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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA  

Tovuti:www.butimbatc.ac.tz              Mkuu wa Chuo,  
Baruapepe:butimbatc@moe.go.tz     Chuo cha Ualimu Butimba,  
Simu:+255768266944                                 S.L.P.  1411,  
                                                                            MWANZA  
Unapojibu tafadhali rejea:                                                                                                       

  Kumb.Na.BCE/ET/37/94/                                                        30 MAY, 2025 

  
 

YAH:  KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHADA YA UALIMU 
ELIMU MSINGI (MIAKA MIWILI) AUGUST, 2025 

 
1.0:    UTANGULIZI: -  

Ninafurahi    kukutaarifu    kuwa   umechaguliwa kujiunga    na Mafunzo   ya Ualimu Ngazi 
ya STASHAHADA YA UALIMU ELIMU MSINGI MCHEPUO WA SANAA NA 
MICHEZO (kwa lugha ya kiingereza) katika   chuo cha Ualimu Butimba mwaka wa masomo 
2025/2026. Chuo kinakupongeza   kwa kupata nafasi hii.  Tunategemea    kuwa utaitumia   
nafasi hii vizuri   katika masomo yako. Unaelekezwa kuweka juhudi na kuwa na moyo wa 
kujifunza darasani na nje ya darasa ili uweze kufaulu vizuri mafunzo yako.  

 
2.0:    MAHALI CHUO KILIPO: -  

Chuo kipo mkoa wa Mwanza katika Halmashauri ya jiji la Mwanza kilomita nane (08) kutoka 
mjini kati.  Kuna njia kuu tatu   za kukuwezesha kufika chuoni.  Iwapo unatokea    mjini    kati   
panda   daladala   zilizoandikwa    BUTIMBA   TTC    ambazo zitakufikisha   hadi lango kuu 
la kuingia chuoni.   Iwapo   unatokea   stendi kuu ya mabasi Nyegezi panda daladala 
zinazoelekea   mjini   na shukia   Mkuyuni   sokoni (Butimba Kona) au iwapo utatokea stendi 
kuu ya mabasi Nyamongolo panda gari zinazoenda Nyashishi /Usagara pia shukia Mkuyuni 
Sokoni (Butimba   Kona) na hapo utapata usafiri mwingine   wa daladala zitokazo mjini 
Mwanza kwenda chuoni Butimba.  Pia upo usafiri wa taxi kutoka hapo Butimba kona. 
Tusingeshauri   sana usafiri wa bodaboda ambao pia unapatikana.  

 
3.0:    TAREHE YA KURIPOTI CHUONI  

Wanachuo waliochaguliwa kujiunga na mafunzo ya stashahada ya ualimu elimu msingi 
wanatakiwa   kuripoti Chuoni tarehe   18/08/2025 ili kuanza mafunzo na mwisho wa kuripoti 
ni tarehe 30/08/2025. Baada ya tarehe hiyo, mwanachuo aliyechelewa atapoteza sifa za 
kujiunga na Chuo.  
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Mwanachuo afikapo Chuoni, anaekezwa kuripoti kwa Msajili wa wanachuo ili aweze 
kusajiliwa.   Mwanachuo huruhusiwi kwenda Bwenini au maeneo mengine ya chuo kabla ya 
kupewa utaratibu toka Ofisi ya Usajili.  

 
4.0:    MUDA WA MAFUNZO: -  

Muda wa mafunzo kwa wanachuo wa stashahada ya ualimu elimu msingi  kwa sifa za 
kidato cha sita, na wahitimu wa ngazi ya cheti ni miaka miwili (2025 - 2027). 

