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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU NACHINGWEA 
Simu : 0732933334 
Fax  : 0732933334 
E mail:nachingweatc@gmail.com 

au nachingweatc@moe.go.tz 
Website: www.nachingweatc.ac.tz 

 

 

S. L. P. 39, 
Nachingwea. 
24.06.2026 

Unapojibu tafadhali nakili: 
Kumb: Na. NCCU/A.3/6/36 
Ndugu, …………………………………….. 

…………………………………….. 

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA 
UALIMU ELIMU YA AWALI KWA LUGHA YA KIINGEREZA 

KWA MWAKA WA MASOMO 2026/2027 
 

1. UTANGULIZI 
Ninayo furaha kukujulisha kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua 
kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Elimu ya Ualimu wa Awali kwa lugha ya 
Kiingereza (Miaka 2)/ Stashahada ya Elimu ya Ualimu wa Awali kwa lugha ya Kiingereza 
kwa njia ya Masafa (Miaka 3-4) katika chuo cha Ualimu Nachingwea kwa mwaka wa 
masomo 2026/2027. 
 
Mwelekeo wa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kutokana na maboresho ya Sera mpya 
ya Elimu na mafunzo ya mwaka 2014 Toleo la 2023 ni kumuandaa mwalimu mahiri na 
mwenye ujuzi stahiki katika Ualimu Elimu ya Awali. Aidha, mafunzo utakayopata 
yatakupatia sifa na ujuzi wa kufundisha hapa nchini na nje ya nchi kwa kuzingatia fursa za 
soko la ajira ndani na nje ya nchi.  

 
2. MAHALI CHUO KILIPO. 

Chuo kipo katika Mkoa wa Lindi, Wilaya ya Nachingwea, kwa wanaotoka mikoani kupitia 
Dar es Salaam mabasi yanapatikana stendi ya Temeke Mwisho na Mbagala Rangitatu. Kwa 
wanaotoka mikoa mingine kupitia njia ya Songea panda magari ya masasi, Mtwara au Dar 
es salaam na shuka stendi ya Masasi mjini kisha panda magari yanayoenda Nachingwea 
mjini. Ukifika Nachingwea mjini chuo kipo umbali wa kilometa moja kutoka stendi kuu ya 
mabasi. Ukifika unaweza kutumia usafiri wa pikipiki au bajaji kwa gharama ya Tsh.2000 
kwa pikipiki na Tsh. 3000 kwa bajaji. 
 

3. MAFUNZO: 
Mafunzo haya ni ya muda wa miaka miwili isipokuwa kwa wanachuo watakaosoma kwa 
njia ya masafa, watapaswa kukamilisha mafunzo katika muda wa Miaka 3-4. Mafunzo 
yanajumuisha mafunzo ya nadharia chuoni na vitendo katika mazingira halisi ya Shule 
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za Awali na Msingi ambapo mafunzo kwa vitendo yatafanyika kulingana na utaratibu 
wa Chuo na maelekezo ya Wizara. 
 

4. KURIPOTI CHUONI 
Unapaswa kuripoti chuoni ndani ya siku 14 kuanzia tarehe 17/08/2026. Utahitajika 
kuhudhuria mafunzo kabilishi (Orientation Course) yatakayoanza mara moja. Mafunzo 
hayo ni maalumu ili kukuwezesha kuishi na kujifunza vema katika kipindi chote 
utakachokuwepo chuoni.   
 
NB: Wanachuo wa Stashahada ya Elimu ya Ualimu wa Awali kwa lugha ya 
Kiingereza kwa njia ya Masafa watapewa taarifa kuhusu kituo na tarehe ya kuanza 
mafunzo kabilishi. 
 

5. TARATIBU ZA USAJILI 
Ili usajiliwe, utapaswa uwe na vitu vifuatavyo:- 
(i) Barua ya kuitwa kujiunga na Chuo (joining instructions form). 
(ii) Cheti halisi cha kumaliza kidato cha Nne/Sita (Certificate of Secondary 

Education Examination/Advanced Certificate of Secondary School 
Examination) pamoja na ‘School Leaving Certificate-Original 

(iii) Cheti halisi cha kuhitimu Mafunzo ya Ualimu Daraja IIIA (Grade A Teachers 
Certificate Examination -GATCE) au Result Slip kwa wale waliomaliza kidato 
cha sita/Ualimu mwaka 2026. 

