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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 
CHUO CHA UALIMU TARIME 

 

 

 MKOA WA MARA 

 

Simu Na: 0756205420/0769828593 

                 0782996655/0763783223. 
) Barua Pepe:   tarimetc@moe.go.tz. 

 
 

 

S.L.P. 199 

TARIME. 

TANZANIA 

   

 

Kumb. Na. CCU/TRM/MU/26/Vol.II/2026     Tarehe: 04/06/2026 

Bw/Bi. ………………………………………  

 

 

YAH:  MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA 

STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA MSINGI, KATIKA FANI YA SANAA NA 

MICHEZO MWAKA WA MASOMO 2026/2027 KWA NJIA YA KAWAIDA  

(MIAKA 2) NA KWA NJIA YA MASAFA (MIAKA 3 HADI 4) 

 

1. UTANGULIZI 

Napenda kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na mafunzo ya ualimu ngazi ya stashahada ya 

ualimu katika fani ya sanaa na michezo. Ninakupongeza sana kwa kuchaguliwa. Unatakiwa kuwasili 

chuoni tarehe 13/07/2026 bila kuchelewa. Nasisitiza kuwa ukiripoti baada ya tarehe 27/06/2026 

hutapokelewa. Kwa wale watakaosoma kwa njia ya masafa mnatakiwa kujisajili pia kwa tarehe hizo. 

Wasiliana na namba za simu zilizopo kwenye maelekezo haya utapata ufafanuzi zaidi.   

 

2. MAHALI CHUO KILIPO 

Chuo cha Ualimu Tarime kipo katika wilaya ya Tarime, Mkoa wa Mara. Ukipanda basi kutoka Mwanza 

au Musoma unaweza kushuka Buhemba au Tarime Mjini. Vituo vyote viwili ni jirani sana na chuo na 

nauli ya pikipiki ni Tshs. 2000/=, bajaji Tshs 1000 na tax Tshs 4,000/= 

 

Kauli mbiu ya chuo ni: “Kutoa Mwalimu Bora”. Mara baada ya kusoma barua hii, fanya maandalizi 

kikamilifu ili uweze kuripoti chuoni kwa wakati. Baada ya kuripoti na kutimiza masharti utasajiliwa na 

kupangiwa darasa /mkondo (stream). Kwa wale wa njia ya masafa utaelekezwa namna ya kujisajili kwa 

kuwasiliana na namba za msajili (0769 828593, 0756205420) 

 

 

 



Page 2 of 8 

 

 

3. MAHITAJI YA CHUO KWA AJILI YA USAJILI 

 

A: UTHIBITISHO WA VYETI KWA WANAOSOMA KAWAIDA 

Shughuli ya kwanza wakati wa kusajiliwa itakuwa ni kuhakikisha sifa za kitaaluma kutokana na vyeti 

utakavyowasilisha.  Kwa hiyo ni lazima uoneshe vyeti vifuatavyo: -  

 

(i) Kwa wale waliomaliza kidato cha sita mwaka 2026 waje chuoni na original results slips za 

mwaka huo. Kwa wale waliomaliza kidato cha sita kuanzia mwaka 2025 kurudi nyuma, waje na 

vyeti vyao halisi.  

(ii) Kwa wale waliohitimu mafunzo ya ualimu ngazi ya cheti 2026 waje na original result slip na 

waliomaliza chuo nyuma ya mwaka 2026, waje na vyeti vyao halisi. 

(iii) Njoo na cheti cha kidato cha nne 

(iv) Njoo na cheti cha kuzaliwa. 

(v) Njoo na folder file 01 kwa ajili ya kutunzia nyaraka zako 

 

 

B. UTHIBITISHO WA VYETI KWA WANAOSOMA KWA NJIA YA MASAFA 

 

a) Utawasilisha cheti cha kidato cha nne 

b) Utawasilisha cheti cha kuzaliwa. 

c) Utawasilisha cheti cha ualimu ngazi ya Astashahada. 

 

C: ADA KWA WANACHUO WOTE 

(a) Ada ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka kwa wanachuo wote 

(b) Ada hii inaweza kulipwa kwa mkupuo mmoja au Tshs. 225,000/= kwa kila muhula 

unapoanza. 

(c) Ada inalipwa kwa kutumia control number utakayopewa na Mhasibu wa Chuo mwenye 

namba 0755308808. Kwa mawasiliano zaidi tumia namba za simu zilizopo kwenye fomu hii 

ya kujiunga. 

(d) Hairuhusiwi kulipa ada kwa kulimbikiza yaani kidogo kidogo.  

