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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA  

CHUO CHA UALIMU MANDAKA 

 
JINA:………………………………………………………………………………………………….. 

 
YAH: MAELEKEZO YA KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA 

YA UALIMU KWA MWAKA WA MASOMO 2026/2027  
 
1. UTANGULIZI. 

Uongozi na Jumuiya yote ya Chuo cha Ualimu Mandaka wanakupongeza kwa kuchaguliwa 
kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi. Hongera sana!  Ni tunu 
kupata nafasi ya kuchaguliwa kusomea Taaluma ya ualimu ambayo ni taaluma mama ya 
taaluma nyingine zote.  Itumie vema nafasi hiyo ili katika kipindi chako cha mafunzo uweze 
kujijengea maarifa, stadi na mwelekeo wa kutosha kukidhi mahitaji ya Mwalimu bora katika 
viwango vya sasa na baadaye katika ngazi ya Kitaifa na Kimataifa. 
 
Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi yameandaliwa kwa lengo la 
kuwajengea umahiri wa kitaaluma na kitaalamu walimu watakaofundisha katika shule za 
msingi ili kumudu ufundishaji, malezi ya wanafunzi, utafiti wa Kielimu na uendeshaji wa 
shule kwa ufanisi. 
 
Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu Msingi ni ya miaka miwili (2) na Masafa miaka 
mitatu au minne. Unatakiwa kuripoti chuoni kuanzia tarehe 17/08/2026 na mwisho wa 
usajili ni tarehe 30/08/2026. Unatakiwa kufika chuoni ndani ya tarehe hizo zilizotajwa bila 
kukosa. 
 
Aidha, napenda kukufahamisha kuwa unaweza kupata mkopo wa Elimu katika Stashahada 
ya Ualimu kwa masomo ya Sayansi na Hisabati (kwa wasio wa masafa). Hii ni fursa ya 
kipekee kabisa kwa wanachuo wa masomo hayo, unaweza kutembelea bodi ya mkopo 
kupitia tovuti https://olas.heslb.go.tz. 
 
MAHALI CHUO KILIPO NA USAFIRI WA KUKUFIKISHA CHUONI. 

(a) Mahali Chuo kilipo 
Chuo cha Ualimu Mandaka kipo Mkoa wa Kilimanjaro, Wilaya ya Moshi vijijini, kata 
ya Kilema Kusini karibu na mji wa Himo. 
 

(b) Jinsi ya kufika Chuoni 

Anuani ya Simu: 0738564848 

E-mail: mandakatc@gmail.com 

            mandakatc@moe.go.tz  

Website: www.mandakatc.ac.tz   

Fax: 027-2756204 

Simu: 0738 564848 
 

MTAA WA MRERENI 

KATA YA KILEMA KUSINI 

S.L.P 725, 

MOSHI  

KILIMANJARO 

Kumb.Na.MTC/STJ/21/VOL.VI/02 Tarehe: 03/06/2026 

https://olas.heslb.go.tz/
mailto:mandakatc@gmail.com
mailto:mandakatc@moe.go.tz
http://www.mandakatc.ac.tz/
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 Ukiwa unatokea Moshi mjini elekea kituo kikuu cha mabasi, panda mabasi 
(hiace) yanayoenda Himo/Holili/Mwika/Marangu/Kilema na uteremke kituo cha 
Himo Mjini. 

 Ukitokea njia kuu ya Tanga/DSM teremka stendi ya mabasi ya Njiapanda na 
panda gari zinazoelekea Himo Mjini. 

 Kutoka Himo Mjini, panda magari yanayoelekea Kilema kwa Lazari na teremka 
kituo cha Mandaka. Inakadiriwa kuwa umbali kutoka himo mpaka chuoni 
Mandaka ni kama kilomita saba (7). 
 

Dira, Dhima na Motto wa Chuo 
 Dira ya Chuo:  Kuwa Chuo Bora cha Ualimu Nchini Kinachoandaa Walimu 

Mahiri kwa Maendeleo Endelevu. 
 Dhima ya Chuo: Kuhakikisha kuna mazingira bora ya ufundishaji na ujifunzaji 

kwa kuboresha miundombinu na mifumo inayowezesha kutoa elimu bora na 
fursa sawa kwa wote. 

