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PART A.  

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA 

TEKNOLOJIA 
 

CHUO CHA UALIMU BUTIMBA 

 
Simu: +255768266944/+255784563045 
Baruapepe: butimbatc@moe.go.tz 
Tovuti: www.butimbatc.ac.tz 
 
Unapojibu tafadhali rejea: 
Kumb. Na. BCE/ET/37/94/99 
 

82 Barabara ya TTC, 
S.L.P. 1411, 
33116 MWANZA 
 
 
Tarehe: 03 Juni, 2026 

 

Kuh:  KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU 

MSINGI CHUO CHA UALIMU BUTIMBA. 

 

1.0:    UTANGULIZI: -  

Ninafurahi    kukutaarifu    kuwa   umechaguliwa kujiunga    na Mafunzo   ya Ualimu Ngazi ya 

STASHAHADA YA UALIMU ELIMU MSINGI katika   chuo cha Ualimu Butimba mwaka wa 

masomo 2026/2027. Chuo kinakupongeza   kwa kupata nafasi hii.  Tunategemea    kuwa 

utaitumia   nafasi hii vizuri   katika masomo yako. Unaelekezwa kuweka juhudi na kuwa na 

moyo wa kujifunza darasani na nje ya darasa ili uweze kufaulu vizuri mafunzo yako.  

 

2.0:    MAHALI CHUO KILIPO: -  

Chuo kipo mkoa wa Mwanza katika Halmashauri ya jiji la Mwanza kilomita nane (08) kutoka 

mjini kati.  Kuna njia kuu tatu   za kukuwezesha kufika chuoni.  Iwapo unatokea    mjini    kati   

panda   daladala   zilizoandikwa    BUTIMBA   TTC    ambazo zitakufikisha   hadi lango kuu la 

kuingia chuoni.   Iwapo   unatokea   stendi kuu ya mabasi Nyegezi panda daladala 

zinazoelekea   mjini   na shukia   Mkuyuni   sokoni (Butimba Kona) au iwapo utatokea stendi 

kuu ya mabasi Nyamongolo panda gari zinazoenda Nyashishi /Usagara pia shukia Mkuyuni 

Sokoni (Butimba   Kona) na hapo utapata usafiri mwingine   wa daladala zitokazo mjini 

Mwanza kwenda chuoni Butimba.  Pia upo usafiri wa taxi kutoka hapo Butimba kona. 

Tusingeshauri   sana usafiri wa bodaboda ambao pia unapatikana.  

 

3.0:    TAREHE YA KURIPOTI CHUONI  

Mwanachuo aliechaguliwa kujiunga na mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu Msingi 

wanatakiwa   kuripoti Chuoni tarehe   17/08/2026 ili kuanza mafunzo na mwisho wa kuripoti ni 

tarehe 30/08/2026. Baada ya tarehe hiyo, mwanachuo aliyechelewa atapoteza sifa za 

kujiunga na Chuo.  

 

Mwanachuo afikapo Chuoni, anaekezwa kuripoti kwa Msajili wa wanachuo ili aweze 

kusajiliwa.   Mwanachuo huruhusiwi kwenda Bwenini au maeneo mengine ya chuo kabla ya 

kupewa utaratibu toka Ofisi ya Usajili. 

 

mailto:butimbatc@moe.go.tz
http://www.butimbatc.ac.tz/
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4.0:    MUDA WA MAFUNZO: -  

• Muda wa mafunzo kwa wanachuo wa Stashahada ya Ualimu Elimu Msingi kwa 

sifa za kidato cha Sita na Ngazi ya Cheti (IIIA) ni miaka miwili (2026 - 2028). 

• Muda wa mafunzo kwa wanachuo wa Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu 

Msingi kwa sifa za kidato cha nne ni miaka mitatu (2026 - 2029). 

 

5.0:    MAHITAJI BINAFSI YA MWANACHUO NA TAALUMA: - 

• Shuka jozi 2 za rangi ya buluu bahari (light Blue) na mto wenye    foronya ya bluuu bahari.  

• Ndoo.  

• Chandarua cha mbu.  

• Daftari 8 (Counterbook quire two)  

• Bukta ya buluu, fulana nyeupe na tracksuit ya blue.  

• Raba nyeupe za michezo.  

• Sahani, bakuli, kikombe na kijiko.  

• Hati ya uthibitisho wa Daktari (imeambatanishwa).   

