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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA  

 

CHUO CHA UALIMU SINGACHINI 

 

Simu: 0753-502082-Mkuu wa chuo 

           0787304031-Msajili  

 Chuo cha Ualimu Singachini      

S.L.P 586                                                                                                    

Barua pepe: singachinitc@moe.go.tz 

 

MOSHI. 

 11 Juni, 2026 

  

  

   

   

Ndugu ………………………………… 

           ………………………………… 

           ………………………………… 

 
FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU 

ELIMU AWALI NA UALIMU SHULE ZA MSINGI KWA NJIA YA MASAFA (KWA LUGHA YA 

KISWAHILI) 2026/2027 

 
KAULIMBIU YA CHUO 

“Juhudi na Maarifa ya Kutayarisha Walimu Bora Katika Taaluma, Elimu ya Kujitegemea, Usafi na 

Nidhamu” 

 

1. Nakupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali kwa 

lugha ya Kiswahili na Stashahada ya ualimu katika shule ya Msingi kwa njia ya masafa, katika Chuo 

cha Ualimu Singachini mwaka wa masomo 2026/2027. 

Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali ni ya miaka miwili (2) kwa wanachuo wa bweni, 

miaka mitatu hadi minne (3-4) kwa wanachuo wa mafunzo ya Ualimu kwa njia ya masafa. Mafunzo 

haya yatakupa mbinu mbalimbali zitakazokuwezesha kufundisha kwa umahiri masomo 

yanayofundishwa katika shule za awali nchini Tanzania.  

 
2. Tarehe ya kuripoti chuoni ni tarehe 17/08/2026. Tafadhali zingatia tarehe hii kwani usiporipoti kwa 

wakati ndani ya siku kumi na nne (14) tangu tarehe uliyotakiwa kuripoti utakuwa umepoteza nafasi 

hiyo. 

 
3. Chuo kipo upande wa Kaskazini wa mji wa Moshi wastani wa Kilomita kumi na mbili (12km) kutoka 

mjini. Mara ufikapo stendi kuu ya mabasi Moshi Mjini, unaweza kutumia njia zifuatazo kufika 

chuoni;- 

i. Panda magari yaendayo Kibosho-Mweka, kisha mkumbushe Kondakta akushushie kituo cha 

Kibaoni Nauli ni Tsh. 1000/=, hapo utaona kibao kinachokuelekeza barabara ya magari ya vumbi 

inayoingia kushoto ifuate kisha ukishavuka daraja fuata barabara ya mkono wa kushoto 

itakayokufikisha chuoni umbali wa kilometa 1.5 au 
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ii. Panda magari yaendayo Kibosho-Kirima. kisha mkumbushe Kondakta akushushie kituo cha 

Kirima Chini KNCU, hapo utaona kibao kinachokuelekeza njia ya miguu ya kufika Chuo cha 

Ualimu Singachini. Nauli kwa njia hii ni Tsh. 2000/= 

iii. Usafiri wa Taxi itakayokuleta moja kwa moja hadi chuoni kwa njia ya Kibosho-Mweka kupitia 

KCMC ni kati ya Tshs. 12,000/= na 15,000/= (Itategemea maelewano yako na mwenye Taxi). 

4. Unahitajika kuja na mahitaji yafuatayo: 

(i) Sare ya Chuo  

Wavulana:  

Mashati 2 ya mikono mirefu ya bluu bahari (Light Blue), Suruali 2 nyeusi za kushona zisizo za 

kubana wala mifuko miwili nyuma (upana wa chini usipungue inchi 15), viatu vyeusi vyenye kamba 

na soksi nyeusi; tai nyeusi yenye mistari myeupe (hii utanunua mjini baada ya kufika chuoni, andaa 

shilingi 5,000/=), T-shirt yenye nembo ya chuo (hii inapatikana chuoni andaa shilingi 15,000/=) 

Wasichana:  

Sketi 2 nyeusi ndefu hadi chini ya goti zenye rinda la “V”, mashati 2 ya mikono mirefu ya bluu bahari 

(Light Blue), tai nyeusi yenye mistari myeupe (hii utanunua mjini baada ya kufika chuoni, andaa 

shilingi 5,000/=), T-shirt yenye nembo ya chuo (hii inapatikana chuoni andaa shilingi 15,000/=), viatu 

vyeusi vyenye kamba na soksi nyeupe.  Angalia kwa makini rangi za vitambaa ili kupata rangi 

inayohitajika. (Endapo hutakuwa na uhakika wa rangi halisi ya kitambaa, unashauriwa kununua sare 

baada ya kufika chuoni ili uweze kupata rangi halisi za vitambaa vya sare). Sare hii iwe ya heshima 

isiwe ya kubana, marembo au madoido yeyote yasiyo ya msingi.  

