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SERIKALI YAIMARISHA TUZO YA TAIFA YA MWALIMU

NYERERE YA UANDISHI BUNIFU

Tanzania imeendelea kuwekeza katika
Tuzo ya Taifa ya Mwalimu Nyerere,
hatua inayolenga kuhamasisha ubunifu,
kukuza fasihi ya Kiswahili na kuendeleza
utamaduni wa kusoma na kuandika nchini.

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa

Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojiq,
Prof. Adolf Mkenda, amesema kuwa
Serikali imeendelea kuthamini na kuuenzi
mchango wa Baba wa Taifa, Hayati
Julius Kambarage Nyerere katika fasihi
na uandishi bunifu kwa kuanzisha na
kuendeleza tuzo hiyo yenye hadhi ya kitaifa
na kusisitiza kuwa lengo ni kuendeleza
urithi wake na kuhamasisha kizazi kipya.

Akizungumza Aprili 13, 2026 katika hafla ya
utoaqji wa tuzo hizo, Prof. Mkenda ameeleza
kuwa Mwalimu Nyerere hakuwa tu kiongozi
wa kisiasa bali pia mtunzi mahiri wa fasihi
aliyetoa mchango mkubwa katika kukuza
lughanautamaduniwaKiswahili.Ameongeza
kuwa tuzo hizo zinahamasisha vijana na
wanafunzikujikitakatikauandishinaubunifu.

Aidha, Prof. Mkenda amemshukuru Rais
Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuidhinisha
matumizi ya jina la Mwalimu Nyerere katika
tuzo hizo, akibainisha kuwa hatua hiyo
inaendeleza historia na kuimarisha thamani
ya taaluma ya uandishi bunifu nchini.

Kwa upande wake, Katibu MkuuwaWizaraya
Elimu, Sayansi na Teknolojia, Prof. Carolyne
Nombo, amesema Serikali imetenga shilingi
bilioni 4.2 katika kipindi cha miaka minne
tangu kuanzishwa kwa tuzo hiyo kwa qjili
ya uendeshaji, uchapishaji wa vitabu na
utoaji wa zawadi kwa washindi. Amesema
uwekezaji huo umeongeza ari ya waandishi
na kuimarisha sekta ya uchapishaiji.
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Mwl. Abdilatif Abdalla
Mwandishi Nguli wa Vitabu

Prof. Adolf Mkenda
Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia
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Prof. Nombo ameongeza kuwa Wizara
inapanga kushirikiana na vyuo vikuu
na idara za fasihi kuendesha warsha
kwa waandishi chipukizi pamoja na
kongamano la kitaifa la uandishi bunifu
ili kuongeza hamasa ya uandishi. Pia
ametoa wito kwa Watanzania kuendeleza
utamaduni wa kusoma na kuandika vitabu.

Naye Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi
ya Elimu Tanzania (TET), Dkt. Anneth
Komba, amesema uandishi bunifu ni

nyenzo muhimu ya kufanikisha malengo
ya elimu, akieleza kuwa sera inalenga
kukuza stadi za kusoma, kuandika na
kuwasiliana kwa Kiswahili pamoja na
kujenga fikra makini kwa wanafunzi.

Kwa upande wake, mwandishi nguli Mwl.
Abdilatif Abdalla amesema uandishi bunifu
si anasa bali ni nyenzo ya kujenga fikra,
kuelewanakuibadilishajamii,hukuakisisitiza
umuhimu wa kuendeleza utamaduni wa
kusoma na kuandika ili kukuza maarifa na
maendeleo ya kijamii.
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Prof. Carolyne Nombo
Katibu Mkuu

Dkt. Anneth Komba

Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Elimu Tanzania (TET)
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