• Sketch book (kwa mwanachuo wa Stahada ya Ualimu Elimu Msingi Miaka Miwili) 

• Hb pencil set (kwa mwanachuo wa Stahada ya Ualimu Elimu Msingi Miaka Miwili) 

• Acrylic water colour (kwa wanachuo wa Stahada ya Ualimu Elimu Msingi Miaka Miwili)). 

• Artistic brush 1 set (kwa mwanachuo wa Stahada ya Ualimu Elimu Msingi Miaka Miwili) 

• Scientific calculator (kwa mwanachuo wa Stahada Maalum ya Ualimu Elimu Msingi  Miaka 

Mitatu) 

• Laboratory coat nyeupe (kwa mwanachuo wa Stahada Maalum ya Ualimu Elimu Msingi 

Miaka Mitatu) 

 

6.0: VYETI HALISI:  

• Fika na CHETI HALISI (Original Academic Certificate) cha Kidato cha NNE (na kopi 

zake 02) na kidato cha SITA /GRADE A (na copy mbili). Wahitimu wa kidato cha sita 

wa mwaka 2026 waje na result slip (na kopi zake 02) wakati wakisubiri vyeti halisi 

kutoka, na mara tu vitakapotoka utatakiwa kuleta cheti halisi cha ngazi husika. 

• Fika na cheti halisi cha kuzaliwa (na kopi zake 02) 

 

ANGALIZO:  

o Mwanachuo ambaye hatawasilisha vyeti tajwa hapo juu, hatapokelewa chuoni. 

 

o Kwa waajiriwa waliochaguliwa kujiunga na mafunzo wanaelekezwa kuja na 

kitambulisho halisi cha kazi na barua ya ruhusa kutoka kwa mwajiri.   

 

7.0: ADA YA CHUO:  

Ada ya mafunzo ni shilingi 450,000/=     kwa mwaka.  Ada hii inaweza kulipwa kwa 

awamu mbili yaani Tshs. 225, 000/=    kwa muhula au unaweza kulipa kiasi chote Tshs.  

450,000/=   kwa mara moja kwa mwaka.  



3  

  

Ada ya Chuo ilipwe kwa namba ya kumbukumbu (control number) inayotolewa na ofisi 

ya uhasibu na usajili. Mawasiliano na ofisi kupata namba ya kumbukumbu yafanyike kwa 

namba:   0626 204 966 (Mhasibu) Au 0755 646138 (Msajili) au   0653144 677 (Msajili) 

Namna ya kupata namba ya kumbukumbu (control namba); tuma ujumbe mfupi (sms) 

kwenye namba za simu tajwa hapo juu ukionyesha majina yako kamili, mwaka 

unaosoma na kiasi cha malipo unachotaka kufanya (mfano JUMA HAMISI CHERAHANI, 

stashahada ya ualimu elimu msingi mwaka wa kwanza miaka miwili kiasi 

ninacholipa 450,000) 

  

8.0 MICHANGO MINGINE 

Michango mingine ya chuo ni shilingi 150,000/=. Fedha ya michango ilipwe kwenye akaunti 

ya   chuo     Na:  31101200023    iliyopo Benki ya NMB. Jina la akaunti ni Butimba 

Teachers Training College. 

 

MUHIMU SANA: 

I. T-shirts yenye nembo ya chuo itapatikana chuoni kwa kiasi cha shilingi 15,000.00 

tu ilipwe kwenye akaunti ya michango Na: 31101200023 Benki ya NMB. Jina la 

akaunti ni Butimba Teachers Training College. 

II. Mwanachuo   aje na   'Bank Pay in Slip’ au Stakabadhi   inayotolewa   na Benki 

husika.  Unatakiwa    uje   na   Stakabadhi/Pay in Slip mbili, moja   inayoonyesha 

malipo ya ada ya   chuo   na   nyingine    ionyeshe   michango    mingine    ya   

chuo.  

III.  Fanya malipo sahihi kwenye akaunti sahihi kuepuka usumbufu.   

IV. Stakabadhi za malipo zionyeshe jina kamili la mwanachuo na si jina la mzazi/mlezi 

anayefanya malipo.  

V. Wakati wa kulipa yaandikwe majina sahihi ya mwanachuo yote matatu/mawili 

kulingana na yanavyotumika kwenye vyeti vyako halisi vya kidato cha 

NNE/SITA/GATCE. 