 

 N.B.  Ada hii isilipwe kwenye akaunti inayoonekena kwenye hii fomu 
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C: 1 MICHANGO KWA WANACHUO WANAOSOMA KWA NJIA YA KAWAIDA (MIAKA 2) 

(a) Huduma ya kwanza Tshs 10,000/= kwa mwaka. 

(b) Usajili, kitambulisho na leaving certificate Tshs 20,000/= inalipwa mara moja kwa mwaka wa 

kwanza tu. 

(c) Serikali ya wanachuo Tshs 5,000/= kwa mwaka. 

(d) Kukodisha godoro Tshs 10,000/= kwa mwaka. 

(e) Ulinzi Tshs 30,000/= kwa mwaka. 

(f) Ukarabati Tshs 25,000/= kwa mwaka. 

(g) Usafi na mazingira Tshs 20,000/= kwa mwaka. 

(h) Michezo Tshs 30,000/= kwa mwaka. 

(i) Bima ya afya Tshs 50,400/= kwa mwaka ni kwa wale ambao hawana bima.  

(j) Tshirt ya chuo Tshs 15,000/= (zinapatikana chuoni) hulipwa mara moja tu 

 Jumla ya michango yote ni Tshs 215,400/= 

 Michango ilipwe kupitia Akaunti Namba: 30401000008 yenye jina la Tarime Teachers 

College iliyopo katika Benki ya NMB Tarime. Tumia jina la mwanachuo unapolipia.  

 

C. 2 MICHANGO KWA WANACHUO WANAOSOMA KWA NJIA YA MASAFA 

(MIAKA 3 HADI 4) 

i. Usajili na kitambulisho   20,000 

ii. Huduma ya kwanza    10,000 

iii. Serikali ya wanachuo    5,000 

iv. Ufuatiliaji na uendeshaji wa mafunzo  40,000 

v. Michezo     30,000 

vi. Vifaa vya usafi    20,000 

vii. Ukarabati     25,000 

JUMLA YA MICHANGO NI    150,000/= 

 

D: SARE ZA WANACHUO WANAOSOMA KWA NJIA YA KAWAIDA 

 

(a) WASICHANA 

(i) Mashati 2 rangi ya light blue mikono mirefu. 

(ii) Neck - tai dark blue na nyeusi 
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(iii) Sketi ya dark blue moja na nyeusi moja - ziwe na rinda box bila mpasuo, ziwe na belt 

la nchi (2) ndefu mpaka chini. 

(iv) Koti la suti dark blue na  nyeusi 

(v) Viatu - vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu vya kufunga kwa kamba jozi (2). 

(vi) Socks – stocking nyeupe jozi (2). 

(vii) Nywele - zisukwe mtindo wa utii wa roda kuanzia 5 – 8 au kunyoa nywele fupi, au 

kufunga kwa nyuma. 

 

(b) WAVULANA 

(i) Shati 2 rangi ya light blue yenye mikono mirefu 

(ii) Tai ndefu ya dark blue na nyeusi (mvao uwe wa kawaida kukaribia kitovu  

(iii) Suruali ya dark blue na nyeusi zisiyo bana na zivaliwe kawaida ukubwa wa 

miguu ni inchi 18 (suruali ya mtepesho na “modo” ni marufuku kwa mwalimu). 

(iv) Koti la suti dark blue na jeusi  

(iv)    Viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa kwa kamba na soksi nyeusi au dark blue   

jozi mbili (2). 

(v)  Nywele fupi za kawaida (hairuhusiwi kunyoa kipara).  

 

(c) WASICHANA WA KIISLAMU 

Sare ya chuo ni dark blue na nyeusi katika sketi, na shati ni light blue. (hijabu ifuate rangi ya 

sare ya chuo).  

 

 

 

MUONEKANO WA 

SKETI NA SURUALI 
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E: MAELEKEZO YA SARE ZINGINE KWA WANACHUO WANAOISHI CHUONI 

(a) Njoo na mahitaji yafuatayo pamoja na maelekezo yote yaliyoainishwa hapo juu: -  
  

 WAVULANA 

(i) Truck suit rangi ya light blue na bukta jozi moja ya bluu. 

(ii) Socks stoking jozi mbili za bluu. 

(iii) Raba za michezo ukizingatia kuwa unasomea sanaa na michezo.  

(iv) T shirt nyeupe za michezo za kuvaa ndani ya tracksuit 

 

 WASICHANA 

(i) Truck suit rangi ya light blue. 

