TUKUYU TEACHERS COLLEGE

P.O BOX 554 Tukuyu. Phone: 025 2552357, 0782666172/0718278525

Email address: tukuyutc@gmail.com / tukuyutc@moe.go.tz.

KUMB.NA /TKY/JOI/ VOL.11/24

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU YA STASHAHADA
MAALUM ELIMU YA MSINGI MWAKA WA MASOMO 2024/2025

1. Utangulizi
Ninayo furaha kukujulisha kwamba umechaguliwa na Wizara ya Elimu,Sayansi na Teknolojia
kujiunga na mafunzo ya Ualimu ya Stashahada maalum ya Ualimu Elimu ya Msingi katika
Chuo cha Ualimu Tukuyu kwa mwaka wa masomo 2024/2025. Hongera sana! Moto wa Chuo
chetu ni ELIMU NI KAZI.

2. Mahali Chuo Kilipo
Chuo kipo mkoani Mbeya, wilaya ya Rungwe, umbali wa kilometa 73 kutoka Mbeya mjini.
Chuo kipo Tukuyu mjini, mtaa wa Msasani umbali wa km 2 kutoka stendi kuu ya mabasi.

3. Kuripoti Chuoni
Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe 09.09.2024. Utahitajika kuhudhuria mafunzo kabilishi
(Orientation Course) yatakayoanza mara moja. Ukichelewa kwa muda wa majuma mawili
hautapokelewa.

4. Mafunzo Yatolewayo Chuoni
Chuo kinatoa mafunzo ya Stashahada Maalumu ya Ualimu katika masomo ya Sayansi, Hisabati
na Tehama (Special Diploma in Science, Mathematics and ICT) ambayo yanajumuisha masomo
ya Fizikia, Kemia, Bailojia, Hisabati na Tehama.
Kila mwanachuo atasoma tahasusi kama alivyopangiwa na Wizara pamoja na masomo ya
ualimu. Maelekezo zaidi yatatolewa wakati wa mafunzo kabilishi. Katika Kkipindi chote cha
mafunzo, kila mwanachuo atatakiwa kufaulu mazoezi ya darasani na mitihani mbalimbali
itakayotolewa.

5. MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI
Wakati wa usajili utatakiwa kuwasilisha nyaraka/viambata vifuatavyo:


mailto:tukuyutc@gmail.com

5.1VYETI NAVITAMBULISHO

Barua ya kukuita chuoni

Cheti cha kuzaliwa

Vyeti halisi vya kidato cha 1V (Academic & Leaving Certificates) na vyeti vingine
ulivyosomea na vivuli vyake, nakala tatu kila kimoja.

Kitambulisho chenye picha na jina lako (mf. cha Mpiga kura, hati ya kusafiria,

kitambulisho cha uraia au leseni ya udereva)

5.2 ADA

Ada ya Mafunzo ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka. Fedha hizi zinaweza kulipwa mara moja

kwa mwaka (Tshs. 450,000/=) au kwa awamu mbili Tshs. 225,000/= kwa kila nusu mwaka.

Fedha ya ada italipwa kwenye mfuko Mkuu wa Serikali baada ya kutengenezewa control

number na Mhasibu wa chuo. Malipo yanaweza kufanyika ukiwa nyumbani baada ya

kuomba na kutengenezewa control number kutoka kwa mhasibu. Namba ya mawasiliano

tumia 0766484535 kwa ajili ya kutengenezewa control number

Jinsi ya kufanya malipo ya ada:

a) Kupitia Benki au wakala wa benki yoyote

b) Kupitia mitandao ya simu

5.3 MICHANGO

a)
b)

c)
d)
e)
f)
9)
h)
i)

)

Huduma ya kwanza (matibabu) Tshs. 10,000/= kwa mwaka.

Usajili na kitambulisho Tshs. 20,000/= inalipwa mara moja mwaka wa

kwanza.

Serikali ya WanachuoTshs. 5,000/= kwa mwaka.

Kukodi godoroTshs. 10,000/= kwa mwaka.

Ukarabati Tshs. 25,000/= (kwa mwaka).

Elimu ya Michezo Tshs. 30,000/= kwa mwaka.

Ulinzi 30,000/= kwa mwaka.

Usafi, mazingira na elimu ya kujitegemea 20,000/= kwa mwaka.

Bima ya afya 50,400/= kwa mwaka na italipwa mhula wa kwanza (kwa
wale walio na Bima ya Afya ya Taifa (NHIF) hawatalazimika kulipa tena,na ni lazima
aje nayo).

T — Shirt yenye Nembo ya Chuo Tshs. 15,000/= inapatikana chuoni
Jumla ya michango inayotakiwa kulipwa ni Tshs. 215,400.00
Muhimu:

() Fedha za michango zilipwe benki ya NMB (Tukuyu TC Gen. A/C No.
61401000011)



(i) Uje na hati halisi ya malipo ya benki (original pay slip) ikionesha Kiasi
kilicholipwa na yenye jina kamili la mwanachuo.

(ili)  Usichanganye malipo ya ada na michango kwenye akaunti moja wala
fedha yako ya matumizi isiwekwe katika akaunti ya chuo

iv) Uje na Ream moja A4 ya karatasi 500 nyeupe kwa muhula

6. SARE

Wanaume
o Suti (Suruali mbili na koti), rangi ya bluu nyeusi (darkblue).
o Mashati mawili meupe ya mikono mirefu
o Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba, vya kufunika na vyenye visigino vifupi na

soksi nyeusi

o Tai ndefu inayofanana na rangi ya suruali.
o Koti jeupe la maabara.

