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JAMHURI YAMUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

SIMU: 027-2756366
FAX: 027-2756521
E-mail: marangutc@moe.go.tz
Unapojibu tafadhali taja:

Chuo Cha Ualimu Marangu,
S.L.P. 266,
MARANGU,
KILIMANJARO.

Kumb.Na.MTC/MKV/03/VOL.IV/52 04 Juni , 2026
Ndugu …………………………………
S.L. P …………………………………...
………………………………………….

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NAMAFUNZO YA STAHAHADA YA UALIMU ELIMU
YAMSINGI KWA PROGRAMU YA KAWAIDA NA ELIMUMASAFA KWA MWAKA WA

MASOMO 2026-2027 KATIKA CHUO CHA UALIMUMARANGU

1. (a) Utangulizi
Uongozi na jumuiya yote ya Chuo Cha Ualimu Marangu wanakupongeza kwa
kuchaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu katika Chuo hiki. Hongera sana! Chuo
hiki kinaendesha mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya Msingi
kwa programu mbili; programu ya kawaida na programu ya elimu kwa njia ya
masafa. Progamu ya Ualimu Kwa Njia ya Kawaida ni ya miaka miwili na walengwa
katika programu hii ni Wahitimu wa Kidato Cha Sita, na walimu ambao
walishahitimu Astashahada ya Ualimu wa Elimu ya Msingi. Programu ya Elimu Kwa
Njia ya Masafa ni ya miaka mitatu mpaka minne na inawalenga walimu wenye
Astashahada ya Ualimu wa Elimu ya Msingi.

Wanachuo watakaokuwa wamechaguliwa kujiunga na mafunzo ya ualimu kwa
programu ya kawaida kwa mwaka wa masomo, 2026-2027, wanatakiwa kuripoti
chuoni kuanzia tarehe 18-08-2026; na mwisho wa kuripoti itakuwa ni tarehe 03
-09-2026. Wanachuo watakaokuwa wamechaguliwa kwa programu ya ualimu kwa
njia ya masafa watapewa maelekezo ya muda wa kuanza mafunzo baadaye.

b) Mahali Chuo Kilipo na Usafiri wa Kukufikisha Chuoni:
Chuo hiki kipo katika Mkoa wa Kilimanjaro, Wilaya ya Moshi Vijijini, eneo la
Marangu, umbali wa kilometa moja kutoka stendi ya mabasi Marangu Mtoni katika
barabara kuu ya kuelekea Rombo na pacha ya kwenda Kinapa (Kilimanjaro National
Park). Kuna usafiri wa mabasi (daladala) kutoka Moshi Mjini ambayo pia yanapita
njiapanda itokayo Dar-es-salaam; mahali ambapo wale watokao njia ya Dar es
Salaam wanaweza kuteremkia na kupanda mabasi ya kuja Marangu moja kwa
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moja bila kufika Moshi Mjini. Mahali pa kuteremkia panaitwa Njia Panda ya Himo.
Mabasi yanayoweza kukufikisha chuoni ni yale yaendayo Marangu Mtoni, Mwika na
Kilema. Ukipanda ya Marangu Mtoni na Mwika teremkia Marangu Mtoni. Ukipanda
ya Kilema teremkia kwenye lango la kuingilia (getini) chuoni, Chuo cha Ualimu
Marangu. Kwa wale wanatokea Dar-es-salaam au Dodoma, mabasi yanayoweza
kukufikisha chuoni ni yale yaendayo Rombo. Ukipanda mabasi hayo teremkia
Marangu Mtoni.

c) Dira na Moto wa Chuo
● Dhima ya Chuo: Kuandaa walimu bora watakaohimili ushindani wa soko la

ajira kwa kutumia mbinu bora na za kisasa za ufundishaji.
● Dira: Kuwa kituo cha kutoa walimu mahiri katika viwango vya kitaifa na

kimataifa.
● Moto wa Chuo: Elimu ni Kazi.

