WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA.
an CHUO CHA UALIMU VIKINDU
e ) S.L.P.16268, Dar es Salaam.

Barua pepe: vikindutc@gmail.com
1 +255 754752950/0645137237

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU MWAKA WA MASOMO 2026/2027

1.0. UTANGULIZI

Chuo c_ha Ualimu Vikindu ni miongoni mwa vyuo vya ualimu vya Serikali vilivyo chini ya Wizara ya Elimu,
Sgyan3| na Teknolojia na kinapatikana mkoa wa Pwani, Wilaya ya Mkuranga katika Kijiji cha Vikindu jirani na
Wilaya ya Temeke kupitia barabara ya Kilwa. Chuo kinatoa kozi ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi
mchepuo wa sayansi ya jamii (kwa kutumia lugha ya Kiswahili) muda wa mafunzo ni Miaka miwili (2)
pamoja na Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi Kwa njia ya Masafa kwa Muda wa mafunzo wa Miaka

Mitatu (3).

14.  Kuchagulikuwa kujiunga

Ninayofuraha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi

KAHIKA KOZI Y2 cvvvoveerevsererne e sessassssass st sms s s s smss s s
1.2. KUFUNGUA CHUO

kwa muda wa miaka .........

Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 17/08/2026. Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe husika kwa kuwa masomo

yataanza mara moja. Fika chuoni na vitu vyote vinavyohitajika ili uweze kusajiliwa.

1.3. NAMNA YA KUFIKA CHUONI.

Panda usafiri wowote utakao kufikisha Vikindu, kisha Shuka na fuata maelekezo ya bango la Chuo na Shule

ya Msingi Vikindu, kiasi cha mita 800 hivi toka barabara kuu.

14. MUHIMU
Ni vema kufika chuoni mape
200 asubuhi hadi 10:30 Jioni kwa tarehe zilizopangwa.

1.5. DIRA YA CHUO
Kuunganisha jitihada za wadau ili kuwezes

teknolojia ili kujenga jamii iliyo bora.

1.6.  DHAMIRA YA CHUO

Kuandaa walimu mahiri watakaoshiriki kuleta badiliko chanya kwa jamii ya kitaifa na Kimataifa.

17. MOTTO WA CHUO- ELIMIKA UKAELIMISHE

ma kabla ya saa 10:00 jioni. Mwanachuo atapokelewa na kusajiliwa kuanzia saa

ha maadili na taaluma katika ufundishaji Kwa kuzingatia ubunifu na
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2.0. MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI
2.1, Vyeti na vitambulisho
Ufikapo chuoni ripoti ofisi ya usajili ambapo utaonyesha:-
o Fomu ya maelekezo ya kujiunga na Mafunzo.
e Vyeti halisi (Original) vya kidato cha nnelsita, (Result slip) kwa wale ambao vyeti havijatoka) Pamoja na vyeti
hivyo toa vivuli (photocopies) kwa matumizi ya ofisi.
o  Iwapo umefanya mtihani wa kidato cha nne/sita kwa zaidi ya mkao mmoja njoo na vyeti vyote Pamoja na vivuli vyake.
o  Cheti cha kuzaliwa (Original Birth Certificate) na kivulichake.
¢ Leaving certificate (Original) na kivulichake.
o Stakabadhi za malipo ya Ada na Michango ya Ek ulizolipia benki (Pay in slip).
¢ Picha mbili (2) passport size
e  Cheti halisi (Original) cha Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali au msingi na kivuli chake.

a) Kama huna vyeti tajwa usile kwani hutapokelewa kwa kukosa viambatisho hivyo muhimu.

b) Fomu ya kupimwa na Daktari wa serikali (medical Examination certificate) imeambatishwa (kwa wanachuo wa kozi ya
Astashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi miaka miwili tu). Baada ya kuonyesha vitu vyote vilivyo tajwa hapo juu
utaelekezwa ofisi ya Mhasibu na risiti zako ili usajiliwe rasmi. Huna haki ya kupata huduma ya chuo bila kulipa ada na
michango Uliyoagizwa.

