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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA  

 

Email: mpugusotc@moe.go.tz 

           mpugusotc@gmail.com  

Unapojibu tafadhali taja: 

Simu: 0733651948 

 

Kumb.Na. CCUM/U/4/VOL.3/76                      

  

 

           Chuo Cha Ualimu Mpuguso, 

            S.L.P    104,                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                          

            TUKUYU. 

           

 

           Tarehe: 22.06.2026 

Ndugu:.............................................................................................................................. 

          S.L.P...................................................................................................................... 

                Kuh: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA  

                                STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA MSINGI 2026/2027  

   

1.0 UTANGULIZI:    

Ninayo furaha kukuarifu rasmi kuwa, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua kujiunga na 

Mafunzo ya Ualimu Ngazi ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi Mchepuo wa Sayansi ya Jamii kwa 

Lugha ya Kiswahili/Kiingereza katika Chuo cha Ualimu Mpuguso. Muda wa  mafunzo ni miaka miwili (2). 

Kwa wanachuo wa Mafunzo ya Ualimu kwa njia ya masafa muda wa mafunzo ni miaka 3 hadi 4. Baada 

ya kuhitimu mafunzo haya, mhitimu atakwenda kwenye Mafunzo ya Uanagenzi (Interniship) kwa mwaka 

mmoja kwa kuzingatia miongozo ya serikali. (Walimu Kazini hawatahusika na Uanagenzi).  

2.0 MAHALI CHUO KILIPO    

Chuo cha Ualimu Mpuguso kipo Mkoa wa Mbeya, Wilaya ya Rungwe. Kipo kilometa 10 kutoka kituo kikuu 

cha mabasi cha Tukuyu. Ukitokea Mbeya panda mabasi ya Kyela na shuka kituo cha mabasi cha Ushirika, 

Kadhalika anayetoka Kyela atashuka kituo cha mabasi Ushirika. Kutoka Ushirika panda bodaboda nauli ni kati 

ya Tsh.1000/= hadi 2,000/= (Chuo kipo umbali wa kilomita 3 kutoka kituo cha mabasi cha Ushirika).   

3.0 KURIPOTI CHUONI    

Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe 17/08/2026, utahitajika kuhudhuria mafunzo kabilishi (Orientation Course) 

yatakayoanza mara moja.  Ukichelewa kwa majuma mawili tangu tarehe ya kuripoti chuoni hutapokelewa  na 

nafasi hiyo atapewa mtu mwingine. Mara baada ya kuwasili chuoni fika ofisi ya Usajili kusajiliwa.  

(N.B.Wanachuo wa Elimu ya Ualimu kwa Masafa watapewa taarifa kuhusu kituo na tarehe ya 

kuanza mafunzo kabilishi). 

Ili usajiliwe unatakiwa uwe na vitu vifuatavyo:    

3.1 Barua ya kuitwa kujiunga na Chuo (i.e.Barua hii ya maelekezo ya kujiunga na Chuo).   

3.2 Cheti halisi cha kumaliza kidato cha Nne/Sita (Certificate of Secondary Education Examination 

      /Advanced Certificate of Secondary School Examination) pamoja na ‘School Leaving Certificate-Original   

3.3 Cheti halisi cha kuhitimu Mafunzo ya Ualimu Daraja IIIA (Grade A Teachers  

    Certificate Examination -GATCE) au Result Slip kwa wale waliomaliza kidato cha sita/Ualimu 

mwaka 2026.   

3.4 Cheti halisi cha kuzaliwa- (Original Birth Certificate).   
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3.5 Walimu kazini, pamoja na maagizo ya hapo juu (3.1-3) wanapaswa kuja na barua ya ruhusa 

ya kwenda masomoni kutoka kwa mwajiri wake.   

3.6 Pamoja nakuja na vyeti halisi ni lazima uje na nakala (fotokopi) za vyeti vyote kwa ajili 

ya kuweka kwenye faili la kumbukumbu binafsi. Mwanachuo atakayekuja na nakala za 

vyeti bila vyeti halisi hatapokelewa.   

3.7 Cheti cha daktari/medical examination form, ijazwe na daktari wa Hospitali ya Serikali 

ya Wilaya.   

3.8 Picha 2 za rangi (passport size).   

   

4. 0 VIFAA    

4.1 Mashuka mawili rangi bluu bahari (light blue) yasiyofumwa, blanketi 1, mto 1, foronya 2 bluu bahari  

zisizofumwa, neti ya kujikinga na mbu, ndoo ya lita 10 na taulo. 

4.2 Vyombo vya chakula, sahani 1, kikombe 1, bakuli 1, kijiko 1, galoni ya lita tano ya plastiki kwa ajili ya 

kutunzia maji ya kunywa yaliyochemshwa.    

4.3 Nguo za michezo: track suti ya bluu bahari 1, raba jozi1na bukta 1 rangi ya bluu bahari 

(Wanachuo kwa njia ya masafa haiwahusu).   

4.4 Daftari zisizopungua 12 (counter book (Quire2au3), kalamu za wino na risasi, mkebe wa Hisabati.    

4.5 Karatasi rimu 1 (A4) rangi nyeupe yenye karatasi 500 kwa kila  mwaka wa masomo.  

4.6 Vitabu mbalimbali vya  kozi ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa masomo ya mchepuo wako. 

4.7 Mihutasari miwili ya shule ya msingi kwa masomo yako ya mchepuo. 

4.8 Vifaa halisi vya Elimu ya Kujitegemea: Wanachuo wote waje na jembe lenye mpini  na  

      panga.(Wanachuo wa Ualimu kwa njia ya masafa hawatahusika na agizo hili). 

4.9 Kishikwambi, Simu Janja, Kompyuta mpakato inayoweza kuunganishwa na mtandao wa intaneti  

               (Kwa Wanachuo wa stashahada kwa njia ya masafa). 

   

5.0 ADA YA CHUO    

Ada ya mafunzo ni Tsh 450,000/= kwa mwaka kwa wanachuo wote, Ada hii inaweza kulipwa yote au kwa 

awamu mbili Tsh. 225,000/= kwa kila muhula. Ada italipwa kwa mtandao (GEPG) baada ya kutengenezewa 

namba ya malipo (Control Number) na Mhasibu wa Chuo pindi ufikapo chuoni AU fanya mawasiliano na 

Mhasibu wa Chuo namba 0756353737 au Msajili namba 0756976608 ili kupata namba ya Malipo ya Ada. 

Muhimu: USILIPE FEDHA YA ADA KWENYE AKAUNTI YA MICHANGO.    

      

6.0 FEDHA YA MICHANGO KWA MAHITAJI MBALIMBALI    

Utatakiwa kulipa jumla ya Tshs 210,400/= kwa ajili ya Michango mbalimbali ya chuo, kama ilivyo 

changanuliwa kwenye jedwali hapo chini.   

Na.   Michango   Kiasi (Tshs)   Maoni   

1   Serikali Ya Wanachuo   5,000/=   Kwa Mwaka   

2   Fedha Ya Huduma Ya Kwanza   10,000/=   Kwa Mwaka   

3   Usafi Na Mazingira   20,000/=   Kwa Mwaka   

4   Godoro Hutolewa Hapahapa Chuoni   10,000/=   Kwa Mwaka. Usije Na Godoro.   

5   Usajili Na Kitambulisho   20,000/=   Inalipwa mara moja ukiwa Mwaka wa Kwanza.   

6   Michezo   30,000/ /=   Kwa Mwaka   

7   Ulinzi   30,000/=   Kwa Mwaka   

8   Ukarabati   25,000/=   Kwa Mwaka   

9  Bima ya Afya   50,400/=  Kwa Mwaka (Wasiyo na Bima ya Afya ya Taifa)  

10 Mahafali ya Chuo 10,000/= Kila Mwaka 

JUMLA KUU   210,400/=      



3   

   

  

 

7.0 ADA NA MICHANGO KWA WANACHUO WA STASHAHADA YA UALIMU KWA NJIA YA  

             MASAFA 

Na.  Michango Kiasi Maelezo 

1 Huduma ya kwanza (Matibabu) 10,000.00 Kwa mwaka 

2 Usajili na Kitambulisho 20,000.00 Inalipwa mara moja mwaka wa kwanza 

3 Serikali ya Wanachuo 5,000.00 Kwa mwaka 

4 Ukarabati 25,000.00 Kwa mwaka 

5 Elimu ya Michezo 30,000.00 Kwa mwaka 

6 Usafi na Utunzaji wa Mazingira 20,000.00 Kwa mwaka 

7 Ufuatiliaji na uendeshaji wa mafunzo 40,000.00 Kwa mwaka 

                 Jumla ya Kuu 150,000.00  

 

