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MAPAMBANO 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU KITANGALI 

 



 

ADA YA CHUO  

ADA ya mwaka ni Tshs 450,000/= kwa wanachuo wote wa kawaida na wa njia ya masafa ambayo unaweza kulipa 

kwa awamu mbili kwa mwaka yaani Tshs 225,000/= kwa muhula mmoja. 

MICHANGO MINGINE 

A.WANACHUO WA NJIA YA MASAFA MIAKA MITATU 

JINA LA MWANACHUO: ................................................................................................ 

UTANGULIZI 

Ninakupongeza kwa kuchaguliwa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kujiunga na Chuo cha Ualimu 

Kitangali kwa mafunzo ya Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya Msingi katika masomo ya Hisabati na Sayansi 

mwaka wa masomo 2026/2027. 

TAALUMA: Kozi zinazotolewa. 

Chuo cha ualimu kitangali kinatoa kozi ya stashahada ya ualimu elimu ya msingi kwa walimu tarajali(preservice) na 

walimu wanaojiendeleza(inservice) katika masomo ya sayansi na hisabati. Kozi hii hutolewa kwa namna mbili; 

namna ya kwanza mwanachuo hulazimaka kujifunza akiwa chuoni kwa kipindi cha miaka miwili.  Na, namna ya 

pili ni mafunzo kwa masafa ambapo mwanachuo hujifunza akiwa nyumbani kwa kipindi cha miaka mitatu hadi 

minne.  

CHUO MAHALI KILIPO  NAMNA YA KUFIKA CHUONI 

Chuo kipo Mkoa wa Mtwara Wilaya ya 

Newala Vijijini katika Uwanda wa Juu wa 

Makonde (Makonde Plateu). Umbali wa 

kilometa 160 kutoka Mtwara Mjini, 

Kilometa 40 kutoka Newala Mjini au 

Kilometa 40 kutoka Mtama Barabara kuu 

itokayo LINDI kwenda MASASI. 

 Ukitokea njia ya Dar es Salaam panda basi la Dar es Salaam - 

Newala Kupitia Kitangali chuoni ambayo ni,  Mahuta Express 

na Zufaa Express. Tiketi zinapatikana Temeke Sudani na 

Mbagala Bus Terminal. Ukitokea njia ya Songea - Mtwara 

kupitia Masasi panda basi la Lindi au Mtwara na ushuke 

Mtama. Ukiwa Mtama utapata usafiri wa kufika Kitangali 

chuoni. 

 

KUFUNGUA CHUO 

 Chuo kitafunguliwa   tarehe    18/08/2026 mwisho wa kuripoti Chuoni ni tarehe 31/08/2026, usipofika kwa 

tarehe hii nafasi yako utaipoteza na atapewa mtu mwingine.  

 Utakapofika chuoni nenda Idara ya Udahili, Mitihani na Utoaji vyeti kwa ajili uhakiki wa vyeti na mahitaji 

mengine. 

 Wasilisha hati ya malipo ya ada pamoja na michango katika ofisi ya mhasibu. 

MAHITAJI YA USAJILI  

 

Ili Mwanachuo asajiliwe anatakiwa kuja na nyaraka zifuatazo:- 

i) Barua ya kuitwa kujiunga na mafunzo ya Ualimu. 

ii) Barua ya ruhusa kutoka kwa mwajili (inawahusu walimu wanaojiendeleza wakiwa kazini) kwa kozi ya 

miaka miwili. 

iii) Vyeti HALISI vya kidato cha nne,  sita, cheti cha Astashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa 

wanaojiendeleza pamoja na cheti cha kuzaliwa.  

iv) Vivuli (photocopies) vya vyeti vyako vyote (Nakala mbilimbili kwa kila cheti). 

v) Mwanachuo lazima aje na bima ya afya kama hana aje na shilingi elfu hamsini na mianne Tsh 

50,400. 

vi) Passport size mbili. 

vii) Mwanachuo wa kozi ya miaka miwili aje na fomu ya uchunguzi wa afya (MEDICAL EXAMINATION) 

iliyojazwa na Daktari aliyethibitishwa na  

viii) Mwanachuo hatasajiliwa endapo hatawasilisha mahitaji hayo katika ofisi ya usajili. 

 



i) Huduma ya kwanza T.shs 10,000/= kwa mwaka; 

ii) Usajili na kitambulishoTshs 20,000/= inalipwa mara moja kwa mwaka wa kwanza 

iii) Serikali ya wanachuo Tshs 5,000/= kwa mwaka; 

iv) Uendeshaji. 45,000/= kwa mwaka 

v) Ulinzi Tshs 30,000/= kwa mwaka; 

vi) Usafi na Mazingira Tshs 20,000/= kwa mwaka; 

vii).Ukarabati Tshs 20,000/= kwa mwaka 

 

B.WANACHUO WA KAWAIDA  MIAKA MIWILI 

vii) Huduma ya kwanza T.shs 10,000/= kwa mwaka; 

viii) Usajili na kitambulishoTshs 20,000/= inalipwa mara moja kwa mwaka wa kwanza 

ix) Serikali ya wanachuo Tshs 5,000/= kwa mwaka; 

x) Kukodi godoro Tshs 10,000/= kwa mwaka; 

xi) Michezo Tshs 30,000/= kwa mwaka; 

xii) Ulinzi Tshs 30,000/= kwa mwaka; 

xiii) Usafi na Mazingira Tshs 20,000/= kwa mwaka; 

xiv) Ukarabati Tshs 25,000/= kwa mwaka; 

 

xv)  Ada ya Mtihani wa Taifa (NECTA) Tshs 50,000/= (inalipwa mwaka wa pili  na mwaka wa tatu)  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

NAMNA YA KUFANYA MALIPO YA ADA NA MICHANGO 

A.Wanachuo wa kawaida 



i). ADA italipwa baada ya mwanachuo/mzazi/mlezi kuwasiliana na Mhasibu wa chuo na kupewa namba 

maalum ya mfumo wa malipo ya serikali (CONTROL NUMBER) ndipo ufanye malipo hayo. Namba ya 

Mhasibu ni 0784838666. 

Wanachuo wa masafa. 

Ada italipwa wakati wa usajili chuoni/Vituo vya Walimu katika Wilaya zenu. 

ii). MICHANGO YOTE ilipwe kupitia akaunti namba 70803500041 JINA LA AKAUNTI: KITANGALI TTC 

–TEACHERS’ TRAINING COLLEGE. Akaunti hii ni ya NMB. Unaweza kulipa fedha hizo kwenye tawi 

lolote la NMB nchini.(Kwa Wanachuo wa Masafa italipwa wakati wa usajili.) 

iii). Kumbuka kuja na hati ya malipo ya ada na michango ikionesha majina yako kamili.(kwa wanachuo wa 

kawaida na masafa) 

Angalizo  

i). Chuo hakipokei pesa taslimu.   

ii). Fedha ikishalipwa hairudishwi. 

iii). Usipitishie fedha binafsi kwenye akaunti ya Chuo. 

 

 

 

SARE ZA CHUO(kwa wanachuo wa kawaida,wamasafa watapewa maelekezo siku ya masomo kabilishi) 

Kwa wanachuo wa kozi ya miaka miwili watapaswa kuvaa sare ya chuo kwa mujibu wa taratibu na muongozo wa chuo. 

Wavulana  Wasichana 

i) Suti nyeusi mbili (suruali ziwe za mshono wa 

heshima siyo za kubana). Angalia mchoro wa 

suruali na uzingatiwe. 

ii) Mashati mawili ya mikono mirefu rangi ya 

light blue. 

iii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi 

vya kufunika vitavaliwa na soksi  

iv) Tai ndefu nyeusi. 

 

 
i) Suti nyeusi jozi mbili zinazovuka magoti, sketi 

zenye mshono wa Λ kwa mbele. Angalia mchoro 

wa sketi na uzingatiwe. 

ii) Mashati mawili ya mikono mirefu rangi ya light 

blue. 

iii) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika vyenye 

visigino vifupi. 

iv) Tai fupi nyeusi (siyo butterfly tie). 

v) Soksi nyeupe ndefu. 

vi) Watakaopenda kuvaa Hijab watumie rangi ya bluu 

bahari (ifanane na shati). 

 

MAVAZI MUHIMU KWA WOTE  MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA MALAZI 

i) Uje na bukta moja 

ii) T-Shirt moja – sare ya chuo ( inapatikana 

chuoni kwa Tshs 15,000/= ). 

iii) Njoo na track suit ya bluu au nyeusi. 

 
i) Shuka mbili za bluu . 

ii) Mto na foronya za bluu. 

iii) Chandarua kwa ajili ya kujikinga na mbu. 



iv) Njoo na raba za michezo. 

v) Mavazi (mashono) mengine yote utakayokuja 

nayo nje ya sare yawe ya heshima na 

yanayoakisi haiba ya Ualimu. 

 MAHITAJI MENGINE  

Ili kuweza kujikimu kimaisha uwapo hapa chuoni kwa 

mahitaji madogomadogo unapaswa kuja na fedha za 

matumizi. 

MAAGIZO YA VIFAA MUHIMU(Kawaida)  
N.B    

i) Vyombo vya chakula – sahani, bakuli, 

kikombe ( visiwe vya plastiki), kijiko, galoni 

jeupe la lita 5 la kuhifadhia maji yako ya 

kunywa. 

ii) Ndoo mbili (02 )za kuogea  

iii) Tochi ya betri au solar kwa ajili ya tahadhari 

ya kukosekana kwa umeme. 

 Kumbuka kuja na sanduku imara lenye   kufuli 

kwa utunzaji salama wa vifaa vyako. 



TAALUMA: Kozi zinazotolewa. 

Chuo cha ualimu kitangali kinatoa kozi ya stashahada ya ualimu elimu ya msingi/awali katika masomo ya sayansi na hisabati. Kozi 

hii hutolewa kwa namna mbili; namna ya kwanza mwanachuo hulazimika kujifunza akiwa chuoni kwa kipindi cha miaka miwili.  Na, 

namna ya pili ni mafunzo kwa masafa ambapo mwanachuo hujifunza akiwa nyumbani kwa kipindi cha miaka mitatu hadi minne. 

SIFA ZA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU  

a) Sifa za kujiunga na Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi (Miaka 02) ni:  

i). Wahitimu wa Kidato cha sita wenye ufaulu wa Daraja la I-III kwa kiwango cha “Principal Pass” mbili (02); na  

ii). Walimu waliohitimu Mafunzo ya Ualimu Ngazi ya Astashahada (Cheti) ya Ualimu Elimu ya Msingi. 

b) Sifa za kujiunga na Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa njia ya Masafa (Miaka mitatu (03) hadi minne (04) ni walimu 

waliohitimu Mafunzo ya Ualimu Ngazi ya Astashahada (Cheti) ya Ualimu Elimu ya Msingi. 

Idara ya taaluma katika Chuo cha Ualimu Kitangali imejidhatiti kuhakikisha taaluma inayotolewa inamuandaa mwalimu katika 

mahiri za pedagojia ya kufundishia na kujifunzia kama ilivyofafanuliwa katika mtaala ulioboreshwa toleo la mwaka 2023.  Mahiri hii 

itamwezesha mwalimu kufundisha  wanafunzi katika ngazi ya Elimu ya Msingi. Pia, Chuo kimejikita katika kuhakikisha mhitimu wa 

Chuo cha Ualimu Kitangali anakuwa mwalimu mwenye weledi na umahiri wa kuwezesha ufundishaji na ujifunzaji unaoendana na 

mabadiliko ya kisayansi, kiteknolojia na kijamii. 

Mwanachuo atahudumiwa na Ofisi zifuatazo:- 

 Mkuu wa Chuo. 

 Masuala ya taaluma. 

 Masuala ya wanachuo. 

 Huduma saidizi. 

MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA   

Kwa wanachuo wa kozi ya  miaka miwili watalazimika kuja na mahitaji yafuatayo: 

i) Mathematical set moja. 

ii) Daftari kubwa zisizopungua kumi na moja.  

iii) Rimu moja ya karatasi A4 kwa mwaka.(NB.Leta rimu siyo fedha) 

MABWENI 

Chuo kina mabweni mazuri ya kisasa kwa Wanachuo wote, yenye huduma ya maji, umeme, maeneo ya kufulia na mandhari nzuri 

yenye bustani ya maua, miti, matunda na nyasi. Mabweni yanayotumiwa na wanachuo wa kike yana huduma zote muhimu kwa ajili 

yao. 