(iv) Cheti halisi cha kuzaliwa- (Original Birth Certificate). 
(v) Walimu kazini, pamoja na maagizo ya hapo juu (i-iii) wanapaswa kuja na barua 

ya ruhusa ya kwenda masomoni kutoka kwa mwajiri wake. 
(vi) Pamoja nakuja na vyeti halisi ni lazima uje na nakala (fotokopi) za vyeti vyote 

kwa ajili ya kuweka kwenye faili la kumbukumbu binafsi. Mwanachuo 
atakayekuja na nakala za vyeti bila vyeti halisi hatapokelewa. 

(vii) Fomu ya daktari/medical examination form, ijazwe na daktari wa Hospitali ya 
Serikali. 

(viii) Picha 2 za rangi (passport size). 
(ix) Kulipa ada na michango ni kigezo muhimu cha kukamilisha usajili. 

 
Tahadhari: Chuo kwa kushirikiana na vyombo vingine vya dola kina uwezo wa 
kubaini wale wote wanaotumia vyeti visivyo vyao au ambavyo siyo halali na 
watakaobainika watafikishwa mbele ya vyombo vya sheria kwa mujibu wa 
sheria na taratibu za nchi. 
 

6. ADA NA MICHANGO MBALIMBALI 

Mahitaji ya ada na michango ni kama ifuatavyo:- 

(a) Ada/Karo ya Chuo: (Kwa wanachuo wote ikiwa ni pamoja na wale wa Mafunzo 
kwa njia ya Masafa) Ada ya mafunzo kwa mwaka ni Shilingi 450,000/= Ada hii 
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inaweza kulipwa yote au kwa awamu mbili (Shilingi 225,000/= kwa kila muhula) 
katika mwaka wa mafunzo. Ada inaweza kulipwa baada ya kufika chuoni au ukiwa 
nyumbani baada ya kufanya mawasiliano na mhasibu (0785 551 600) atakayekupa 
‘control number” ya malipo ya maduhuli ya serikali kwa njia ya Kielektroniki 
(GePG). “Control number” hiyo unaweza kulipia kupitia benki yoyote au wakala wa 
benki au kupitia mitandao ya simu. (Kumbuka kutunza ‘pay in slip’ ya malipo ya 
benki au ujumbe wa miamala ya malipo kupitia mitandao ya simu).  

Kwa mawasiliano zaidi waweza kupiga simu 0785 551 600 (Mhasibu) na Msajili 
ni 0713 509 205. Chuo hakipokei fedha taslimu, hivyo fedha zote zilipwe kupitia 
benki. (Hairuhusiwi kulipa fedha taslimu kwa mhasibu). 

 
(b) Michango ilipwe kwa akaunti namba 70403500039, Jina la akaunti ni COLLEGE 

FUND ACCOUNT NACHINGWEA Benki ya NMB. Hakikisha unatunza na 
kuwasilisha hati ya malipo (pay in slip) kwa mhasibu wa chuo. Tunza vizuri 
stakabadhi utakazopewa na mhasibu chuoni ili uzitumie kuthibitisha kukamilisha 
michango uliyotoa zitakapohitajika. Kamilisha mahitaji hayo bila kukosa. 
Hautapokelewa na kusajiliwa endapo hutakamilisha mahitaji hayo. Michango 
hiyo ni kama ifuatavyo: 

 Serikali ya Wanachuo Tshs. 5,000/= kwa mwaka;
 Afya,Usafi na Mazingira Tshs 20,000/= kwa mwaka;
 Usajili na Kitambulisho Tshs. 20,000/=kwa mwaka;
 Michezo Tshs. 30,000/= kwa mwaka;
 Ulinzi Tshs. 30,000/= kwa mwaka;
 Vibarua Tsh 20,000/= kwa mwaka;
 Ukarabati Tshs. 25,000/= kwa mwaka;
 Rimu 1 ya karatasi A4 kwa mwaka;
 Jembe likiwa na mpini wake;
 Wanaume: Kifaa kimojawapo kati ya hard bloom au Reki.
 Wanawake: Kifaa kimojawapo kati ya  soft bloom au squeezer.