 Moto wa Chuo:  Taaluma, Usafi na Uzalishaji Mali. 
 
2. MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI 

(a) Vyeti na hati za utambulisha 
 Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uje na vyeti halisi na halali vifuatavyo:- 

i. Vyeti vya Taaluma (Academic Certificates) vya Kidato cha sita (VI) kama unacho 
au hati ya matokeo (Result Slip) kwa wanaotumia sifa za kidato cha sita. 

ii. Cheti cha kidato cha nne (CSEE) kwa wote. 
iii. Cheti cha Astashahada ya Ualimu kwa wanaotumia sifa za Astashahada. 
iv. Vyeti vya kuhitimu (Leaving Certificates) vya shule 
v. Cheti cha Kuzaliwa (Birth Certificate) 
vi. Kitambulisho au namba ya NIDA 
vii. Kadi ya Bima ya Afya kama ipo 
viii. Hati yoyote ya ziada inayoweza kusaidia kukutambulisha na kuthibitisha uhalali 

wako na uhalali wa umiliki wa nyaraka zako za Kitaaluma na Kitaalamu. Kama huna 
vyeti halisi hutapokelewa. 

 
    Kila mwombaji wa Mafunzo ya Ualimu aliyechaguliwa ili asajiliwe anapaswa kulipa Ada na 

michango kama ifuatayo:- 
 

(b) Ada. 
  Ada ya Mafunzo kwa mwaka ni Tsh.450,000/= unaweza kulipa yote au ukalipa 

Tsh.225,000/= kwa muhula.  Kabla ya kwenda Benki kulipa wasiliana na Mhasibu wa 
Chuo simu namba 0769 489 923 kwa ajili ya kupewa Control Number (Namba ya uthibiti 
wa malipo).  Kisha nenda benki yoyote au wakala au lipa kwenye mitandao ya simu 
kama M-Pesa, Mix by yas, Airtel- money, n.k. 

 
(c) Michango. 

S/N MICHANGO KIASI MAONI 

1 Huduma ya kwanza Tsh.10,000/= Kwa mwaka 

2 Usafi na mazingira Tsh.20,000/= Kwa mwaka 

3 Kukodisha godoro Tsh.10,000/= Kwa mwaka 

4 Michezo  Tsh.30,000/= Kwa mwaka 

5 Usajili na Kitambulisho Tsh.20,000/= Kwa mwaka wa kwanza tu 
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6 Bima ya Afya Tsh.50,400/= Kwa mwaka kwa mwanachuo 
ambaye hana bima ya afya 

7 Ulinzi Tsh.30,000/= Kwa mwaka 

8 Ukarabati Tsh.25,000/= Kwa mwaka 

9 Serikali ya wanachuo  Tsh.5,000/= Kwa mwaka 

 JUMLA Tsh.200,400/=  

 
Michango yote namba 1-9 hapo juu ilipwe Benki ya NMB Akaunti Namba:- 
40301000055 Jina la Akaunti Principal Mandaka T.C. 
NB: Kwa malipo yote ya Michango utakayolipa Benki, Tumia jina rasmi la 
mwanachuo kama lilivyoandikwa kwenye vyeti vyake vya kufuzu Elimu ya 
Sekondari. Hakikisha una hati halisi (Bank Pay In Slip) ya kulipia fedha hizo. Tafadhali 
zingatia tofauti ya namna ya kulipa Ada na michango kama zilivyotajwa hapo juu.  
HATUPOKEI FEDHA TASLIMU. 
 
Ada na Michango kwa Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu kwa masafa  
Kila mwombaji wa Mafunzo ya Ualimu aliyechaguliwa ili asajiliwe anapaswa kulipia 

Fomu ya maombi Tsh. 5,000/= 
i). Ada. 

