

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA**

Simu No. 025 2552357

Fax: 025 2552357

Mob: 0789663336/0713153162

0754777743

Email: tukuyutc@moe.go.tz



CHUO CHA UALIMU TUKUYU,

S. L. P. 554,  
**TUKUYU.**

**Kumb.Na.CCU/TKY/MGT/VOL.VIII/**

**Tarehe : 02 Julai, 2020**

**Ndugu .....**

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA  
DIPLOMA KWA MWAKA 2020/2021**

**1. Utangulizi**

Ninafurahi kukujulisha kwamba umechaguliwa na **Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia** kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR – TAMISEMI) kujiunga na mafunzo ya Ualimu ngazi ya **STASHAHADA (DIPLOMA)** katika chuo hiki kwa mwaka wa masomo **2020/2021. Ninakupongeza sana!**

Moto wa Chuo chetu ni **ELIMU NI KAZI.**

**1.2 Mahali Chuo Kilipo**

Chuo cha Ualimu Tukuyu kipo mkoani Mbeya, wilaya ya Rungwe, umbali wa **km 70** kutoka Mbeya Mjini. Chuo kipo Tukuyu Mjini, mtaa wa Msasani umbali wa **km 2** kutoka stendi kuu ya mabasi ya **TUKUYU**. Hali ya hewa ni ya baridi na mvua za mara kwa mara karibu mwaka mzima.

**1.3 Kuripoti Chuoni**

Unatakiwa kuripoti chuoni **tarehe 24.08.2020 bila kukosa** ili kuhudhuria mafunzo kabilishi (*Orientation Course*) yatakayoanza mara moja. Mwisho wa kuripoti chuoni ni tarehe **07/09/2020**. Iwapo utachelewa hutapokelewa na nafasi yako atapewa mtu mwingine.

**1.4 Mafunzo Yatolewayo Chuoni**

Chuo kinatoa mafunzo ya Ualimu **STASHAHADA MAALUMU YA SAYANSI, HISABATI na TEHAMA (SPECIAL DIPLOMA IN SCIENCE, MATHEMATICS AND ICT)**. Kila mwanachuo atasoma masomo kama alivyopangiwa na Wizara na masomo mengine ya Ualimu/Utaalamu. Maelezo zaidi yatatolewa wakati wa mafunzo kabilishi.

Katika kipindi chote cha mafunzo, kila mwanachuo atatakiwa kufaulu mazoezi ya darasani na mitihani mbalimbali itakayotolewa.

## 2. MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI

Unatakiwa kuja na Vitu/Vitambulisho vifuatavyo ambavyo utavionyeshwa wakati wa usajili;

### VYETI NA VITAMBULISHO

- Barua hii ya kuitwa chuoni
- Cheti cha kuzaliwa
- Vyeti **halisi** vya kidato cha **IV(Academic&LeavingCertificates)** na vyeti vingine ulivyosomea na vivuli vyake, nakala tatu kila kimoja .
- Kitambulisho chochote chenye picha na jina lako (mf. cha Mpiga kura)

#### a. ADA

Ada ya Mafunzo ni **Tshs.450,000.00** kwa mwaka. Fedha hizi zitalipwa kwenye Mfuko Mkuu wa Serikali baada ya kutengenezwa **Control Namb**er ya kulipia hapa chuoni.

#### b. MICHANGO

- i. Huduma ya kwanza (matibabu) **Tshs. 10,000.00** kwa muhula.
- ii. Usajili na kitambulisho **Tshs 20,000.00** inalipwa mara mojamwaka wa kwanza
- iii. Serikali ya Wanachuo **Tshs. 5,000.00** kwa mwaka
- iv. Kukodi godoro **Tshs 10,000.00** kwa muhula.
- v. Ukarabati **Tshs. 25,000.00** (kwa mwaka)
- vi. Elimu ya Michezo **Tshs 30,000.00** kwa mwaka.
- vii. Ulinzi **Tshs 30,000.00** kwa mwaka
- viii. Usafi, mazingira na elimu yakujitegemea **Tshs. 20,000.00** kwa mwaka
- ix. Gharama za mahafali mtajulishwa mwaka wa mahafali.

**JUMLA YA MICHANGO SHILINGI 150,000.00**

### **NB: UTARATIBU WA MAFUNZO KWA VITENDO PAMOJA NA GHARAMA ZAKE UTAUPATA UFIKAPO CHUONI**

#### **Muhimu:**

- (i) *Fedha za michango mingine* zilipwe benki ya **NMB** (Tukuyu TC General **A/C No. 6141000011**)
- (ii) Uje na *Pay-in -Slip Original* (**Siyo photocopy**) ikionesha kiasi kilicholipwa na yenye jina lako kamili.
- (iii) Usichanganye akaunti, wala fedha yako ya matumizi isiwekwe katika akaunti hizo.

(iv) **FEDHA TASLIMU HAITAPOKELEWA!**

c. **Ream moja A4 ya karatasi 500 nyeupe kwa mwaka**

### **3. SARE**

#### **Wanaume**

- **Suti** rangi ya bluu nyeusi (**darkblue**) angalia sampuli ya kitambaa (Suruali mbili na koti).
- Mashati mawili meupe ya mikono mirefu
- Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba na vya kufunika na soksi nyeusi
- Tai ndefu inayofanana na rangi ya suruali.
- Koti jeupe la maabara.