  
5.0:    MAHITAJI YAKO BINAFSI MWANACHUO NA YA TAALUMA: - 

• Shuka jozi 2 za rangi ya bluu bahari (light Blue) na mto wenye    foronya ya bluu Bahari.  
• Ndoo.  
• Chandarua cha mbu.  
• Daftari 8 (Counterbook quire two)  
• Bukta ya bluu, fulana nyeupe na tracksuit ya blue.  
• Raba nyeupe za michezo.  
• Sahani, bakuli, kikombe na kijiko.  
• Hati ya uthibitisho wa Daktari (imeambatanishwa).   
• Sketch book 
• Hb pencil set 
• Acrylic water colour (1set) 
• Artistic brush (1 set) 

 
6.0: VYETI HALISI:  

• Fika na CHETI HALISI (Original Academic Certificate) cha Kidato cha NNE (na kopi 

zake 02) na kidato cha SITA /GRADE A (na copy mbili). Wahitimu wa kidato cha 

sita/cheti (GTCE) kwa mwaka 2025 waje na result slip (na kopi zake 02) wakati 

wakisubiri vyeti halisi kutoka, na mara tu vitakapotoka utatakiwa kuleta cheti halisi cha 

ngazi husika. 

• Fika pia na cheti cha kuhitimu kidato cha NNE (Leaving Certificate na kopi zake 02), 

isipokuwa kwa wahitimu wa kujitegemea (Private Candidates).   

• Fika na cheti  halisi cha kuzaliwa (na kopi zake 02) 
 

Muhimu: 
Mwanachuo ambaye hatakuja na vyeti tajwa hapo juu, hatapokelewa chuoni. 

 
ANGALIZO: Ikiwa wewe ni Mtumishi (Mwajiriwa) njoo na kitambulisho   chako halisi 
cha kazi na barua ya ruhusa kutoka kwa mwajiri wako.   
 

 
7.0: ADA YA CHUO:  
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Ada ya Chuo ni Tshs.  450,000/=     kwa mwaka.  Ada hii inaweza kulipwa kwa awamu 
mbili yaani Tshs. 225, 000/=    kwa muhula au unaweza kulipa kiasi chote Tshs.  450,000/=   
kwa mara moja kwa mwaka.  

Ada ya Chuo ilipwe kwa namba ya kumbukumbu (control number) inayotolewa na ofisi 
ya uhasibu na usajili. Mawasiliano na ofisi kupata namba ya kumbukumbu yafanyike 
kwa namba:   0626 204 966 (Mhasibu) Au 0755 646138 (Msajili) au   0653144 677 (Msajili) 
Namna ya kupata namba ya kumbukumbu(control namba) ;tuma ujumbe 
mfupi(sms)kwenye namba za simu tajwa hapo juu ukionyesha majina yako 
kamili,mwaka unaosoma na kiasi cha malipo unachotaka kufanya(mfano JUMA 
HAMISI CHERAHANI, stashahada ya ualimu elimu msingi mwaka wa kwanza miaka 
miwili kiasi ninacholipa 450,000) 

  
8.0 MICHANGO MINGINE 

Michango mingine  ya chuo ni Tshs 150,000/=. Fedha ya michango ilipwe kwenye akaunti 
ya   chuo     Na:  31101200023    Benki ya NMB. Jina la akaunti ni Butimba Teachers Training 
College. 

 
MUHIMU SANA: 

I. T-shirts yenye nembo ya chuo itapatikana chuoni kwa kiasi cha shilingi 15,000.00 
tu ilipwe kwenye akaunti ya michango Na: 31101200023 Benki ya NMB. Jina la 
akaunti ni Butimba Teachers Training College. 

II. Mwanachuo   aje na   'Bank Pay in Slip’ au Stakabadhi   inayotolewa   na Benki 
husika.  Unatakiwa    uje   na   Stakabadhi/Pay in Slip mbili, moja   inayoonyesha 
malipo ya ada ya   chuo   na   nyingine    ionyeshe   michango    mingine    ya   chuo.  

III.  Fanya malipo sahihi kwenye akaunti sahihi kuepuka usumbufu.   
IV. Stakabadhi za malipo zionyeshe jina kamili la mwanachuo na si jina la 

mzazi/mlezi anayefanya malipo.  
V. Wakati wa kulipa yaandikwe majina sahihi ya mwanachuo yote matatu/mawili 

kulingana na yanavyotumika kwenye vyeti vyako halisi vya kidato cha 
NNE/SITA/GATCE. 