Ada ya Mafunzo kwa mwaka ni Tsh.450,000/= unaweza kulipa yote au ukalipa 
Tsh.225,000/= kwa muhula.  Kabla ya kwenda Benki kulipa wasiliana na Mhasibu 
wa Chuo simu namba 0769 489 923 kwa ajili ya kupewa Control Number (Namba 
ya kudhibiti malipo).  Kisha nenda benki yoyote au wakala au lipa kwenye 
mitandao ya simu kama M-Pesa, Mix by yas, Airtel- money, n.k. 

 
ii). Michango ya Uendeshaji. 

Michango ya uendeshaji ni Tshs. 150,000/=. Michango hii ya uendeshaji ilipwe Benki 
ya NMB Akaunti Namba:- 40301000055 Jina la Akaunti Principal Mandaka T.C. 
NB: Kwa malipo yote ya Michango ya uendeshaji utakayolipa Benki, Tumia jina 
rasmi la mwanachuo kama lilivyoandikwa kwenye vyeti vyake vya kufuzu Elimu 
ya Sekondari. Hakikisha una hati halisi (Bank Pay In Slip) ya kulipia fedha hizo. 
Tafadhali zingatia tofauti ya namna ya kulipa Ada na michango ya uendeshaji kama 
zilivyotajwa hapo juu.  HATUPOKEI FEDHA TASLIMU. 
 

(d) Sare ya Chuo ( Kwa wanachuo wasio wa masafa). 
1. Sare ya Chuo kwa wasichana.  Jozi mbili shati la mikono mirefu rangi ya bluu 

bahari (light blue) suti nyeusi, sketi ndefu yenye V mbele na koti la mikono mirefu  
tai ndefu ya bluu yenye mistari myeupe. Unaweza kuipata hapa chuoni au 
ukashona mwenyewe, isiwe ya mtumba. Kwa wasichana wa Kiislamu hijabu iwe 
kitambaa  cheusi kisiwe na urembo aina yeyote.  Nunua kabla ya kuripoti Chuoni. 
 

2. Sare ya Chuo kwa wavulana.  Jozi mbili shati la blue bahari (light blue) la mikono 
mirefu, suti nyeusi - suruali na koti la mikono mirefu, tai ndefu ya bluu yenye mistari 
myeupe,  Suruali iwe na luksi kwa ajili ya kufungia mkanda upana wa chini isipungue 
inch 16,  iwe na mifuko miwili pembeni na mfuko mmoja nyuma wenye kifungo. 
Suruali isiwe ya kubana (Modo). Sare ya Chuo unaweza ukashona katika maeneo 
ya karibu na Chuo baada ya kufika Chuoni. Sare ya Chuo isiwe ya mtumba 
 

3. Sare ya viatu kwa wanaume na wanawake. 
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Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu visiwe na visigino virefu, jozi mbili soksi 
nyeusi kwa wasichana na wavulana. 
 N.B Mavazi mengine binafsi yanatakiwa kuwa NADHIFU na ya HESHIMA 
yanayoendana na Maadili ya Ualimu wakati wote. 

 
 

4. Mavazi ya michezo (kwa wasio wa masafa). 
Traki-suti, yenye nembo ya Chuo rangi nyeusi inapatikana chuoni kwa bei ya 
Tsh.25,000/=. Mwanachuo atahitajika kuja na T-shirt rangi ya blue, bukta rangi ya 
blue na raba za michezo. Pia, kuna siku za kuvaa T-shirt, hivyo unatakiwa kuwa na 
T-shirt yenye Nembo ya Chuo - Tsh.15,000/= (itapatikana chuoni). 
 
 

5. Mahitaji kwa ajili ya malazi (kwa Wasio wa masafa) 
Bed cover nyeupe, pazia zito rangi nyeupe kwa ajili ya dirisha la chumba 
utakachokuwa unalala (ft 4x6), chandarua ya kuzuia mbu ft 3x6, uje na mto na 
foronya nyeupe, blanket moja zito, Shuka mbili rangi ya light blue - bluu bahari 
[wavulana], shuka mbili rangi ya pink (wasichana), ndoo na vifaa vya chakula. NB:-
(vifaa hivi vinapatikana duka la chuo). Vyombo vya chakula visiwe vya plastiki. 