VI. Kila mwanachuo anapaswa kuwa na kadi ya BIMA YA AFYA. Mwanachuo ambae 

hana kadi ya Bima ya Afya anaelekezwa alipe shilingi 50,400/- kwenye akaunti ya 

michango Na: 31101200023 Benki ya NMB kwa ajili ya kupata huduma ya BIMA 

YA AFYA. Jina la akaunti ni Butimba Teachers Training College. 

 

9.0: VIFAA VINGINE KWA AJILI YA MATUMIZI YA CHUO:  

Kila mwanachuo anaelekezwa kuja na vifaa vifuatavyo:  

i.      Bunda (01)   la karatasi (DOUBLE A).    ii.     Flat file (01)  

      iii.     Bahasha (01) ya A4 kutunzia vyeti.      iv.   Nakala (02) za vyeti.  

       v.     Nakala (02) za kila stakabadhi ya malipo utakayofanya. 

 

10: SARE YA CHUO: -   

A.  Wanawake:  

• Sketi nyeusi mbili (02) zenye kuvuka magoti cm 3 zikiwa na rinda moja tu (Tazama mchoro 

Na. 1 hapo chini).  

• Mashati mawili (02) ya rangi ya buluu bahari (light blue) yenye mikono mirefu. Rangi 

husika imeoneshwa katika Picha Na. 1 hapo chini. 



4  

  

• Koti la suti la rangi nyeusi.  

• Tai nyeusi ndefu mbili (2).  

• Viatu vyeusi vyenye visigino vifupi jozi mbili (02).  

• Soksi nyeupe jozi mbili (02).  

  

Angalizo: Kwa wanachuo wanaovaa hijab, suruali mbili nyeusi pana, blauzi ndefu kuvuka 

magoti na kitambaa cha kichwani rangi ya buluu bahari (light blue).  Kanga na mitandio siyo 

sehemu ya hijab kwa mujibu wa sare za chuo.  

  

B. Wanaume:  

• Suruali nyeusi mbili (02) zenye marinda (Tazama mchoro Na.2 hapo chini). 

• Mashati mawili (02) ya rangi ya buluu bahari (light blue) yenye mikono mirefu. 

Rangi husika imeoneshwa katika Picha Na. 1 hapo chini. 

• Tai mbili nyeusi (02).  

• Viatu vyeusi j oz i mbili (0 2).   

• Soksi nyeusi jozi mbili (02). 

•  Koti la suti la rangi nyeusi.  
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11.0:     USAFIRI: -  

Nauli ya kuja chuoni na kurudi nyumbani itagharimiwa na mwanachuo husika.  

  

12.0:    CHAKULA: -  

12.1: Chakula kinapatikana chuoni; aidha mwanachuo hataruhusiwa kujipikia 

mwenyewe. Hivyo, mwanachuo ASIJE NA SUFURIA AU JIKO LA KUPIKIA. 

 

12.2: Chuo hakina chakula maalum (special diet) kwa mwanachuo mwenye 

changamoto za kiafya.   

 

13.0:    MAWASILIANO:  

 Mawasiliano yoyote yanayomuhusu mwanachuo kutoka kwa ndugu au nyumbani 

LAZIMA yapitie kwenye uongozi wa Chuo, kwa Namba: 0784 563 045 (Makamu Mkuu 

wa Chuo), 0755 646 138 (Msajili) na 0783 413 546 (Mratibu wa masuala ya wanachuo). 

  

14.0:   NIDHAMU  

Wakati wote mwanachuo awapo Chuoni anatakiwa kufanya mambo sahihi kwa 

wakati sahihi, kuwa mahali sahihi, na kupita njia sahihi kwa mujibu wa 

KANUNI/SHERIA   za chuo ambazo    utazipata mara ufikapo Chuoni.  

 

15:      MWISHO: -  

Tunategemea   kuwa utakuwa mfano mzuri wa kuigwa na wanachuo wenzako, 

walezi na jamii kwa kutekeleza "MOTTO" wa Chuo "JUHUDI   NA MAARIFA".  

  

 

KARIBU CHUO CHA UALIMU BUTIMBA  

 

 
Nicholaus A Magige 

MKUU WA CHUO 

 

  

Nakala: Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo cha Ualimu Butimba  
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MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY  

Website: www.butimbatc.ac.tz Principal,  

Email:butimbatc@moe.go.tz Butimba Teachers College,  

Phone No.: +255768266944       P.O.Box  1411,  

In reply please refer:             MWANZA  

Ref.No.BCE/ET/37/94/87    

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

PART A:  

To the Medical Officer; ……………………………………………..  

