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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI  

Simu: 022-2121600
Faksi: 022-2113271 Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Tz

Tovuti: www.moe.go.tz

NAFASI ZA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA CHETI NA STASHAHADA: JULAI 
2010/2011

Katibu Mkuu, Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi anatangaza nafasi za mafunzo ya 
ualimu ngazi ya Cheti na Stashahada kama ifuatavyo:

MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA  CHETI (TARAJALI)

1. CHETI DARAJA LA IIIA: MUDA NI MIAKA 2
Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 
(a)   Ufaulu wa kidato cha 4 (mwaka 2009) usiopungua alama 28 katika kikao 

kimoja.
(b)   Ufaulu wa kidato cha 4 usiopungua ‘credit’ 4 kwa kiwango cha C au zaidi katika 

kikao kimoja au zaidi.
(c)  Kuhitimu kidato cha 6 ni sifa ya nyongeza.

Kipaumbele kitatolewa kwa waliofaulu masomo ya Hisabati, Sayansi, ‘English’, na 
‘French’.

2. CHETI MAALUMU DARAJA LA IIIA (MICHEZO): MUDA NI MIAKA 2
Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 

(a)     Ufaulu wa kidato cha 4 usiopungua alama 28.
(b)    Kuhitimu kidato cha 6 ni sifa ya nyongeza. 
(c)     Mwelekeo katika michezo (vithibitisho ni muhimu).

Kipaumbele kitatolewa kwa waliofaulu masomo ya Hisabati, Sayansi, ‘English’, na 
‘French’.              

MAFUNZO YA WALIMU KAZINI

1. CHETI DARAJA LA IIIA (SAYANSI KIMU): MUDA WA MAFUNZO NI MWAKA 1.
Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 

(a)  Awe mwalimu kazini aliyepitia mafunzo ya Ualimu Daraja IIIA.
        (b)    Awe na uzoefu  kazini usiopungua miaka 3.
          (c) Awe alifaulu masomo ya Sayansi Kimu au Sayansi katika mtihani wa Kidato 
cha 4 kwa kiwango kisichopungua alama 28.

2. CHETI DARAJA LA IIIA (ELIMU MAALUM): MUDA WA MAFUNZO MWAKA 1.
Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 
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(a)   Awe mwalimu kazini aliyepitia mafunzo ya Ualimu Daraja IIIA.
(b)   Awe amefundisha kwa muda usiopungua miaka 3.
(c)    Awe alifaulu angalau somo moja la Sayansi katika mtihani wa Kidato cha Nne.
(d)    Awe mwalimu anayefundisha Elimu Maalum bila mafunzo rasmi.

MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU

1. STASHAHADA YA UALIMU (TARAJALI) : MUDA WA MAFUNZO MIAKA 2.

Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 
(a) Ufaulu wa Kidato cha 6 kwa kiwango kisichopungua ‘Principal Pass’ moja na 
‘subsidiary’ moja   katika masomo 
         atakayofundisha shule za sekondari (Kidato cha 1 hadi 4). Masomo ya 
Economics na General Studies hayatahusika.  AU
         awe na cheti cha FTC na kufaulu katika masomo ya Sayansi na Hisabati.
(b) Ufaulu wa somo la English katika mtihani wa kumaliza Kidato cha 4 kwa 
kiwango cha A,B,C au D ni sifa ya nyongeza.

2. STASHAHADA YA UALIMU (KAZINI): MUDA WA MAFUNZO MIAKA 2. 
Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 
        (a)   Awe mwalimu anayefundisha na mwenye Cheti cha Ualimu (IIIA) na uzoefu 
kazini usiopungua miaka mitatu.
        (b)     Awe amefaulu Kidato cha 6 kwa kiwango kisichopungua ‘Principal Pass’ moja 
na ‘subsidiary’ moja katika masomo   
                  atakayofundisha shule za sekondari (Kidato cha 1 hadi 4). Masomo ya 
Economics na General Studies hayatahusika.       .