2: Mahitaji Kwaajili ya Usajili
a) Vyeti na Hati za Utambulisho:

Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uje na vyeti halisi (Original) halali vifuatavyo:-
i.Vyeti vya Taaluma (Academic Certificates) vya kidato cha Nne (IV) na

Sita (VI); Astashahada ya Ualimu (Ualimu Daraja A) au Hati ya
Matokeo (Result Slip) kwa ambao vyeti vyao havijatolewa na Baraza la
Mitihani la Tanzania. Kama umefanya mitihani zaidi ya mara moja,
uje na vyeti vyote.

ii. Vyeti vya kuhitimu (Leaving certificates) vya shule uliyosomea.
iii. Cheti cha kuzaliwa (Birth certificate)
iv. Hati yoyote ya ziada inayoweza kusaidia kukutambulisha na

kuthibitisha uhalali wako na uhalali wa umiliki wa nyaraka zako za
kitaaluma na kitaalamu; mfano NIDA.

v.Barua ya ruhusa ya mwajiri kwa walioajiriwa.
b) Ada: Kwa wanachuo wa programu ya kawaida; ada ya mafunzo kwa

mwaka ni shilingi 450,000/=. Unaweza kulipa yote au ukalipa shilingi
225,000/= kwa muhula. Kabla ya kufanya malipo ya fedha hizi wasilianana
na watendaji wa ofisi ya usajili ili upewe namba ya kudhibiti malipo (control
number) ya fedha hiyo. Namba za watendaji wa Ofisi ya Usajili ni (1) Dkt.
Joyce Mchilo 0712238491, 0769355291 (2). James Kitalala 0683162801,
0757159365 (3). Febronia Kereti 0764715733, 0785438318.

c) Michango: Kwa wanachuo wa programu ya kawaida; Mbali na ada kila
mwombaji wa mafunzo aliyechaguliwa ili asajiliwe anatakiwa kulipa
michango ifuatayo:

Na MCHANGO KIASI UFAFANUZI
Serikali ya Wanachuo 5,000.00 Kwa Mwaka
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1.
2. Huduma ya Kwanza 10,000.00 Kwa Mwaka
3. Usafi na Mazingira 20,000.00 Kwa Mwaka
4. Kukodisha Godoro 10,000.00 Kwa Mwaka
5. Usajili na Kitambulisho 20,000.00 Mara Moja
6. Michezo 30,000.00 Kwa Mwaka
7. Ulinzi 30,000.00 Kwa Mwaka
8. Ukarabati wa Miundo Mbinu 25,000.00 Kwa Mwaka
9. Bima ya Afya 50,400.00 Kwa Mwaka
10. T.Shirt 20, 000.00 Mara Moja.

Jumla 220, 400.00

Aidha, malipo ya michango yote, kuanzia namba 1 mpaka 10 hapo juu, yalipwe
kwenye Benki ya NMB, A/C no. 40301100014: Jina la akaunti Marangu Teachers’
College Education Development. Malipo haya yanatakiwa kufanyika mara moja
unapoanza chuo.

N.B. Kwa malipo yote ya ada na michango utakayofanya benki au kwa wakala
hakikisha una hati ya kuingizia pesa hizo (bank pay in slip) ambayo utakuja nayo
chuoni ili upewe risiti ya malipo uliyoyafanya. Pia ni muhimu sana kwa mzazi au
mwanachuo mwenyewe anayefanya malipo, kuhakikisha kuwa hati hiyo ya
kuwekea pesa (pay in slip) imeandikwa jina la mwanachuo anayelifanyiwa malipo.
Kwa wanachuo watakaochaguliwa mafunzo ya Stashahada ya Ualimu, Elimu ya
Msingi Kwa Njia ya Elimu Masafa watapaswa Kulipa ada ya Shilingi 450,000.00 na
Michango Shilingi 150,000.00 Kwa Mwaka.

d) Sare Kwa Wanachuo wa Programu ya Kawaida ya Miaka Miwili.
1. Sare ya Chuo: Wasichana: Jozi mbili: Shati la mikono mirefu rangi ya bluu

bahari (light blue), Suti ya koti la mikono mirefu na sketi, vya rangi ya dark
blue. Sketi iwe ya mshono wa suti yenye pindo moja tu mbele, urefu wa
kutosha (iwe ya heshima isiyo ya kubana) na tai ya dark blue inayofanana na
suti. Kitambaa cheusi cha kichwani (Hijab Nyeusi) Kwa Waislamu.

