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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 
CHUO CHA UALIMU KATOKE 

S. L. P. 1178, BUKOBA. 
Barua pepe: katoketc@moe.go.tz 

                       katoketc@gmail.com 
+255 763 815205, +255 755 239857 

 

Kumb.Na: CCU/KAT/JOIN/…..           11/06/2026. 

 

         Bwana/Bibi/Bi.................................... 

 
MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA STASHAHADA YA 

UALIMU ELIMU YA AWALI 2026/2027. 

1. UTANGULIZI   

Tunayo furaha kukuarifu kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 
imekuchagua kujiunga na mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada Elimu ya Awali katika Chuo cha 
Ualimu Katoke kama mwanachuo wa bweni/masafa 
 · 
2. MAHALI CHUO KILIPO: 

 Chuo cha Ualimu Katoke kipo Mkoani Kagera, Wilaya ya Muleba umbali wa Km: 50 kutoka 

Bukoba Mjini, ukifuata barabara iendayo Biharamulo; vilevile Km: 23 kutoka Muleba ukifuata 

barabara ya Biharamulo kuelekea Bukoba Mjini. Ukitokea Mwanza au Bihararnulo kwa barabara, 

utafika kwanza Muleba kisha Katoke. Barabara hii hupitia katika eneo Ia chuo kiasi cha Mita 300 

kutoka kwenye majengo ya Chuo. Kama ni m chana, ni rahisi kupambanua kwani kibao kilichoandikwa ' 

Chuo Cha Ualimu Katoke', kipo barabarani. Ukifika unaongozwa na barabara yenye miti mirefu 

pande zote. Ni karibu, usidanganywe na waendesha pikipiki. 
 
DIRA YA CHUO: 

 Kuwa na Mwalimu Mweledi, anayemudu Mazingira, mwenye fikra za  Kiutandawazi na Nidhamu, 
anayekuza Utamaduni wa Taifa kwa Mtoto. 

MOTO YA CHUO: "Nakaza Mwendo" 

3.MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI 

A. VYETI NA VITAMBULISHO:  

Ili kuthibitisha kuwa wewe ndiye uliyechaguliwa kujiunga na chuo hiki, LAZIMA uje na vitu 
vifuatavyo:- 

(i) Cheti halisi cha matokeo ya Mtihani/Mitihani (National form vi/GATCE  Certificate) 
au Result Slip halisi kwa wale waliohitimu Mwaka 2026. 

(ii) Cheti cha shule/Chuo kinachoonesha kuhitimu katika shule husika (school leaving 

certificate)/chenye picha/ saini na muhuri wa mkuu wa shule . 

(iii)  Cheti cha mganga anayetambuliwa na serikali kuthibitisha afya yako.          

Fomu hiyo imeambatishwa. KIAMBATISHO NA. 1 

(iv)  Barua ya Chuo inayokuita  kujiunga  na chuo hiki. (Joining Instructions)  
(v)  Cheti halisi cha kuzaliwa.   
(vi)  Paspoti size mbili.    

 
NB: Vyote hapo juu ni mubimu sana kuja navyo chuoni. 
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B. ADA: 

 Kila mwanachuo atatakiwa kulipa ADA Tsh.  450,000/= (mia nne hamsini elfu) kwa mwaka, kwa ajili ya 

kugharimia mafunzo.Unaweza kulipa Tsh. 225,000/= (Mia mbili ishirini na tano Elfu) mwanzoni mwa 

kila muhula. Unasisitizwa kulipa ADA inayotakiwa. 

 
Fedha ya ADA hulipwa kwa kutumia namba ya utambulisho ya mlipaji (Control number). Tafadhali 

wasiliana na mhasibu wa chuo kwa simu namba 0763053890 ili akupatie control number 

utakayotumia kulipa ada tu. 

NB.Kila mwanachuo aliyechaguliwa anatakiwa kuja na stakabadhi ya malipo ya ada. Jitahidi 

kulipia benki kwa control number uliyopewa na mhasibu. 

 

C. MICHANGO 

a) MICHANGO KWA WALIMU TARAJALI 

Michango mingine ambayo hutolewa chuoni huwekwa  kwenye akaunti  ya chuo, Benki  ya 
NMB- KATOKE TEACHERS’ COLLEGE DEVELOPMENT 

FUND - ACCOUNT NO: 3200 110 00 03. Jitahidi kulipia benki kwa  akaunti uliyopewa      
hapo juu. Michango hiyo ni  kama inavyoonekana kwenye jedwali lifuatalo:- 
 

Aina ya Mchango Kiasi katika shilingi za Tanzania na muda 

Usajili 20,000/= kwa mwaka. 
Ulinzi 30,000/= kw a mwaka 
Usafi na mazingira 20,000/= kwa mwaka 
Michezo 30,000/= kwa mwaka 

Serikali ya wanachuo 5,000/= kwa mwaka 
Huduma ya kwanza 10,000/= kwa mwaka 
Ukarabati 25,000/= kwa mwaka 

 
NB: Ada ya mtihani wa Taifa hulipwa mwanzo mwa muhula wa kwanza mwaka wa pili kulingana na maelekezo ya 
Baraza la Miyihani la Tanzania kwa wakati huo. 

