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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU BUSTANI 

 

Simu Nambari: 255-26-2360033 

E-MailNo.  bustanitc@gmail.com 

 

Mobile No.  0692063663 

                    0758045763 

                    0743133331 

 

 

Chuo cha Ualimu Bustani, 

S.L.P.  131, 

KONDOA. 

 

                                   11/06/2026

 

NDG: ……………………………………. 

 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA 

STASHAHADA YA ELIMU MSINGI MCHEPUO WA SAYANSI YA JAMII KWA LUGHA YA 

KISWAHILI,  

MWAKA WA MASOMO 2026/2027 

 

1. UTANGULIZI: 

Ninayo furaha kukuarifu rasmi kuwa, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua 

kujiunga na mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada ya Ualimu katika Chuo Cha Ualimu 

Bustani. Chuo kina dhamira ya kuwa kituo cha kuibua na kuendeleza stadi za Ualimu kwa 

kujikita katika maeneo ya Sayansi na Technolojia, Sayansi ya jamii (social  Science) katika  

masomo ya  Historia ya Tanzania na maadli ,Jiografia na mazingira ,masomo ya Ualimu, 

ujasiliamali na stadi za maisha ili kuboresha ufundishaji na ujifunzaji nchini. Hivyo unapaswa 

kuthamini uchaguzi huu kwa kusoma kwa bidii, kufuata taratibu na kanuni za Chuo ili uweze 

kufikia malengo yako binafsi na malengo ya Taifa kwa ujumla. 

 

2.  MAHALI CHUO KILIPO 

Chuo cha Ualimu Bustani kipo Mkoa wa Dodoma, Wilaya ya Kondoa. Kipo kilometa 3.5 

kutoka standi kuu ya magari (Bicha) au kilometa 2 kutoka stendi ya mabasi Kondoa mjini  

3. KOZI ZINAZOFUNDISHWA CHUONI 

      Chuo cha ualimu Bustani kinafundisha kozi zifuatazo: 

i. Stashahada ya  ualimu Elimu msingi sayansi ya jamiii kwa miaka miwili (2) 

ii. Stashahada ya ualimu Elimu msingi  sayansi jamii  kwa walimu kazini kwa njia ya masafa miaka 

mitatu (3) 
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4. TAREHE YA KURIPOTI CHUONI KWA WANACHUO WOTE: 

Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe 17/08/2026 na tarehe ya mwisho kuripoti ni tarehe 01/09/2026 

bila kukosa ili kuanza mafunzo.  Iwapo hutafika chuoni mpaka tarehe 01/09/2026 

hutapokelewa. Mara baada ya kuwasili Chuoni fika ofisi ya usajili ambapo utapokelewa na 

kupewa maelekezo. Mwanachuo haruhusiwi kwenda bwenini au maeneo mengine ya chuo kabla 

ya kusajiliwa. Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uwe na vitu vifuatavyo:  

 Fomu ya maelekezo ya kujiunga na Chuo (Joining instruction). 

 Cheti halisi cha matokeo ya kidato cha nne na nakala yake. 

 Cheti halisi cha matokeo ya kidato cha sita na nakala yake. 

 Hati ya matokeo ya kidato cha sita (Result slip) kwa wale waliohitimu kidato cha sita Mei 2025 
(na nakala zake) 

 Cheti halisi cha Ualimu ngazi ya Astashahada (Daraja la tatu A) na nakala yake. 

 Cheti halisi cha kuzaliwa na nakala yake. 

 Cheti cha kumaliza kidato cha sita (Leaving certificate) 

 Kitambulisho cha NIDA au namba ya NIDA. 

 Risiti za malipo ya michango (Original bank pay in-slip) 

 Bahasha (A4) na nakala za vyeti  
N.B Hautapokelewa wala kusajiliwa usiporipoti na mahitaji haya 

 

5. VIFAA VINAVYOHITAJI KAKUJA NAVYO KWA WANACHUOWA STASHAHADA YA MIAKA 

MIWILI 

a.  Vifaa vya malazi 

 Mashuka mawili rangi ya blue bahari, blanketi 1, mto 1, chandarua nyeupe 1 na foronya 2 za blue 

bahari. 

b.  Vifaa vya chakula 

Vyombo vya kulia chakula (sahani 1, kikombe 1, bakuli 1, kijiko 1) galoni ya lita tano ya 

plastiki kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa yaliyochemshwa, pamoja na ndoo moja ya lita 

kumi kwa ajili ya kuogea 

c.  Vifaa vya michezo 

Nguo za michezo (bukta na T-shirt rangi yoyote pamoja na raba jozi moja ya rangi yoyote, track 

suti rangi ya Blue bahari kwa ajili ya mchakamchaka na jogging siku za Jumamosi na ziara za 

kimichezo. 

d. Vifaa vya taaluma. 

 Daftari zisizopungua 15 QUIRE 3, kalamu za wino, mkebe wa Hisabati. 

 Unatakiwa kuja na muhtasari wa masomo ya shule za msingi na kozi uliyochaguliwa. 

 Karatasi Rimu 1 (A4) 

e . vifaa vya shughuli za bustani na  usafi wa mazingira ya chuo. 

 Unatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo; Jembe-kila mwanachuo, Reki – wavulana tu, Fagio ndefu 

za chelewa (chelewa kubwa) – wasichana tu. 
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6. VIFAA VINAVYOHITAJI  KWA WANACHUO WA STASHAHADA YA MIAKA MITATU WALIMU 

KAZINI ( MASAFA) 

 Daftari zisizopungua 15 QUIRE 3, kalamu za wino, mkebe wa Hisabati. 

 Unatakiwa uwe  na muhtasari wa masomo ya shule za msingi za  kozi uliyochaguliwa. 

