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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU KWA MWAKA
WA MASOMO 2026/2027

1. UTANGULIZI

Ninayo furaha kukujulisha kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia
imekuchagua kujiunga na mafunzo ya Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya
Msingi Masomo ya Sayansi na Hisabati na Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi
kwa njia ya masafa katika chuo hiki kwa mwaka wa masomo 2026/2027. Hongera sana.

Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa Sayansi na Hisabati ni
kozi ya miaka mitatu (3) kwa wahitimu wa kidato cha nne na Stashahada ya Ualimu
Elimu ya Msingi kwa Njia ya Masafa Mchepuo wa Sayansi ya Jamii na Lugha ya
Kiswahili (Kwa kutumia Lugha ya Kiswahili) ni kwa walimu wenye Astashahada
(Cheti) walio kazini na wale ambao bado hawajaajiriwa ni kozi ya miaka (3-4).
Ufafanuzi zaidi kuhusu masomo na mitihani yatatolewa wakati wa maelekezo kabilishi
(Orientation Course) ambayo hutolewa kwa wanachuo wote wiki ya kwanza baada ya

1<uripoti chuoni.

2. TAREHE YA KURIPOTI CHUONI
Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe 17.08.2026 ambapo baadae kutatolewa maelekezo
(orientation) yahusuyo kozi yako na maisha ya chuoni.

3. MAHALI CHUO KILIPO

Chuo cha Ualimu Korogwe kipo katika wilaya ya Korogwe mkoa wa Tanga, kilometa
mbili na nusu (Km 2.5) kutoka stendi mpya ya mabasi Korogwe mjini. Ukishuka
kwenye basi tafuta bajaji zinazoelekea Hospitali ya Wilaya ya Korogwe (HOSPITALI
YA MAGUNGA). Ukipenda unaweza kukodi Taxi au Bajaji ili ufike chuoni haraka.
(kukodi usafiri wa bajaji nauli ni shilingi elfu moja na mia tano tu hadi chuoni).
Usitumie usafiri wa bodaboda ni hatari kwa usalama wako.
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4. MAHITAJI MUHIMU
4.1 Maagizo ya Vyeti/Nyaraka
i. Vyeti vyote halisi vya kitaaluma (Original Academic Certificates) vya Baraza
la Mitihani la Tanzania Kidato cha NNE (CSEE)/vyeti vya kidato cha sita kwa
wahitimu wa kidato cha sita na Vyeti vya Astashahada (Cheti) ya Ualimu
kwa Walimu kazini au kwa waliohitimu astashahada (Cheti) ya ualimu.
ii. Vyeti vya kuhitimu Elimu ya Sekondari kidato cha NNE/Astashahada (Cheti)
ya Ualimu (Leaving Certificates).
tii. Vivuli vya vyeti vya kidato cha NNE/Astashahada(photocopy). Vyeti halisi
vya taaluma vitabakia ofisi ya usajili kwa ajili ya uhakiki zaidi wa NECTA.
iv. Kibali cha kuruhusiwa kushiriki mafunzo kutoka kwa Mwajiri (Hii
itawahusu walimu kazini walioajiriwa tu.
v. Cheti halisi cha kuzaliwa (Birth Certificate).
4.2 Adaya Mafunzo
Ada ya mafunzo kwa mwaka ni Shilingi 450,000/=. Ada hii inaweza kulipwa yote
au kwa awamu mbili yaani kwa kila muhula. Malipo yafanyike kupitia mfumo
wa malipo ya serikali kwa kutumia Control Number ambayo inapatikana Chuoni
ofisi ya Mhasibu wa Chuo. Aidha, unaweza kuomba “Control Number” na
ukalipa ada ukiwa nyumbani kwa kupiga simu zilizopo kwenye kipengele Na.7.
4.3 Michango Mingine
4.3.1. Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi masomo ya Sayansi na Hisabati

