hakuna Nchi Duniani 

inayoendelea bila Sayansi ya Teknolojia 
hivyo Serikali itaendelea kuongeza nguvu 
kwenye masomo ya Sayansi ili kupata wa-
nafunzi walio bora kwa maendeleo ya Taifa 
kwa ujumla.

Prof. Mkenda amesema hayo Septem-
ba 08, 2024 jijini Dar es Salaam akizung-
umza kwenye Marathon ya Bodi ya usajili 
wa Wahandisi Nchini, ambapo amesema 
kuwa kupitia Samia Skolashipu, Serikali 
inatoa mkopo wa asilimia miamoja kwa 
Wanafunzi waliofaulu vizuri masomo ya 
sayansi kidato cha Sita na kwenda Chuo 
Kikuu kusomea fani za Uhandisi, Tehama, 
Hisabati na Elimu tiba. 

Lengo la mbio za ERB ni kuwainua 
na kuwawezesha wanafunzi wanaosoma 
masomo ya Sayansi na kuwezesha, Walimu 
wanaofundisha masomo ya Sayansi kwa 
Mkataba.

Huu ni msimu wa kwanza wa ERB Mar-
athon na mbio hizi zitakuwa zinafanyika 
kila mwaka ifikapo mwezi wa tisa huku 
wakimbiaji mia saba na kuendelea wakial-
ikwa kushiriki mbio hizi.

Waziri Mkenda ameweka historia ya 
aina yake kwa kuweza kumaliza kilomita 
kumi jambo ambalo limewafurahisha wa-
nariadha wengi zaidi.

Mbio hizo zilianzia katika uwanja wa 
UDASA kupitia Samu Nujoma, Makomgo 
juu na mwisho ni katika viwanja vya UDA-
SA vilivyopo katika Chuo Kikuu cha Dar es 
Salaam.

Serikali kuongeza 
nguvu kwenye masomo 

ya sayansi - Mkenda
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Anuani za Taasisi zilizo chini ya Wizara
Katibu Mtendaji,

Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU),
Jengo la Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,

S.L.P 6562,
7 Mtaa wa Magogoni,

11479 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2113694, 2113691

Barua Pepe: es@tcu.go.tz
 ------------------------------------------

Mkurugenzi Mtendaji,
Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu 

(HESLB),
HESLB House, 1 Mtaa wa Kilimo -TAZARA,

Barabara ya Mandela,
P.O. Box 76068,

15471 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 736 665 533/ 739 665 533

Baruapepe: ed@heslb.go.tz
------------------------------------------

Katibu mtendaji,
Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA),

Eneo la Viwanda Mikocheni,
Barabara ya Bagamoyo,

S.L.P 2624 au 32019,
14112 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2700493-6/9  na 22 2772423
Barua Pepe: esnecta@necta.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTVET),
S.L.P 17007, DODOMA.

Simu: +255 26 2323 121 / 0733 77 77 51 
Barua Pepe: info@nacte.go.tz

------------------------------------------
Mtendaji Mkuu,

Wakala wa Maendeleo ya Uongozi wa Elimu 
(ADEM),

Nunge Street, Old Catholic Church Road,
S.L.P 71, BAGAMOYO, PWANI.

Simu: +255 23 244 0216
Barua Pepe: adem@adem.ac.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Tume ya Taifa ya Sayansi na Teknolojia 
(COSTECH),

Barabara ya Ali Hassan Mwinyi,
S.L.P.  4302,

14113 Kijitonyama,
DAR ES SALAAM.

Simu: +255 (022) 2771358/ 2774023/ 2700749
Baruapepe: dg@costech.or.tz

------------------------------------------
Mkurugenzi Mkuu,

Taasisi ya Elimu Tanzania (TET),
Plot 132, Barabara ya Ali Hassan Mwinyi

S.L.P. 35094, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 0735 041168

Barua Pepe: director.general@tie.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi Mkuu,
Mamlaka ya Elimu Tanzania (TEA),

S.L.P 34578,
Mikocheni B, Bima Road,

DAR ES SALAAM.
Simu:

Barua Pepe: info@tea.or.tz
 dg@tea.or.tz

Mkurugenzi Mkuu
VETA Makao Makuu,

Plot No. 18, Central Business Park (CBP)
Barabara ya VETA,

S.L.P 802,
26 DODOMA.

Simu: +255 26 2963661
Baruapepe: info@veta.go.tz

 ------------------------------------------
Mtendaji Mkuu, 

Tume ya nguvu za Atomic Tanzania (TAEC)
S.L.P 743,

23114 Engutoto, Block J, Plot No 216,
ARUSHA

Simu: +255 272 9700054
Barua Pepe:dg@taec.go.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM),
Kampasi ya Mwalimu Julius Nyerere Mlimani,

S.L.P. 35091, Mtaa wa Chuo Kikuu
16103 Dar es Salaam

Simu: +255222410700
Baruapepe: vc@udsm.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Ardhi University (ARU),
Plot No. 3, Observation Hill Blok L,

University Road,
P.O. Box 35176, DAR ES SALAAM.

