

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA**  
**CHUO CHA UALIMU KATOKE**  
**S. L. P. 1178, BUKOBA.**



Barua pepe: [katoketc@moe.go.tz](mailto:katoketc@moe.go.tz)  
[katoketc@gmail.com](mailto:katoketc@gmail.com)  
+255 763 815205  
+255 755 239857



Kumb.Na: CCU/KAT/JOIN/.....

S.L.P. 1178,  
**BUKOKA.**  
30/05/2025

Bwana/Bibi/Bi.....

**MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA**  
**STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA AWALI 2025/2026.**

**1. UTANGULIZI:**

Tunayo furaha kukuarifu kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua kujiunga na mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada Elimu ya Awali katika Chuo cha Ualimu Katoke.

**MAHALI CHUO KILIPO:** Chuo cha Ualimu Katoke kipo Mkoani Kagera, Wilaya ya Muleba umbali wa Km: 50 kutoka Bukoba Mjini, ukifuata barabara iendayo Biharamulo; vilevile Km: 23 kutoka Muleba ukifuata barabara ya Biharamulo kuelekea Bukoba Mjini. Ukitokea Mwanza au Biharamulo kwa barabara, utafika kwanza Muleba kisha Katoke. Barabara hii hupitia katika eneo la chuo kiasi cha Mita 300 kutoka kwenye majengo ya Chuo. Kama ni m chana, ni rahisi kupambanua kwani kibao kilichoandikwa ' **Chuo Cha Ualimu Katoke**', kipo barabarani. Ukifika unaongozwa na barabara yenye miti mirefu pande zote. **Ni karibu, usidanganywe na waendesha pikipiki.**

**DIRA YA CHUO:** Kuwa na Mwalimu Mweledi, anayemudu Mazingira, mwenye fikra za Kiutandawazi na Nidhamu, anayekuza Utamaduni wa Taifa kwa Mtoto.

**MOTO YA CHUO:** "Nakaza Mwendo"

**2. MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI**

**A. VYETI NA VITAMBULISHO:** Ili kuthibitisha kuwa wewe ndiye uliyechaguliwa kujiunga na chuo hiki, **LAZIMA** uje na vitu vifuatavyo:-

- (i) Cheti halisi cha matokeo ya Mtihani/Mitihani (National form vi Certificate) au Result Slip halisi kwa wale waliohitimu Mwaka 2025.
- (ii) Cheti cha shule kinachoonesha kuhitimu katika shule husika (school leaving certificate)/chenye picha/ saini na mhuri wa mkuu wa shule uliogongwa kwenye picha ya mhitimu na saini ya mkuu wa shule.
- (iii) Cheti cha mganga anayetambuliwa na serikali kuthibitisha afya yako. Fomu hiyo imeambathishwa. **KIAMBATISHO NA. 1**
- (iv) Barua ya Chuo inayokuita kujiunga na chuo hiki. (Joining Instructions)
- (v) Cheti halisi cha kuzaliwa.

**NB: Vyote hapo juu ni mubimu sana kuja navyo chuoni.**

**B. ADA:** Kila mwanachuo atatakiwa kulipa ADA Tsh. 450,000/= (mia nne hamsini elfu) kwa mwaka, kwa ajili ya kugharimia mafunzo. Unaweza kulipa Tsh. 225,000/= (Mia mbili ishirini na tano Elfu) mwanzoni mwa kila muhula. Unasisitizwa kulipa ADA inayotakiwa.

Fedha ya ADA hulipwa kwa kutumia namba ya utambulisho ya mlipaji (Control number). Tafadhali wasiliana na mhasibu wa chuo kwa simu namba 0763053890 ili akupatie control number utakayotumia kulipa ada tu.

NB. Kila mwanachuo aliyechaguliwa anatakiwa kuja na stakabadhi ya malipo ya ada. Jitahidi kulipia benki kwa control number uliyopewa na mhasibu.