Wanawake
o Suti ya rangi ya bluu nyeusi (darkblue) (sketi mbili na koti).
o Mshono wa sketi uwe ni wa solo isiyobana ndefu hadi kwenye vifundo

viwili vya miguu.

J Mashati mawili meupe ya mikono mirefu.

o Viatu vyeusi vya kufunika, vya kamba na vyenye visigino vifupi na soksi
nyeupe.

o Neck tie scarf inayofana na rangi ya sketi.

Angalia mchoro

o Koti jeupe la maabara
o Kwa watakaovaa Hijab: ushungi mweupe mrefu unaoficha viwiko vya
mikono na usioangaza (trasnsparent) na koti la rangi ya (darkblue).
(kwa mashono ya sare angalia ilivyo katika michoro na 1 & 2)
PICHA 1
PICHA 2
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7. MAVAZI MENGINE MUHIMU

I. Mavazi kwa ajili ya Michezo
e Track Suit bluu nyeusi( darkblue)
¢ Raba nyeupe na soksi
e T-shirt rangi nyekundu au njano (isiwe na maandishi)
Ii.Mavazi mengine yasiyo rasmi
Kwa wakati mwingine wowote utatakiwa kuvaa mavazi ya heshima na
yenye maadili ya kiualimu. Mavazi ya kubana, jeans, kaptura (pensi)

vimini, vitop na mavazi ya kufanana na hayo hayaruhusiwi.

8. MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA MALAZI

e Kwakuwa hali ya hewa ni ya baridi na mvua za mara kwa mara karibu
mwaka mzima unashauriwa kuja na blanketi moja na shuka mbili
(pink kwa wasichna na bluu kwa wavulana), mto na foronya .

¢ VVyombo vya kulia chakula na ndoo.

e Dumu la kuhifadhia maji ya kunywa (ujazo wa lita 5).

9. MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA

Madaftari makubwa ya kutosha (masomo kumi)

Majalada matupu (flat files) kwa ajili ya mkoba wa kazi (Portifolio) kwa kila somo.
Mihutasari miwili ya shule ya Msingi kwa masomo yako ya mchepuo.

Vitabu viwili vya kiada (text books) kwa masomo yako ya mchepuo.

Mathematical set na koti jeupe la maabara.

Non programmable scientific calculator (fx 991)

10. MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA YA MWANACHUO

Unatakiwa kuzingatia yafuatayo kwa ajili ya ustawi wa afya yako kwa kipindi chote cha

mafunzo :



Uje na fomu ya afya (iliyoambatanishwa) ikiwa imejazwa kikamilifu na mganga wa hospitali
/kituo cha afya kinachotambuliwa na Seri kali, ili kuthibitisha hali ya afya yako.

o Kwa wenye matatizo /mahitaji maalumu uje na uthibitisho wa daktari. NB :

Chuo hakitoi chakula maalumu (Special diet).

11. MWISHO:
Ualimu bora huanzia chuoni, hivyo, baada ya kusajiliwa utapitishwa katika Sheria, taratibu na
Kanuni za Mwenendo Bora wa Mwanachuo ambapo utatakiwa kujaza fomu maalum
kuthibitisha kuwa utazifuata wakati wote wa mafunzo.

Kwa mawasiliano zaidi tumia namba za simu zilizooneshwa kwenye anwani.

Karibu sana!

Pilae

Shamila |I. Makau
MKUU WA CHUO

1. Katibu Mkuu,
Wizara ya Elimu,Sayansi naTeknolojia ,
Mji wa Serikali,Eneo la Mtumba ,
Mtaa wa afya,
S.LP10
40479 DODOMA.
2. Mdhibiti Mkuu wa Shule Kanda ya Nyanda za Juu Kusini
S.L.P 92,
MBEYA
3. Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo
S.L.P 993
Mbeya



GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
PART A:

TO: The Medical Officer From: Principal

Tukuyu Teachers’ College.
P.O. BOX 554, TUKUYU

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full-time
teacher’s course.
A: 1. (a) Eye —sight
(b) Hearing
(c) Speech
(d) Venereal Diseases
(e) Leprosy
(f) Limbs
(9) Epilepsy
2.Neuroses
3.0ther serious diseases.
B: Blood Group
Date: ...coooviiiiiiii Signature...............coooeiiinnl.
Official Stamp
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PART B: MEDICAL CERTIFICATE.

(To be completed by Government Medical Officer)
| have examined the above-named student that he/she is physically fit/unfit and mentally
*fit/unfit for a full-time teacher Education course.

. (B) BYE — SIght. ..ttt
(D) HeATINE. . e

(€)  LAMIDS. . ettt e

(d) SPEECR. ...

(S I 735 () 2 PO
T INGULOSES. ettt ettt et et
III. Other SEriOUS dISEASES. ... .uue ittt ettt et ettt et ettt et et e e e et e e eneaeenes
TV PIEGNANCY ... .t e
Date...cceiieiiniiiiieiiniiiiiieiiieiieciaiiassnne Signature......cocceveiiniiieiiiiniiiiiiiieeianes
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