WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

CHUO CHA UALIMU ILONGA
S.L.P. 98, KILOSA
Barua pepe: ilongatc@gmail.com
ilongatc@moe.go.tz
Namba ya simu: +255755 536 679

Tarehe: 30/06/2026

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA MSINGI
MWAKA 2026/2027

1. UTANGULIZI:

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na mafunzo ya stashahada ya Ualimu
katika CHUO CHA UALIMU ILONGA. Hii ni bahati ya pekee kwako kuwa mmojawapo wa
wanachuo watakaopatiwa mafunzo ya stashahada ya Ualimu ELIMU YA MSINGI MCHEPUO WA
SANAA NA MICHEZO. MUDA WA MAFUNZO DIPLOMA YA KAWAIDA NI MIAKA MIWILI NA
DIPLOMA KWA NJIA YA MASAFA NI MIAKA 3 HADI 4.

DIRA YA CHUO: Kuwa chuo kinachoongoza kitaifa katika kuandaa walimu bora na mahiri kwa
manufaa ya Taifa.

DHAMIRA YA CHUO: Kuandaa mazingira mazuri ya kujifunza na kufundishia, kuendeleza
walimu kitaaluma na kitaalamu kwa kutumia sayansi na Teknolojia, pia kuhifadhi tunu za Taifa.

MOTO WA CHUO:"Elimu ni Uwezo".(Education is Power)

MAHALI CHUO KILIPO.

Chuo cha Ualimu llonga kipo mkoani Morogoro, wilaya ya Kilosa umbali wa kilometa 9 kaskazini
mwa mji wa Kilosa.

Maeneo ya kupandia basi kwa wale wanaotokea barabara ya Dodoma, Singida, Mwanza, Tabora,
Shinyanga n.k, kituo ni Dumila Kilosa. Kwa wale wanaotoka Dar es salaam, Tanga, Iringa, Moshi,
Arusha n.k, na Watashuka morogoro mjini watapanda mabasi Msamvu AU Mafiga-Morogoro.
Kituo utakachoteremkia ili kuelekea chuoni ni llonga Msalabani umbali wa kilometa moja toka
hapo. Unaweza kutembea kwa miguu au kupanda pikipiki(Bodaboda), kwa kiasi kisichozidi Tsh
1500/-. Endapo utatokea Kilosa mijini, utalipa kiasi kisichozidi Tsh 5000/= kwa bodaboda, ikiwa
utapanda gari nauli haitazidi Tsh 3000/=

Pia kwa watakaopanda SGR kituo ni KILOSA utazikuta bodaboda kuja chuo nauli haizidi Tsh
5000/-
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2.0. MAHITAIJI YA USAJILI KWA WANACHUO WOTE KAWAIDA NA MASAFA

2.1 Vyeti Na Vitambulisho
lli uweze kusajiliwa Chuoni, utatakiwa uje na vyeti halisi vifuatavyo:-
i. Cheti halisi cha matokeo ya mtihani cha Elimu ya sekondari (KIDATO CHA SITA)
kilichotolewa na Baraza la mitihani la Tanzania (ACSEE)
ii.  Hati ya matokeo(Result slip) kwa waliomaliza kidato cha sita kabla ya cheti halisi kutoka.
iii.  Cheti halisi cha Kidato cha NNE (CSEE).
iv.  Cheti cha astashahada kwa wale waliosoma daraja la llIA.
v.  Cheti halisi cha kuzaliwa

DIPLOMA YA KAWAIDA:
2.2 Ada:

Ada ya chuo ni Tsh 450,000/= kwa mwaka. Malipo yote ya ADA wasiliana 0785786165,
0784975131,0762044614,0763594607 |li upatiwe CONTROL NUMBER ya kulipia fedha hizo za

Ada.