2. Sare ya Chuo: Wanaume: Jozi mbili: Shati la mikono mirefu rangi ya bluu
bahari (light blue), suti ya koti la mikono mirefu, tai rangi ya “dark blue”
inayofanana na suti pamoja na suruali vya rangi ya dark blue’’. Suruali iwe na
luksi kwaajili ya kufungia mkanda, marinda mawili kila upande. Pia iwe na
mifuko miwili pembeni na mfuko mmoja nyuma wenye kifungo. Chini iwe
na upana kati ya inchi 15 na 18; na urefu wa kutosha kufikia viatu.

3. Sare ya Chuo Kwa Wanachuo wa Programu ya Kawaida: Wote: T. Shirt
Yenye Nembo ya Chuo. Kila Mwanachuo atakayesajiliwa atatakiwa kulipia
shilingi 20,000.00 kwaajili ya sare ya T-shirt itakayotolewa chuoni.

4. Sare ya Chuo: Wanachuo wa Programu ya Kawaida. Wote: Viatu: Viatu
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vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu, visiwe na visigino virefu, jozi mbili, soksi
nyeupe kwa wasichana na bluu/ nyeusi kwa wanaume.

N.B: Utatakiwa kuvaa sare ya chuo na mavazi NADHIFU na ya HESHIMA
yatakayoendana na maadili ya Ualimu wakati wote. Sare ya chuo isiwe ya mtumba.
Utaratibu wa kuvaa T-Shirt yenye nembo ya chuo kama sare utatolewa chuoni.

Tanbihi: Kama unapata shida ya kubainisha rangi na mshono halisi, nguo hizi
unaweza ukashona katika maeneo ya karibu na chuo baada ya kufika chuoni.

e) Mavazi ya Michezo: Wanachuo wa Programu ya Kawaida - (i) Wahitimu wa
Kidato Cha 6: Track suit rangi ya bluu / dark blue (ii). Wahitimu wa Astashahada ya
Ualimu: Track suit rangi ya kijivu. (iii) Raba nyeusi/bluu kwa wote; wahitimu wa
kidato cha 6 na Astashahada ya Ualimu.
f) Mahitaji ya Nguo kwa ajili ya Malazi: Wanachuo wa Programu ya Kawaida.
Shuka mbili rangi ya light blue wanaume, pink wanawake, bed cover nyeupe, mto na
foronya, chandarua ya kuzuia mbu, blanketi, sweta ya shingo ndefu –pullneck ya
rangi nyeusi au darkblue (matumizi wakati wa baridi); Marangu kuna baridi. Pia
utatakiwa kuwa na pazia kubwa zito la rangi nyeupe lenye upana wa mita mbili na
nusu kwa ajili ya dirisha la chumba utakachokuwa unalala.

3. Mahitaji ya Taaluma: Wanachuo wa programu ya Kawaida.
●Daftari zisizopungua 12 aina ya ‘counter book’ za 2 ‘quires,’
●Kalamu za kuandikia,
●Mafaili ya kuhifadhia kumbukumbu mbalimbali za kitaaluma,
●Bunda moja ya Karatasi za Photocopy A-4.

Wanachuo wa programu ya Stashahda ya Ualimu, Elimu ya Msingi Kwa Njia ya
Masafa watapewa maelekezo wakati wa mafunzo kabilishi.
4. Afya:
(a) Ili uweze kukubaliwa kusomea Mafunzo ya Ualimu unahitajika kupimwa afya
yako na kuthibitishwa na Daktari anayetambulika kisheria kwa kujaza fomu
(Request for Medical Examination) iliyoambatanishwa ambayo utakuja nayo
chuoni. Hakikisha kuwa fomu hiyo imepigwa muhuri wa Ofisi ya Daktari wa Hospitali
inayotambulika kisheria.
(b) Kwa kupitia Mchango wa Matibabu utakaotoa unapojiunga, na baadaye kila

mwaka, Chuo kitatoa huduma ya kwanza katika zahanati ya chuo.
(c) Kupitia mchango wa Bima endapo utahitaji huduma ya zaidi ya Huduma ya

kwanza inayotolewa Chuoni; utaenda kupata matibabu nje ya chuo. Kama una
kadi ya bima ya afya uje nayo na hivyo hutahitaji kulipia Bima ya Afya ya
shilingi 50,400/= iliyotajwa awali kwenye Jedwali la michango.