 Kuwasilisha karatasi Rimu 1 (A4) kwa ajili ya kazi za kitaaluma. 

 

7. ADA YA CHUO KWA WANACHUO WOTE STASHAHADA MIAKA MIWILI NA MITATU. 

Ada ya mafunzo ni Tsh 450,000/= kwa mwaka, au unatakiwa kulipa kiasi kisichopungua Tsh 

225,000/= kwa muhula. Fedha hiyo unapaswa kuingiza kwenye simu ya mtandao wowote   na 

utapata maelekezo ya namna ya kulipa ada kwa kutumia control number ukifika Chuoni. Kwa 

wanachuo wa Stashahada ya ualimu miaka mitatu walimu kazini( Masafa) Mwanachuo 

atawasiliana  na kuomba namba ya malipo ya ada ya chuo (control number)na kulipa ada ya 

mafunzo serikalini.Mwanachuo hatasajiliwa asipolipa  ada na michango. 

8. .  MICHANGO YA CHUO KWA WANACHUO WA STASHAHADA YA MIAKA MIWILI 

  

NA. AINA YA MCHANGO KIASI 

1 Ulinzi 30,000/= kwa mwaka 

2 Ukarabati 25,000/= kwa mwaka 

3 Usafi na Mazingira 20,000 kwa mwaka 

4 Huduma ya kwanza 10,000/= kwa mwaka 

5 Michezo 30,000/= kwa mwaka 

6 Kukodi godoro 10,000/= kwa mwaka 

7 Usajili 20,000/= kwa mwaka 

8 Mchango wa serikali ya wanachuo 5,000/= kwa mwaka  

9 Mchango wa bima ya afya (NHIF) 50,400/= kwa asiyekuwa nayo 

 JUMLA KUU    200,400/= 

 

 

Jumla ya michango ya Chuo Tsh 195,400/= kwa mwaka ziwekwe kwenye account namba 

50201100020 (NMB) (BUSTANI TEACHERS’ COLLEGE FUND) bila kukosa 

Mchango wa serikali ya wanachuo 5,000/= iwekwe kwenye account namba 50210010117 (NMB) 

(BUSTANI STUDENT ORGANISATION). 

 

9.  MICHANGO YA CHUO KWA STASHAHADA YA UALIMU KWA WALIMU KAZINI MIAKA 

MITATU (NJIA YA MASAFA)  

Michango  ya chuo kwa wanachuo wa stashahada ya miaka mitatu kwa njia ya walimu kazini 

(Masafa) ni kama ilivyoorodheshwa: 

i. Mchango wa usajili Tsh. 20,000/= kwa mwaka 

ii. Mchango wa huduma ya kwanza  Tsh.10,000/= kwa mwaka 

iii. Mchango wa serikali ya wanachuo T sh.5000/= kwa mwaka 

iv. Ufuatiliaji na uendeshaji wa mafunzo Tsh. 70,000/= kwa mwaka 

v. Ukarabati T. sh. 25,000/= kwa mwaka 

vi. Vifaa vya usafi Tsh .20,000/= kwa mwaka 
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Jumla ya michango yote kwa mwaka ni Tsh. 150,000/= kwa mwaka. Fedha ziwekwe kwenye 

account namba 50201100020 (NMB) (BUSTANI TEACHERS’ COLLEGE FUND) bila kukosa 

Mchango wa serikali ya wanachuo 5,000/= iwekwe kwenye account namba 50210010117 (NMB) 

(BUSTANI STUDENT ORGANISATION). 
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N.B.Jumla ya fedha za ada na michango kwa mwaka ni Tsh.600,000 tu. Wasilisha risiti za 
malipo ya Bank kwa msajili ukifika Chuoni na risiti ya malipo ya ada. Aidha usije na fedha 
tasilimu chuoni.Fuata maelekezo kwa kila kipengele cha  malipo unayofanya  Usichanganye 
akaunti wala usilipe ada katika akaunti ya michango kuepuka usumbufu.

10. SARE ZA CHUO    

WANAUME 

i. Suruali ya buluu nyeusi (darkblue) na nyeusi zenye marinda 
mawili yenye mkunjo chini (turn up). Suruali nyeusi itavaliwa 
siku za jumatatu hadi jumatano na suruali ya buluu nyeusi 
itavaliwa siku za alhamisi na ijumaa. Aidha, koti la suti lenye 
rangi sawa na suruali linaweza kuvaliwa. Suruali itavaliwa na 
mkanda mweusi.  
ii. Shati liwe buluu bahari (light blue) mikono mirefu.  
iii . Tai ndefu buluu nyeusi (dark blue) au nyeusi. Tai itavaliwa  
kuendana na rangi ya suruali.  
iv . Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza (kufunika) kisigino  
kifupi. Viatu vitavaliwa na soksi ndefu nyeusi.  
v .Hairuhusiwi kuvalia suruali chini ya kiuno (mlegezo). 
WANAWAKE 
 
i.  Sketi rinda boksi ya buluu nyeusi (dark blue) na nyeusi 
zenye  
urefu unaozidi magoti na zisizobana. Sketi nyeusi itavaliwa 
siku za jumatatu hadi jumatano na sketi ya buluu nyeusi 
itavaliwa siku za alhamisi na ijumaa. Aidha, koti la suti lenye 
rangi sawa na rangi ya sketi linaweza kuvaliwa. 
ii. Shati iwe ‘light blue’ mikono mirefu na tai ndefu ‘dark blue’  
au nyeusi. Tai iendane na rangi ya sketi.  
iii . Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza kisigino kifupi, na  
soksi ndefu nyeupe.  
iv .  Soksi nyeupe jozi mbili na zaidi 
v .Sweta jeusi na koti linalofanana na rangi ya sketi kwa siku 

husika  sketi. 