2.3 Michango

Kila mwanachuo, WA MIAKA MIWILI atatakiwa kuchangia michango kama ifuatavyo :

MCHANGO JUMLA KWA MWAKA

Usajili na kitambulisho 20,000 Kwa mwaka

Ukarabati 25,000 Kwa mwaka

Serikali ya wanachuo 5,000 Kwa mwaka

Usafi, mazingira 20,000 Kwa mwaka

Kukodisha Godoro 10,000 Kwa mwaka

Ulinzi 30,000 Kwa mwaka

Michezo 30,000 Kwa mwaka

Huduma ya kwanza 10,000 Kwa mwaka
JUMLA 150,000

ELIMU MASAFA

KWA WANACHUO WALIOOMBA KUSOMA KWA NJIA YA MASAFA (WALIMU KAZINI) MICHANGO NI
TSH 150,000/- Fedha hii pia iingizwe kwenye akaunti ya michango. Ada ni 450,000, Zingatia maelekezo
ya utumaji wa fedha za ADA na Pia fedha za Michango.

Fedha yote ya MICHANGO YA KAWAIDA na MASAFA ilipwe kwenye akaunti ya NMB, namba
21803100001 Jina la akaunti ni Local llonga Teachers’ College. Tafadhali andika jina la
mwanachuo anayelipiwa/anayelipa. Malipo yote ya ADA wasiliana 0785786165,
0784975131,0762044614,0763594607 |li upatiwe CONTROL NUMBER ya kulipia fedha hizo za
Ada.
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NB:

-Tafadhali usichanganye fedha ya Ada na michango kwenye akaunti moja.
Soma maelekezo yaliyotolewa hapo mwanzo ya namna ya kulipia ADA
- Uje na nakala za malipo ya benki (pay in slips) kuthibitisha malipo. Unaweza kulipa nusu kwa kila
muhula.

3.0 SARE YA CHUO KWA WANACHUO WA KAWAIDA
Kila mwanachuo anatakiwa KUJA na sare kama ifuatavyo.
(i) WANAWAKE:

Mashati mawili mikono mirefu-Light Blue

Sketi nyeusi mbili za heshima (urefu unaopita magoti kwenda chini ) Mshono wa moja kwa
moja wenye mpasuo wa kufunika nyuma (overlaping), kitambaa kiwe cha suti ya kiume kisicho na
mng’ao wala mistari,

Viatu vyeusi vyenye visigino vifupi,

Tai nyeusi, Koti jeusi, Soksi nyeusi,

Kwa wanachuo Waislam watavaa suruali nyeusi, nusu kanzu (panjab) ya rangi ya bluu bahari na
juba nyeusi inayoishia kwenye vitanga vya mikono,

T-Shirt yenye nembo ya chuo ni lazima uwe nayo inapatikana Chuoni. Uje na Tsh. 20,000/=.

(ii) WANAUME:

PIA

Mashati mawili mikono mirefu — Light Blue,

Suruali mbili nyeusi zenye malinda mawili kila upande wa mbele mfuko mmoja nyuma,
Viatu vyeusi vya kufunika miguu,

Tai nyeusi pana na ndefu, Koti jeusi, Soksi nyeusi ,

T-Shirt yenye nembo ya chuo ni lazima uwe nayo inapatikana Chuoni. Uje na Tsh. 20,000/=.

Wanachuo wa kiislamu waje na nguo maalumu kanzu kwa wavulana na baibui nyeusi kwa
wasichana kwa ajili ya matumizi ya siku ya ljumaa/skukuu watokapo nje ya chuo kwenda kwenye
ibada ya ljumaa na skukuu.

3:9 Sare za Michezo

KWA KUWA HIKI NI CHUO CHA MICHEZO, Njoo na Track-suit ya rangi ‘Dark blue’(ADIDAS) T-shirt
( jezi ya bluu isiyo na nembo/jina), (kwa wavulana na wasichana). Siku ya kuripoti vaa full track-
suit na raba nyeupe za michezo.