**C. 1 MICHANGO:** Michango mingine ambayo hutolewa chuoni huwekwa kwenye akaunti ya chuo, Benki ya NMB- **KATOKE TEACHERS' COLLEGE DEVELOPMENT**

**FUND - ACCOUNT NO: 3200 110 00 03. Jitahidi kulipia benki kwa akaunti uliyopewa hapo juu.**

<b>Aina ya Mchango</b>	<b>Kiasi katika shilingi za Tanzania na muda</b>
Usajili na kitambulisho	20,000/= kwa mwaka wa kwanza tu.
Kukodi godoro	10,000/= kwa mwaka
Ulinzi	30,000/= kwa mwaka
Usafi na mazingira	20,000/= kwa mwaka
Michezo	30,000/= kwa mwaka
Serikali ya wanachuo	5,000/= kwa mwaka
Huduma ya kwanza	10,000/= kwa mwaka
Ukarabati	25,000/= kwa mwaka
Bima ya Afya	50,400/= kwa mwaka
Ada ya mtihani wa necta	50,000/= Kwa mwaka wa pili

**C. 2. KADI YA NHIF:** Kama huna kadi ya NHIF unatakiwa kuja na pesa taslimu Tsh. 50,400/= kwa ajili ya kulipia bima ya afya (NHIF) kama ilivyooneshwa kwenye jedwali hapo juu. **NI LAZIMA KULIPA BIMA YA AFYA KWA YULE AMBAYE HANA KADI YA BIMA YA AFYA.**

**D. SARE KWA WANAUME.**

- i. Suruali ya buluu nyeusi (dark blue) na nyeusi yenye marinda mawili yenye mkunjo chini (turn up). Suruali nyeusi itavaliwa siku za Jumatatu hadi Jumatano na suruali ya buluu nyeusi itavaliwa siku za Alhamisi na Ijumaa. Aidha, koti la suti lenye rangi sawa na suruali linaweza kuvaliwa. Suruali itavaliwa na mkanda mweusi.
- ii. Shati liwe buluu bahari (light blue) mikono mirefu.
- iii. Tai ndefu buluu nyeusi (dark blue) au nyeusi. Tai itavaliwa kuendana na rangi ya

- suruali.
- iv. Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza (kufunika) kisigino kifupi. Viatu vitavaliwa na soksi ndefu nyeusi. Hairuhusiwi kuvalia suruali chini ya kiuno ( mlegezo).
  - v. Mwanachuo anapaswa kuwa kuwa na sare ya michezo ambayo ni tisheti nyeupe na ‘track suit’ ya buluu Bahari. Sare ya michezo ivaliwe wakati wa michezo tu.
  - vi. Uvaaji wa jinzi, kaptula, bangili, cheni, vimodo, skafu, makobazi, vilaka, na pete (zisizo za ndoa) na vingine vinavyofanana na hivyo hauruhusiwi.

#### **SARE KWA WANAWAKE.**

- i. Sketi rinda boksi ya buluu nyeusi ( dark blue) na nyeusi zenye urefu unaozidi magoti na zisizobana. Sketi nyeusi itavaliwa siku za jumatatu hadi jumatano na sketi ya buluu nyeusi itavaliwa siku za alhamisi na ijumaa. Aidha, koti la suti lenye rangi sawa na rangi ya sketi linaweza kuvaliwa.
- ii. Shati liwe ‘ light blue’ mikono mirefu na tai ndefu ‘dark blue’ au nyeusi. Tai iendane na rangi ya sketi.
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza kisigino kifupi, soksi ndefu nyeupe.
- iv. Nywele zichanwe au zisukwe mtindo wa roda (twende kilioni) mistari mitano (5) hadi nane (8) au kubanwa kisogoni kwa kibanio cheusi.
- v. Mwanachuo atakayependa kujistili kwa vazi la hijab anaelekezwa kumuona mlezi wa kike au Mkuu wa Chuo kwa maelekezo bayana.
- vi. Mwanachuo anapaswa kuwa na sare ya michezo ambayo ni tisheti nyeupe na ‘track suit’ ya buluu bahari. Sare ya michezo ivaliwe tu wakati wa michezo.
- vii. Uvaaji wa nguo angavu , khanga, kitenge, kofia, kilemba, hereni, bangili, mkufu, shanga, pensi, sketi fupi, nguo zenye mpasuo unaozidi magoti, makobazi na pete ( isipokuwa pete ya ndoa) hauruhusiwi.