 
6. Mahitaji ya lazima kwa ajili ya Taaluma. 

 Utahitajika kununua na kuja na Mihtasari ya masomo ya shule ya msingi. Chagua 
vitabu vinavyohusiana na masomo aliyochaguliwa kusomea 

 Counter book 10 angalau Q2  
 Mafaili ya kuhifadhia kumbukumbu mbalimbali za kitaaluma kulingana na 

tahasusi unayosomea (Stashahada Ualimu Elimu ya Msingi 10) 
 Bunda moja la karatasi (ream) kwa Muhula zinapatikana duka la Chuo 
 Vitabu na machapisho mengineyo kulingana na tahasusi unayosomea 

 
7. Afya. 

(a)  Ili uweze kukubaliwa kusomea Mafunzo ya Ualimu unahitajika kupimwa afya 
yako na kuthibitishwa na Daktari wa Serikali kwa kujaza fomu (Request for 
Medical Examination) iliyoambatanishwa ambayo utakuja nayo Chuoni. 
Hakikisha kuwa fomu hiyo imepigwa muhuri wa Ofisi ya Daktari mhusika. 
Aidha, unaweza kuhitajika na Mkuu wa Chuo kupimwa afya yako wakati 
wowote unapokuwa Chuoni. 

(b) Mwanachuo mwenye uja uzito hatapokelewa Chuoni 
(c) Kwa kupitia mchango wa huduma ya kwanza utakaotoa unapojiunga, na 

baadaye kila mwaka, Chuo kitatoa Huduma ya Kwanza katika Zahanati ya 
Chuo. Matibabu mengine nje ya zahanati ya Chuo utatumia Bima ya afya. 

(d) Chuo kinatoa huduma ya chakula lakini hakitatoa huduma ya chakula 
maalum (Light or Special diet) kwa wanachuo wenye changamoto za 
kiafya. 

  
8. Mahitaji Mengine (kwa wasio wa masafa). 

Mahitaji mengine madogo madogo kama vifaa vya usafi binafsi, vyombo vya 
chakula, matumizi ya photocopy na zana za Kujifunzia na Kufundishia utajinunulia 
mwenyewe ufikapo Chuoni baada ya kupewa maelekezo.  Hakikisha una fedha za 
matumizi binafsi.              
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9. Kanuni na Taratibu. 

 Ufikapo Chuoni utapaswa kufuata Kanuni na Taratibu zinazoongoza mwenendo 
na mahitaji ya Mafunzo ya Ualimu.  Miongozo hiyo ya Kanuni, Taratibu na 
Sheria za Chuo imewekwa ili kuhakikisha kuwa viwango vya utendaji Kitaaluma 
na mwenendo wa mwanachuo kwa ujumla vinakidhi vigezo vya Mafunzo ya 
Ualimu. 

 Kwa ujumla wake taratibu na Kanuni za Mafunzo ya Ualimu haziruhusu ulevi wa 
aina yoyote ile na tabia zote zisizo za Kimaadili. Baada ya Kusoma Kanuni na 
Sheria za Chuo utajaza fomu ya kukubali Kujiunga na Mafunzo kabla ya 
kusajiliwa.  Kujisajili maana yake ni kuridhia kuzifuata Kanuni na Sheria za Chuo 
wakati wote utakapokuwa Chuoni. 

 
10. Endapo utakwama na unahitaji msaada au ufafanuzi zaidi wasiliana na watendaji 
      Wafuatao:- L. Kiria  -  Msajili wa Chuo - Simu 0766 935313 
 

Taarifa zote muhimu, zinazomhusu mwanachuo anapokuwa chuoni, mfano maafa, 
msiba, ugonjwa, n.k. toka nyumbani lazima zipitie kwa Mkuu wa Chuo na siyo kwa 
mwanachuo. 

 
Mwisho. 
Kumbuka kuwa siku zote Mwalimu anapaswa kuwa mfano bora wa kuigwa kwa 
matendo mazuri kwa wanafunzi wake na jamii kwa ujumla.  Kwa hiyo kila 
mwanachuo anatazamiwa awe na tabia nzuri na mwenendo unaoakisi maadili ya ki-
ualimu wakati wote wa Mafunzo yake na baada ya Mafunzo yake.  
 