 
9.0: VIFAA VINGINE KWA AJILI YA MATUMIZI YA CHUO:  
Kila mwanachuo anaelekezwa kuja na vifaa vifuatavyo:  

i.      Bunda (01)   la karatasi (DOUBLE A).  
       ii.     Flat file (01)  
      iii.     Bahasha (01) ya A4 kwa ajili ya kutunzia vyeti. 
      iv.     Nakala (02) za vyeti.  
       v.     Nakala (02) za kila stakabadhi ya malipo utakayofanya. 
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10: SARE YA CHUO: -   
A.  Wanawake:  

• Sketi nyeusi mbili (02) zenye kuvuka magoti cm 3 zikiwa na rinda moja tu (Tazama 
mchoro Na. 1 hapo chini).  

• Shati mbili (0 2) zenye rangi ya buluu bahari (light blue) mikono   mirefu.  

 
• Koti la suti rangi nyeusi.  
• Tai nyeusi ndefu mbili (0 2).  
• Viatu vyeusi vyenye visigino vifupi jozi mbili (02).  
• Soksi nyeupe jozi mbili (02).  

  
Angalizo: Kwa wanachuo wanaovaa hijab, suruali mbili nyeusi pana, blauzi ndefu kuvuka 
magoti na kitambaa cha kichwani rangi ya buluu bahari (light blue).  Kanga na mitandio siyo 
sehemu ya hijab kwa mujibu wa sare za chuo.  

  
B. Wanaume:  

• Suruali nyeusi mbili (02) zenye marinda (Tazama mchoro Na.2 hapo chini). 
• Shati mikono mirefu mbil i (02) rangi ya bluu bahari    
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• Tai mbili nyeusi (02).  
• Viatu vyeusi j oz i mbili (0 2).   
• Soksi nyeusi jozi mbili (02).  
• Koti la suit   rangi nyeusi.  

  
  
 
11.0:     USAFIRI: -  

Nauli ya kuja chuoni na kurudi nyumbani itagharimiwa na mwanachuo husika.  
  

12.0:    CHAKULA: -  
12.1:    Chakula kinapatikana chuoni;aidha mwanachuo hataruhusiwa kujipikia 
mwenyewe.hivyo  USIJE NA SUFURIA AU JIKO LA KUPIKIA. 

  

12.2:  

  

Chuo hakina chakula maalum (special diet) kwa wanachuo wenye 
changamoto za kiafya.  

13.0:    MAWASILIANO:  
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 Mawasiliano yoyote yanayokuhusu wewe kutoka kwa ndugu zako au nyumbani 
LAZIMA yapitie kwenye uongozi wa Chuo, kwa Namba: 0784 563 045 (Makamu Mkuu 
wa Chuo), 0755 646 138 (Msajili wa Wanachuo) na 0783 413 546 (Mratibu wa masuala 
ya wanachuo). 

  
14.0:   NIDHAMU  

Wakati wote uwapo hapa Chuoni unatakiwa kufanya mambo sahihi kwa wakati 
sahihi, kuwa mahali sahihi, na kupita njia sahihi kwa mujibu wa 
KANUNI/SHERIA   za chuo ambazo    utazipata mara ufikapo Chuoni.  

  
15:      MWISHO: -  

Tunategemea   kuwa utakuwa mfano mzuri wa kuigwa na wanachuo wenzako, 
walezi na jamii kwa kutekeleza "MOTTO" wa Chuo "JUHUDI   NA MAARIFA".  

  
  
  

KARIBU CHUO CHA UALIMU BUTIMBA  

    
  

Nakala: Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo cha Ualimu Butimba  



 

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY  

Website: www.butimbatc.ac.tz Principal,  
Email:butimbatc@moe.go.tz Butimba Teachers College,  
Phone No.: +255768266944       P.O.Box  1411,  
In reply please refer:             MWANZA  

Ref.No.BCE/ET/37/94/87    

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 
PART A:  
To the Medical Officer;  
……………………………………………..  
Please examine *Mr/Mrs/Miss ………………………………………. (Name in Full) as to 
his/her physical and mental fitness for enrolment as a student teacher.  
The examination should include but not limited to the following categories:  
1. (a) Eye sight  

(b) Hearing  
(c) Speech  
(d) Venereal Diseases      
(e) Leprosy  
(f) Limbs      
(g) Epilepsy                                                                                   

2. Neuroses  
3. Other medical condition.  
4. Blood Group  
5. Pregnancy (if applicable)  

 Date: …………………………. Signature…………………… 
            

PARTB:                       MEDICAL CERTIFICATE  
(To be completed by Government Medical Officer)  

1. (a) Eye sight     ……………………………………………………………………….                     
(b)  Hearing    ………………………………………………………………………....                     
(c) Speech      ………………………………………………………………. …                               
(d) Venereal Diseases       ……………………………………………………………                     
(e)  Leprosy       ……………………………………………………………………….  
(f) Limbs ……………………………………………………………………………….  
(g) Epilepsy …………………………………………………………………………….  

2. Neuroses………………………………………………………………………………………  
3.  Other medical condition…………………………………………………………………….  
4. Blood Group    ……………………………………………    
5. Pregnancy (if applicable) …………………………………………………………………….                     

I have examined the above-named student that he/she is physically fit/unfit and 
mentally*fit/unfit for enrolment as a student teacher.  



 

 
Date: ----------------------------                      Signature & Stamp……………………………………… 
 

                Station …………………………………………    Designation …………………………...…..….  
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    SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA MWENENDO BORA WA MWANACHUO 
 



 

          Tabia na mwenendo wa mwalimu ni mfano wa kuigwa kwa wanafunzi wake na jumuiya 
inayomzunguka. Maneno na matendo yake yawe mifano mizuri inayofaa kuigwa. Kwa kuwa 
ualimu bora huanzia chuoni, kazi kubwa ya Chuo cha Ualimu ni kuandaa walimu bora wenye 
haiba ya ualimu ili kuwafanya waishi kwa usalama, amani, matumaini, heshima na mafanikio. 
Hivyo, kila Chuo hakina budi kuwa na kanuni bora kama ilivyofafanuliwa: 
       

a) Afya 
i. Kabla ya kusajiliwa, kila mwanachuo lazima apimwe afya na awe na cheti cha 

daktari wa Serikali kinachoonesha kwamba afya yake ni nzuri kwa ajili ya kupata 
afua stahiki wakati wa mafunzo ya ualimu; 

ii. Mwanachuo mwenye ujauzito atalazimika kuahirisha mafunzo ya ualimu; 
iii. Mwanachuo aliyetoa mimba au atakaye jaribu kutoa mimba ataachishwa mafunzo 

ya ualimu; 
iv. Mwanachuo haruhusiwi kutumia vilevi au madawa ya kulevya 

b) Mavazi 
i. Mwanachuo anapaswa kuvaa sare safi, zisizobana na nadhifu wakati wote wa 

vipindi na akiwa nje ya Chuo; na 
ii. Mwanachuo anapaswa kuwa na sare maalumu za michezo na zivaliwe wakati wa 

michezo. 
c) Heshima na Utii 

i.  Mwanachuo anapaswa kujiheshimu na kuwa na lugha yenye hadhi ya ualimu na 
matendo yake yawe yanakuza heshima yake; 

ii. Mwanachuo awaheshimu wenzake, wafanyakazi wa Chuo na jamii 
inayomzunguka; 

iii. Mwanachuo haruhusiwi kwenda nyumbani kwa mkufunzi au mfanyakazi 
mwingine pasipo ruhusa maalumu; 

iv. Mwanachuo wa kike haruhusiwi kwenda kwenye bweni la wavulana au mvulana 
kwenda kwenye bweni la wasichana isipokuwa kwa kibali maalumu cha Mratibu 
wa Masuala ya Wanachuo; 

v. Wanachuo wa kike na wa kiume hawapaswi kuonesha kwa njia yoyote ile kwamba 
wanaishi kama mtu na mpenzi wake; 

vi. Mwanachuo haruhusiwi kuwa na tabia ya uasherati, usagaji, ushoga, ubakaji, 
unajisi au uzinzi na mtu yeyote yule; 

vii. Mwanachuo sharti afike kwa wakati anapoitwa kwa kengele au ishara zingine 
mahali popote anapohitajika kama vile ukumbini, darasani, katika kazi za nje n.k 

viii. Mwanachuo haruhusiwi kutoa au kusambaza taarifa za uongo, kufitini, kuzusha 
mambo yanayoweza kuleta taharuki na kuvunja amani ya Chuo. 