 Aidha, kila mwanachuo anatakiwa kuwa na fedha za matumizi binafsi kwa ajili ya mahitaji yake 
madogomadogo awapo chuoni.  
 

b) MICHANGO KWA NJIA YA MASAFA KWA WALIMU KAZINI 

Michango hii hutolewa chuoni na kuwekwa kwenye akaunti ya Chuo kama inanavyoonekana kwenye 
kipengele C (a) hapo juu na michango hiyo imeanishwa kwenye jedwali lifuatalo 

 
Aina ya Mchango Kiasi katika shilingi za Tanzania na muda 

Usajili  20,000/= kwa mwaka 

Huduma ya kwanza 10,000/= kw a mwaka 
Serikali ya wanachuo 5,000/= kwa mwaka 
Ufuatiliaji na uendeshaji wa mafunzo 40,000/= kwa mwaka 

Ukarabati 25,000/= kwa mwaka 
Michezo 30,000/= kwa mwaka 
Usafin a mazingira 20,000/= kwa mwaka 
JUMLA 150,000/= kwa mwaka 
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NB: Ada ya mtihani wa Taifa hulipwa mwanzo mwa muhula wa kwanza mwaka wa pili kulingana na maelekezo ya 
Baraza la Miyihani la Tanzania kwa wakati huo. 

 

D. KADI YA NHIF:  

Kama huna   kadi ya NHIF unatakiwa  kuja na pesa taslimu Tsh. 50,400/= kwa ajili ya kulipia 

bima ya afya (NHIF) . NI LAZIMA KULIPA BIMA YA AFYA KWA YULE AMBAYE HANA KADI 

YA BIMA YA AFYA. 

 

E. MAVAZI KWA WALIMU TARAJALI.  

a) SARE KWA WANAUME 

i. Suruali ya buluu nyeusi (dark blue angalia picha 1.1) na nyeusi yenye marinda mawili yenye 

mkunjo chini (turn up angalia picha 1.2). Suruali nyeusi itavaliwa siku za Jumatatu hadi 

Jumatano na suruali ya buluu nyeusi itavaliwa siku za Alhamisi na Ijumaa. Aidha, koti la suti 

lenye rangi sawa na suruali linaweza kuvaliwa. Suruali itavaliwa na mkanda mweusi. 

ii. Shati liwe buluu bahari (light blue) mikono mirefu. 

iii. Tai ndefu buluu nyeusi (dark blue) au nyeusi. Tai itavaliwa kuendana na rangi ya suruali. 

Angalia picha 1.1 

Picha 1.1                                                                                      Picha 1.2 

Rangi ya  Suruali, shati na tai kwa buluu nyeusi                        Suruali ya mfano 

 

 
 

iv. Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza (kufunika) kisigino kifupi. Viatu vitavaliwa na soksi 

ndefu nyeusi. Hairuhusiwi kuvalia suruali chini ya kiuno ( mlegezo). 

v. Mwanachuo anapaswa kuwa na sare ya michezo ambayo ni tisheti nyeupe, ‘track suit’ ya buluu 

bahari, raba na soksi za michezo (bluu/nyeusi zenye fito nyeupe. Sare ya michezo ivaliwe tu 

wakati wa michezo. 

vi. Katoke mara nyingi kuna mvua nyingi, uje na mwavuli na viatu vya mvua.   

vii. Uje na reki yenye mpini moja na  fyekeo /kotama. 

viii. Uvaaji wa jinzi, kaptula, bangili, cheni, vimodo, skafu, makobazi, vilaka, na pete (zisizo za ndoa) 

na vingine vinavyofanana na hivyo hauruhusiwi. 

b) SARE KWA WANAWAKE. 

i. Sketi rinda boksi(Angalia picha 1.4) ya buluu nyeusi (dark blue) na nyeusi zenye urefu unaozidi 

magoti na zisizobana. Sketi nyeusi itavaliwa siku za Jumatatu hadi Jumatano na sketi ya buluu 
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nyeusi itavaliwa siku za Alhamisi na Ijumaa. Aidha, koti la suti lenye rangi sawa na rangi ya sketi 

linaweza kuvaliwa. 

ii. Shati liwe ‘light blue’ mikono mirefu na tai ndefu ‘dark blue’ au nyeusi. Tai iendane na rangi ya 

sketi. Angalia picha 1.3. 