Na. Mchango Kiasi(Tsh) Maelezo
L, | Ulinzi 30,000/= Kwa mwaka
2 | Ukarabati 25,000/= Kwa mwaka
3. Kitambulisho na Usajili 20,000/= Kwa mwaka
4, Kukodisha Godoro 10,000/= Kwa mwaka
B, Vifaa vya Usafi na Mazingira 20,000/= Kwa mwaka
6. Huduma ya kwanza 10,000/= Kwa mwaka
7. Michezo 30,000/= Kwa mwaka
8. Serikali ya Wanachuo 5,000/= Kwa mwaka
g, Bima ya Afya (Wasio na Bima) 50,400/= Kwa mwaka
JUMLA 200,400/=
4.3.2. Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa Njia ya Masafa
Na. Mchango Kiasi(Tsh) Maelezo
1. | Ukarabati 25,000/= Kwa mwaka
2. | Kitambulisho na usajili 20,000/= Kwa mwaka
3. | Huduma ya Kwanza 10,000/= Kwa mwaka
4. | Uendeshaji na ufuatiliaji wa mafunzo 40,000/= Kwa mwaka
5. | Vifaa vya usafi mazingira 20,000/= Kwa mwaka
6. | Michezo 30,000/= Kwa mwaka
7 | Serikali ya Wanachuo 5,000/= Kwa mwaka
JUMLA ~150,000/=
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Michango yote ambayo jumla yake ni Tsh. 200,400/= au 150,000/= zilipwe
kwenye akaunti ya Chuo NMB yenye jina PRINCIPAL KOROGWE T.C
ACCOUNT No. 41501100012 na kuwasilisha Pay in Slip yenye jina halisi la
Mwanachuo.

Muhimu: Fedha ya matumizi binafsi au Fedha ya Ada isichanganywe na fedha

ya michango.

4.4 Maagizo ya Vifaa vingine kwa wote
» Shuka mbili za rangi ya bluu bahari (Light blue).
» Koti jeupe la maabara (Lab coat) kwa watakaosoma masomo ya sayans.
» Madaftari tisa (09) (counter book quire 4).
» Bunda moja la karatasi za fotokopi (A4) kwa mwaka.
» Chandarua (neti) ya kuzuia mbu.
» Ndoo ya kutunzia maji ya matumizi yako chumbani,
> Picha: Lete picha mbili (2) passport size light blue background.
> Vifaa vya chakula; bakuli, sahani, kijiko na kikombe.

5. SARE YA CHUO:
Wanachuo wa Kike:

i.  Sketi mbili nyeusi zisizo za kubana na ziwe ndefu kiasi cha kuvuka magoti
(Kipimo cha urefu kiwe usawa wa goti na kisigino). Kila moja iwe na rinda
boksi lenye muonekano wa V kuelekea chini) (Tazama mchoro ukurasa wa 6.

ii.  Mashati mawili ya mikono mirefu ya bluu bahari (light blue) na koti jeusi.

iii. Kwa wasichana wa kiislam watavaa suruali rangi nyeusi na nusu kanzu
(Punjab) rangi ya bluu bahari (light blue) na Juba rangi ya bluu bahari
lisilozidi vitanga vya mikono.

iv.  Jozi mbili za viatu vyeusi vya kuchomeka vyenye visigino vifupi na jozi mbili
za soksi nyeupe;

v. Taindogo ya rangi nyeusi (Butterfly tie)

Sare kwa Wanachuo wa Kiume:

i, Suruali mbili za rangi nyeusi zenye mifuko mitatu tu na zisizo za kubana
wala kuchongwa. Suruali za jeans na mtumba haziruhusiwi (Tazama
mchoro ukurasa wa 6).

ii. Mashati mawili ya mikono mirefu ya rangi ya bluu bahari (light blue) na koti
jeusi la suit (kitambaa cha suruali na koti kisiwe na michilizi yeyote).

iii. Jozi mbili za viatu vyeusi vya kuchomeka na visivyo na visigino virefu na jozi
mbili za soksi nyeusi;

iv.  Taindefu ya rangi nyeusi.