d) Usafi 
i. Mwanachuo anapaswa kuzingatia usafi wa mwili, ikiwa ni pamoja na kuwa na 

nywele fupi, kukata kucha na kunyoa ndevu; 
ii. Mwanachuo anatakiwa kuweka sehemu yake ya malazi katika hali ya usafi muda 

wote; 
iii. Mwanachuo anapaswa kushiriki kikamilifu katika shughuli za usafi katika 

mazingira ya Chuo. 



 

e) Kazi 
i. Mwanachuo anapaswa kufanya kazi anazopewa kwa ufanisi na kwa wakati; na 
ii. Mwanachuo anapaswa kuheshimu na kufanya kazi za mikono kwa weledi. 

f) Masomo 
i. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo na vya kujisomea 

kwa mujibu wa ratiba ya Chuo; 
ii. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria na kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote 

inayotolewa; 
iii. Mwanachuo anapaswa kufaulu mazoezi, majaribio na mitihani itakayofanya 

kulingana na kiwango kilichowekwa; 
iv. Mwanachuo anapaswa kujiandaa vizuri na kufanya mazoezi ya kufundisha kwa 

muda na kwa utaratibu uliopangwa; na 
v. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria darasani siku zote za masomo kulingana na 

muhula husika. 
g) Mali na vifaa 

i. Mwanachuo haruhusiwi kuiba, kuharibu, kupoteza mali ya umma au ya watu 
wengine; 

ii. Mwanachuo ana wajibu wa kulinda na kutunza mali yake binafsi, za wanachuo 
wenzake na mali ya umma; 

iii. Mwanachuo anapaswa kujiepusha na vitendo vya ubadhirifu na ufujaji wa mali ya 
umma kama vile maji na umeme; 

iv. Mwanachuo anapaswa kutunza na kurejesha kwa wakati vifaa anavyoazima au 
kukabidhiwa kama vile vitabu, vifaa vya darasani, bwaloni na bwenini; na 

v. Mwanachuo anapaswa kuzingatia matumizi sahihi ya vifaa vya mawasiliano kwa 
kufuata sheria na taratibu za Chuo na nchi. 

h) Ruhusa 
i. Mwanachuo anapaswa kuomba ruhusa kila anapotoka nje ya Chuo; 
ii. Kutakuwa na muda maalumu wa kuitisha majina ambao kila mwanachuo lazima 

ahudhurie kwa utaratibu utakaopangwa na Chuo; 
iii. Mwanachuo haruhusiwi kutembelea kumbi za starehe, nyumba za wageni na vilabu 

vya pombe; na 
iv. Mwanachuo haruhusiwi kumkaribisha mgeni katika mazingira ya Chuo bila kibali. 

i) Sheria za Nchi 
i. Mwanachuo anapaswa kufuata maagizo na Sheria za nchi; 
ii. Mwanachuo anapaswa kuwa na heshima kwa viongozi wa Chuo na Serikali; 
iii. Mwanachuo anapaswa kuheshimu alama za Taifa, ikiwa ni pamoja na Bendera, 

Wimbo na Nembo ya Taifa (Ngao ya Taifa); 
iv. Ni kosa kwa mwanachuo kutumia nafasi au uwezo wake kushawishi wenzake 

ama watu wengine wasitii Serikali halali ya nchi au chombo chochote halali cha 
Serikali; na 

v. Mwanachuo anapaswa kuzifahamu na kufuata Kanuni, Taratibu na mwenendo 
mwema wa maadili ya ualimu. 


