
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

Anuani ya simu:  0755733983 

Email: tandalatc@moe.go.tz 

Email: tandalatc@gmail.com 

Tovuti: www.tandalatc.ac.tz  

Unapojibu tafadhali taja: 

 

Chuo cha Ualimu Tandala, 

S.L.P 377, 

 NJOMBE: 

TANZANIA: 

Kumb. Na.TTC/UW/17/150                                                  10. 06. 2026 

 
 Ndugu ………………………………. 
 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA STASHAHADA YA 

UALIMU ELIMU YA MSINGI 2026/2027.  

 

UTANGULIZI 

 

Tunakupongeza kwa kuchaguliwa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia ili kujiunga na 

Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu  Elimu ya Msingi katika Chuo cha Ualimu Tandala.  

 

MAHALI CHUO KILIPO NA NAMNA YA KUFIKA 

 

Chuo kipo katika kijiji cha Tandala Wilayani Makete (Mkoa wa Njombe) umbali wa kilometa 86.6 

toka Njombe Mjini. Ukifika Njombe panda mabasi yanayoelekea Ikonda. Ukifika Ikonda telemka 

katika kituo cha mabasi ulizia sehemu Chuo kilipo, umbali wa kutoka Ikonda hadi Chuoni ni 

kilomita moja (1Km) ambapo unaweza kutembea kwa miguu.  Kama utafika Njombe jioni baada ya 

mabasi yanayoelekea Ikonda-Makete kuondoka, uliza nyumba za kulala wageni zilizopo karibu na 

stendi kwenye ofisi za mabasi-Njombe.  

 

DIRA YA CHUO. 

 

Dira ya Chuo ni “Kutoa Walimu Mahiri wa Stashahada wenye maarifa, ujuzi na stadi wanaoweza 

kukabiliana na mabadiliko ya Sayansi na Teknolojia na changamoto mbalimbali za maisha 

Kisiasa, Kijamii na Kiuchumi”.  

 

MOTO WA CHUO 

 Elimu ni Kazi. 

 

AINA YA MAFUNZO YANAYOTOLEWA  

Chuo kinatoa mafunzo ya aina mbili kama ifuatavyo 

i. Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi Miaka miwili (02). Mchepuo wa Sayansi na Hisabati 

pamoja na Mchepuo wa Sayansi Jamii kwa kutumia lugha ya Kiswahili kwa wahitimu wa 

kidato cha sita, walimu wenye Astashahada walio kazini na wale ambao hawajaajiriwa. 

 

ii. Stashahada ya Elimu ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa njia ya masafa mchepuo wa Sayansi 

na Hisabati pamoja na Mchepuo wa Sayansi Jamii kwa kutumia lugha ya Kiswahili miaka 
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mitatu (3) hadi miaka minne (4) kwa wahitimu wa kidato kidato cha sita, walimu wenye 

Astashahada walio kazini na wale ambao hawajaajiriwa. Ufafanuzi zaidi kuhusu masomo 

na mitihani yatatolewa wakati wa maelekezo kabilishi (Orientation Course) ambayo 

hutolewa kwa wanachuo wote wiki ya kwanza baada ya kuripoti chuoni. Lengo la mafunzo 

ni kukuandaa kuwa mwalimu mahiri na mwenye ujuzi stahiki ili uweze kufundisha kwa 

ufanisi katika Shule ya Msingi nchini.   

   

 

MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI (kwa wanachuo wa Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi Miaka miwili.) 