vi . Nywele zibanwe au zisukwe mtindo wa utii wa roda 
(twende kilioni) mistari mitano (5) hadi nane (8) au kubanwa 
kisogoni kwa kibanio cheusi kisicho na urembo wowote. 
 vii. Kwa wanachuo wa dini ya kiislamu wanajisitiri kwa Hijabu 
,lazima iwe inaendana na rangi ya shati analovaa kwa siku 
husika. 
viii .Hairuhusiwi kuvaa nguo,angavu zenye kuonesha 
maumbile. 
Ix. Kwa wanachuo wa dini ya kiislamu wanajisitiri kwa Hijabu, 
lazima rangi iendane na ya shati analovaa kwa siku husika. 
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MUHIMU: 

i. Ilikupata mfanano wa sare za chuo na zinazokubalika unashauriwa kupata maelekezo ya kina 
kutoka chuoni kabla ya kushona au kununua 

ii. Kila mwanachuo anapaswa kuwa na T-Shirt ya blue bahari yenye nembo ya chuo 

inayopatikana chuoni kwa gharama ya Tsh 20,000/=. Fedha hiyo iwekwe  kwenye akauti 

namba 50210010117 (NMB) (BUSTANI STUDENT ORGANISATION). 

iii. Kila mwanachuo atatakiwa kuchangia gharama ya mahafali kiasi cha Tsh10,000/= kwa mwaka 

iv. Fedha hiyo iwekwe  kwenye akauti namba 50201100020 (NMB)  (BUSTANI TEACHERS’ 

COLLEGE FUND) 



7 
 

MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA YA WANACHUO 

i. Mwanachuo anashauriwa aje na fedha tasilimu kwa ajili ya matumizi binafsi. 

ii. Mwanachuo mwenye kadi ya bima ya afya ni muhimu kuja nayo. 

iii. Mwanachuo atapaswa kufanya uchunguzi wa afya katika Hospitali za wilaya au mikoa kwa 

kutumia fomu iliyoambatanishwa hapo chini.  

11. CHAKULA 
i. Chuo kinatoa chakula kwa mujibu wa miongozo ya serikali. 

ii. Chuo hakitoi chakula maalum (special diet) kwa wanachuo wenye mahitaji hayo 

 

12. SHUGHULI ZA UZALISHAJI MALI CHUONI 

Ili kutekeleza mtaala wa mafunzo ya E l i m u y a Ualimu kwa ufanisi chuo kinaendesha 

shughuli za kilimo hususani b u s t a n i  z a  mboga mboga, mahindi ya umwagiliaji  na migomba . 

Lengo kuu ni kuwafanya wanachuo wajifunze kwa nadharia na vitendo katika masomo yao 

hususani stadi za maisha, ili kutekeleza mtaala wa Ualimu ambao unazingatia falsafa ya 

elimu ya kujitegemea unatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo; Jembe-kila mwanachuo, Reki – 

wavulana tu, Fagio ndefu za chelewa (chelewa kubwa) – wasichana tu. 

 

13. MWISHO 

Jumuiya ya chuo cha Ualimu Bustani inakutakia maandalizi mema ya safari ya kuja chuoni. 

KARIBU SANA 
                                                                                               Asante  

                                                                                          
 

                                                                                  SABINA GADIYE TSOAY 

                                                                                 KAIMU MKUU WA CHUO 

             
NAKALA: 

i. Katibu Mkuu, 
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, 
S. L. P  10, 
DODOMA. 

 
ii.  Mkurugenzi Mafunzo ya Ualimu, 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  
S. L. P 10`, 
DODOMA. 

 
iii. Mthibiti Ubora Mkuu wa Shule, 
       Kanda ya Kati, 

  DODOMA 

 
(iv)   Afisa Elimu (M), 

DODOMA 

 
(v)   Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo,       
       Chuo cha Ualimu Bustan
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KANUNI ZA WANACHUO  

UTANGULIZI  

Miongozo na taratibu za mafunzo ya ualimu zinalenga kuwaandaa walimu wenye mtazamo, tabia na 

uelekeo wa taaluma ya ualimu. Mtazamo, tabia na uelekeo mzuri hujengwa na kukuzwa kutokana na 

matendo mema, amabyo  huakisi utii wa kanuni  ,sheri, taratibu na miogozo . Kanuni  na taratibu 

zifuatazo zitawezesha uendeshaji na usimamizi wa mafunzo ya ualimu kwa wanachuo kwa kiwango 

cha juu cha ufanisi na ubora kwa walimu tarajali na walimu kazini.  

1. UTII WA SHERIA ZA NCHI NA ALAMA ZA TAIFA  

i. Mwanachuo atawajibika kutii na kuzifuata Sheria za nchi.  

ii. Mwanachuo atawajibika kuzitii Alama za Taifa kama vile Bendera ya Taifa, Nembo ya Taifa na 

Wimbo wa Taifa.  

iii. Mwanachuo hataruhusiwa kwa namna yoyote ile katika mazingira yoyote yale kufanya udanganyifu 

ikiwa ni pamoja na kughushi nyaraka za kiserikali, kielimu au kiofisi.  

 Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni sambamba na 

kuchukuliwa hatua kwa utaratibu uliowekwa na Sheria za nchi, atastahili adhabu ya papo 

kwa papo ambayo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, usafi wa choo, 

kubeba moramu/ kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba kisiki, kuchimba mtaro, kuotesha 

miti/maua au adhabu nyingine inayofanana na hizo Kujirudia kwa uvunjaji wa makosa 

kutapelekea mwanachuo kupewa kazi ngumu, kusimamishwa au kuachishwa mafunzo. 

