

- 3.2.6. Onana na Mhasibu/Msarifu wa Chuo ili ukabidhi risiti za Ada na Michango uliyolipia Benki.
- 3.2.7. Onana na Boharia ili kukabidhi vifaa
- 3.2.8. Onana na Mratibu Taaluma ili upangiwe darasa.
- 3.2.9. Onana na Mwadili wa wanachuo ukaguliwe vifaa na upangiwe bweni. **NB:** Chuo hakitampokea na kumsajili Mwanachuo;
 - 3.2.9.1. Atakayekuja bila vyeti halisi (**Originals**). Aidha, kwa yeyote atayewasilisha vyeti visivyo halali hatua zitachukuliwa dhidi yake ikiwa ni pamoja na kupelekwa Polisi.
 - 3.2.9.2. Atakayekuwa hajakamilisha malipo ya Ada na Michango. Aidha, kwa wale wanaofadhiliwa na mashirika waje na vithibitisho vyao vyenye saina na muhuri wa shirika/idara husika.

4. MAHITAJI MUHIMU KWA WANACHUO

- 4.1. **SARE:** Wanaume na wanawake waje na mashati 2 ya mikono mirefu ya bluubahari na tai ndefu nyeusi. Mashati yawe marefu ili uweze kuchomekea vizuri yanapovalwa.
- 4.2. Wanaume waje na Suruali nyeusi 2 zenye marinda (Cerebration) na mifuko mitatu na mkanda mweusi wa ngozi wenye Bakozi ya saizi ya kati (Angalia picha).
- 4.3. Wasichana washone sketi 2 nyeusi kwa kutumia kitambaa cha suti, ziwe sketi za linda box mbele tu na ndefu za kuvuka magoti. Watakaotumia hijabu washone sketi nyeusi, shati/nusu kanzu na juba (vyote viwe vya bluubahari).
- 4.4. Koti la suti nyeusi linaloendana na suruali au sketi.
- 4.5. Unatakiwa kuwa na mavazi yasiyozidi **matano (05)** yenye heshima na hadhi yatakayotumika baada ya vipindi vya darasani. **NB:** Nguo za kubana, fupi, zinazoangaza, mipasuo kupita magoti, pensi nyanya, timberland, jeans na nyingine za aina hiyo haziruhusiwi Chuoni. Unatakiwa kuja na **begi dogo** la kuhifadhia vifaa na nguo zako.
- 4.6. Uwe na viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vya kutumbukiza kwa jinsi zote (Me/Ke). Soksi jozi 2 au zaidi **nyeupe** kwa wasichana na **nyeusi** kwa wavulana.
- 4.7. Uje na; Nguo za michezo: (a) Bukta za **blue** kwa wanaume na Sketi za solo rangi ya **dark blue** kwa wanawake. (b) Tracksuit zenye michirizi mweupe (Wanaume iwe ya rangi **nyeusi** na wanawake iwe ya rangi ya **njano**).
- 4.8. Aje na **T-Shirt moja** rangi ya **njano** yenye kora (Form Six). **NB:** Tembelea tovuti ya chuo www.mhondac.ac.tz kuona sampuli ya **Sare zote** za chuo.
- 4.9. Shuka nne au zaidi moja iwe **nyeupe isiyo na marembo yoyote**, mto na foronya nyeupe, Chandarua cheupe cha pembe nne chenye ukubwa wa futi nne kwa sita (ft4x6) kwani eneo hili lina mbu wengi.
- 4.10. File folder 2 kwa ajili ya kuwekea kumbukumbu binafsi na Rimu mbili (2) za Karatasi za A4, moja ya chuo na nyingine kwa matumizi yako binafsi.
- 4.11. Mathematical set, daftari kubwa 14 (Counter Book Quire Two Au Three) za kuanzia, rula ya futi moja, Kalamu na penseli za kutosha.
- 4.12. Aje na kadi ya bima ya afya NHIF na kama huna fanya utaratibu wa kuipata.

5. VIFAA BINAFSI

Vifaa vya chakula viwe vya bati au mfupa mgumu, ambavyo ni sahani, bakuli, kikombe, na kijiko (vyombo vya plastiki haviruhusiwi). Tochi, Mwamvuli, Galoni la kuhifadhia maji ya kunywa na ndoo ya kuogea. **NB:** Vyombo vya chakula, ndoo ya kuogea, daftari, kalamu, Rimu ya karatasi,

Tochi na Mwamvuli vinauzwa katika maduka yaliyopo karibu na chuo. Aidha, unatakiwa kuwa na fedha za kutosha kwa ajili ya matumizi yako binafsi.