 

1. VIFAA VYA DARASANI 
 

i) Rimu moja ya karatasi ya A.4. (Multifunctional/photocophier) kwa ajili ya mazoezi 

na mitihani ya ndani Kila muhula na inakabidhiwa ofisi ya usajili (zinapatikana 

maduka ya karibu na chuo). 

ii) Daftari 10 counter book (four au three quire) kwa masomo utakayosoma. 

iii) Mathematical set 1 

iv) Kalamu za wino, penseli na rula ndefu. 

v) Mkoba nadhifu wa kuchukulia daftari, kalamu na vitabu. Ni marufuku kwa 

mwanachuo kuweka daftari, vitabu, rula katika mfuko wa suruali, sketi, katika 

nguo ulizovaa au mkononi. Mifuko ya plastic, viroba na vingine visivyo vya hadhi 

ya mwalimu ni marufuku darasani. 

vi) Kila mwanachuo awe na Muhtasari (Syllabus) wa somo moja lililopo kwenye 

mchepuo wake na linalofundishwa shule ya msingi (Kiswahili, Jiografia na 

Mazingira, Historia ya Tanzania na maadili, Sayansi na Hisabati). 

 

2. VIFAA VINGINE  

i) Bakuli, Kikombe na sahani vya bati (Siyo plastic) na kijiko kwa ajili ya kulia 

chakula na ndoo ya ujazo wa lita 20 kwa ajili ya usafi binafsi. 

ii) Mablanketi mazito mawili, shuka mbili za pink kwa wasichana na blue Bahari 

kwa wavulana pamoja na mto wenye foronya unaofanana na rangi ya shuka. 

Shuka za rangi nyingine hazitaruhusiwa. 

iii) Nguo za michezo aina ya track suit rangi ya buluu bahari za dukani zenye mistari 

rangi nyeupe (mterezo) zisizo na kofia-siyo mtumba. 

iv) Bukta na fulana (T-shirt za rangi nyeupe zisizo na kola) na raba za michezo za 

rangi mbalimbali. 

v) Uje na fagio aina ya chelewa (wasichana na wavulana) 

vi) Uje na sabuni ya maji (dishwashing liquid soap aina ya jet) yenye ujazo wa 

lita tano.  

vii) Picha mbili za passport size (za rangi) zenye background ya blue. 

viii) Kila mwanachuo aje na jembe lenye mpini (yanapatikana maduka yaliyopo karibu 

na chuo) 

ix) Kila mwanachuo awe na pullneck mbili (02) nyeusi ya kuvalia ndani ya shati la 

chuo. 

x) Kila mwanachuo awe na Gloves jozi mbili (02) kwa ajili ya kujikinga na baridi. 

xi) Kwa wanachuo wanaosoma Mchepuo wa Sayansi na Hisabati waje na Koti la 

Maabara lenye rangi nyeupe (Labaratory coat). 

 

 



 

 

3. SARE  

i) Shona suti mbili za sketi ya rinda boksi moja buluu nyeusi (dark blue) na nyingine 

nyeusi. Sketi ziwe na urefu unaozidi magoti na zisizobana. Sketi nyeusi itavaliwa 

siku za jumatatu hadi jumatano na sketi ya buluu nyeusi itavaliwa siku za 

alhamisi na ijumaa (Sketi iwe kama mchoro namba 1 unavyoonesha). 

ii) Mashati mawili (02) ya light blue mikono mirefu. 

iii) Viatu vyeusi vya ngozi (Simple shoes) vyenye visigino vifupi/kawaida. 

iv) Soksi ndefu  nyeupe zisizopungua jozi mbili. 

v) Tai ndefu nyeusi moja na bluu nyeusi (dark blue) moja-sio “neck tie” 

vi) Tshirt ya chuo inapatikana chuoni kwa gharama ya shilingi 15000/= 

vii) Kwa wanachuo waislam wanaruhusiwa kuvaa hijab nyeupe na sio rangi 

nyingine. 

 

 
 

Wavulana  

i) Shona suti mbili moja buluu nyeusi (darkblue) na nyingine nyeusi. Suruali zake ziwe 

zenye marinda mawili yenye mkunjo chini (turn up). Suruali nyeusi itavaliwa siku za 

jumatatu hadi jumatano na suruali ya buluu nyeusi itavaliwa siku za alhamisi na ijumaa. 

