JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

Chuo Cha Ualimu Kabanga,
S. L. P. 265,
KASULU.

SIMU: 0765873099
E-Mail: kabangatc@moe.go.tz
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Bw/Bi

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU
MAALUMU KWA MWAKA WA MASOMO 2026/2027

1. UTANGULIZI:

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya
Ualimu Elimu Maalumu kwa mwaka wa masomo 2026/2027. Hongera sanal.

Mafunzo haya yatachukua muda wa miaka miwili, kuanzia 2026/2027 hadi 2027/2028 kwa
wale ambao watakaa chuoni moja kwa moja na Miaka (03 hadi 04) kuanzia 2026/2027
hadi 2028/2029 kwa wale watakaosoma Stashahada ya Ualimu Elimu Maalumu kwa njia
ya Masafa. Chuo kitafunguliwa tarehe 17/08/2026 Unatakiwa kuripoti Chuoni kuanzia
tarehe 17/08/2026 mpaka tarehe 26/08/2026. Nakutahadharisha kuwa ukiripoti Chuoni
baada ya Tarehe 26/08/2026 hutapokelewa. Nafasi yako itajazwa na waombaji wengine.

2. Mahali Chuo kilipo:

Chuo Cha Ualimu Kabanga kipo Mkoa wa Kigoma Wilaya ya Kasulu. Kwa wanachuo
wanaotokea Mikoani kupitia njia ya Kahama/Kagera, Kakonko na Kibondo watapaswa
kushuka eneo la majengo mapya ya Chuo cha Ualimu Kabanga yaliyopo eneo la
Mubondo, kwani Chuo kipo njiani kilometa 12 kabla ya kufika Kasulu mjini.

Kwa wanaotokea Mikoani kupitia barabara ya Tabora-Uvinza na Kigoma mjini watashukia
stendi ya mabasi Kasulu mjini ambapo kuna usafiri wa mabasi madogo (hiace), bajaji au
pikipiki kutoka Kasulu mijini kuja Chuo cha Ualimu Kabanga kupitia barabara inayoelekea
Kibondo.

Tanbihi:
» Angalizo kwa wale wanaotokea kahama, Usipande magari yanayokwenda Ngara,
kuna Kabanga nyingine Wilaya ya Ngara-Kagera
» Pia utakapofika Kasulu mjini hakikisha unawapa maelekeo ya kupelekwa Chuo
cha Ualimu Kabanga kilichopo eneo la Mubondo na sio Kabanga ya zamani

- Diraya chuo: Kuwa Chuo bora katika kuandaa mwalimu bora na mahiri mwenye
uwezo wa kushindana katika soko la ajira.
- Kauli mbiu: Elimu bora 1
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3. MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI

Vi.

Vil.

viii.

Cheti halisi cha kuzaliwa na kivuli chake (Photocopy)

Cheti halisi cha kumaliza kidato cha nne (Secondary School Leaving Certificate)
chenye picha iliyogongwa Muhuri wa shule na kivuli chake (Photocopy)

Cheti halisi cha kitaaluma cha kidato cha nne (Academic certificate) na kivuli chake
(Photocopy)

Cheti halisi cha kumaliza kidato cha sita au Ualimu daraja la 1l A (Leaving
Certificate) chenye picha iliyogongwa Muhuri wa shule/Chuo na kivuli chake
(Photocopy)

Cheti halisi cha kitaaluma cha kidato cha sita au Ualimu daraja la Ill A (Academic
certificate) na kivuli chake (Photocopy) au Original Result Slip kwa wale waliohitimu
Kidato cha sita mwaka 2026. Usije na matokeo yaliyotolewa kivuli toka kwenye
kitabu cha matokeo ya mtihani.

Kitambulisho cha kupigia kura/NIDA na Bima ya afya kwa wale wenye nayo na wale
ambao hawana bima ya afya unalazimika kuja na fedha kiasi cha Shilingi 50,400/=
kila mwanachuo kwa kila mwaka.

Uje na barua hii ya maelekezo ya kujiunga (Joining Instructions) wakati wa kuripoti
Chuoni ikiwa imejazwa sehemu ya Daktari.

Kwa mwalimu kazini anapaswa kuja na barua ya ruhusa kutoka kwa mwajili wake
watakaosoma miaka miwili.

4. ADA NA MICHANGO:

Unatakiwa kulipa ada na michango ifuatayo, isipokuwa pale ambapo Wizara itatoa
maelezo ya Ufadhili wa Wanachuo wa Kozi hii kwa mwaka husika:-

ADA:

Ada ya mafunzo kwa mwaka ni Tshs. 450,000/=. Hivyo kwa muhula wa kwanza unatakiwa
kulipa Shs. 225,000/=) ili usajiliwe na nusu nyingine muhula wa pili. Ada italipwa kwa
utaratibu wa kupewa namba maalumu ya utambulisho (Control Number) na Mhasibu wa
Chuo baada ya kufika Chuoni.