2. HESHIMA NA UTII  

i. Mwanachuo ajiheshimu mwenyewe, awaheshimu wenzake, wafanyakazi na watu wengine 

anaokutana nao. Salamu itolewe kwa heshima kwa kuzingatia utamaduni na maadili ya Kitanzania.  

ii. Mwanachuo awe na lugha yenye hadhi ya taaluma ya ualimu na matendo yake yawe yanakuza 

heshima na utu wake. Aidha, lugha zinazoruhusiwa kwa mawasiliano hapa chuoni ni Kiswahili na 

Kiingereza.  

iii. Mwanachuo anapaswa kuheshimu na kufuata ratiba ya Chuo na shughuli zinazoambatana na 

ratiba.  

iv. Mwanachuo anapaswa kuwa mtiifu kwa kengele au ishara nyingine yoyote itakayomhitaji kufika 

mahali anapotakiwa.  

v. Mwanachuo sharti awahi wakati wote anapohitajika chuoni mfano: kuripoti chuoni, mstarini, 

bwaloni, ukumbini, darasani, katika kazi za nje na mahali pengine.  

vi. Mwanachuo haruhusiwi kujihamisha bweni au chumba alichopangiwa. Aidha kwa namna yoyote ile 

mwanachuo haruhusiwi kulala bweni ambalo hakupangiwa.  

vii. Mwanachuo haruhusiwi kufanya udanganyifu na au upotoshaji wa taarifa wa aina yoyote kwa 

jambo lolote wakati wote wa mafunzo.  

 Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni atafunguliwa 

mashtaka na kupewa adhabu ya papo kwa papo na kiongozi wa serikali ya wanachuo, 

mkufunzi au Mratibu wa masuala ya wanachuo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa 

bwalo la chakula, usafi wa choo, kubeba moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba 

kisiki, kuchimba mtaro, kuotesha miti/maua au adhabu nyingine inayofanana na hizo 

Kujirudia kwa uvunjaji wa kanuni hizi utapelekea mwanachuo kupewa kazi ngumu, 

kusimamishwa au kuachishwa mafunzo kabisa. 

 

 3.MAHUSIANO  
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i. Mwanachuo wa kike haruhusiwi kwenda bweni la wanaume na mwanachuo wa kiume haruhusiwi 

kwenda bweni la wanawake bila idhini maalum kutoka ofisi ya uratibu wa masuala ya wanachuo.  

ii. Mahusiano kati ya wanachuo, walezi na jamii yanapaswa kuwa ya kuheshimiana. Wanachuo walio 

kwenye ndoa watoe uthibitisho wa cheti cha ndoa kwa Mratibu wa masuala ya wanachuo na 

wafuate kanuni na taratibu za Chuo.  

iii. Mahusiano ya kingono na mtu yeyote hayaruhusiwi.  

iv. Mwanachuo anaruhusiwa kutembelewa au kupokea mgeni siku za mwisho wa wiki au sikukuu na 

sio siku za masomo. Mwanachuo anaelekezwa kuongea na mgeni wake katika maeneo 

yatakayoruhusiwa na Chuo. Wageni wanaruhusiwa kuingia chuoni kuanzia saa 5:00 asubuhi na 

kuondoka chuoni kabla ya saa 11.00 jioni.  

v. Mgeni wa dharura wa mwanachuo (atakayekuja chuoni siku za masomo) aelekezwe kuonana na 

Mratibu wa masuala ya wanachuo.  

vi. Mgeni wa mwanachuo haruhusiwi kutembelea au kupumzika katika mazingira ya Chuo pasipo 

ruhusa ya Uongozi wa Chuo.  

vii. Mwanachuo haruhusiwi kwenda nyumbani kwa mtumishi yeyote bila ruhusa maalumu kutoka kwa 

Mratibu wa Masula ya Wanachuo.  

 Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni atastahili adhabu ya papo 

kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, usafi wa choo, kubeba 

moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba kisiki, kuchimba mtaro, kuotesha miti/maua 

au adhabu nyingine inayofanana na hizo Kujirudia kwa uvunjaji wa kanuni hizi utapelekea 

mwanachuo kupewa kazi ngumu, kusimamishwa au kuachishwa mafunzo kabisa. 

4. USAFI, AFYA NA MAZINGIRA :  

i. Mwanachuo anatakiwa kuwa na nywele fupi zisizozidi urefu wa sentimeta moja (sm 1) na 

zinazotunzwa vizuri kwa kuoshwa na kuchanwa. Aidha, wasichana watakaopenda kusuka nywele 

wanaelekezwa kusuka mtindo wa utii wa roda (twende kilioni) kuanzia mistari mitano (5) hadi nane 

(8). Kwa watakao bana nywele wanaelekezwa kubana kisogoni kwa kibanio cheusi. Aidha, 

mwanachuo haruhusiwi kuweka dawa nywele, rasta (dreads), au kubadili nywele rangi (bleaching).  

ii. Mwanachuo anapaswa kuoga kila siku  na kuonekana safi wakati wote 

iii. Mwanachuo haruhusiwi kuwa na kucha ndefu, ndevu na meno yasiyopigwa mswaki.  

iv. Mwanachuo haruhusiwi kupaka rangi za kucha, midomo na kutinda nyusi au kuweka nyusi bandia 

au kucha bandia.  

v. Mavazi ya mwanachuo sharti yawe safi na heshima wakati wote.  

vi. Mwanachuo anawajibu wa kuweka matandiko yake na vitu vingine chumbani katika hali ya usafi na 

unadhifu.  

vii. Mwanachuo anawajibika kufanya usafi wa maeneo, bweni, bwalo la chakula, madarasa, kumbi, 

vyoo pamoja na maeneo mengine nyakati za asubuhi na siku za mpango kazi. Mwanachuo 

ambaye hatashiriki usafi atahesabika kuwa ni mtovu wa nidhamu.  