Suruali itavaliwa na mkanda mweusi (suruali iwe kama mchoro namba 2 unavyoonesha-

urefu wa kugusa kiatu) 

ii) Mashati mawili (02) ya „light blue‟ mikono mirefu. 

iii) Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (02) vya kufunga na kamba vyenye visigino 

vifupi/kawaida. 

iv) Soksi nyeusi zisizopungua jozi mbili. 

v) Tshirt ya chuo inapatikana chuoni kwa gharama ya shilingi 15000/= 

vi) Tai mbili, moja  nyeusi na nyingine buluu nyeusi (dark blue)  na siyo “neck tie” 

 
* Mavazi ya mitumba na mishono ambayo haijaelekezwa 

hayatakubaliwa/hayatapokelewa. 

 

Aidha, inashauriwa kushona sare ukiwa chuoni kuepuka utofauti wa sare ambao 

haukubaliki maelezo kuhusu sare na ushoni wasiliana na mkufunzi wa mavazi kwa 

namba 0744169167.  

 

4. MAVAZI UKIWA CHUONI (KWA KOZI ZOTE MBILI).  

i) Uje na mavazi ya heshima ya Kiualimu.  

Kwa wasichana: Suruali, sketi na gauni fupi  havitakiwi, aidha mavazi yenye 

kubana mwili, kuangaza na kuonekana yamegeuzwa HAYATAKIWI. 

 Kwa wavulana: Pensi na Suruali aina ya ‟jeans‟, dengrizi ama za kupandisha  



 mpaka tumboni au kushusha chini ya kiuno Hazitakiwi, aidha mavazi yenye 

kubana mwili, kuangaza na kuonekana yamegeuzwa HAYATAKIWI.  

 

5. ADA YA MAFUNZO(KWA KOZI ZOTE MBILI). 
 

Ada ya mafunzo ni shilingi laki nne na elfu hamsini ( Tshs 450,000/= ) kwa mwaka. MALIPO YA 

ADA YANAFANYIKA KWA KUTUMIA NAMBA MAALUMU YA MALIPO (CONTROL NUMBER)  

ambayo utapewa na Muhasibu wa Chuo mara tu ufikapo au unaweza wasiliana na muhasibu wa 

Chuo kwa namba 0652048642 Muda wa kazi tu ili upewe control number. Malipo haya ya ada 

yanaweza kufanyika kwa awamu mbili kila muhula ni Tsh 225,000/= 

 

6. MICHANGO KWA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA MSINGI MIAKA MIWILI (02) 

i. Huduma ya kwanza Tshs 10,000/= kwa mwaka  

ii. Usajili na kitambulisho Tshs 20,000/= kwa mwaka 

iii. Serikali ya wanachuo Tshs 5,000/= kwa mwaka 

iv. Elimu kwa michezo Tshs 30,000/= kwa mwaka 

v. Ulinzi Tshs 30,000/= kwa mwaka 

vi. Usafi, mazingira na EK Tshs 20,000/= kwa mwaka 

vii. Ukarabati Tshs 25,000/= kwa mwaka 

viii. Kukodisha godoro Tshs 10,000/= kwa mwaka 

ix. Mahafali Tshs 10,000/= kwa mwaka 

x. Bima ya Afya kwa mwanachuo asiye na bima ya Afya Tshs 50400 

Jumla ya Michango yote kwa mwanachuo asiye na bima ya Afya ni Tsh 210,400. Jumla ya 

michango kwa mwanachuo mwenye bima ya Afya ni Tshs 160,000/= 

7. MICHANGO KWA STASHAHADA YA ELIMU YA UALIMU ELIMU YA MSINGI KWA NJIA 

YA MASAFA 

i. Huduma ya kwanza Tshs 10,000 kwa mwaka 

ii. Usajili na kitambulisho Tshs 20,000/= kwa mwaka 

iii. Serikali ya wanachuo Tshs 5,000/= kwa mwaka 

iv. Michezo Tshs 30,000/= kwa mwaka 

v. Ufuatiliaji na uendeshaji Tshs 40,000/= kwa mwaka 

vi. Ukarabati Tshs 25,000/= kwa mwaka 

vii. Vifaa vya usafi Tshs 20,000/= kwa mwaka 

 