(a) Michango Mingine kwa Wanachuo Wanaosoma Stashahada ya Ualimu Elimu

Maalumu kwa miaka Miwili:

S/IN | Ainaya mchango Kiasi Maelezo

1 Serikali ya wanachuo | 5,000/= Kwa mwaka

2 Huduma ya kwanza 10,000/= Kwa mwaka

3 Usafi wa mazingira 20,000/= Kwa mwaka

4 Kukodi godoro 10,000/= Kwa mwaka

5 Usajili na kitambulisho | 20,000/= Kwa mwaka wa kwanza tu
6 Michezo 30,000/= Kwa mwaka

7 Ulinzi 30,000/= Kwa mwaka

8 Ukarabati 25,000/= Kwa mwaka

JUMLA 150,000/=




(b) Michango Mingine kwa Wanachuo Wanaosoma Stashahada ya Ualimu Elimu

Maalumu kwa njia ya Masafa Miaka (03 hadi 04):

S/N | Ainaya mchango Kiasi Maelezo

1 Serikali ya wanachuo 5,000/= Kwa mwaka

2 Huduma ya kwanza 10,000/= Kwa mwaka

3 Usafi wa mazingira 20,000/= Kwa mwaka

4 Ufuatiliaji na uendeshaji wa Mafunzo 40,000/= Kwa mwaka

5 Usaijili na kitambulisho 20,000/= Kwa mwaka wa kwanza tu
6 Michezo 30,000/= Kwa mwaka

7 Ukarabati 25,000/= Kwa mwaka

JUMLA 150,000/=

Michango hii ilipwe kupitia Akaunti maalumu ya Chuo. Kupitia Benki yoyote ya NMB
Jina la Akaunti: KABANGA TEACHERS’ COLLEGE - MAENDELEO

ACCOUNT. A/N. 51403500086.

Michango yote ilipwe muhula wa kwanza (kabla ya usaijili)

ANGALIZO:

1. Hakikisha unamweleza mpokea fedha wa benki (Bank Teller) kuwa fedha uliyoweka ni ya
Michango na aandike Jina la Mwanachuo anayelipiwa kwenye “Bank-pay-in-Slip” sehemu
ya Saini ya mwenye Akiba.

2. lli kuepuka Usumbufu, kila fedha ilipwe kupitia Akaunti husika. Yaani ada kwa “Control

number”

na michango kwenye maaendeo akaunti. Bank-pay in-Slip izalishwe Kkivuli

(Photocopy) na nakala halisi ziwasilishwe Ofisi ya Msajili wa wanachuo mara ufikapo

Chuoni.

5. VIFAA MUHIMU:

Uje na vifaa vifuatavyo:-

Shuka 2 za rangi ya Pinki kwa wasichana na light bluu kwa wavulana (zisiwe na
maua)

Blanketi 1, Mto na Foronya inayoendana na rangi ya shuka

Chandarua ni lazima kuna mbu wengi wakati wote

Ndoo na beseni kwa ajili ya kuhifadhia maji na kufanyia usafi

Vyombo vya kulia chakula sahani, bakuli, kikombe na kijiko.

Vifaa vya michezo Bukta kwa wavulana na Sketi fupi kwa wasichana, track-suit rangi
ya light blue, jozi ya raba na soksi ndefu rangi ya bluu (kwa wote).

6. SARE YA CHUOQO: (Unapaswa kushona mwenyewe)

WAVULANA:

I
ii.
iii.
\YA
V.
Vi.
Vil.

Mashati mawili ya Blue bahari mikono mirefu.

Suruali mbili rangi nyeusi na koti lake (Angalia kiambata Na. 01).

Tai ndefu rangi nyeusi ifike unapovalia mkanda wa suruali.

Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kamba

Mkanda mweusi wa kuvalia suruali.

Soksi nyeusi ndefu jozi 3.

T-shirt yenye nembo ya Chuo inapatikana Chuoni kwa Tsh. 15,000/=
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WASICHANA:

iii.
V.
V.
Vi.
vii.

Tanbihi

Mashati Mawili ya Blue bahari mikono mirefu.

Sketi mbili za rangi nyeusi za rinda box moja na koti lake (Kitambaa Kizito) na
ziwe ndefu na zisizo bana. (Angalia kiambata Na. 01),

Tai fupi ya rangi nyeusi itakayoishia chini ya kitovu.

Viatu vyeusi vya ngozi kisigino kifupi vya kufunga kamba

Soksi nyeupe ndefu.

Wanachuo Waislamu wataruhusiwa kuvaa juba inayofanana na rangi ya shati.
T-shirt yenye nembo ya Chuo inapatikana Chuoni kwa Tsh. 15,000/=

Endapo hautakuwa na uhakika wa sare sahihi ya chuo, unashauriwa kushughulikia
sare baada ya kufika chuoni.