Bukta mbili rangi ya bluu (adidas), viatu vya mpira wa miguu ( njumu ikiwezekana) — wavulana,
skintight 2 rangi nyeusi (ndefu), stocking za rangi ya bluu, raba nyeupe za kamba, sketi maalumu
za michezo kwa wasichana ,filimbi/stopwatch ni lazima uje na vifaahivyo

4.0. MAHITAJI YAKO MUHIMU

Uje na vitu vifuatavyo ;- shuka mbili nyeupe, foronya mbili nyeupe, shuka mbili rangi bluu kwa
wanaume, pinki kwa wanawake zote zisiwe na maua, mto mmoja, na chandarua nyeupe kwa ajili
ya kuzuia mbu, Ndoo za kufulia na kutunzia maji ya kunywa. Pia uje na (1) RIMU ya kuprintia, (2)
hardbroom/softbroom na (3) Chelewa lenye mkono.
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5.0 MAHITAJI YA TAALUMA

Uje na vitu vifuatavyo : daftari 10 (counter book quare 2) na Msomi 10, mathematical set, penseli
HB, mafaili 03 (flat files), rula ya sm 30 na kalamu za kutosha. Vifaa hivi vinapatikana kwenye
maduka yaliyopo jirani na Chuo. UJE NA 10,000/- YA MAHAFALI YA CHUO YA 2026/2027.

6.0. AFYA

Uje na fomu iliyojazwa na daktari wa wilaya au mkoa baada ya kuthibitishwa afya yako . Endapo
una ugonjwa wa kudumu njoo na vyeti vya Daktari pamoja na dawa ambazo huwa unazitumia.
Njoo na kadi ya BIMA YA AFYA, AU NJOO NA TSH 50400 KWA AJILI YA KULIPIA BIMA YA AFYA.

7.0. MAHITAJI MENGINE

Utatakiwa kuja na;-Vyombo vya kulia chakula kama vile sahani, kikombe, vijiko, umma n.k, galoni
ya maji yenye ujazo wa lita (tano kwa ajili ya maji ya kunywa, ndoo ya ujazo wa lita (10) kumi au
zaidi (vifaa hivi vinaweza kupatikana kwenye duka la Chuo), Uje na fedha za kutosha kwa
matumizi yako binafsi. Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kwa namba 0784975131, 0784
705316,0787432590, 0652838127

8:0. Mwanachuo ambaye hatakamilisha maagizo yote HATASAJILIWA.
Siku ya kuripoti vaa full track-suit na raba nyeupe za michezo ili upokelewe

NB: Utakapofika chuoni uje na fomu hii.
I.  Unatakiwa kuripoti chuoni kuanzia tarehe 17.08.2026 mwisho wa kuripoti
ni tarehe 30.08.2025 baada ya hapo hutapokelewa chuoni.
Il.  Nguo za nyumbani zinahitajika chache sana

L

MAIJID SHITAMBALA MWALYEGO
MKUU WA CHUO

M wa Chio
Cauo cha Ualinw fonge
N KILOSA

NAKALA,

KATIBU MKUU,
WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOIJIA,

SLP 10, DODOMA.
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APPENDIX ‘A’
GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
FORM NO.I
PART A:
TO THE MEDICAL OFFICER FROM ILONGA TEACHERS’ COLLEGE BOX 98,KILOSA

NaME Of EXAMINEE ..ottt st srs st st st sasssasna et eestan snes
Please examine the above named as to his/her physical and mental fithess for a full — time student. The
Examination should include the following category ( i- iii).Each category or sub- category of which will
ender the applicant ineligible in case of defect. Pregnancy (category iv) will also render a girl student
ineligible for student.
1 {a)Eye — sight

(b)Hearing

©Speech

(d)Limbs
3.Neuroses
4.Other serious diseases
5.Pregnancy

DATE
PRINCIPLE
ILONGA TTC

PART: B
MEDICAL CERTIFICATE
{TO BE COMPLETVED BY GOVERNMENT MEDICAL OFFICER)
| have examined the above named and considered that he/she is physically fit a full time studenr:

1 (a)Eye—sight o -
(b)Hearing «..ccccocveren,
©Speech s
(L1701 oY R————
(e)Venereal diseases ...................
(DLEProsY e
(g)Epilepsy oo

i INEUFOSES s osui s i
. Cther serious diseases.....
. Pregnancy ..........
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