Jumla ya michango yote ni Tshs 150,000/= 

 

Fedha yote ya michango ilipwe kupitia akaunti ya Chuo ya NMB, namba 60401100008 Jina la 

akaunti ni Tandala Teachers’ College. Tafadhari Andika jina la mwanachuo anayelipiwa na si 

vinginevyo. Baada ya malipo mwanachuo anatakiwa kuja na BANK-PAY-IN SLIP halisi toka 

bank sio nakala (Photocopy). 

N.B. 

- Chuo hakipokei fedha Taslim kutoka kwa wanachuo kwa sababu zozote zile. 

- Mwanachuo hatapokelewa iwapo hajakamilisha malipo ya Michango na Ada kama 

ilivyoelekezwa hapo juu. 

- USITEMBEE/USISAFIRI NA HELA TASLIM KUEPUKA UTAPELI UWAPO SAFARINI. 

- Fedha zikishaingizwa kwenye akaunti ya serikali hazitarudishwa. 

 

8. KABLA YA KUFIKA CHUONI 

Nenda kwa daktari anayetambuliwa na Serikali ili upimwe afya yako, fomu ya kupima afya 

imeambatanishwa. Pia chuo kinatoa huduma ya kwanza kutokana na michango. Kwa 



matibabu zaidi mwanachuo atajigharamia au atatumia Kadi yake ya bima ya afya. (KUWA 

NA BIMA YA AFYA NI LAZIMA). 

 

NB. Kwa wanachuo wa Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi miaka miwili. Chuo hakina 

huduma maalumu ya chakula (Special Diet)  
 

 

9. UTAMBULISHO (KWA KOZI ZOTE MBILI). 

Unatakiwa kuja na vyeti halisi (SIYO NAKALA) vifuatavyo:- 

i. Cheti cha kuhitimu kidato cha sita au Mafunzo ya Ualimu (Leaving Certificate) yenye picha 

na muhuri wa Mkuu wa Shule/Chuo uliogongwa juu ya picha yako katika cheti chako 

(Leaving certificate) au result slip. Cheti kiwe kinatambuliwa na Serikali. 

 

ii. Cheti cha matokeo ya Mitihani ya Kitaifa cha Baraza la Mitihani ya kidato cha   nne na cha 

sita (Academic Certificate) kwa wale wa kidato cha sita na Cheti cha kuhitimu kidato cha 

nne na mafunzo ya Ualimu kwa waliomaliza Ualimu Grade A.  

 
iii. Cheti cha kuzaliwa (Birth Certificate) ni lazima ulete, majina yalingane na cheti cha NECTA. 

Kitambulisho cha Taifa (NIDA)/ namba ya kitambulisho cha Taifa (NIDA). 

 

iv. Kutoleta vyeti vilivyotajwa hapo juu kutafanya USIPOKELEWE. Vyeti vyako utakabidhiwa 

mwishoni mwa mafunzo baada ya kusajiliwa na BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA na 

kukamilisha taratibu zote/kulipa madeni yote ya serikali. Kuleta vyeti vya bandia au 

ambavyo sio vyako ni uvunjaji wa sheria za nchi ukibainika hatua kali za kisheria 

zitachukuliwa dhidi yako.  

 

i. MAWASILIANO. 

Mawasiliano yoyote yanayomuhusu mwanachuo, kutoka kwa ndugu, jamaa na marafiki lazima 

yapitie kwenye uongozi wa Chuo kwa namba zifuatazo. 

Ofisi ya Uadili Chuo cha ualimu Tandala 0753-012485  

Ofisi ya Usajili Chuo cha Ualimu Tandala 0 742771459/0656-332082 na 0769154526 

 Makamu Mkuu wa Chuo   0755-447019 

 

ii. MAPOKEZI. 

Mara ufikapo chuoni ripoti Ofisi ya Usajili kwa utambulisho na kukabidhi vyeti, risiti za benki za 

michango, na vifaa mbalimbali.    