Please examine *Mr/Mrs/Miss ………………………………………. (Name in Full) as 

to his/her physical and mental fitness for enrolment as a student teacher.  

The examination should include, but not limited to the following categories:  

1. (a) Eye sight     e) Hearing  

(b) Speech      f) Venereal Diseases      

(c) Leprosy      g) Limbs      

(d) Epilepsy                                                                                   

2. Neuroses  

3. Other medical condition.  

4. Blood Group  

5. Pregnancy (if applicable)  

 Date: …………………………. Signature…………………… 

            

PARTB:                       MEDICAL CERTIFICATE  

(To be completed by Government Medical Officer)  

1. (a) Eye sight     ……………………………………………………………………….                     

(b)  Hearing    ………………………………………………………………………....                     

(c) Speech      ………………………………………………………………. …                               

(d) Venereal Diseases       ……………………………………………………………                     

(e)  Leprosy       ……………………………………………………………………….  

(f) Limbs ……………………………………………………………………………….  

(g) Epilepsy …………………………………………………………………………….  

2. Neuroses………………………………………………………………………………………  

3.  Other medical condition…………………………………………………………………….  

4. Blood Group    ……………………………………………    

5. Pregnancy (if applicable) …………………………………………………………………….                     

I have examined the above-named student that he/she is physically fit/unfit and 

mentally*fit/unfit for enrolment as a student teacher.  

 

Date: ----------------------------              Signature & Stamp…………………………… 

 

                Station ………………………              Designation …………………………...…..….  

  

http://www.butimbatc.ac.tz/
http://www.butimbatc.ac.tz/
http://www.butimbatc.ac.tz/
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SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA MWENENDO BORA WA MWANACHUO 

 

          Tabia na mwenendo wa mwalimu ni mfano wa kuigwa kwa wanafunzi wake na jumuiya 

inayomzunguka. Maneno na matendo yake yawe mifano mizuri inayofaa kuigwa. Kwa kuwa 

ualimu bora huanzia chuoni, kazi kubwa ya Chuo cha Ualimu ni kuandaa walimu bora wenye 

haiba ya ualimu ili kuwafanya waishi kwa usalama, amani, matumaini, heshima na mafanikio. 

Hivyo, kila Chuo hakina budi kuwa na kanuni bora kama ilivyofafanuliwa: 

       

a) Afya 

i. Kabla ya kusajiliwa, kila mwanachuo lazima apimwe afya na awe na cheti cha 

daktari wa Serikali kinachoonesha kwamba afya yake ni nzuri kwa ajili ya kupata 

afua stahiki wakati wa mafunzo ya ualimu; 

ii. Mwanachuo mwenye ujauzito atalazimika kuahirisha mafunzo ya ualimu; 

iii. Mwanachuo aliyetoa mimba au atakaye jaribu kutoa mimba ataachishwa mafunzo 

ya ualimu; 

iv. Mwanachuo haruhusiwi kutumia vilevi au madawa ya kulevya 

b) Mavazi 

i. Mwanachuo anapaswa kuvaa sare safi, zisizobana na nadhifu wakati wote wa 

vipindi na akiwa nje ya Chuo; na 

ii. Mwanachuo anapaswa kuwa na sare maalumu za michezo na zivaliwe wakati wa 

michezo. 

c) Heshima na Utii 

i.  Mwanachuo anapaswa kujiheshimu na kuwa na lugha yenye hadhi ya ualimu na 

matendo yake yawe yanakuza heshima yake; 

ii. Mwanachuo awaheshimu wenzake, wafanyakazi wa Chuo na jamii 

inayomzunguka; 

iii. Mwanachuo haruhusiwi kwenda nyumbani kwa mkufunzi au mfanyakazi 

mwingine pasipo ruhusa maalumu; 

iv. Mwanachuo wa kike haruhusiwi kwenda kwenye bweni la wavulana au mvulana 

kwenda kwenye bweni la wasichana isipokuwa kwa kibali maalumu cha Mratibu 

wa Masuala ya Wanachuo; 

v. Wanachuo wa kike na wa kiume hawapaswi kuonesha kwa njia yoyote ile 

kwamba wanaishi kama mtu na mpenzi wake; 

vi. Mwanachuo haruhusiwi kuwa na tabia ya uasherati, usagaji, ushoga, ubakaji, 

unajisi au uzinzi na mtu yeyote yule; 

vii. Mwanachuo sharti afike kwa wakati anapoitwa kwa kengele au ishara zingine 

mahali popote anapohitajika kama vile ukumbini, darasani, katika kazi za nje n.k 

viii. Mwanachuo haruhusiwi kutoa au kusambaza taarifa za uongo, kufitini, kuzusha 

mambo yanayoweza kuleta taharuki na kuvunja amani ya Chuo. 