6. ULIPAJI WA ADA NA MICHANGO

Unapofika chuoni utatakiwa kutoa risiti mbili za malipo ya Ada na Michango kama ilivyofafanuliwa hapa chini;

Na	AINA YA MCHANGO	KIASI KWA MWAKA
1.	Ada ya Mafunzo	450,000/=
2.	Serikali ya Wanachuo	5, 000
3.	Huduma ya kwanza	10,000
4.	Usafi na mazingira	20,000
5.	Kukodisha godoro	10,000
6.	Usajili na Kitambulisho kwa wanachuo wa mwaka wa kwanza tu	20,000
7.	Michezo	30,000
8.	Ulinzi	30,000
9.	Ukarabati	25,000
JUMLA		600,000

Piga simu namba **+255752880668**, **+255714686529**, **+255755489475** au **+255653245339** kukiomba chuo kikutengenezee na kukupatia **Control Number** ili kulipa benki **Ada ya Tsh450,000**. Fedha ya **Michango Tsh 150,000** kwa mwaka ilipwe katika benki ya NMB kwenye akaunti namba **22001100005**, jina la akaunti ni **Mhonda Teachers' College**. **N.B: (i)** Pesa taslimu **haipokelewi** chuoni. **(ii)** Malipo ya Ada na Michango yote hapo juu inaweza kulipwa katika **awamu mbili** kwa mwaka. Aidha, fedha za matumizi binafsi ya mwanachuo zisiwekwe kwenye akaunti hiyo hapo juu kwani akaunti za serikali haziruhusiwi kuweka au kutoa fedha za matumizi binafsi ni vema mwanachuo akafungua akaunti yake binafsi.

7. UTHIBITISHO WA AFYA

Unapaswa kupimwa afya yako kabla ya kufika Chuoni na daktari yeyote wa Hospitali inayotambuliwa na Serikali. Iwapo utakuja bila uthibitisho wa daktari udhuru wowote hautapokelewa. Kama unatumia dawa maalum kulingana na maradhi yako uje na dawa zako. Chuo kinatoa matibabu ya huduma ya kwanza tu. Fomu ya kupimwa afya yako inapatikana kwenye tovuti ya chuo. Aidha, matibabu yoyote ya mwanachuo **yanagharimiwa na mzazi/mlezi**. Hivyo, mwanachuo anatakiwa aje na kadi yake ya Bima ya afya ya **NHIF**.

8. CHAKULA

Chuo kinatoa Chakula lakini hakitoi chakula maalumu (**Special Diet**) kwa Mwanachuo yeyote.

9. SHUGHULI ZA NJE.

9.1. **Uzalishaji Mali:** Katika jitihada za kuendeleza Elimu ya kujitegemea, Chuo kina miradi mbalimbali inayoendeshwa na Wanachuo wenyewe. Kila Mwanachuo atapaswa kushiriki kikamilifu katika shughuli za uzalishaji na ujenzi wa Taifa.

9.2. **Utunzaji wa Mazingira na Mali za Chuo:** Ufikapo Chuoni utagawiwa eneo la kutunza.

Ni matarajio yetu kwamba utatunza Majengo na Mazingira ya Chuo kulingana na maelekezo utakayopewa. Utawajibika kutunza mali ya umma utakayokabidhiwa na Chuo na ya kwako binafsi. Ukipoteza au kuharibu mali hiyo utalazimika kulipa.

10. SHERIA ZA CHUO

Utapaswa kufuata sheria, kanuni na taratibu zote za chuo kwa muda wote wa mafunzo, sheria hizo zinapatikana kwenye tovuti ya chuo ambayo ni www.mhondac.ac.tz.

11. KUFUNGUA CHUO

- 11.1. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe **01/10/2020**.
- 11.2. Masomo yataanza rasmi tarehe **07/10/2020**. Hakikisha unaingia darasani kwa tarehe hiyo bila kukosa.
- 11.3. Mwisho wa kuripoti chuoni ni tarehe **14/10/2020**.

12. MOTTO WA CHUO

ELIMU ILETE USAWA WA BINADAMU.

13. DIRA YA CHUO

“Kuandaa Walimu Walio Bora, Wazalendo, Wenye Maadili, Wanaojali Jinsia, Haki na Wajibu, Kwa Kutumia Miundo Mbinu Thabiti Kwa Kuzingatia Mahitaji ya Jamii na Taifa”

14. DHAMIRA YA CHUO

“Chuo kuwa Chachu ya Mabadiliko Chanya Kitaluma, Kitalam na Kimaadili kwa Kuchochoea Ubunifu, Udadisi, Utafiti na Kuthubutu Kutenda ili Kuiwezesha Jamii Kukabiliana na Changamoto Zitokanazo na Mabadiliko ya Sayansi na Teknolojia katika Kuleta Mabadiliko Endelevu Ifikapo 2022”

**JUMUIYA YA CHUO INAKUKARIBISHA CHUONI MHONDA
KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU MHONDA**

.....

**Lucas W. Samwel
MKUU WA CHUO**