Jumuiya ya Chuo cha Ualimu Mandaka inakupongeza na kukukaribisha Kujiunga na 
Mafunzo ya Ualimu. 
 
 

UWE NA MAANDALIZI MEMA YA KURIPOTI CHUONI KUJIUNGA NA 
MAFUNZO YA UALIMU. 

KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU MANDAKA. 
 

  
Isaya. M. Msanga 
MKUU WA CHUO 

Simu: 0752 442 019 
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GOVERNMENT OF TANZANIA 
PART A: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 
 
TO: The Medical Officer,  
         From:  The Principal, 
………………………………………………    Mandaka Teachers’ College, 
………………………………………………    P. O. Box 725, 
………………………………………………    Moshi. 
          

 
 
Mr/Miss/Mrs………………………………………………………………………… (Name in Full) 

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teacher 
training course. The examination should include the following categories (I – IV) each category or sub-
category of which will render the applicant ineligible in case of defect. 

Pregnancy (Category IV) will also render a girl ineligible for the course. 
i) (a) Eye-sight    (e) Leprosy 

(b) Hearing    (f) Limbs 
      (c) Speech    (g) Epilepsy 
      (d) Venereal Diseases 
ii) Neuroses  (iii) Other serious diseases  (iv) Pregnancy 

 
 

 
PART B:      MEDICAL CERTIFICATE 
 
(To be completed by a Government Medical Officer) 
I have examined the above named and considered that he/she is physically and mentally fit/unfit 
for a full-time teacher training course. 
 

a) Eye-sight …………………………………………………………………………………… 

b) Hearing …………………………………………………………………….……………….. 

c) Limbs …………………………………………………………………………….…………. 

d) Venereal diseases………………………………………………………………….….… 

e) Leprosy ……………………………………………………………………..……….………. 

f) Epilepsy……………………………………………………………………..……………….. 

g) Neuroses …………………………………………………………………..………….……… 

h) Other serious diseases ……………………………………………………………………… 

i) Pregnancy …………………………………………………………….……………………… 

Date …………………………………  Signature ……………………………..………….. 
 

Station ……………………………… Designation ……………………… Mhuri……… 
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA  

CHUO CHA UALIMU MANDAKA 

 
FOMU YA KUMBUKUMBU ZA MWANACHUO 

 
1. JINA KAMILI………………………………………………………………………. 
2. MWANAUME/MWANAMKE…………………………………………………….. 
3. NIMEOA/SIJAOA/NIMEOLEWA/SIJAOLEWA/Fr/Sr. ……………………….. 
4. TAREHE YA KUZALIWA……………………………………………………….. 
5. URAIA……………………………………….KABILA…………………………… 

DINI (DHEHEBU)…………………………………………………………………. 
6. ANUANI YA NYUMBANI…………………………………………………………………… 

………………………………………………………………………………………………….. 
7. JINA LA BABA/ MLEZI………………………………………………………………………... 
8. ANUANI YAKE ……………………………………………………………………………….. 

………………………………………………………………………………………………….. 
9. KAZI YA BABA/ MLEZI ……………………………………………………………………. 
10. NAMBA YAKE YA SIMU……………………………………………………………………. 
11. JINA LA MTU WA KARIBU NA MZAZI…………………………………………………… 
12. NAMBA YAKE YA SIMU……………………………………………………………………. 
13. ANUANI YAKE………………………………………………………………………………. 

………………………………………………………………………………………………….. 
14. ELIMU YA MSINGI DARASA LA I-VII: MWAKA………………….HADI……………… 
15. ELIMU YA SEKONDARI KIDATO CHA I-IV MWAKA…………… HADI……………… 

SHULE YA SEKONDARI ULIYOSOMA…………………………………………………… 
16. MASOMO YA KIDATO CHA NNE NA  UFAULU ULIOPATA 

1…………………………………( ….)          6……………………………………(….) 
2…………………………………(…..)          7……………………………………(….) 
3…………………………………(…..)          8……………………………………(….) 
4…………………………………(…..)          9……………………………………(….) 
5…………………………………(…..)         10…………………………………...(….) 