d) Usafi 

i. Mwanachuo anapaswa kuzingatia usafi wa mwili, ikiwa ni pamoja na kuwa na 

nywele fupi, kukata kucha na kunyoa ndevu; 

ii. Mwanachuo anatakiwa kuweka sehemu yake ya malazi katika hali ya usafi muda 

wote; 

iii. Mwanachuo anapaswa kushiriki kikamilifu katika shughuli za usafi katika 

mazingira ya Chuo. 
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e) Kazi 

i. Mwanachuo anapaswa kufanya kazi anazopewa kwa ufanisi na kwa wakati; na 

ii. Mwanachuo anapaswa kuheshimu na kufanya kazi za mikono kwa weledi. 

f) Masomo 

i. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo na vya kujisomea 

kwa mujibu wa ratiba ya Chuo; 

ii. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria na kufanya mazoezi, majaribio na mitihani 

yote inayotolewa; 

iii. Mwanachuo anapaswa kufaulu mazoezi, majaribio na mitihani itakayofanya 

kulingana na kiwango kilichowekwa; 

iv. Mwanachuo anapaswa kujiandaa vizuri na kufanya mazoezi ya kufundisha kwa 

muda na kwa utaratibu uliopangwa; na 

v. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria darasani siku zote za masomo kulingana na 

muhula husika. 

g) Mali na vifaa 

i. Mwanachuo haruhusiwi kuiba, kuharibu, kupoteza mali ya umma au ya watu 

wengine; 

ii. Mwanachuo ana wajibu wa kulinda na kutunza mali yake binafsi, za wanachuo 

wenzake na mali ya umma; 

iii. Mwanachuo anapaswa kujiepusha na vitendo vya ubadhirifu na ufujaji wa mali ya 

umma kama vile maji na umeme; 

iv. Mwanachuo anapaswa kutunza na kurejesha kwa wakati vifaa anavyoazima au 

kukabidhiwa kama vile vitabu, vifaa vya darasani, bwaloni na bwenini; na 

v. Mwanachuo anapaswa kuzingatia matumizi sahihi ya vifaa vya mawasiliano kwa 

kufuata sheria na taratibu za Chuo na nchi. 

h) Ruhusa 

i. Mwanachuo anapaswa kuomba ruhusa kila anapotoka nje ya Chuo; 

ii. Kutakuwa na muda maalumu wa kuitisha majina ambao kila mwanachuo lazima 

ahudhurie kwa utaratibu utakaopangwa na Chuo; 

iii. Mwanachuo haruhusiwi kutembelea kumbi za starehe, nyumba za wageni na 

vilabu vya pombe; na 

iv. Mwanachuo haruhusiwi kumkaribisha mgeni katika mazingira ya Chuo bila kibali. 

i) Sheria za Nchi 

i. Mwanachuo anapaswa kufuata maagizo na Sheria za nchi; 

ii. Mwanachuo anapaswa kuwa na heshima kwa viongozi wa Chuo na Serikali; 

iii. Mwanachuo anapaswa kuheshimu alama za Taifa, ikiwa ni pamoja na Bendera, 

Wimbo na Nembo ya Taifa (Ngao ya Taifa); 

iv. Ni kosa kwa mwanachuo kutumia nafasi au uwezo wake kushawishi wenzake 

ama watu wengine wasitii Serikali halali ya nchi au chombo chochote halali cha 

Serikali; na 

v. Mwanachuo anapaswa kuzifahamu na kufuata Kanuni, Taratibu na mwenendo 

mwema wa maadili ya ualimu. 
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PART B. 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA 

TEKNOLOJIA 
 

CHUO CHA UALIMU BUTIMBA 

 
Simu: +255768266944/+255784563045 
Baruapepe: butimbatc@moe.go.tz 
Tovuti: www.butimbatc.ac.tz 
 
Unapojibu tafadhali rejea: 
Kumb. Na. BCE/ET/37/94/99 
 

82 Barabara ya TTC, 
S.L.P. 1411, 
33116 MWANZA 
 
 
Tarehe:3 Juni, 2026 

 

Kuh:  KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHADA YA UALIMU ELIMU 

MSINGI KWA NJIA YA MASAFA (MIAKA 3-4) AGOSTI, 2026. 

 

1.0:    UTANGULIZI: -  

Ninafurahi    kukutaarifu    kuwa   umechaguliwa kujiunga    na Mafunzo   ya Ualimu Ngazi ya 

STASHADA YA UALIMU ELIMU MSINGI KWA NJIA YA MASAFA (MIAKA 3-4) katika   chuo 

cha Ualimu Butimba mwaka wa masomo 2026/2027. Chuo kinakupongeza   kwa kupata nafasi 

hii.  Tunategemea    kuwa utaitumia   nafasi hii vizuri   katika masomo yako. Unaelekezwa 

kuweka juhudi na kuwa na moyo wa kujifunza darasani na nje ya darasa ili uweze kufaulu 

vizuri mafunzo yako.  

 

2.0:    MAHALI CHUO KILIPO: -  

Chuo kipo mkoa wa Mwanza katika Halmashauri ya jiji la Mwanza kilomita nane (08) kutoka 

mjini kati.  Kuna njia kuu tatu   za kukuwezesha kufika chuoni.  Iwapo unatokea    mjini    kati   

panda   daladala   zilizoandikwa    BUTIMBA   TTC    ambazo zitakufikisha   hadi lango kuu la 

kuingia chuoni.   Iwapo   unatokea   stendi kuu ya mabasi Nyegezi panda daladala 

zinazoelekea   mjini   na shukia   Mkuyuni   sokoni (Butimba Kona) au iwapo utatokea stendi 

kuu ya mabasi Nyamongolo panda gari zinazoenda Nyashishi /Usagara pia shukia Mkuyuni 

Sokoni (Butimba   Kona) na hapo utapata usafiri mwingine   wa daladala zitokazo mjini 

Mwanza kwenda chuoni Butimba.  Pia upo usafiri wa taxi kutoka hapo Butimba kona. 

Tusingeshauri   sana usafiri wa bodaboda ambao pia unapatikana.  

 

3.0:    TAREHE YA KURIPOTI CHUONI  

Mwanachuo aliechaguliwa kujiunga na mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu Msingi 

kwa Njia ya Masafa aanatakiwa   kuripoti Chuoni tarehe   17/08/2026 kwa ajili ya usajili na 

kuanza mafunzo na mwisho wa kuripoti ni tarehe 30/08/2026. Baada ya tarehe hiyo, 

mwanachuo aliyechelewa atapoteza sifa za kujiunga na Chuo.  

 

Mwanachuo afikapo Chuoni, anaekezwa kuripoti kwa Msajili wa wanachuo ili aweze 

kusajiliwa.   Mwanachuo hataruhusiwa kuanza mafunzo kabla ya kukamilisha taratibu za 

usajili.  

 

mailto:butimbatc@moe.go.tz
http://www.butimbatc.ac.tz/
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4.0:    MUDA WA MAFUNZO: -  

Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu msingi   kwa njia ya masafa yatatolewa kwa 

muda wa miaka Mitatu hadi Minne kwa mujibu wa taratibu na miongozo ya Wizara ya 

Elimu Sayansi na Teknolojia. 

 

5.0  UENDESHAJI WA MAFUNZO: - 

Mafunzo yataendeshwa kwa njia ya Ufundishaji/Ujifunzaji Mseto (mfumo wa 

ufundishaji/ujifunzaji unaochanganya ujifunzaji wa ana kwa ana darasani na 

ujifunzaji kwa kutumia teknolojia za kidijitali (mtandaoni). 

  

 

6.0: VYETI HALISI:  

• Fika na CHETI HALISI (Original Academic Certificate) cha Kidato cha NNE (na kopi 

zake 02) na cheti cha Daraja la III A (na kopi mbili).  

• Fika na cheti halisi cha kuzaliwa (na kopi zake 02) 

 

MWANACHUO AMBAYE HATAKUJA NA VYETI TAJWA HAPO JUU, 

HATAPOKELEWA CHUONI. 

 

7.0: ADA YA CHUO:  

Ada ya Chuo ni shilingI 450,000/=   kwa mwaka.  Ada hii inaweza kulipwa kwa awamu 

mbili yaani Tshs. 225,000/= kwa muhula au unaweza kulipa kiasi chote Tshs 450,000/=   

kwa mara moja kwa mwaka.  

Ada ya Chuo ilipwe kwa namba ya kumbukumbu (control number) inayotolewa na ofisi 

ya uhasibu na usajili. Mawasiliano na ofisi kupata namba ya kumbukumbu yafanyike kwa 

namba:   0626 204 966 (Mhasibu) Au 0755 646138 (Msajili) au   0653144 677 (Msajili) 

Namna ya kupata namba ya kumbukumbu (control namba); tuma ujumbe 

mfupi(sms)kwenye namba za simu tajwa hapo juu ukionyesha majina yako kamili, 

mwaka unaosoma na kiasi cha malipo unachotaka kufanya (mfano JUMA HAMISI 

CHERAHANI, stashahada ya ualimu elimu msingi mwaka wa kwanza miaka miwili 

kiasi ninacholipa 450,000/=) 

  

8.0 MICHANGO MINGINE 

Michango mingine ya chuo ni shilingi 150,000 Fedha ya michango ilipwe kwenye akaunti 

ya   chuo     Na:  31101200023    Benki ya NMB. Jina la akaunti ni Butimba Teachers 

Training College. 

 

MUHIMU SANA: 

 

I. Mwanachuo   aje na   'Bank Pay in Slip’ au Stakabadhi   inayotolewa   na Benki 

husika.  Unatakiwa    uje   na   Stakabadhi/Pay in Slip mbili, moja   inayoonyesha 

malipo ya ada ya   chuo   na   nyingine    ionyeshe   michango    mingine    ya   

chuo.  

II.  Fanya malipo sahihi kwenye akaunti sahihi kuepuka usumbufu.   
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III. Stakabadhi za malipo zionyeshe jina kamili la mwanachuo na si jina la mzazi/mlezi 

anayefanya malipo.  

IV. Wakati wa kulipa yaandikwe majina sahihi ya mwanachuo yote matatu/mawili 

kulingana na yanavyotumika kwenye vyeti vyako halisi vya kidato cha 

NNE/GATCE. 

V. Kila mwanachuo anapaswa kuwa na kadi ya BIMA YA AFYA. Mwanachuo ambae 

hana kadi ya Bima ya Afya anaelekezwa alipe shilingi 50,400/- kwenye akaunti ya 

michango Na: 31101200023 Benki ya NMB. Jina la akaunti ni Butimba Teachers 

Training College. 

 

 

9.0: VIFAA VINGINE KWA AJILI YA MATUMIZI YA CHUO:  

Kila mwanachuo anaelekezwa kuja na vifaa vifuatavyo:  

i.      Bunda (01)   la karatasi (DOUBLE A).   ii.     Flat file (01)  

iii.     Bahasha (01) ya A4 kutunzia vyeti.  iv.     Nakala (02) za vyeti.  

    v.     Nakala (02) za kila stakabadhi ya malipo utakayofanya. 

 

10.0:     USAFIRI: -  

Nauli ya kuja chuoni na kurudi nyumbani itagharimiwa na mwanachuo husika.  

  

11.0:    MAWASILIANO:  

Mawasiliano yote yanayomhusu mwanachuo kutoka kwa ndugu au nyumbani LAZIMA yapitie 

kwenye uongozi wa Chuo, kwa Namba: 0784 563 045 (Makamu Mkuu wa Chuo), 0755 646 

138 (Msajili wa Wanachuo) na 0783 413 546 (Mratibu wa masuala ya wanachuo). 

 

12.0:   NIDHAMU  

Wakati wote uwapo hapa Chuoni unatakiwa kufanya mambo sahihi kwa wakati sahihi, kuwa 

mahali sahihi, na kupita njia sahihi kwa mujibu wa KANUNI/SHERIA za chuo  

 

13: 0     MWISHO: -  

Tunategemea   kuwa utakuwa mfano mzuri wa kuigwa na wanachuo wenzako, walezi na 

jamii kwa kutekeleza "MOTTO" wa Chuo "JUHUDI   NA MAARIFA".  