Kila mwanachuo aje na sweta ya rangi ya Dark-Blue ya mikono mirefu pamoja na koti jeusi la suti 

linaloendana na kitambaa cha rangi ya suruali au sketi kwa kwa ajili ya kuvaa wakati wa baridi. Hii ni 

kwa wote, Wavulana na Wasichana). 

Aidha wanachuo wa kike wa Dini ya Kiislamu (kwa wale watakaopenda) wanaweza kuvaa:-”Short 

Kanzu” 2 za rangi ya bluu bahari (Light blue) badala ya shati zinazokaribia kwenye magoti, hijabu ya 

bluu bahari (Light blue) iliyoshonwa mtindo wa Juba/ Shungi, sketi nyeusi 2 ndefu hadi chini zenye 

rinda la “V”. Hata hivyo bado inaruhusiwa kuvaa sare kama wasichana wengine. 

(ii) Mavazi mengineyo 

Mavazi mengine yawe nadhifu na ya heshima yanayoendana na hadhi ya kazi ya Ualimu. 

Unakumbushwa kuja na jacket au sweta nzito kwa ajili ya kujikinga na baridi nyakati za usiku kwa 

kuwa ukanda huu ni wa baridi.  

(iii) Sare ya michezo:  

Wavulana-Bukta na T-shirt ya rangi ya BLUU (Jezi ya Chelsea) Wasichana-Bukta (P.T Shorts) na T-

shirt rangi ya BLUU. Wote waje na raba au viatu vya michezo, soksi (stockings) rangi ya bluu na 

Track Suit rangi ya dark bluu. Zingatia sare zote zitakaguliwa wakati wa kuripoti chuoni.  

Michezo inayochezwa hapa chuoni ni pamoja na mpira wa miguu, mpira wa mikono, mpira wa pete, 

mpira wa wavu, mpira wa kikapu, mpira wa meza, riadha na fani za ndani. 
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(iv) Vifaa vya kulalia:  

Wasichana: Shuka 2 rangi ya Pinki, blanketi, mto na foronya.  Chandarua rangi nyeupe kwa ajili ya 

kijikinga na mbu.  

Wavulana: Shuka 2 rangi ya Bluu bahari, blanketi, mto na foronya, chandarua rangi nyeupe. 

 (v) Vifaa vya Darasani:  

Daftari kubwa (counter book) zisizopungua 10 zenye kurasa si chini ya 96, marker pen dazeni 1, 

mkasi mdogo, rangi za maji za kuchorea seti 1, rula, mkebe wa Vifaa vya Jometri, karatasi nyeupe 

photocopier rimu 1 aina ya Paperline Original (kwa muhula) kwa ajili ya kazi za mazoezi 

mbalimbali darasani. (Vifaa hivi ni muhimu sana kwa ajili ya mafunzo ya ualimu). 

 (viii) Vifaa vya chakula: Kijiko, kikombe, sahani ya udongo au mfupa na Thermos ukipenda.                                     

(ix) Vifaa vya usafi: Ndoo 1 ya ujazo wa lita 20 kwa shughuli za usafi. 

5. MAAGIZO MENGINEYO 

(i) Mwanachuo awe na fedha za matumizi binafsi na mahitaji madogomadogo chuoni. 

(ii) Unalazimika kupimwa na Daktari anayetambuliwa na Serikali ili kuthibitisha afya yako ya kumudu 

mafunzo haya. Imeambatanishwa fomu ya kupimwa utakayoiwasilisha chuoni wakati wa kuripoti. 

(iii) Mwanachuo ataelekezwa sheria na taratibu za chuo afikapo chuoni,aidha,atapewa fomu ya kujaza 

kukubaliana na sheria na taratibu za chuo. 

(iv) BIMA YA AFYA (NHIF) kwa ajili ya matibabu yako yote (Bima hii ni lazima kwa kila 

mwanachuo).  Chuo kinatoa huduma ya kwanza tu. Kwa ambaye hana anashauriwa kutembelea 

ofisi za bima ya afya zilizopo kwenye maeneo unapotoka ukiwa na namba ya NIDA. Kwa 

mwanachuo Bima ya Afya inapatikana kwa gharama ya sh. 50,400/= 

6.  ADA NA MICHANGO WANACHUO WA KAWAIDA 

(a) Ada ya Mafunzo kwa mwaka  ni Tshs. 450,000/= .Inaweza kulipwa yote au kwa awamu mbili Tshs. 

225,000/= kwa kila muhula. Fedha hii ya ada italipwa benki (NMB au NBC au CRDB) baada ya 

mwanafunzi kupata namba ya utambulisho (Control number) ya mfumo wa malipo ya serikali 

kutoka kwa mhasibu wa chuo. (wasiliana na mhasibu kwa namba 0757197584 ili kupata control 

number). 