#### **Wanawake**

- Suti rangi ya bluu nyeusi (**darkblue**) angalia sampuli ya kitambaa (sketi mbili na koti)
- Mshono wa sketi uwe ni wa **solo isiyobana** yenye urefu wa sentimita 12 chini ya magoti.
- Mashati mawili meupe ya mikono mirefu.
- Viatu vyeusi vya kufunika, vya kamba na vyenye visigino vifupi na Soksi nyeupe.
- Skafu inayofana na rangi ya sketi.
- Koti jeupe la maabara
- **Kwa watakaovaa Hijab:** ivaliwe nusu kanzu nyeupe nzito, isiwe nyepesi (transparent), ushungi mweupe na koti la rangi ya bluu nyeusi (**darkblue**).  
(kwa mashono ya sare angalia ilivyo katika michoro na 1 & 2 zifuatazo)

**NB Sare (Suti) ya Chuo unaweza kushona ufikapo chuoni.**

**PICHA 1**

**PICHA 2**

#### 4. MAVAZI MENGINE MUHIMU

- i. Mavazi kwa ajili ya Michezo
  - **Track Suit** nyeusi au bluu nyeusi(darkblue)
  - Raba nyeupe na soksi zake
  - T-shirt rangi nyekundu au njano (isiwe na maandishi)
  - **T - Shirt yenye Nembo ya Chuo Tshs. 15,000.00 inapatikana chuoni**
- ii. **Mavazi mengine.**

Kwa wakati mwingine wowote utatakiwa kuvaa mavazi ya heshima na yenye maadili ya kiuahidi. **Mavazi ya kubana, jeans, kaptura (pensi) vimini, vitop na mavazi ya kufanana na hayo hayaruhusiwi.**

#### 5. MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA MALAZI

- Blanketi moja na shuka mbili (nyeupe), mto na foronya (nyeupe).
- Vyombo vya kulia chakula na ndoo.
- Dumu la kuhifadhia maji ya kunywa.

#### 6. MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA

- Madaftari makubwa ya kutosha (masomo kumi)
- Majalada matupu (flat files) kwa ajili ya mkoba wa kazi (Portifolio) kwa kila somo.
- Mihutasari miwili ya shule ya sekondari kwa masomo yako ya mchepuo.
- Vitabu viwili vya kiada (text books) kwa masomo yako ya mchepuo.
- Mathematical set na koti jeupe la maabara.

#### 7. MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA YA MWANACHUO

Unatakiwa kuzingatia yafuatayo kwa ajili ya ustawi wa afya yako kwa kipindi chote cha mafunzo :-

Uje na fomu ya afya (iliyoambatanishwa) ikiwa imejazwa kikamilifu na mganga wa hospitali /kituo cha afya kinachotambuliwa na serikali, ili kuthibitisha hali ya afya yako.

- Kwa wenye matatizo /mahitaji maalumu uje na uthibitisho wa daktari.  
**NB : Chuo hakitoi chakula maalumu (Special diet)**
- Uje na kadi ya **Bima ya Afya** kwa ajili ya matibabu yako yote. Chuo kinatoa huduma ya kwanza tu.
- Kwa wale ambao hawana Bima ya Afya watapaswa kujiunga na **Mpango wa bima ya afya kwa gharama ya tsh 50,400.00 kwa mwaka inayotolewa na Bima ya Afya ya Taifa.**

## 8. MWISHO:

**Ualimu bora huanzia chuoni**, hivyo, baada ya kusajiliwa utapitishwa katika Sheria na *Kanuni za Mwenendo Bora wa Mwanachuo* ambapo utatakiwa kujaza fomu maalum kuthibitisha kuwa utazifuata wakati wote wa mafunzo.

Kwa mawasiliano zaidi tumia namba za simu zilizoonyeshwa hapo juu.

Karibu sana!

.....

**Ubaya S. Suleiman**

**MKUU WA CHUO**

## NAKALA:

1. Katibu Mkuu,  
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  
Mji wa Serikali, Eneo la Mtumba,  
Mtaa wa Afya,  
S.L.P 10,  
**40479 DODOMA.**
  
2. Mthibiti Ubora wa Shule  
Kanda ya Nyanda za Juu  
S.L.P 92,  
**MBEYA.**  
Mwenyekiti wa bodi ya ushauri ya chuo  
S.L.P 993  
**MBEYA**

**GOVERNMENT OF TANZANIA**  
**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**  
**PART A:**

TO: The Medical Officer  
Tukuyu Teachers' College.

From: Principal

P.O. BOX 554, TUKUYU

.....  
.....

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teachers course.

- A: 1. (a) Eye – sight  
(b) Hearing  
(c) Speech  
(d) Venereal Diseases  
(e) Leprosy  
(f) Limbs  
(g) Epilepsy  
2. Neuroses  
3. Other serious diseases.

B: Blood Group

Date : .....

Signature.....

Official Stamp

\*\*\*\*\*

**PART B: MEDICAL CERTIFICATE.**

(To be completed by Government Medical Officer)

I have examined the above named student that he/she is physically fit/unfit and mentally \*fit/unfit for a full time teacher Education course.

- (a) Eye – sight.....
- (b) Hearing.....
- (c) Limbs.....
- (d) Speech.....
- (e) Leprosy.....

II. Neuroses.....

III. Other serious diseases.....

IV. pregnancy.....

Date:.....Signature.....

Official Stamp