2.2.  Adanamichango
a) Ada ya Mafunzo kwa kozi zote ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka. Ada ilipwe kwa kutumia ‘control Number
ambayo kila mwanachuo atapewa na mhasibu. Namba ya simu ya mhasibu wa chuo ni 0718614915 au
0755764115. Usisahau kuandika Jina lako kamili
i, Michango kwa wanachuo wa Astashada ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa miaka miwili:-

SIN | MCHANGO KIASI MAONI

1 Serikali ya wanachuo 5,000/= Kwa mwaka

2 Huduma ya kwanza 10,000/= Kwa mwaka

3 Usafi na mazingira 20,000/= Kwa mwaka

4 Kukodisha godoro 10,000/= Kwa mwaka

5 Usajili na kitambulisho 20,000/= Kwa mwaka wa kwanza tu
6 Michezo 30,000/= Kwa mwaka

7 Ulinzi 30,000/= Kwa mwaka

8 Ukarabati 25,000/= Kwa mwaka

JUMLA 150,000/=

ii.  Michango kwa wanachuo wa Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa njia ya masafa
Mchango wa fedha za uendeshaji wa mafunzo ya masafa ni Tshs 150,000.00 kwa mwaka

Fedha za Michango yote zilipwe Katika tawi lolote la NMB Ac/No.22801000002, Jina la akaunti ni Vikindu TC Miradi ya Elimu
na Kujitegemea. Andika jina lako kamili.
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2.3. SARE kwa wanachuo wa kozi ya

miaka miwili
v WAVULANA- Suruali mbili (2) nyeusi,
(m§hono umeambatishwa).
(Angalia mchoro hapo chini)

Shati mbili kwa wote light blue

AN

Mashati yanapatikana kwenye ma
shilingi 17,000/=kwa kila shati. Nj

Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa

WASICHANA - Sketi mbili (2) nyeusi
(mshono umembatishwa)

Sketi iwe ndefu, urefu uishie kati ya
magoti na kisigino. Sketi hii haina Linda
nyuma wa mpasuo. Sketi zinapatikana
kwenye maduka yaliyo karibu na chuo
kwa gharama ya shilingi 17,000/= kwa
kila sketi. (Angalia mchoro hapo chini).

. Mbele

* mikono mirefu.
duka yaliyo karibu na chuo kwa gharama ya
00 na fedha kwa maelekezo zaidi (hiiinaondoa

hali ya kutofautiana kwa rangi za mashati).

Tai ndefu nyeusi.

Soksi nyeusi wote.

na fedha taslim).

AN N N R

NGUO ZA MICHEZO
Track suit nyeusi yenye u
Bukta nyeusi moja.

Raba za michezo.

SN

NB:-Mwanachuo anunue na aje navyo.

T-shirt moja nyeupe isiyo na kola.

Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kisigino kifupi (wote) uje navyo.
Koti jeusi mikono mirefu wote (uje nalo).

T-shirt yenye kola na nembo ya chuo Tshs. 15,000/= inapatikana chuoni (Njoo

Kitambaa cheusi (Hijab) waumini tu, kisiwe na urembo.
NB:-Pasi za umeme haziruhusiwi.

tepe mweupe. (Track trouser & track jacket)

2.4. MAHITAJI MUHIMU KWA AJ ILI YA MALAZI
v Unatakiwa kuja na shuka mbili za rangiya Light blue.

v Ndoo ndogo ya kuogea na
v Mto mmoja.
v

Chandarua nyeupe y& pembe nne.

2.5. CHAKULA
Chuo kinatoa chakula. Unat

galoni nyeupe ya lita tano ya maji ya kunywa.

akiwa kuja na vyombo vya chakula (sahani, kikombe,

Bakuli na kijiko). Chuo hakitoi chakula maalum.
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U 3.0. ) MAHITAJ I YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA
natakiwa kuleta vifaa vyote vya taaluma ikiwa ni pamoja na madaftari 14, kalamu za wino,

Fv??aslsgéuli‘il\,&)_mkebe wa hisabati, ream (photocopier paper) na begi la kubebea madaftari