viii. Mwanachuo haruhusiwi kujihusisha na: Matumizi ya vileo na madawa ya kulevya, uvutaji wa sigara 

au bangi, matumizi ya ugolo au kubeli, vitendo vya ushoga, ubakaji au usagaji, wizi, utapeli, 

unyang’anyi au kamari ya aina yoyote.  

ix. Wagonjwa wanaelekezwa kwenda zahanati/hospitali kupata ushauri na matibabu. Ruhusa za 

mapumziko bwenini zitatolewa na mganga, muuguzi, Mratibu wa masuala ya wanachuo au 

mkufunzi wa zamu.  
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x. Mwanachuo atakayebainika kuwa ana ujauzito atashauriwa kwenda nyumbani kwa sababu za 

kiafya na miezi sita baada ya kujifungua mwanachuo anaweza kuomba kurejea chuoni kwa 

kuandika barua kwa Katibu Mkuu Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kupitia kwa Mkuu wa 

Chuo.  

xi. Mwanachuo atakayebainika kutoa au kujaribu kutoa mimba atakuwa amefanya kosa kwa mujibu 

wa Sheria na Taratibu za nchi, hivyo atawajibishwa.  

 Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni atastahili adhabu ya papo 

kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, usafi wa choo, kubeba 

moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba kisiki, kuchimba mtaro, kuotesha miti/maua 

au adhabu nyingine inayofanana na hizo Kujirudia kwa uvunjaji wa kanuni hizi utapelekea 

mwanachuo kupewa kazi ngumu, kusimamishwa au kuachishwa mafunzo kabisa.  

5.      MAVAZI: 

i. Mavazi yatakayovaliwa na mwanachuo wakati wote Chuoni sharti yawe ya heshima, safi na yenye 

kuendana na masharti kwenye kanuni hizi.  

ii. Mwanachuo analazimika kuvaa sare kamili ya Chuo wakati wote na mahali popote (ndani na nje ya 

chuo) katika kipindi chote cha masomo (semista/muhula) ; isipokuwa wakati wa kazi za nje, nyakati 

za jioni baada ya masomo, au siku za mapumziko ndani ya chuo.  

iii. Mwanachuo anatakiwa kuvaa kitambulisho chake shingoni wakati wote awapo chuoni au nje ya 

chuo kwa lengo la kurahisisha utoaji wa huduma.  

1. SARE KWA WANAUME  

i. Suruali ya buluu nyeusi (darkblue) na nyeusi zenye marinda mawili yenye mkunjo chini (turn up). 

Suruali nyeusi itavaliwa siku za jumatatu hadi jumatano na suruali ya buluu nyeusi itavaliwa siku za 

alhamisi na ijumaa. Aidha, koti la suti lenye rangi sawa na suruali linaweza kuvaliwa. Suruali 

itavaliwa na mkanda mweusi.  

ii. Shati liwe buluu bahari (light blue) mikono mirefu.  

iii. Tai ndefu buluu nyeusi (dark blue) au nyeusi. Tai itavaliwa kuendana na rangi ya suruali.  

iv. Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza (kufunika) kisigino kifupi. Viatu vitavaliwa na soksi ndefu 

nyeusi.  

v. Hairuhusiwi kuvalia suruali chini ya kiuno (mlegezo).  

vi. Mwanachuo anapaswa kuwa na sare ya michezo ambayo ni tisheti nyeupe na ‘track suit’ ya buluu 

bahari. Sare ya michezo ivaliwe wakati wa michezo tu.  

vii. Uvaaji wa jinzi, kaptula, bangili, cheni, vimodo, skafu, makobazi,  na pete (zisizo za ndoa) na 

vingine vinavyofanana na hivyo hauruhusiwi.  

Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni atastahili adhabu ya papo 

kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, usafi wa choo, kubeba 

moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba kisiki, kuchimba mtaro, kuotesha miti/maua 

au adhabu nyingine inayofanana na hizo Kujirudia kwa uvunjaji wa kanuni hizi utapelekea 

mwanachuo kupewa kazi ngumu, kusimamishwa au kuachishwa mafunzo kabisa.  

2. SARE KWA WANAWAKE  

i. Sketi rinda boksi ya buluu nyeusi (dark blue) na nyeusi zenye urefu unaozidi magoti na zisizobana. 

Sketi nyeusi itavaliwa siku za jumatatu hadi jumatano na sketi ya buluu nyeusi itavaliwa siku za 

alhamisi na ijumaa. Aidha, koti la suti lenye rangi sawa na rangi ya sketi linaweza kuvaliwa.  

ii. Shati iwe ‘light blue’ mikono mirefu na tai ndefu ‘dark blue’ au nyeusi. Tai iendane na rangi ya sketi.  

iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza kisigino kifupi, na soksi ndefu nyeupe.  
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iv. Nywele zichanwe au zisukwe mtindo wa utii wa roda (twende kilioni) mistari mitano (5) hadi nane 

(8) au kubanwa kisogoni kwa kibanio cheusi.  

v. Mwanachuo atakayependa kujisitiri kwa vazi la hijab anaelekezwa kumwona mlezi wake wa kike 

chuoni au Mkuu wa Chuo kwa maelekezo bayana.  

vi. Mwanachuo anapaswa kuwa na sare ya michezo ambayo ni tisheti nyeupe na ‘track suit’ ya buluu 

bahari. Sare ya michezo ivaliwe tu wakati wa michezo.  

vii. Uvaaji wa nguo angavu, khanga, kitenge, kofia, kilemba, hereni, bangili, mkufu, shanga, pensi, 

sketi fupi, nguo zenye mpasuo unaozidi magoti, makobazi na pete (isipokuwa pete ya ndoa) 

hauruhusiwi.  

viii. Uvaaji wa mavazi yasiyokubalika katika kanuni  

ix. utapelekea mavazi hayo kuchukuliwa na kuhifadhiwa ofisi ya Mratibu wa masuala ya wanachuo na 

kufuatiwa na adhabu ya papo kwa papo. Mavazi yaliyoshikiliwa yatarejeshwa kwa mwanachuo 

atakapomaliza mafunzo.  

 Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni atastahili adhabu ya 

papo kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, usafi wa 

choo, kubeba moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba kisiki, kuchimba mtaro, 

kuotesha miti/maua au adhabu nyingine inayofanana na hizo Kujirudia kwa uvunjaji wa 

kanuni hizi utapelekea mwanachuo kupewa kazi ngumu, kusimamishwa au kuachishwa 

mafunzo.  

7. RUHUSA:  

i. Mwanachuo atakayetaka kutoka nje ya mipaka ya Chuo kwa shughuli binafsi au za ofisi, atapaswa 

kujaza fomu ya ruhusa kutoka kwa Mkufunzi wa zamu isipokuwa siku itakapotolewa ruhusa ya 

jumla.  

ii. Ruhusa zitakazopelekea mwanachuo kulala nje ya chuo zitatolewa na Mkuu wa Chuo kupitia Ofisi 

ya Masuala ya Wanachuo.  

iii. Mwanachuo anaelekezwa kutoa taarifa kwa kiongozi wa bweni au mkufunzi wa bweni au Mratibu 

wa masuala ya wanachuo juu ya mwanachuo mwenzake ambaye hayupo Chuoni au hakulala 

bwenini bila ruhusa kutoka kwa Mkuu wa Chuo.  

iv. Muda wa mwisho wa mwanachuo kumtembelea mwanachuo mwenzake bwenini wakati wa usiku ni 

saa nne usiku.  

v. Ruhusa ya jumla kwa wanachuo itatolewa siku ya Jumamosi na Jumapili pamoja na siku za 

Sikukuu kuanzia saa 1:00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni wakiwa wamevaa sare za Chuo. Aidha, 

ruhusa itatolewa kwa waamini wa dini ya kiislam siku ya Ijumaa kati ya saa 6:00 mchana mpaka 

saa 8:00 Alasiri.  

vi. Siku za Jumamosi, Jumapili na siku za Sikukuu ambapo hutolewa ruhusa ya jumla kwa wanachuo 

kutoka nje ya Chuo, kutakuwa na ‘roll call’ saa 11:30 jioni ambayo kila mwanachuo lazima 

ahudhurie. Aidha ‘roll call’ inaweza kuitishwa wakati wowote itakapoonekana inafaa.  

vii. Mwanachuo anapotoka chuoni atumie njia zilizo rasmi za usafiri kama vile kufuata barabara au 

usafiri wa umma.  

viii. Mwanachuo hataruhusiwa kutembelea klabu za pombe, kumbi za starehe na nyumba za kulala 

wageni, nyumba/majengo ya michezo ya kamali na michezo ya kubashiri wakati wa mafunzo.  

 Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni atastahili adhabu ya 

papo kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, usafi wa 

choo, kubeba moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba kisiki, kuchimba mtaro, 
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kuotesha miti/maua au adhabu nyingine inayofanana na hizo Kujirudia kwa uvunjaji wa 

kanuni hizi kutapelekea mwanachuo kupewa kazi ngumu, kusimamishwa au kuachishwa 

mafunzo.  

8.TAALUMA  

i. Mwanachuo anapaswa kuheshimu na kufuata ratiba ya Chuo itakayoanza saa 11:30 asubuhi na 

kumalizika saa 4:00 usiku.  

ii. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo darasani na vipindi vya muda wa 

ziada.  

iii. Mwanachuo anawajibika kuwahi na kukaa darasani muda wote wa masomo.  

iv. Iwapo mwanachuo atakuwa hana kipindi kwa mujibu wa ratiba ya masomo atapaswa kuwa 

darasani, maktaba au chumba cha TEHAMA au eneo lingine kwa ruhusa maalumu.  

v. Mwanachuo anatakiwa kushiriki kikamilifu na kuonesha jitihada katika masomo yote yanayotolewa 

katika kozi anayosoma, kuhudhuria darasani, kufanya majaribio na mitihani yote. 

Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni atastahili adhabu ya papo 

kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, usafi wa choo, kubeba 

moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba kisiki, kuchimba mtaro, kuotesha miti/maua 

au adhabu nyingine inayofanana na hizo Kujirudia kwa uvunjaji wa kanuni hizi kutapelekea 

mwanachuo kupewa kazi ngumu, kusimamishwa au kuachishwa mafunzo. 

9. CHAKULA :  

i. Huduma ya chakula itatolewa kwa Mwanachuo aliyesajiliwa na kufuata utaratibu wa utoaji wa 

chakula.  

ii. Milo yote lazima iliwe kwenye Bwalo la chakula isipokuwa kwa kibali maalum. Mwanachuo 

haruhusiwi kupeleka chakula Bwenini.  

iii. Mwanachuo haruhusiwi kupika au kuwa na Vifaa kama jiko, ‘heater’, sufuria na kisu Bwenini au 

mahali pengine popote. 

iv. Mwanachuo haruhusiwi kumkaribisha mtu yeyote kula chakula cha Chuo bila kupewa kibali 

maalum na Mkuu wa Chuo au mtu anayehusika.  

v. Mwanachuo haruhusiwi kuingia bwaloni na viatu vya wazi (makobazi), kandambili, kaptula, kanga, 

vesti, gauni ya kulalia, skafu, taulo, kofia, na vitu vinavyo fanana na hivyo.  

 Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni atastahili adhabu ya 

papo kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, usafi wa 

choo, kubeba moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba kisiki, kuchimba mtaro, 

kuotesha miti/maua au adhabu nyingine inayofanana na hizo Kujirudia kwa uvunjaji wa 

kanuni hizi kutapelekea mwanachuo kupewa kazi ngumu, kusimamishwa au kuachishwa 

mafunzo.  

10 .UTUNZAJI WA MALI ZA CHUO :  

i.  Mwanachuo anaelekezwa kutumia mali ya Umma vizuri kama umeme na maji ili kuimarisha 

uendelevu na kuepuka gharama zisizo za lazima.  

ii. Kiongozi wa bweni na wanabweni wana wajibu wa kutunza mali zote za bweni na nyaraka 

muhimu.  

iii. Mwanachuo haruhusiwi kufanya marekebisho au maunganisho ya mtandao, umeme au maji 

pasipo ruhusa maalum.  

iv. Mwanachuo haruhusiwi kuandika, kuchora au kupaka rangi katika majengo au vifaa mbali mbali 

pasipo maelekezo maalumu.  
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v.  Mwanachuo anaelekezwa kurejesha kwa wakati mali ya Umma iliyoazimwa.  

vi.  Wizi wa mali ya umma au mali ya mtu mwingine ni kosa la kinidhamu kwa mujibu wa kanuni hizi 

na jinai kwa mujibu wa Sheria, Kanuni na Taratibu za nchi.  

vii. Milango ya majengo na mabomba za maji yafungwe na Taa zizimwe wakati ambapo havitumiki. 

Viongozi wa mabweni watawajibishwa kwa kutokutekeleza kanuni hii.  

viii. Mwanachuo haruhusiwi kujihusisha na biashara yoyote chuoni.  

 Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni  anaweza kupewa 

adhabu ya papo kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, 

usafi wa choo, kubeba moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba kisiki, kuchimba 

mtaro, kuotesha miti/maua), kulipa gharama yote ya uharibifu alioufanya au kusababisha au 

adhabu nyingine inayofanana na hizo. Kujirudia kwa uvunjaji wa kanuni hizi kutapelekea 

mwanachuo kupewa kazi ngumu, kusimamishwa au kuachishwa mafunzo.  

11.HABARI NA MAWASILIANO :  

i. Mawasiliano yafanyike kwa kuzingatia daraja/hadhi ya mtu mfano : 

kiongozi,mkufunzi,wafanyakazi wasio wakufunzi, n.k. Lugha ya matusi, kejeli, dharau, dhihaka 

na lugha za kudhalilisha hazitavumiliwa.  

ii. Mawasiliano yote rasmi nje ya Chuo ni lazima yafanywe kupitia ofisi ya Mkuu wa Chuo. Hii ni 

pamoja na mialiko ya michezo, mikutano, semina, warsha baina ya wanachuo na watu au 

jumuiya ya nje.  

iii.  Taarifa ya msiba, ugonjwa na taarifa nyingine muhimu kutoka nyumbani zinazomuhusu 

mwanachuo ziwasilishwe Ofisi ya Mratibu wa Masuala ya Wanachuo na mtoa taarifa.  

iv.  Wanachuo hawaruhusiwi kukusanyika au kufanya mkutano bila idhini ya Mkuu wa Chuo.  

v.  Mwanachuo haruhusiwi kupiga kelele, kufungulia redio au chombo chochote cha muziki kwa 

sauti ya juu kiasi cha kuleta usumbufu kwa majirani zake.  

vi. Mwanachuo au mtu yeyote yule haruhusiwi kupiga picha au kurekodi taarifa yeyote na kurusha 

katika vyombo vya habari na mitandao ya kijamii bila idhini ya mhusika au Mkuu wa Chuo.  

vii. Matumizi yasiyo rasmi ya vifaa vya kielektroniki kama vile simu kwenye vyumba vya mitihani, 

darasani au kwenye mikusanyiko maalumu hayaruhusiwi bila idhini ya Mkuu wa Chuo.  

 Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni  atastahili adhabu ya 

papo kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, usafi wa 

choo, kubeba moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba kisiki, kuchimba mtaro, 

kuotesha miti/maua au adhabu nyingine inayofanana na hizo Kujirudia kwa uvunjaji wa 

kanuni kutapelekea mwanachuo kupewa kazi ngumu, kusimamishwa au kuachishwa 

mafunzo.  

12. ULINZI NA USALAMA : 

i. Mwanachuo anatakiwa kutii tahadhari zote za ulinzi na usalama.  

ii.  Mwanachuo anatakiwa kutoa taarifa kwa uongozi wa Chuo mara tu kunapotokea viashiria vya 

hali au tukio lisilo la kawaida.  

iii.  Mwanachuo anawajibu wa kuwa mlinzi wa mali yake binafsi na mali ya umma.  

iv.  Mwanachuo haruhusiwi kushawishi, kuongoza, kushiriki mgomo na maandamano ya aina 

yeyote bila kibali.  

v. Mwanachuo haruhusiwi kumiliki aina yoyote ya silaha chuoni.  

vi. Mwanachuo hatakiwi kutoa matamshi yanayopelekea taharuki na au chuki na kuhatarisha 

usalama wake binafsi na au usalama wa wenzake/chuo. 
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 Mwanachuo hatakiwi kugombana na au kuhatarisha usalama wake binafsi na au usalama wa 

wenzake/chuo.  Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni  

atastahili adhabu ya papo kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la 

chakula, usafi wa choo, kubeba moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kuchimba kisiki, 

kuchimba mtaro, kuotesha miti/maua au adhabu nyingine inayofanana na hizo Kujirudia kwa 

uvunjaji wa kanuni hii kutapelekea mwanachuo kupewa kazi ngumu, kusimamishwa au 

kuachishwa mafunzo.  