5. Mahitaji Mengine.
Mahitaji mengine madogomadogo kama vifaa vya usafi binafsi, vyombo vya
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chakula na kadhalika utajinunulia mwenyewe ufikapo chuoni baada ya kupewa
maelekezo. Hakikisha una fedha za kutosha kukidhi mahitaji yako binafsi.

6. Kanuni na Taratibu Nyingine.
Ufikapo chuoni utapewa kanuni na taratibu zinazoongoza mwenendo na mahitaji ya
mafunzo ya ualimu. Miongozo hiyo ya kanuni, taratibu na sheria za chuo imewekwa
ili kuhakikisha kuwa viwango vya utendaji kitaaluma na mwenendo wa mwanachuo
kwa ujumla vinakidhi vigezo vya mafunzo ya ualimu. Kwa ujumla wake taratibu na
kanuni za Mafunzo ya Ualimu haziruhusu unywaji wa pombe, ulevi wa aina yoyote
ile na tabia zote zisizo za kimaadili. Baada ya kusoma kanuni na sheria za chuo
utapewa fomu ya kujaza ili kuridhia kabla ya kusajiliwa. Kujisajili maana yake ni
kuridhia kuzifuata wakati wote utakapokuwa chuoni.

7. Mawasiliano:
Endapo utakwama na kuhitaji msaada au ufafanuzi zaidi wasiliana na watendaji
wafuatao wa Ofisi ya Usajili .

● (1) Dkt. Joyce Mchilo 0769355291; 0712238491. (2) James Kitalala
0683162801; 0757159365 (3). Febronia Kereti 0785438318; 0764715733.

Aidha taarifa zote muhimu zinazomhusu mwanachuo anapokuwa chuoni mfano
maafa, msiba, ugonjwa toka nyumbani lazima zipitie kwa Mkuu wa Chuo na siyo
kwa mwanachuo moja kwa moja. Wazazi/Walezi/Ndugu/ Waajiri wanapaswa
kuzingatia utaratibu huu wa mawasiliano kwa ajili ya usalama na uratibu wa
masuala ya wanachuo.

8. Mwisho:

Kumbuka kuwa siku zote mwalimu anapaswa kuwa mfano bora wa kuigwa kwa
mazuri na wanafunzi wake na jamii kwa ujumla. Kwa hiyo kila mwanachuo
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From: ThePrincipal,
MaranguTeachers’College,
P.O. Box 266,
MARANGU.

PARTA
To theMedical Officer.

…………………………………………………..

REF:MR/MRS/MISS………………………………………………………………………….
(Name in full)

Pleaseexamine theabovenamed as to his/her physical andmental fitness for a full time teacher
training course. Theexamination should include the following categories (I-III). Each category of
which will render theapplicant in-eligible in caseof a defect. Pregnancy (category IV) will also
render a girl candidate in eligible for thecourse, including category V:

I. (a) EyeSight
(b) Hearing
(c) Speech
(d) Limbs
(e) Venereal Disease
(f) Leprosy
(g) PepticUlcers
(h) Epilepsy
(i) Tuberculosis

II. Neuroses
III. Other SeriousDiseases
IV. Pregnancy
V. Mental and Physical Fitness
PARTB: MEDICAL CERTIFICATE

I have examined theabovenamed and consider that he/she is physical fit/un fit for a full time
teacher training course.

1. (a) EyeSight ………………………………(f) Leprosy ………………………
(b) Hearing ………………………………. (g) PepticUlcers…………………
(c) Speech ………………………………... (h) Epilepsy ……………………….
(d) Limbs…………………………………(i) Tuberculosis……………………
(e) Venereal Disease………………………

II. Neuroses………………………………………………………….
III. Other SeriousDiseases…………………………………………...
IV. Pregnancy ………………………………………………………...
V. Mental and Physical Fitness………………………………………
Date………………………. Signature and official stamp…………………………
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Station ………………………Designation ……………………………………………