(b) Michango mingine 

NA. MCHANGO KIASI MAONI 

1.  Serikali ya Wanachuo 5,000/= Kwa Mwaka 

2.  Huduma ya Kwanza 10,000/= Kwa Mwaka 

3.  Usafi na Mazingira 20,000/= Kwa Mwaka 

4.  Kukodisha godoro 10,000/= Kwa Mwaka 

5.  Usajili na Kitambulisho 20,000/= Kwa Mwaka wa Kwanza tu 

6.  Michezo 30,000/= Kwa Mwaka 

7.  Ulinzi 30,000/= Kwa Mwaka 

8.  Ukarabati 25,000/= Kwa Mwaka 

9.  Bima ya afya (NHIF) 50,400/= Kwa Mwaka (Kwa asiye na Bima) 

 JUMLA 200,400/=  
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c) ADA NA MICHANGO YA MWANACHUO WA STASHAHADA YA UALIMU KWA NJIA YA 

MASAFA kwa walimu kazini ni Tsh 450,000 ada na 150,000 kama michango kwa ajili ya gharama za 

uendeshaji. 

Michango yote ilipiwe katika Tawi lolote la NBC lililopo karibu nawe. Tumia Namba ya Akaunti 

Ifuatayo: NBC AC. NO. 017101006490 SINGACHINI COLLEGE OF EDUCATION, Uje na Pay- In-

Slips halisi (Originals) na nakala (copy) ulizolipia ada na michango zenye majina yako kamili na 

zinazoonesha Jumla ya kiasi cha Ada na Michango uliyolipa. Fedha taslimu haitapokelewa. 

Angalizo:  

a)  Ada zote hulipwa kwa namba maalumu ya utambulisho (Control Number), usilipe fedha ya ada 

kwenye akaunti ya michango. 

b) Michango yote hulipwa kupitia akaunti ya NBC iliyotajwa. 

c) Yeyote atakayeshindwa kuja na kiasi kilichoagizwa hatapokelewa. Aidha, fedha ikishalipwa kwenye 

akaunti ya serikali haitarudishwa. 

 
7. Chuo kinatoa chakula kulingana na utaratibu uliopangwa, hakitoi Chakula Maalum (Special Diet) 

kabisa; pia hairuhusiwi kwa mwanachuo yeyote kujipikia chakula chake binafsi hapa chuoni. 

 
8. VYETI 

 Uje na VYETI HALISI (ORIGINAL CERTIFICATES) na VIVULI (PHOTOCOPIES) vya vyeti 

vifuatavyo:-  

(i) Cheti cha kuhitimu Kidato cha Nne na Sita (School Leaving Certificate). 

(ii) Cheti cha kufaulu Kidato cha Nne na Sita (Academic certificate). Hati ya matokeo (Results Slip) 

haitapokelewa kwa wale ambao vyeti halisi tayari vilishatolewa na baraza la mitihani Tanzania. 

(iii) Ikiwa ulisharudia Mtihani wa kidato cha Nne au cha Sita,au kusoma kozi ya ualimu huko nyuma  

hakikisha kuwa unakuja na cheti/vyeti husika, hata kama ulifeli mitihani hiyo hakikisha unakuja 

na taarifa husika za mtihani/mitihani hiyo. 

(iv) Cheti cha kuzaliwa. 

(v) Kitambulisho cha NIDA. 

 
NB: Zingatia maelekezo ya vipengele vyote kikamilifu kwani usipotimiza maelekezo hautasajiliwa . 

 
KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU SINGACHINI 

 

_________________ 

U. M. NDUNGURU 

MKUU WA CHUO 
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GOVERNMENT OF TANZANIA 
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

PART A: 

                                                                                 
 
TO: The Medical Officer                                                                                 From: Singachini Teachers’ College 
                                                                                                                                               
……………………………………………………………………………….. 
………………………………………………………………………………… 
 
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teachers course. 
 
A: 1. (a) Eye – sight  
         (b) Hearing 
         (c) Speech 
         (d) Venereal diseases 
         (e) Leprosy 
         (f) Limbs  
         (g) Epilepsy 
    2. Neuroses 
    3. Other serious diseases. 
 
B: Blood Group………………………………………………………………..  
 
Date:……………………………………………………………                                     Signature:……………………………………… 
                                                                                                                     Official Stamp 
                             
************************************************************************************* 
 
PART B:                                                     MEDICAL CERTIFICATE 

(To be completed by Government Medical Officer) 
 
I have examined the above named student that he/she is physically fit/unfit and mentally *fit/unfit for a full time 
Teacher Education Course. 
 

• (a) Eye – sight …………………………………………………………………………….. 

• (b) Hearing………………………………………………………………………………….. 

• (c ) Limbs…………………………………………………………………………………….. 

• (d) Speech…………………………………………………………………………………… 

• (e) Leprosy………………………………………………………………………………….. 
 
II. Neuroses …………………………………………………………………………………………….. 
III. Other serious diseases……………………………………………………………………….. 
IV. Pregnancy …………………………………………………………………………………………… 
 
Date: ……………………………………………………………. Signature: ……………………………………………………………………. 
 
                                                                                       Official Stamp 