### **3. MAVAZI MENGINE MUHIMU**

**MAVAZI BINAFSI:-** Uje na nguo chache ambazo si sare ya chuo zenye hadhi ya kiuilimu, ambazo utavaa ukiwa chuoni muda ambao hautakuwa wa darasani .Aidha, nguo hizo zitatumika pia katika shughuli za kuabudu kulingana na imani yako.

#### **4. MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA MALAZI:**

- (i.) Uje na godoro upana  $2\frac{1}{2}$  x urefu 6
- (ii.) uje na shuka mbili (2) za rangi ya pink, blanketi, mto na foronya za pink.

#### **5. MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA TAALUMA:**

Uje na madaftari ya kutosha yasiyopungua 14 makubwa, mathematical set, kalamu na penseli za kutosha na rimu I ya karatasi A4.

## 6. AFYA YA MWANACHUO:

Mwanachuo aliyechaguliwa atatakiwa kupimwa kuthibitisha afya yake. FOMU kwa ajili ya kupima afya imeonyeshwa katika **KIAMBATISHO NA. 1**. Matibabu hutolewa kwa magonjwa kama taratibu za NHIF zinavyoelekeza. Uwapo chuoni utapewa sehemu ya kulala, kitanda na chakula, lakini chuo hakitoi chakula maalum ("special diet" wala "light diet"). Uje na sahani moja, bakuli moja, kikombe kimoja visivyokuwa vya plastic na kijiko kimoja kwa ajili ya chakula. Unatakiwa uje na ndoo ya lita 20 kwa ajili ya usafi

## 7. MAHITAJI BINAFSI YA MWANACHUO:

Utakuwa na uhuru wa kuabudu kwa dini na dhehebu lako. Wapo walezi washauri kwa kila dhehebu. Kila mwanachuo anatakiwa kuwa na fedha za matumizi binafsi kwa ajili ya mahitaji yake madogomadogo awapo chuoni.

## 8. TARATIBU ZA CHUO:

Ufikapo chuoni, Mwadili wa Wanachuo atakupa maelekezo ya namna ya kuishi chuoni. Utapewa nakala inayoonesha Kanuni na taratibu za chuo na fomu ya kujaza kukiri kufuata taratibu zote uwapo chuoni. Kwa kifupi utatakiwa uwe **"MWAMINIFU, MTIIFU NA MWENYE NIDHAMU YA HALI YA JUU"** muda wote utakaokuwa hapa chuoni. Unakuja kujifunza ili uwe mwalimu bora unatakiwa kuweka juhudi katika masomo. Ukwepaji wa vipindi **hauruhusiwi**, utalazimika kuzingatia ratiba ya chuo.

MWISHO: Tunakukaribisha sana Chuo cha Ualimu Katoke, kwa matumaini kuwa utakuwa mwanachuo mwema, hodari, unayejiheshimu na kuwaheshimu wengine kwa mwenendo wako jumuiya nzima ya chuo ifurahie kuwepo kwako hapa chuoni. Chuo kitafunguliwa 13/07/2025. Hivyo unashauriwa kuwahi.

Tunakutakia Safari Njema.

**KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU KATOKE**



Michael F. Ntwale  
MKUU WA CHUO.

CHUO CHA UALIMU KATOKE  
S. L. P. 1178  
BUKOBA

**KIAMBATISBO NA. 1**

**GOVERNMENT OF TANZANIA  
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

**PART A:**



TO: The Medical Officer

From: .....

.....  
.....

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full timeteachers course.

- A: I. (a) Eye - sight
- (b) Hearing
- (c) Speech
- (d) Venereal Diseases
- (e) Leprosy
- (f) Limbs
- (g) Epilepsy
- 2. Neuroses
- 3. Other serious diseases.B: Blood Group

Date: .....

Official Stamp

Signature .....