 

 Picha 1.3                                                                                     Picha 1.4 

Rangi ya  Sketi, shati na tai kwa buluu nyeusi                        Sketi ya mfano 

                                                                                
 

iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza kisigino kifupi, soksi ndefu nyeupe. 

iv. Nywele zichanwe au zisukwe mtindo wa roda (twende kilioni) mistari mitano (5) hadi nane (8) au 

kubanwa kisogoni kwa kibanio cheusi. 

v. Mwanachuo atakayependa kujistili kwa vazi la hijab, liwe la rangi ya light blue(isitofautiane na rangi 

ya shati)  

vi. Mwanachuo anapaswa kuwa na sare ya michezo ambayo ni tisheti nyeupe, ‘track suit’ ya buluu 

bahari, raba na soksi za michezo (bluu/nyeusi zenye fito nyeupe. Sare ya michezo ivaliwe tu 

wakati wa michezo. 

vii. Katoke mara nyingi kuna mvua nyingi, uje na mwavuli na viatu vya mvua.  

viii. Uje na jembe yenye mpini 1. 

ix. Uvaaji wa nguo angavu, khanga, kitenge, kofia, kilemba, hereni, bangili, mkufu, shanga, pensi, sketi 

fupi, nguo zenye mpasuo unaozidi magoti, makobazi na pete ( isipokuwa pete ya ndoa) 

hauruhusiwi. 

c) MAVAZI MENGINE MUHIMU 

 Uje na nguo chache ambazo si sare ya chuo zenye hadhi ya kiualimu, ambazo utavaa ukiwa chuoni muda 

ambao hautakuwa wa darasani. Aidha, nguo hizo zitatumika pia katika shughuli za kuabudu kulingana na imani 

yako.  

F. MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA MALAZI: 

i. Gharama ya kukodisha godoro ni Tshs. I0,000/= kwa mwaka kwa wale watakaowahi na fedha hii 
inawekwa katika akaunti ya Michango ya chuo, au waweza kuja na godoro lako lenye vipimo inchi 2.5xfuti 
6 kwa kuwa magodoro yaliyopo chuoni ni machache. 

ii. Uje na shuka mbili (2) za rangi ya pink, blanketi, mto na foronya za pink kwa wasichana. 
iii. Uje na shuka mbili(2) za rangi ya bluu ,blanketi na foronya za bluu kwa wavulana 
iv. Neti nyeupe yenye pembe nne 
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G. MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA TAALUMA: 

           
Uje na madaftari ya kutosha yasiyopungua 14 makubwa; mathematical set,  kalamu na penseli za kutosha ; 
rimu 1 ya karatasi A4 na Kibao tobo na karatasi  zake zizopungua 20 kwa ajili ya umahiri wa lugha ya alama(LAT).  
 

3. AFYA YA MWANACHUO:  

Mwanachuo aliyechaguliwa atatakiwa kupimwa kuthibitisha afya yake. FOMU kwa ajili ya kupima afya 
imeonyeshwa katika KIAMBATISHO NA. 1. Matibabu hutolewa kwa magonjwa kama taratibu za NHIF 
zinavyoelekeza. Uwapo chuoni utapewa sehemu ya kulala, kitanda na chakula, lakini chuo hakitoi chakula 
maalum (" special diet" wala " light diet"). Uje na sahani moja, bakuli moja, kikombe kimoja visivyokuwa vya 
plastic na kijiko kimoja kwa ajili ya chakula. Unatakiwa uje na ndoo ya lita 20 na mfagio mmoja wa chelewa 
kwa ajili ya usafi 

4.TARATIBU ZA CHUO: 

Ufikapo chuoni, Mratibu wa Masuala ya Wanachuo atakupa maelekezo ya namna ya kuishi chuoni. Utapewa 
nakala inayoonesha Kanuni na taratibu za chuo na fomu ya kujaza kukiri kufuata taratibu zote uwapo chuoni. 
Kwa kifupi utatakiwa uwe "MWAMINIFU, MTIIFU NA MWENYE NIDHAMU YA HALI YA JUU" muda 
wote utakaokuwa hapa chuoni. Unakuja kujifunza ili uwe mwalimu bora unatakiwa kuweka juhudi katika 
masomo. Ukwepaji wa vipindi hauruhusiwi, utalazimika kuzingatia ratiba ya chuo. Aidha, kila mwanachuo 
atakuwa na uhuru wa kuabudu kwa dini na dhehebu lake.  
 
MWISHO: 
Tunakukaribisha sana Chuo cha Ualimu Katoke, kwa matumaini kuwa utakuwa mwanachuo mwema, hodari, 
unayejiheshimu na kuwaheshimu wengine kwa mwenendo wako jumuiya nzima ya chuo ifurahie kuwepo kwako 
hapa chuoni. Chuo kitafunguliwa rasmi 17/08/2026 . Hivyo, unashauriwa kuwahi. 
 
Tunakutakia Safari Njema. 
 

KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU KATOKE 
 
 

 
Michael F. Ntwale 

MKUU WA CHUO. 
CHUO CHA UALIMU KATOKE 

S. L. P.  1178 
BUKOBA 
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KIAMBATISHO NA. 1 
 

 
GOVERNMENT OF TANZANIA 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 
PART A: 

 
 

TO: The Medical Officer From: ............................ . 
 

 

.............................................. 

.......................................... ... .. 

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teachers 

course. 

A: I .      (a) Eye - sight 

(b)  Hearing 

(c) Speech 

(d) Venereal Diseases 

(e) Leprosy 

(t) Limbs 

(g) Epilepsy 

2. Neuroses 

3. Other serious 

diseases. B: Blood Group 

 

Date: . .. .. .. ..  .. ... ... .... ... .. 

Official Stamp 

Signature .. ... . ... .. . .. . ... ... ..... ... . 

 


