

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

---

**WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NATEKNOLOJIA**

---

**MAOMBI YA KUTAKA KUWA MWENYE SHULE**

---

(Sheria ya Elimu Na.25 ya 1978 kifungu 16)

Kwa: Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia  
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia  
**DAR ES SALAAM.**

k.k. Katibu Tawala wa Mkoa

**KIFUNGU “A”** (Ijazwe ikiwa Mwombaji ni mtu binafsi)

1. Jina kamili la Mwombaji .....
2. Kazi/Shughuli ya Mwombaji .....
3. Anuani ya mwombaji (i) ya kazi .....
- (ii) ya nyumbani/makazi .....
4. Majina kamili na Anwani za Wadhamini watatu:
  - (a) Jina kamili .....
  - Kazi/Shughuli ya mdhamini .....
  - Anwani .....
  - Saini .....
  - (b) Jina kamili .....
  - Anwani .....
  - Saini .....

- (c) Jina kamili .....
- Anwani .....
- Saini .....

**KIFUNGU “B”**

Ikiwa mwombaji ni Shirika au Jumuiya sehemu hii ijazwe na Afisa aliyeruhusiwa.

- 5. Jina la Afisa Mwakilishi .....
- 6. Cheo chake katika Shirika/Jumuiya .....

  - (a) Jina la Shirika/Jumuiya .....
  - (c) Namba ya kusajiliwa ..... Tarehe .....
  - Chini ya Sheria .....

- 7. Anwani ya Shirika .....

  - (a) Mahali liliposajiliwa .....
  - (b) Ikiwa Shirika au Jumuiya haikusajiliwa kwa mujibu wa sheria yoyote ya Tanzania, maelezo yaandikwe hapa kuhusu hali halisi. Madhumuni ya muundo wa Shirika au Jumuiya hiyo:

- 8. Kusudi la kutaka kuwa na shule .....
- .....
- .....
- .....

**KIFUNGU “C”**

(Ijazwe na Mwombaji)

- 9. Habari zinazohusu shule:
  - (a) Aina ya shule inayotarajiwa kuanzishwa .....
  - (b) Michepuo au fani za mafunzo .....
  - .....
  - (c) Mahali shule inakotarajiwa kuanzishwa .....
  - .....

(d) Kiasi cha fedha zilizotengwa kwa ajili ya kujenga na kuendesha shule hiyo  
(Uthibitisho uambatishwe)

(e) Njia ya kupata fedha za kuendesha shule .....  
.....  
.....

10. Ikiwa Mwombaji aliwahi kukubaliwa kuwa Mwenye Shule, Namba na tarehe ya  
rejea ya kibali cha Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia.....

.....

11. Uthibitisho wa Mwombaji

(a) Ninao/sina uwezo wa kujenga na kudumisha majengo yote yanayohitajiwa  
kwa shule ya aina hiyo.

(b) Ninao/sina uwezo wa kununua na kudumisha vifaa na samani zote  
zinazotakiwa katika shule.

(c) Ninao/sina uwezo wa kutunza fedha za shule na kusimamia matumizi bora  
kwa manufaa ya shule.

(d) Najua kuwa kukubaliwa kuwa Mwenye shule hakunipi haki ya kutegemea  
misaada ya Serikali au Shirika lolote.

Jina kamili .....

Cheo ..... Saini .....

**KIFUNGU “D”**

Uamuzi wa Mamlaka ya Elimu ya Wilaya/Mji/Manispaa ya ..... katika kikao  
halali cha tarehe ..... na amependekezwa/hakupendekezwa kuwa  
Mwenye Shule tarehe .....Afisa Elimu waWilaya/Mji/Manispaa/Jiji

Jina kamili .....

Mhuri ..... Saini .....

**KIFUNGU “E”**

Maoni ya Afisa Elimu wa Mkoa/Jiji .....

.....

Tarehe ..... Afisa Elimu wa Mkoa/Jiji

Jina kamili .....  
Saini .....  
Mhuri .....

**KIFUNGU “F”**

(Mapendekezo ya Kamishna wa Elimu)

Nakubali/Sikubali awe Mwenye Shule

Sababu .....  
.....  
.....

Tarehe ..... ..

**Kamishna wa Elimu**

**KIFUNGU “G”**

Uamuzi wa Waziri

Nakubali/Sikubali awe Mwenye Shule

Tarehe ..... ..

**Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia**