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MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU
YA AWALI NA MSINGI KWA NJIA YA MASAFA KWA WALIMU WALIOHITIMU
UALIMU NGAZI YA CHETI MWAKA WA MASOMO 2026/2027

1.0. UTANGULIZI

Tunafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Elimu ya
Ualimu kwa kutumia lugha ya Kiswahili kwa Mwaka wa Masomo 2026/2027 kwa njia ya Elimu
Masafa. Hii ni nafasi ya pekee kwako kwani wengi hawakubahatika kuipata. Ni matumaini yetu
kwamba utafurahia kupata Mafunzo ya Elimu Masafa (Distance Learning) kupitia Chuo cha Ualimu

Mhonda.
1.1. MASOMO YANAYOFUNDISHWA
Chuo kinaendesha Mafunzo ya

Q) Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi Mchepuo wa Sayansi ya Jamii kwa kutumia lugha
ya Kiswahili kwa muda wa miaka mitatu (3).
(i)  Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali kwa kutumia lugha ya Kiswahili kwa muda wa miaka

mitatu (3).
1.2 MAHALI CHUO KILIPO

Chuo cha Ualimu Mhonda kipo katika Mkoa wa Morogoro, Wilaya ya Mvomero, Tarafa ya Turiani,

Morogoro mjini, na kilometa 3% kutoka Turiani kituo cha mabasi Mapate hadi Chuoni.
(a) MOTTO WA CHUO

“ELIMU ILETE USAWA WA BINADAMU”



(b) DIRA YA CHUO

“Kuandaa Walimu Walio Bora, Wazalendo, Wenye Maadili, Wanaojali Jinsia, Haki na Wajibu, Kwa

Kutumia Miundo Mbinu Thabiti Kwa Kuzingatia Mahitaji ya Jamii na Taifa”

(c) DHAMIRA YA CHUO

“Chuo kuwa Chachu ya Mabadiliko Chanya Kitaaluma, Kitaalam na Kimaadili kwa Kuchochea

Ubunifu, Udadisi, Utafiti na Kuthubutu Kutenda ili Kuiwezesha Jamii Kukabiliana na Changamoto

Zitokanazo na Mabadiliko ya Sayansi na Teknolojia katika Kuleta Mabadiliko Endelevu”

2. KUSAJILIWA

2.1. Uwe na Vyeti Halisi na nakala zake. Vyeti hivyo ni;
2.2. Cheti cha kidato cha nne.

2.3. Cheti cha kidato cha Sita kama unacho.

2.4. Cheti cha Ualimu daraja IIIA.

2.5. Kabidhi risiti za Ada na Michango uliyolipia Benki.

2.6. Kabidhi Faili/Rimu ya Karatasi A4.

2.7. Chuo hakitamsajili Mwanachuo; Atakayekuja bila vyeti halisi (Originals), ada na Michango.

3. MAHITAJI MUHIMU KWA WANACHUO

3.1. File folder 1 kwa ajili ya kuwekea kumbukumbu binafsi na Rimu moja (1) ya Karatasi za A4.

3.2. Uje na Kadi ya Bima ya Afya NHIF

4.ULIPAJI WA ADA NA MICHANGO

Unapofika Chuoni kwa ajili ya Udahili unatatakiwa kukabidhi risiti mbili za malipo ya Ada na

Michango kama ilivyofafanuliwa hapa chini;

Na | AINA YA MCHANGO KIAST KWA MWAKA

1. | Ada ya Mafunzo kwa Mwaka 450,000
2. | Usajili kwa Mwaka 30,000
3. | Huduma ya Kwanza kwa Mwaka 20,000
4. | Ufuatiliaji na Uendeshaji wa Mafunzo kwa Mwaka 55,000
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5. | Serikali ya Wanachuo kwa Mwaka 5,000
6. | Vifaa vya Usafi kwa Mwaka 25,000
7. | Michezo kwa Mwaka 15,000
JUMLA 600,000

Piga simu namba +255755489475 au +255653245339, +2557514686529, ili kuomba Control
Number ya kulipa benki Ada ya Tsh450,000. Fedha ya Michango Tsh 150,000 kwa mwaka ilipwe
katika benki ya NMB kwenye akaunti namba 22001100005, jina la akaunti ni Mhonda Teachers’
College of Education.

5. KUFUNGUA CHUO
11.1. Udahili Utafunguliwa Rasmi Tarehe 17/08/2026.
11.2. Mwisho wa Udahili ni Tarehe 30/08/2026.

JUMUIYA YA CHUO INAKUKARIBISHA SANA KATIKA MAFUNZO YA ELIMUKWA NJIA YA
MASAFA,

KARIBU SANA UPATE MAFUNZO KUPITIA CHUO CHA UALIMU MHONDA

Lucas W. Samwel

MKUU WA CHUO



GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST

FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A: From: Mhonda Teachers’ College
To the Medical Officer
IMIF/IMITS/IVIESS teuueeinntinnetinteineeeesteiseeseseesseosescssscssssssssosscsssscssscsssssnsscnnssnne (Name in full)

Please examine the above named as to his/her Physical and Mental fitness for a full time Teacher
Training Course. The examination should include the following categories [I-II each category or
sub category of which will render the applicant ineligible in case of a defect. Primary/Category

IV] will aso render a girl candidate ineligible for the course:
I. [a] Eye—sight [b] Hearing [c] Limbs [d] Speech [e] Venereal disease [f] Leprosy [g] Epilepsy

I1. Neuross III. Pregnancy (IV) Other serious diseases like TB, HIV ,.....cccccciviiiiiiiiiiniiainnnne.
MEDICAL CERTIFICATE
PART B: (To be completed by a government medical officer)

I have examined the above named and consider that he/she is physical fit unfit and mentally
fit/unfit for a full time teacher training course.

I.[a] Eye-sight............... [b] Hearing................ [c] Limbs............ [d] Speech..................
[e] Venereal disease..................... [f] Leprosy......cccc.uuue [g] Epilepsy....cccoueeninieninnannnne.
Tl. INOUFOSES cuvinniiniiniiiniiiiiiiiiiiiniiiiiieiiniiiettatsateesssnssnscsssessonsssnsnnss

T, Serious diSEaASEM.....uuuueeeeeueeneeeeeneeeeeeeeeesesessessssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssne
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