Pamoja na maelezo ya hapo juu, kama upo tayari kusoma katika Chuo hiki utatakiwa kufuata 

kanuni za Chuo. Ukivunja kanuni hizo utaondolewa chuoni. Aidha ukifika chuoni utapewa 

maelekezo ya namna ya kuishi chuoni. 

 

MWISHO 

Tarehe ya kuripoti chuoni ni tarehe  17/08/2026 hadi 28/08/2026. Baada ya tarehe ya mwisho 

ya kuripoti hautapokelewa. 

 

KARIBU CHUO CHA UALIMU TANDALA 

 

 

VEDASTO J KIBYALA 

MKUU WA CHUO 

 

 



 

 

 

Nakala: Katibu Mkuu, 

               Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 

               S.L.P. 10 

               DODOMA. 

 

              Afisa Elimu, 

              Mkoa wa Njombe, 

              S.L.P. 858, 

              Njombe. 

 

 

              Mwenyekiti wa Bodi ya Chuo, 

              S.L.P. 1, 

              MAKETE. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

 

 

GOVERNMENT OF TANZANIA 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION. 

 

PART   A. 

TO, 

THE MEDICAL OFFICER, 

 

…………………………………….                               From…………………… 

…………………………………….                               Date……………………… 

 

Mr/Mrs/miss…………………………………… 

 

Name in Full. 

 

Please Examine the above named as to him/her physical and mental fitness from a full time 

Teacher Training Course.  The Examination should include the following categories: - 

 

(a) Eye – Sight 

(b) Hearing 

(c) Limbs 

(d) Speech 

(e) Venereal diseases 

(f) Epilepsy  

(g) Necroses  

(h) Other serious diseases  

(i) Pregnancy 

 

                                             MEDICAL CERTIFICATE 

PART B. 

 

(To be completed by the Government Medical Officer) 

 

I have Examined the above named and consider that he/she is physically Fit/ Unfit and mentally fit 

/unfit for a full time Teacher Training Course. 

 

(a) Eye - Sight…………………………………………………………………… 

(b) Hearing…………………………………………………………………………. 

(c) Limbs……………………………………………………………………… 

(d) Speech………………………………………………………………………… 

(e) Venereal disease…………………………………………………………….. 

(f) Epilepsy………………………………………………………………………. 

(g) Necroses…………………………………………………………………… 

(h) Pregnancy…………………………………………………………………… 

(i) Other serious disease……………………………………………………… 



 

 

 

 

 

 

 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU TANDALA 

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA NA CHUO 

I. MWANACHUO 

Jina la Mwanachuo........................................................................................ 

Anuani .......................................................................................................... 

Mimi .................................................................................. nimekubali kujiunga na chuo cha 

Ualimu Tandala. Nimesoma maagizo yote ya chuo kwa umakini na kuyaelewa. Naahidi 

kuwa mtiifu na nitazingatia sheria na taratibu zote za chuo kama nitakavyoelezwa. 

Saini ya mwanachuo....................................................tarehe .............................. 

II. MZAZI/MLEZI  

Mimi........................................................................................................................ 

Mzazi/mlezi wa.........................................................na. simu................................. 

Nimesoma kwa makini maagizo ya chuo yaliyotolewa kwa mtoto/kijana wangu. Nimekubali 

mwanangu ajiunge na chuo hicho. Naahidi kuwa nitashirikiana na Uongozi wa chuo katika 

kumkuza na kumlea mwanangu kitabia, kielimu na kimaadili ya Ualimu ili kumfanya awe 

mwalimu wa mfano katika jamii. 

Saini ya Mzazi/mlezi.......................................................Tarehe........................ 

 

NB Mzazi/mlezi hakikisha mwanao/kijana wako amezisoma sheria zote za chuo 

zilizoambatanishwa kwa umakini mkubwa na kuzitafakari, ndipo usaini fomu hii. 

 

 