Mengineyo Muhimu (Kwa wanachuo wa kozi ya miaka miwili): 

 Mahafali tsh 15,000/=kwa mwaka.
 Uje na godoro ft 21/2 kwa 6 ft aidha Chuo kina magodoro machache na 

kinakodisha godoro kwa Tsh. 10,000/= kwa muhula
 Mchango wa Tsh. 50400/= kwa mwaka kwa ajili ya BIMA ya afya.
 Ada ya mitihani ya Taifa (NECTA) 50,000/= (Kwa mwaka wa II)


Michango kwa Stashahada ya Elimu ya Ualimu wa Awali (Kwa Lugha ya Kiingereza) 
kwa Njia ya Masafa. 

a) Huduma ya kwanza (matibabu) Tshs. 10,000/= kwa mwaka. 
b) Usajili na kitambulisho Tshs. 20,000/= kwa mwaka. 
c) Serikali ya WanachuoTshs. 5,000/= kwa mwaka. 



Ukurasa wa 4 kati ya 6 
 

d) Ukarabati Tshs. 25,000/= (kwa mwaka). 
e) Elimu ya Michezo Tshs. 30,000/= kwa mwaka. 
f) Usafi na utunzaji mazingira   20,000/= kwa mwaka.  
g) Ufuatiliaji na Uendeshaji wa Mafunzo Tsh. 40,000/= kwa mwaka. 

 Jumla ya michango inayotakiwa kulipwa ni Tshs. 150,000.00 kwa mwaka. 

Muhimu:  

(i) Fedha za michango zilipwe benki ya NMB Akaunti Namba 70403500039, Jina 
la akaunti ni COLLEGE FUND ACCOUNT NACHINGWEA  

(ii) Tunza hati halisi ya malipo ya benki (original pay slip) ikionesha kiasi 
kilicholipwa na yenye jina kamili la mwanachuo au ujumbe wa Malipo kwa 
mitandao ya simu.   

(iii) Usichanganye malipo ya ada na michango kwenye akaunti moja. 
(iv) Hakikisha unakuwa na Bima ya Afya. 
(v) Ada ya Mitihani ya Taifa (NECTA) TSh. 50,000/= itatolewa mwaka wa mwisho 

wa Mafunzo. 
 

7. MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA 
 Madaftari makubwa ya kutosha (angalau 12) 

 Majalada matupu (flat files) kwa ajili ya mkoba wa kazi (Portifolio) kwa kila somo. 

 Muhutasari wa Elimu ya Awali kwa Lugha ya Kiingereza. 

 Mathematical set- Mkebe wa Hisabati. 

 Simu janja/Kishikwambi/Kompyuta inayoweza kuunganishwa na mtandao wa intaneti (Kwa 
wanachuo wa Njia ya Masafa) 

 Bando la Maunganisho ya mtandao (Kwa wanachuo wa Njia ya Masafa). 

 
8. MAVAZI 

Sare ya Wavulana: Suruali ya kushona iwe ya rangi ya “Dark Blue” yenye mifuko pembeni 
mfuko mmoja wa nyuma, na rinda mbili kila upande (isiyobana). Shati bluu bahari (light 
blue) la mikono mirefu na lisilobana na tai ya dark blue. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika 
na soksi nyeusi. Uje na nguo za michezo (bukta, jezi ya bluu (T-shirt na kaptula), Track suit 
za rangi ya Bluu na raba za rangi yoyote isiyo nyeupe). Vilevile sweta la rangi ya blue nyeusi 
(Dark Blue) pamoja na koti la rangi ya ‘Dark Blue’ litakalofanana na rangi ya Suruali. 
Muonekano wa suruali unaotakiwa ni kama ifuatavyo: 
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Sare ya Wasichana: Sketi yenye mshono wa vi (V) ya rangi ya “Dark Blue” inayovuka 
magoti kwenda chini, shati bluu bahari (light blue) la mikono mirefu (lisilobana) na tai ya 
rangi ya “dark blue”, viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika vyenye visigino vifupi na soksi 
nyeusi. Uje na nguo za michezo (jezi ya bluu, track suit za rangi ya Bluu na raba za rangi 
yoyote isiyo nyeupe) na sweta la rangi ya Bluu nyeusi (Dark blue). Muonekano wa sketi 
unatakiwa kuwa kama ifuatavyo: 

NB: Wanachuo wa kike madhehebu ya Kiislamu wanaruhusiwa kuvaa sare ndefu za chuo 
na“hijab” ya kitambaa cha bluu bahari. 