  

 

KARIBU CHUO CHA UALIMU BUTIMBA  

 

 
Nicholaus A Magige 

MKUU WA CHUO 

 

  

Nakala: Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo cha Ualimu Butimba  
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SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA MWENENDO BORA WA MWANACHUO 

 

          Tabia na mwenendo wa mwalimu ni mfano wa kuigwa kwa wanafunzi wake na jumuiya 

inayomzunguka. Maneno na matendo yake yawe mifano mizuri inayofaa kuigwa. Kwa kuwa 

ualimu bora huanzia chuoni, kazi kubwa ya Chuo cha Ualimu ni kuandaa walimu bora wenye 

haiba ya ualimu ili kuwafanya waishi kwa usalama, amani, matumaini, heshima na mafanikio. 

Hivyo, kila Chuo hakina budi kuwa na kanuni bora kama ilivyofafanuliwa: 

       

a) Mavazi 

Mwanachuo anapaswa kuvaa mavazi rasmi kwa mujuibu wa sheria na taratibu za utumishi 

wa umma. 

b) Heshima na Utii 

ix.  Mwanachuo anapaswa kujiheshimu na kuwa na lugha yenye hadhi ya ualimu na 

matendo yake yawe yanakuza heshima yake; 

x. Mwanachuo awaheshimu wenzake, wafanyakazi wa Chuo na jamii inayomzunguka; 

 

xi. Mwanachuo haruhusiwi kuwa na tabia ya uasherati, usagaji, ushoga, ubakaji, unajisi 

au uzinzi na mtu yeyote yule; 

xii. Mwanachuo haruhusiwi kutoa au kusambaza taarifa za uongo, kufitini, kuzusha 

mambo yanayoweza kuleta taharuki na kuvunja amani ya Chuo. 

 

c) Masomo 

vi. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo vya ana kwa ana 

darasani na vile vile vinavotumia teknolojia za kidijitali (mtandaoni); 

vii. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria na kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote 

inayotolewa; 

viii. Mwanachuo anapaswa kufaulu mazoezi, majaribio na mitihani itakayofanya 

kulingana na kiwango kilichowekwa; 

ix. Mwanachuo anapaswa kujiandaa vizuri na kufanya mazoezi ya kufundisha kwa 

muda na kwa utaratibu uliopangwa; na 

x. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria darasani siku zote za masomo kulingana na 

muhula husika. 

d) Mali na vifaa 

vi. Mwanachuo haruhusiwi kuiba, kuharibu, kupoteza mali ya umma au ya watu 

wengine; 

vii. Mwanachuo ana wajibu wa kulinda na kutunza mali yake binafsi, za wanachuo 

wenzake na mali ya umma; 

viii. Mwanachuo anapaswa kujiepusha na vitendo vya ubadhirifu na ufujaji wa mali ya 

umma kama vile maji na umeme; 

ix. Mwanachuo anapaswa kutunza na kurejesha kwa wakati vifaa anavyoazima au 

kukabidhiwa kama vile vitabu, vifaa vya darasani; na 

x. Mwanachuo anapaswa kuzingatia matumizi sahihi ya vifaa vya mawasiliano Kwa 

kufuata sheria Na taratibu za Chuo Na nchi. 

e) Ruhusa 

v. Mwanachuo anapaswa kuomba ruhusa/kutoa taarifa kama atashishdwa kushiriki 

kipindi/vipindi vya masomo   kwa sababu yeyote ile wakati wote wa mafunzo. 
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Mwanachuo akikosa vipindi…………. Bila hurusa/taarifa rasmi atakuwa amekosa 

sifa za kuendelea na mafunzo. 

 

vi. Kutakuwa na muda maalumu wa kufanya uhakiki wa mwanachuo ili kubaini 

wanachuo wanaohudhuria kwenye mafunzo kwa mujibu wa sheria na taratibu za 

chuo. 

vii. Mwanachuo haruhusiwi kumkaribisha mgeni katika mazingira ya Chuo bila kibali. 

 

f) Sheria za Nchi 

vi. Mwanachuo anapaswa kufuata maagizo na Sheria za nchi; 

vii. Mwanachuo anapaswa kuwa na heshima kwa viongozi wa Chuo na Serikali; 

viii. Mwanachuo anapaswa kuheshimu alama za Taifa, ikiwa ni pamoja na Bendera, 

Wimbo na Nembo ya Taifa (Ngao ya Taifa); 

ix. Ni kosa kwa mwanachuo kutumia nafasi au uwezo wake kushawishi wenzake ama 

watu wengine wasitii Serikali halali ya nchi au chombo chochote halali cha Serikali; 

na 

x. Mwanachuo anapaswa kuzifahamu na kufuata Kanuni, Taratibu na mwenendo 

mwema wa maadili ya ualimu. 

 