 

N.B Malipo yote ya fedha ya michango yaingizwe kwenye Akaunti ya Chuo Cha Ualimu Mpuguso, Namba 

61401000012 NMB jina la akaunti ni MPUGUSO TEACHERS’ COLLEGE GENERAL ACCOUNT. 

Lipia kwenye tawi lolote la NMB lililo karibu nawe uje na BANK PAY SLIP. Usije na fedha Taslimu ya 

michango chuoni.  

8.0 SARE YA CHUO   

8.1 Vazi rasmi ni Suti nyeusi jozi moja na Bluu nyeusi (dark bluu) jozi moja. (Suruali 

nyeusi na Bluu nyeusi (darkblue) zenye upindo (turn up) na upana wa suruali chini 

uwe inchi 17, mkanda wa ngozi mweusi na soksi nyeusi (Wanaume), sketi nyeusi na 

Bluu nyeusi, soksi  nyeupe (Wanawake) mashono ya sketi yasiwe na marinda (shona 

solo) izidi inchi 5 kutoka kwenye magoti.    

8.2 Mashati ya mikono mirefu, rangi ya bluu bahari (light blue) jozi mbili(2) yanapatikana chuoni kwa Tsh  

         15,000/=  kwa shati moja.         

8.3 Koti jeusi na Bluu nyeusi  rangi ya suruali/sketi pamoja na Tai rangi nyeusi na Bluu nyeusi.   

8.4 Usinunue nguo (sare) za mtumba hakikisha sare (suti) imeshonwa vizuri na fundi.   

8.5 T-Shirt yenye nembo ya chuo inapatikana chuoni kwa Tsh. 15,000.00 . 

8.6. Viatu vya ngozi rangi nyeusi vya kamba (viwe vya kufunika na visigino vifupi) .   

8.7 Wanachuo wa kike wa Kiislamu wanatakiwa kuvaa hijabu ya bluu bahari (light blue) urefu usawa wa           

       kifua.  

NB. Kwa mashono ya sare angalia ilivyo katika michoro namba 1 na namba 2 ifuatayo:   
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9.0 MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA NA MAHAFALI YA WANACHUO    

9.1. Mwanachuo anashauriwa aje na fedha kwa ajili ya matumizi binafsi.   

9.2 Kwa mwenye kadi ya bima ya afya anashauriwa aje nayo.  

10.0 CHAKULA    

Chuo hutoa chakula aina ya  ugali (sembe), wali, kande, uji, chai, mkate, maharage, nyama, matunda na mboga 

za majani. Chuo hakitoi chakula maalum (Special diet) kwa wenye matatizo ya kiafya.    

  

NB. Mwanachuo ambaye hatakamilisha mahitaji yaliyoorodheshwa hapo juu hatapokelewa Chuoni.   

11.0 SHERIA NA KANUNI ZA MWENENDO BORA WA MWANACHUO   

Katika kipindi chote cha mafunzo mwanachuo atatakiwa kutii sheria za  Nchi  na Kanuni za Mwenendo Bora 

wa Mwanachuo atakazopewa na chuo.   

12.0 MWISHO    

Jumuiya ya Chuo Cha Ualimu Mpuguso inakutakia maandalizi mema ya safari ya kuja chuoni.    

   

KARIBU SANA   

  

 

                                                                    
STEPHEN J. MGIMBA  

                                                                       MKUU WA CHUO  

Mobile: 0683 155 290  

  



5   

   

   

  

NAKALA:      Katibu Mkuu,    

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  

Mji wa Serikali, Eneo la Mtumba,   

 S L P 10,   

40479 DODOMA.   

  

Ofisi ya Mkuu wa Wilaya, 

Wilaya ya Rungwe, 

S.L.P. 34, 

TUKUYU. 

                      

                        Mthibiti Ubora Mkuu wa Shule (W),  

                        Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe,      

S. L. P.148,    

TUKUYU.   

   

Afisa Elimu (M),    

S.L.P 754,    

MBEYA.   

   

Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo,    

S. L. P 104,  

                        TUKUYU.   
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