9. DINI na SIASA: 
Chuo kama taasisi ya serikali hakina dini wala chama cha siasa. Hata hivyo, unaruhusiwa 
kuabudu kwa imani yako na kushiriki katika masuala ya kisiasa bila kuathiri ratiba, taratibu 
na kanuni za chuo. Hakikisha imani yako au ushiriki wako wa masuala ya kisiasa hauathiri 
taratibu za chuo wala kuvunja amani. Siasa/misimamo mikali ya dini havina nafasi hapa 
chuoni. Masuala ya dini/siasa kamwe hayapaswi kuathiri taratibu za uendeshaji wa chuo. 

 
10. VIFAA VYA MALAZI, USAFI NA CHAKULA: 

Unatakiwa uje na vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako binafsi – pazia moja kwa ajili ya 
chumba chako lenye ukubwa wa sm 140 kwa sm 90, ndoo na vyombo vya kulia chakula. Pia 
uje na mashuka mawili au Zaidi ya kulalia ya rangi yoyote, chandarua na mto. Vifaa hivi 
vilivyotajwa vinapatikana pia hapa Nachingwea mjini kwenye maduka, hivyo waweza 
kuamua kuja na fedha na kuvinunua huku ili kupunguza usumbufu na gharama za 
kuvisafirisha. 

 
Kauli mbiu ya chuo ni “Nitajielimisha” 
 
“Ni Tunu kuwepo katika Chuo hiki, kitunze kiwe safi mara zote”. Itumie vizuri Tunu 
hiyo ili kupata maarifa na stadi bora kujenga mwelekeo unaokubalika katika Taaluma ya 
Ualimu. 

 
TUNAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA YA KUJA CHUONI 

KARIBU CHUO CHA UALIMU NACHINGWEA 
 

…………………………………..  
Justine L. Ngimba 
 Mkuu wa Chuo 
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THE GOVERNMENT OF TANZANIA 
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

PART A: 

To: Medical Officer                                                     From:     Principal, 
………………………………………. Nachingwea Teachers’ College 
…………………………………………. P.O.Box 39, 
…………………………………………. NACHINGWEA. 
Mr./Mrs./miss .................................................................................................. (Name in full) 

Please examine the above as to is/her physical and mental fitness for a fulltime teacher 

training course. The examination should include the following categories (I – ii) each 

category or subcategory of which will render the applicant ineligible in case a defend. 

Pregnancy (category IV) will also render a girl candidate in eligible for the course. 

 (a) Eye – sight                          (g) Leprosy Speech 
(b) Hearing                               (h) Neurosis  
(c) Limbs                                  (i) Pregnancy  
(d) Speech                                  (j) Epilepsy 
(e) Venereal disease                  (k) Mental and Physical fitness 
(f) Other serious diseases 

.................................................. 
Principal 

…………………………………………………………………………………………………… 

PART B: (To be completed by a government medical officer) 

I have examined the above named and consider that he/ she is physical fit/ unfit and 
mentally fit/ unfit for a fulltime teacher course. 

I. (a) Eye – sight……………………………………......................................……………….. 

(b) Hearing ……………………………………........................................………………… 

(c) Limbs …………………………………….......................................………………… 

(d) Speech …………………………………………......................................…………… 

(e) Venereal disease ………………………………………........................………………. 

f) Leprosy…………………………………………………….......................................….. 

(g) Epilepsy ..................................................................................................................... 

(h) Neurosis ………………………………………………………............................….. 

(i) Other serious diseases…………………………………………...........................…….. 

(j) Pregnancy………………………………………………............................…………… 

(k) Mental and physical fitness ……………………………..........................………......... 

Date ………………………………………..Signature …………………………….…… 