4.0. MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA YA MWANACHUO
Chuo hakina zahanati, matibabu ya huduma ya kwanza yanapatikana chuoni. Ukitakiwa
k}mblwa nje ya chuo, gharama za vipimo ni kwa mwanachuo. Kwa mwanachuo asiye na
kitambulisho cha Bima ya Afya anapaswa kuchangia Tshs. 50,400/= ili aweze kupata
huduma ya matibabu kwa muda wa mwaka mmoja. (Akiwa na miaka 21 aje na kitambulisho
cha Taifa au namba ya NIDA). Fedha hizi zilipwe moja kwa moja kwa Mhasibu wa chuo na

fitapelekwg NHIF Kibaha. Bima ya Afya ni lazima kwa kila mwanachuo. Alete picha moja (1)
passport size.”

5.0. SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO
Mwanachuq aﬁkap-o chuoni, atapitishwa kwenye sheria na taratibu za chuo (College rules
and regulations). Vilevile atapewa fomu ya kujaza ili kukubaliana na taratibu hizo.

6.0. USAFIRI WA KUJA CHUONI NA KURUDI LIKIZO
M\yanachuo anatakiwa kugharamia nauli ya kuja chuoni na kurudi nyumbani wakati wa
likizo. Chuo kikifungwa, kila mwanachuo anapaswa kurudi nyumbani.

7.0. MUHIMU
Tafadhali soma kwa makini maelezo haya kwa utekelezaji. Chuo hakipo tayari kwa
usumbufu wowote. Aidha, stakabadhi halisi za malipo yote ziletwe chuoni kukatiwa risiti. Ni
muhimu ikaandikwa jina la mwanachuo. Kumbuka kutochanganya ada na michango katika
akaunti moja. Kila malipo yana akaunti yake.

8.0. MWISHO
Uongozi wa chuo unakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja chuoni. Ni
matumaini yetu utazingatia kanuni, taratibu na sheria ili lengo litakalokuleta chuoni liweze
kufikiwa.

FLIMIKA UKAELIMISHE

KARIBU SANA CHUONI VIKINDU

BHREWAsSc

FREDSON .F.URASSA

KAIMU MKUU WA CHUO
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GOVERNMENT OF TANZANIA

Part ‘A’

To the Medical officer Principal,
........................... Vikindu Teacher s’ College
........................... P.0. BOX 16268
........................... Dar es Salaam.

R IVIT./MIS « IMIESS & v evenreneneneneseesesessnsnsnseeessnsosessssssessasanonsasnensscescss

(Full name )
Please examine the above named to his/her physical and mental fitness for a full time teacher training
course. The examination should include the following categories (I-I1I) each category or subcategory of
which will render the applicant ineligible in case of defect. Pregnancy /category IV will also render also
render a girl candidate ineligible for the course.

I. (a) Eye sight (e ) Venereal diseases

(b) Hearing (f) Leprosy

(c) Speech (g) Epilepsy "

(d) Limbs (h) Typhoid \}‘"’ W
I1. Neuroses W <
[1L. Other serious diseases. \\‘>° O \Syi o
IV. Pregnancy (‘:b{ > V‘ r_.,?~\'
NB: The applicant will not be admitted unless this form is dully filled. _\\"o _ SR

RS

Date:... @8 ( 0@ ’ZO?’Q’ Signaturew\«\@l

PART B: MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a Government Medical Officer)
I have examined the above named and consider that He/She is physically fit/ unfit and mentally fit/unfit to
a full time teacher course. _
L (2) EYE SIGHE. . caovveesessisesis et s

(B) HEBIINE 11ovoveveeevenssnssisssassssnsis st ses bbbty
() SPBECH. 1vveercvtresrarrtsatsbsss s e S e

(£) LIIOSY. cvsivs veaneassersssus passonssas st3 100 st o0 s hasas s srasmisssassisans smtstusdanssisicosse
(2) BPIIBPSY. covsvssssssaeaurinisusssssssessassnssssbanssas sttasusnssoseessustasinsentinnsssnnensnicss
(1) TYPROT 53553 v sinans s ansessnssons 5103 k0niwa s g honass S0 s sows s st ienns s

1. TIEUROSES. s 6 v s i SHRF R i ames 345 9501005 WATCRS SRS o S piSifibecsi o S Ty
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