Mavazi ya Michezo kwa wote

i.  Tracksuit na bukta (light blue) na raba za michezo.
ii.  T-shirt yenye nembo ya chuo inapatikana chuoni kwa gharama ya Tsh.
15,000/= tu.



NB: SARE HIZI ZITAKAGULIWA KABLA YA KUSAJILIWA.

6. MAAGIZO KUHUSU AFYA

Unatakiwa kuzingatia yafuatayo kwa ajili ya ustawi wa afya yako kwa kipindi chote

cha mafunzo: . N
» Uje na fomu ya afya (iliyoambatanishwa) ikiwa imejazwa kikamilifu na Mganga

wa hospitali inayotambuliwa na serikali, ili kuthibitisha hali ya afya yako.

> NI LAZIMA kuja na kadi ya Bima ya Afya kwa ajili ya matibabu yako yote
kwa wenye bima za Afya.

» Chuo hakitoi chakula maalum (Special diet)

7. MAWASILIANO

Mahitaji na maagizo yote yatakaguliwa wakati wa usajili. Kwa maelekezo zaidi
unaweza kuwasiliana na Msajili wa Chuo kwa namba: 0766355937, 0713582172, 0621
013713; na kwa mabhitaji ya Control number 0621013713.

8. MWISHO

Jumuiya ya Chuo inatarajia kwamba utaonyesha tabia na mwenendo mwema na
kuzingatia maelekezo ya walezi wako katika muda wote wa mafunzo yako kwani
Ualimu Bora huanzia Chuoni. Kauli mbiu ya Chuo chetu ni: Mwalimu kwa Mfano.

Karibu Sana Chuo cha Ualimu Korogwe

=

Hassan A. Ismail
MKUU WA CHUO




REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A Principal,

Korogwe Teachers” College,
P.O. Box 533

KOROGWE

To the Medical Officer,

...........................................
...........................................

...........................................

RE: IMI/ IMIS/ IMISS cooieteeeeeeeeeeeee et eeeeee e e e e e eeeeeeeasnessesssnsseeeessnaneeeeeesns

Please examine the above named to his/ her physical and mental fitness for a full time
teacher education course. The examination should include the following categories (I -
1V), each category or subcategory of which will render the applicant ineligible in case of
defect. Pregnancy (category iv) will also render a girl candidate ineligible for the course,
including category V.

L. (a) Eyesight (b) Hearing (c) Speech (d) Limbs (e) Venereal disease (f) Leprosy
(g) Epilepsy (h) Epilepsy (i) Tuberculosis

II. Neuroses

1. Other serious diseases

IV. Pregnancy

V. Mental and Physical Fitness

NB: the applicant will not be admitted unless this is duly filled.



PART B MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a Government Medical Officer)

[ have examined the above named and consider that he/ she is physically fit / unfit and
mentally fit / unfit to a fulltime teacher training course.

1. &) Eyesighti. .o comommsirsssmomsensnsmsssiasonssessussissssississsgiiibamansin

II. Neuroses

II1. Other serious diseases

IV. Pregnancy

|- NI P ST Signature ...
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KIAMBATANISHO NAMBA MOJA (1)
NB: SARE ZISIWE NGUO ZA MITUMBA.

(a) Suruali

PICHA NA.1

MUHIMU:
Mavazi yako kwa wakati wowote mwingine ni LAZIMA yaakisi maadili bora
ya Ualimu. Nguo za kubana, pensi, vimini/vitop au zenye mipasuo mikubwa na

[

mavazi angavu hayaruhusiwi.

2. Mwanachuo ambaye atakuja chuoni bila cheti halisi au result slip halisi ya

(b) Sketi

PICHA NA.2

kidato cha nne/astahahada (Cheti) ya Ualimu hatapokelewa chuoni.

('S

Wasichana wanaruhusiwa kusuka nywele kwa mtindo wa twende kilioni

nywele sizizozidi sita. Misuko ya rasta hairuhusiwi kabisa.
4,  Sare za kuteleza/mtelezo (suruali/sketi) na mitumba haziruhusiwi.