Simu: +255 738 357 310-12
Baruapepe: aru@aru.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi, 
Muhimbili (MUHAS),

9 Barabara ya Umoja wa Mataifa,
Upanga Magharibi,

S.L.P. 65001,
11103 DAR ES SALAAM.

Simu: +255 22 2150302-6
Baruapepe: vc@muhas.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu cha Sokoine (SUA),
S.L.P 3000,

Barabara ya Edward Moringe, Mtaa wa Kilimo,
01 MOROGORO

Simu: +255 23 260511-4
Barua Pepe: sua@sua.ac.tz

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Mzumbe (MU),
S.L.P 1, MOROGORO

Simu:
Barua Pepe: mu@mzumbe.ac.tz

info@mzumbe.ac.tz
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM),

S.L.P 259,
Mtaa wa Benjamin Mkapa,
Jengo la Benjamin Mkapa,

41107 DODOMA.
Simu: +255 26 2310001/2/3
Barua Pepe: vc@udom.ac.tz 

relations@udom.ac.tz

Makamu Mkuu wa Chuo,
Chuo Kikuu Huria Tanzania (OUT),

S.L.P. 23409,
14110 Open University Road,

Kinondoni Municipality,
DAR ES SALAAM

Simu: +255 22 2668820/ 2668992
Baruapepe: vc@out.ac.tz

------------------------------------------
RASI wa Chuo,

Chuo Kikuu kishiriki cha Elimu 
Dar es Salaam (DUCE),

Taifa Road Next to Benjamin Willium,
S.L.P 2329,

15105 DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2850975

Barua Pepe: principal@duce.ac.tz
dpacademic@duce.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Ushirika Moshi,
06 Barabara ya Sokoine Moshi,

S.L.P 474
KILIMANJARO

Simu: +255 272 751 833
Barua Pepe: info@mocu.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo Kushiriki Cha Elimu Mkwawa (MUCE), 
 Mtaa wa Mkwawa Chuo,

S.L.P. 2513,
51111 IRINGA CBD.

Simu: +255 26 2702 751
Baruapepe: principal@muce.ac.tz

------------------------------------------
Makamu  Mkuu wa Chuo,

Chuo Kikuu Cha Sayansi na Teknolojia 
Mbeya (MUST),

S.L.P. 131,
Barabara ya 01 MUST,

01 MBEYA.
Simu: +255(0)25 2957542/4

Barua pepe: vc@mustnet.
------------------------------------------

Makamu Mkuu wa Chuo,
Taasisi ya Afrika ya Sayansi na Teknolojia

ya Nelson Mandela (NMIST), 
Kampasi ya Tengeru, Barabara ya Nelson Mandela,

S.L.P. 447,
23301 TENGERU, ARUSHA

Simu +255 272970001
Baruapepe: vc@nm-aist.ac.tz 

------------------------------------------
Makamu Mkuu wa Chuo, 

Chuo Kikuu cha Mwalimu Julius 
Kambarage Nyerere,

S.L.P 976,  Butiama, MARA
Simu: 

Barua Pepe: info@mjnuat.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi
Bodi ya Huduma za Maktaba (TLSB),

27 Mtaa wa Bibi Titi Mohamed,
S.L.P 9283 

DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2150048/9
Barua Pepe: info@tlsb.go.tz

Katibu Mtendaji,
Tume ya Taifa ya UNESCO,

7 Magogoni Street,
P. O. Box 20384,

11479 DAR ES SALAAM
Simu: +255 22 2126598/ 22 2134292

Baruapepe: info@natcom.go.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Taasisi ya Elimu ya Watu Wazima (TEWW)

23 Mtaa wa Bibi Titi Mohammed,
S.L.P. 20679,

11103 DAR ES SALAAM
Simu: 

Baruapepe: info@iae.ac.tz
------------------------------------------

Mkuu wa Chuo,
Chuo cha Ufundi Arusha (ATC),

Junction of Moshi-Arusha and Nairobi Roads,
P.O. Box 296,

23105 ARUSHA.
Simu: +255 (0) 27-297 0056

Baruapepe: rector@atc.ac.tz/pro@atc.ac.tz
------------------------------------------

Mkurugenzi,
Kituo cha Maendeleo Dakawa,

S.L.P 1733,
MOROGORO.

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT),
Kona ya Bibi Titi na Barabara ya Morogoro

S.L.P 2958
11104 DAR ES SALAAM 

Simu:
Barua Pepe: principal@dit.ac.tz

------------------------------------------
Mkuu wa Chuo,

Chuo cha Kumbukumbu ya 
Mwalimu Nyerere (MNMA),

30 Barabara ya Kibada,
S.L.P 9193,

17107 Kigamboni,
DAR ES SALAAM.

Simu: 
Baruapepe: rector@mnma.ac.tz