MICHEZO & BURUDANI  

Chuo kinatoa fursa kwa kila Mwanachuo kushiriki michezo na kukuza kipaji chake. Katika ngazi ya Chuo Mwanachuo 

atashiriki mashindano ya michezo ngazi ya madarasa na mabweni kwa michezo yote ya mpira wa miguu, mpira wa 

mikono (hand ball), mpira wa kikapu (basketball), mpira wa pete (net ball), Volleyballs, na table tennis. Pia atashirki 

katika michezo ya riadha (mbio, miruko ya juu na chini), kurusha mkuki na tufe.  

Vile vile Mwanachuo atapata fursa ya kushiriki michezo ya ndani ambayo hujumuisha mchezo wa bao, draft, maigizo, 

nyimbo, kuonesha vipaji katika maeneo ya kucheza ngoma, sarakasi, na kughani mashairi, pia atapata fursa ya 

kuonesho kibaji chake katika mitindo mbalimbali ya kitamaduni na kisasa. 

Chuo cha Ualimu Kitangali ni miongoni mwa vyuo vinne vya Ualimu vinavyopatikana katika kanda ya kusini. Chuo 

kimekuwa kikishiriki katika mashindano ya michezo na taasisi jirani na kushiriki katika mashindano ya michezo ya 

vyuo nchini (UMISAVUTA). 

UHIFADHI WA MAZINGIRA (Green Mind Green Life) 

Chuo cha Ualimu Kitangali kina mandhari nzuri ya kuvutia. Chuo kipo kwenye mwinuko wa Uwanda wa Juu wa 

Makonde kinapakana na mto unaotiririka kipindi chote cha mwaka pamoja na msitu wa asili. Chuo chetu 

kimezungukwa na miti ya asili na ya kupandwa. Wanajumuia wa Chuo wako mstari wa mbele kuhakikisha wanatunza 

na kupendezesha mazingira ya Chuo kwa kupanda maua na miti. Vilvile katika kukifanya Chuo kuwa sehemu bora 

kwa mafunzo na kivutio kimebuni bustani nzuri ya matunda na kukifanya chuo chenye mandhari murua kwa 

kupumzika. Vilevile Chuo kina shamba bora la mikorosho linalotoa fursa kwa wanachuo na wageni kujifunza kilimo 

cha zao la korosho. 

 

MWISHO:  Chuo cha Ualimu Kitangali kimejidhatiti kukujenga kuwa mwalimu bora tangu mwanzo wa 

mafunzo hadi mwisho. 

KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU KITANGALI 

 

 

NATHANAEL  A. HINJU 

MKUU WA CHUO 

 

 



GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 

 

 Kitangali Teachers’ College, 

 Box 75, 

 Newala. 

 

 

 

STUDENT NAME: ………………………………………………………………………. 

 

PART A: TO the Medical Officer : 

………………………………………………………………… 

……………………………………………………………….. 

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teachers course. 

A: 1. (a) Eye – sight: 

(b) Hearing: 

(c) Speech: 

(d) Venereal Diseases: 

(e) Leprosy: 

(f) Limbs: 

(g) Epilepsy: 

2. Neuroses: 

3. Other serious diseases: 

B: Blood Group: 

 

Date: …………………….. Signature………………………… …………………………. 

Official Stamp 

 

************************************************************************** 

PART B: MEDICAL CERTIFICATE. 

(To be completed by Government Medical Officer) 

I have examined the above named student that he/she is physically fit/unfit and mentally *fit/unfit for a full time teacher 

Education course. 

(a) Eye – sight………………………………………………………… 

(b) Hearing……………………………………………………………... 

(c) Limbs……………………………………………………………… 

(d) Speech………………………………………………………………. 

(e) Leprosy………………………………………………………………. 

II. Neuroses………………………………………………………………………… 

III. Other serious diseases…………………………………………………………….. 

IV. Pregnancy…………………………………………………………………….. 

Blood Group: ……………………………………………………………… 

 

Date:………………....... Signature: ……………… Official Stamp ............................  