17. INDEX NAMBA YA CHETI CHA KIDATO CHA IV …………………………..… 
18. ELIMU YA SEKONDARI KIDATO CHA  V-VI AU GATCE MWAKA…………… HADI…………….. 

SHULE/CHUO………………………………………………………………... 
19. MASOMO YA KIDATO CHA  VI/GATCE NA UFAULU ULIOPATA: 

1………………………………...(….)             6……………………………………(….) 
2………………………………...(….)             7……………………………………(….) 
3………………………………...(….)             8……………………………………(….) 
4…………………………………(….)            9…………………………………….(….) 
5…………………………………(….)   10……………………………………(….) 
 

20. INDEX NAMBA YA KIDATO CHA VI/GATCE …………………………………………………….. 
21. KAZI ULIZOWAHI KUFANYA BAADA YA KUMALIZA SHULE: 

………………………………………………………………………………………………….. 

Anuani ya Simu: 0738564848 

E-mail: mandakatc@gmail.com 

            mandakatc@moe.go.tz  

website: www.mandakatc.ac.tz 

Simu: +255738564848 

 

MTAA WA MRERENI 

KATA YA KILEMA KUSINI 

S.L.P 725, 

MOSHI  

KILIMANJARO 

  

 

Bandika picha 

hapa 

mailto:mandakatc@gmail.com
mailto:mandakatc@moe.go.tz
http://www.mandakatc.ac.tz/
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………………………………………………………………………………………………….. 
22. MWAJIRIWA / SIO MWAJIRIWA ……………………………………………….. 

T.S.C.  NO. ………………………………… CHECK NO. ………………………………….. 
23. TAREHE YA KUANZA KAZI……………………………………………………………….. 
24. MWAJIRI WAKO………………………………………………………………………….….. 
25. ANUANI YA MWAJIRI …………………………………………………………………………….… 
26. NIMEOA/NIMEOLEWA/SIJAOA/SIJAOLEWA…………………………………………………… 
27. JINA LA MWENZA WAKO……………………………………………….. SIMU…………………… 
28. MAJINA YA WATOTO WAKO (KAMA UNAO) NA UMRI WAO 

1. …………………………………….(…..)         3. ……………………………………(…..) 
2. …………………………………….(…..)         4. ……………………………………(…..) 

29. SHULE ULIZOWAHI KUFUNDISHA: 

NA SHULE MWAKA HADI MADARAKA 
1.     
2.     
3.     

 
30. JINA LA ANAYEGHARAMIA MAFUNZO YAKO ………………………………………………….. 

 
31. ANWANI YAKE………………………………………………………………………………………… 

………………………………………………………………………………………………..……………  
NAMBA ZAKE ZA SIMU ….…………………………………………………………………………… 

32. STADI NYINGINEZO ULIZONAZO MFANO UFUNDI/ MICHEZO/UCHORAJI, N.K. 
……………………………………..................................................................................... 
………………………………………………………………………………………………….. 
………………………………………………………………………………………………….. 

33. ANDIKA MASOMO YAKO YA STASHAHADA UTAKAYOSOMA. 
1. …………………………………………..         6.  ………………………………………… 
2. …………………………………………..         7. …………………………………………. 
3. …………………………………………..         8. …………………………………………. 
4. …………………………………………..         9. …………………………………………. 
5. …………………………………………..        10. ………………………………………… 

 
34. DINI ………………………….. DHEHEBU ………………………………… 

 
NATHIBITISHA KUWA TAARIFA HIZI NILIZOTOA NI KWELI TUPU NA ENDAPO ZITATHIBITIKA 
KUWA NI ZA UDANGANYIFU SHERIA ICHUKUE MKONDO WAKE. 
 
NAMBA YA SIMU………………………… 
 

…………………………                                   ………………………. 
SAINI YAKO      TAREHE 

 
 

35. JINA NA SAINI YA MSAJILI………………………………….. TAREHE…….……………… 
 
 
*** Kata isiyohusika 
 