(ii) Sketi (solo) jozi mbili rangi ya light blue fupi kwa ajili ya michezo. 

(iii) Viatu raba jozi mbili. Ni lazima kwani kozi yako ni sanaa na michezo. 

(iv) Stoking jozi mbili. 

(v) Tshirt nyeupe za kuwalia ndani ya tracksuit 

 

F: MAHITAJI KWA AJILI YA MALAZI NA MAZINGIRA 

 Chuo kinakodisha magodoro kwa watakaowahi. Endapo mwanachuo atachelewa 

 kuripoti na kukosa godoro atalazimika kununua godoro lake.  

 Shuka mbili (2): Moja ya rangi ya pinki na nyingine ya rangi bluu. 

 Blanketi kwasababu ni mazingira ya baridi japo sio kali sana. 

 Neti nyeupe ya kujikinga na mbu kwasababu huku kuna mbu 

 Ndoo ya lita 20, bakuli, sahani, kikombe  na kijiko. 

 Wasichana waje na squeezer moja kwa ajili ya kusafisha eneo lako, na wavulana reki 

yenye mpini kwa ajili ya usafi wa kiunga utakalopewa.  

 

G: MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA 

 Madaftari yasiyopungua 12 makubwa (quire 2 au 3).  

 Kalamu za kutosha kwa ajili ya kuandikia (bluu au nyeusi).  

 Ream moja (01) ya karatasi za A4 aina ya Double A.  

 Ada ya mtihani wa Taifa Tshs 50,000/= (hii italipwa mara moja kwa miaka yote ya 

 mafunzo). 
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 Picha mbili za passport size za hivi karibu. 

 

4. ZINGATIA PIA YAFUATAYO 

(i) Chuo hakitoi chakula maalumu (special diet kwa wenye changamoto binafsi). 

(ii) Pima afya yako kikamilifu kabla ya kuja chuoni. (katika hospitali ya serikali) 

(iii) Ikibainika kuwa cheti chako cha taaluma kimepatikana kwa udanganyifu hatua kali za kisheria 

  zitachukuliwa dhidi yako. 

 

NB:  Wanachuo watakaosoma kwa njia ya masafa hawatakuwa na sare maalumu. Kutakuwa na 

nyakati za kukutana ana kwa ana chuoni na kuna wakati njia ya kielektroniki itatumika. Hivyo 

maelekezo mengine mtayapata wakati mkiendelea na mafunzo kwa njia ya masafa. Kwa mawasiliano 

zaidi piga namba za simu zifuatazo: 0769 828593, 0756205420, 0783173397 au 0763783223. 

 

Karibu Sana Chuo cha Ualimu Tarime.  
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

GOVERNMENT OF TANZANIA 

 

PART A: 3     

                                                                                                         From:    Principal,  

Tarime Teachers College, 

P.O. Box 199,    

TARIME.                

                                                             

To: Medical Officer, 

………………………………….. 

………………………………….. 

………………………………….. 

  

Mr. /Mrs./Miss……………………………………………………………………………. 

                                                                   (Name in -Full) 

 

Please examine the above named as his/her physical and mental fitness for a full time Teacher Training 

Course. The examination should include the following categories (I-III) each category of which will 

render the applicant ineligible in case of defect. Pregnancy (category IV) will render a girl’s candidate 

ineligible for the course. 

 

A:1     a) Eye Sight 

           b) hearing  

           c) Speech 

           d) Venereal diseases 

           e) Leprosy 

           f) Limbs 

           g) Epilepsy 

2. Neuroses 

3. Other serious diseases 

4. Pregnancy 

5. Ulcers 

B: Blood Group 

 

Yours faithfully, 
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PART B: MEDICAL CERTIFICATE 

To be completed by a Government Medical Officer 

 

 

 I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for a fulltime 

Teachers Training Course. 

 

I      a) Eye Sight………………………………… 

        b) hearing …………………………………. 

        c) Speech………………………………….. 

        d) Venereal diseases………………………. 

        e) Leprosy…………………………………. 

        f) Limbs…………………………………… 

        g) Epilepsy………………………………… 

 

II. Neuroses……………………………………………. 

 

III. Other serious diseases………………………………. 

 

IV. Pregnancy……………………………………………. 

 

V. Ulcers…………………………………………………. 

 

B: Blood Group…………………………………………. 

 

Name ………………………………………………………. Designation…………………………..…. 

 

Signature …………………………………………….…….  Date …………….………………………. 

                                                                                              

 

Official Stamp 

 

                                                                                                   
 

 

 