Uje na nguo chache za heshima.

Mabhitaji na vifaa karibu vyote vinapatikana katika mazingira ya chuo kwa bei sawa
na maeneo mengine.

PICHA NA MCHORO WA SARE ZA CHUO (KIAMBATA Na. 01)
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MICHORO YA SARE

PICHA |

PICHA 2
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7. TAALUMA:
Uje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya matumizi binfsi
0] Daftari (counter books) za kutosha, zipatazo 14.
(i)  Kalamu za wino za kutosha muhula mzima.
(i)  Rula, Mkebe wa Hisabati (Mathematical set) moja.
(iv)  File Cover 10 kwa ajili ya mkoba wa kazi wa kutunzia kumbukumbu na nyaraka za
kitaaluma kwa kila somo.
(v)  Rimu mbili A4 aina ya Double A

8. MITIHANI:
Chuo hutoa mitihani, unatakiwa ufaulu mitihani yote itakayotolewa na Chuo.

9. AFYA:
Chuo hakitagharamia matibabu ya mwanachuo (zaidi ya huduma ya kwanza) wakati wa
mafunzo yake. Hivyo unashauriwa uje na kadi ya Bima ya afya. Huduma za matibabu
zinapatikana Hospitali ya wilaya ya Kasulu.
Kabla ya kuripoti Chuoni hakikisha unapimwa afya yako na Mganga Mkuu wa Hospitali ya
Serikali kuthibitisha kama afya yako inakuruhusu kuchukua Mafunzo vya
Ualimu.Wajawazito hawatapokelewa. Aidha Chuo hakina huduma ya chakula maalum
(Special-Diet) kwa wanachuo wenye matatizo ya chakula.

10. KANUNI ZA CHUO:
- Mwalimu ni mfano mzuri wa kuigwa na jamii, Chuo kinakutarajia kuwa na sifa za
Mwalimu utakapoingia Chuoni na kumaliza mafunzo yako.
- Utapewa mafunzo kabilishi (Orientation) juu ya sheria na taratibu zote za chuo mara
ufikapo Chuoni. Aidha utapewa fomu ya kujaza kukubaliana na sheria na taratibu hizo.

Tanbihi: Kwa mawasiliano zaidi wasiliana na Uongozi wa Chuo kupitia namba

zifuatazo;-
1. Ponsian M. Revocatus -Kaimu Mkuu wa Chuo -0765873099
2.Chiku Ndama -Mkuu wa Idara ya Udahiri, Mitihani na Vyeti -0766800005
3.Philemon Rushaga -Mkuu wa Sehemu ya Utoaji Vyeti -0683021845
4. Philbert Katabazi -Mratibu wa Masuala ya Kitaaluma -0753589187
11. MWISHO

Nakutakia maandalizi mema, zingatia sana maelekezo yaliyotolewa.

Ninakutakia kila la kheri na KARIBU SANA CHUONI.

Ky WA CHUO
HA UALIMU KARANGA

......................... CHi Ls_ ( P 2685

PONSIAN M REVOCATUS KASYLU

KAIMU MKUU WA CHUO

Nakala: Mkurugenzi,
Elimu ya Ualimu,
Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia,
S.L.P. 10,
DODOMA.



MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY

Website:
Email:kabangatc@moe.qgo.tz
Phone No.: +255765873099
In reply please refer:

Principal,

Kabanga Teachers College,

P.O.Box 265,
KASULU-KIGOMA

Ref.No. KBCCU/GFO/186/XI/ 257

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A:
To the Medical Officer;
Please examine *Mr/Mrs/MiSS ........c.cooiiiiiiiiiiiiii e (Name in Full) as to
his/her physical and mental fitness for enrolment as a student teacher. The
examination should include but not limited to the following categories:
1. (a) Eye sight

(b) Hearing
(c) Speech
(d) Venereal Diseases
(e) Leprosy
(f

) Limbs
() Epilepsy
2. Neuroses
3. Other medical condition.
4. Blood Group
5. Pregnancy (if applicable)
Date: ..o Signature.................ooe
PARTB: MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by Government Medical Officer)
1. (@) Eye Sight o
(D) HearNg o
(C) SPEECN
(d) Venereal DiSEases  ...ciiiiiii i
(B) LEPrOSY o
(£) LIMDS oo
(8) EPIIEPSY ..o
2. I LT 0 =
3. Other medical CoNditioN......... ..o
4, Blood Group ..o
5. Pregnancy (ifapplicable) ...

| have examined the above-named student that he/she is physically fit/unfit and
mentally*fit/unfit for enrolment as a student teacher.

D 1 Signature & Stamp..........cooiiii

Station ... Designation ..........ooiiiiiii i