KUWA MWALIMU BORA NA MWENYE MAADILI INAWEZEKANA 

 

TIMIZA WAJIBU WAKO--KARIBU SANA .
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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU BUSTANI 

 

Simu Nambari: 255-26-2360033 

E-MailNo.  

bustanitc@gmail.com 

 

Mobile No.  0692063663 

                   075 045763 

                   0743133331 

Chuo cha Ualimu Bustani, 

S.L.P.  131, 

KONDOA. 

 

                                   11/06/2027

 

Mimi ………………………………………………………………………………………………………… 

Niliye chaguliwa kujiunga na CHUO CHA UALIMU BUSTANI mwaka 2026/2027 nimesoma 

maelekezo ya kujiunga na chuo pamoja na sheria na taratibu za Chuo hivyo ninaipokea na 

kuikubali nafasi niliyo pewa kwa malengo ya kusoma kwa bidii na kufikia malengo yangu binafsi, 

Malengo ya Chuo na Taifa kwa ujumla. 

 

Ninatambua kuwa nafasi hii ni adimu na nyeti kwangu ili niweze kusoma na kufanya vizuri katika 

mafunzo yangu nikiwa na tabia na mwenendo mwema kwa ajili ya Taifa langu la Tanzania, familia 

yangu na kwa ajila yangu pia. Nina amini kuwa vitendo vyovyote vinavyopelekea uzembe katika 

kufanikisha makusudio haya ni hujuma kwa Taifa langu, familia yangu na kwangu pia. Hivyo 

ninaahidi kuwa, nikiwa chuoni: 

1. Nitasoma kwa bidii kwa malengo ya kufanya vizuri katika masomo yangu kama Mwalimu 

tarajali 

2. Nitashika na kufuata sheria na taratibu zote za chuo kama nilivyozisoma na kuzielewa 

na zingine zitakazo tolewa mara kwa mara na uongozi wa Chuo 

3. Sitajihusisha na vitendo vya utovu wa nidhamu katika muda wote wa mafunzo 

4. Nitakubali kupewa huduma stahiki kama chakula kulingana na taratibu na  mwongozo wa 

chakula unaotolewa na wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia. 

5. Nitashiriki katika shughuli zote za nje ya darasa kwa moyo wa kizalendo ili kukitumikia 

chuo na taifa langu. 

6. Ikiwa nitakikiuka kiapo hiki pamoja na kanuni na taratibu za chuo kama nilivyozisoma na 

kuzielewa, nitakubali kurudi nyumbani na kumwita mzazi/mlezi 

wangu……………………………………………………………………………(Jina la 

Mzazi/Mlezi) kwa ajili ya hatua zaidi na nitakubaliana na adhabu yoyote itakayotolewa na 

Kamati ya nidhamu ya Chuo kwa mujibu wa sharia  kanuni na taratibu za chuo. 

Saini    ya                                                                                                                                                                  

Mwanafunzi…………………………………………Tarehe……… Mwezi …………Mwaka 2026 

 

 

mailto:bustanitc@gmail.com
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SEHEMU YA MZAZI/MLEZI 

 

Mimi…………………………………………………………………………………………………………….. 

ninakubali  

kupokea nafasi yakijana wangu (jina)……………………………………………..kujiunga katika Chuo 

cha Ualimu Bustani mwaka wa masomo 2026/2027. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya chuo kwa 

wakati kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na chuo. Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na 

Chuo kwa kulipa michango kwa wakati ili kumwezesha mwanangu kutekeleza wajibu wake kwa chuo 

na Taifa kwa ujumla 

 

Anuani yangu ya kudumu, S.L.P……………………………………………………………………………... 

Wilaya …………………………………………………………………….. 

Mkoa ……………………………………………………. 

Makazi…………………………………………………………………………. 

Shughuli/kazi…………………………………………………………………… 

 

Simu…………………………………………………………………………………. 

Iwapo nitapata uhamisho wa kubadili makazi nitajulisha Chuo kwa maandishi ili kurahisisha 

mawasiliano 

 

Saini: Mzazi/Mlezi……………………………….………… 

Tarehe………Mwezi…… Mwaka 2026                                                                                                                                                          
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      GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 

 
 
TO: The Medical Officer, 

 

 
PART A: 

 
Please examine 
Mr/Mrs/Miss…………………………………………………………………………………….. 
To his/her physical and mental fitness for a full time a part time vocational   course. 

A: 1. (i)  Eye – sight 
        (ii) Hearing 
        (iii) Speech 
        (iv) Venereal Diseases 
        (v) Leprosy 
        (vi) Limbs 
        (vii) Epilepsy 
 

2. Neuroses 
3. Other serious 

diseases. B: Blood    
Group 

Date: …………………….          Signature………………Official Stamp……………………………. 

 

 

PART B: MEDICAL CERTIFICATE. 
(To be completed by Government Medical Officer) 

I have examined t h e  a b o v e -named student that he/she i s  p h y s i c a l l y  fit/unfit and 
m e n t a l l y  *fit/unfit f o r  a part time vocational  course. 

I. (a)   Eye – sight………………………………………………………… 
           (b)   Hearing……………………………………………………………...  
           (c)   Limbs…………………………………………………………… 
           (d)   Speech……………………………………………………………….  
           (e)   Leprosy………………………………………………………………. 

II. Neuroses……………………………………………………………………      
III.  Other serious 

(a) Diseases……………………………………………………………..  
(b) Pregnancy……………………………………………………………… 

 
 

Date: ………………………..  Signature………………… Official stamp.......................................



18 
 

 

 