3. STASHAHADA YA UALIMU (ELIMU MAALUM): MUDA WA MAFUNZO MIAKA 2.
Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 

(a)       Awe mwalimu mwenye Cheti cha Ualimu Daraja la IIIA cha Elimu Maalumu na 
kufaulu masomo mawili Kidato cha Sita, AU

    (b)       Awe mwalimu mwenye Stashahada ya Ualimu fani ya Sayansi/Sayansi ya 
Jamii na awe na uzoefu kazini usiopungua 

                    miaka 3.  
   (c)         Awe amefaulu Kidato cha 6 kwa kiwango kisichopungua ‘Principal Pass’ moja 
na ‘subsidiary’ moja na anapenda kufundisha 
                    watoto wenye mahitaji maalum (wasioona, viziwi, watoto wenye ulemavu wa 
akili).
4. STASHAHADA YA UALIMU (SAYANSI KIMU): MUDA WA MAFUNZO NI MIAKA 
2.
Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 
(a) Awe mwalimu mwenye Cheti cha: Ualimu Daraja IIIA, Sayansi Kimu na kufaulu 

Kidato cha 6 kwa kiwango kisichopungua   
“Principal Pass” moja na “Subsidiary” moja katika masomo ya: Baiyolojia, Kemia na 
Sayansi Kimu 

                                                               AU
(b)      Awe amefaulu kwa kiwango kisichopungua  “Principal Pass” moja na “Subsidiary” 
moja katika mitihani Kidato cha 6 katika 
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              masomo ya Sayansi Kimu na somo mojawapo kati ya: Baiyolojia, Kemia, Kilimo, 
Fizikia,  Hisabati, ‘Textile’ na ‘Nutrition’

5. MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU (MICHEZO, MUZIKI, SANAA 
MAONESHO/UFUNDI):
 MUDA WA MAFUNZO NI MIAKA 2.
Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 
     (a)    Awe mwalimu kazini aliyepitia mafunzo ya Ualimu Daraja IIIA na kujiendeleza 
hadi Kidato cha 6 na kufaulu kwa kiwango kisichopungua ‘’Principal Pass’’ moja na 
“Subsidiary” moja kwa kuzingatia yafuatayo kwa kila kozi: 
Sanaa za Maonesho: Ufaulu katika masomo ya English Literature, Kiswahili, Jiografia au
Historia. 
Muziki: Ufaulu katika masomo ya English, Kiswahili, Muziki, Historia, Jiografia na Fizikia.  
Sanaa Ufundi: Ufaulu katika masomo ya “Fine Art” na /au masomo mengine 
yanayoendana na  kozi yenyewe.  
Elimu kwa Michezo: Ufaulu katika masomo ya Baiyolojia, Kemia, Fizikia, English na 
Kiswahili.

6. STASHAHADA YA UALIMU (UFUNDI): MUDA WA MAFUNZO  MIAKA 2
Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 

(a)     Ufaulu katika mafunzo ya FTC kutoka vyuo vya Ufundi Arusha, Mbeya, Dar es 
Salaam au sifa zinazolingana.

7. STASHAHADA YA UALIMU (KILIMO): MUDA WA MAFUNZO NI MIAKA 2.
Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 

(a) Ufaulu wa Kidato cha 6 kiwango cha angalau “Principal Pass” moja na 
“Subsidiary” moja katika masomo ya Bayologia na 
  Kilimo au sifa zinazolingana.

8. STASHAHADA YA UALIMU (BIASHARA): MUDA WA MAFUNZO NI MIAKA 2.
Mwombaji awe na sifa zifuatazo: 

(a) Ufaulu wa Kidato cha 6 kwa kiwango kisichopungua ‘Principal Pass’ moja na 
‘Subsidiary’ moja katika masomo ya Biashara 
  na Uhasibu.

MAELEKEZO MUHIMU KWA WAOMBAJI WOTE
(i) Waombaji wa Mafunzo ya Ualimu ngazi ya Cheti (Daraja IIIA) watachaguliwa 

kupitia “Selforms” walizojaza wakati wanamaliza Kidato cha 4. Hata hivyo 
watapaswa kuthibitisha kwa kuwasilisha maombi kwa barua. 

(ii) Waombaji wa mafunzo ya Stashahada wawe wamehitimu Kidato cha 6 kati ya 
mwaka 2005 na 2010 na wawe na ufaulu usiopungua ‘Principal Pass’ moja na 
‘Subsidiary’ moja katika masomo yanayofundishwa Kidato cha I hadi 4

(iii) Maombi ya mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada yaambatanishwe na 
matokeo ya Kidato cha 4 na cha 6.

(iv) Maombi yaambatane na nakala za vyeti (Leaving and Academic Certificates) 
vya Kidato cha 4, 6, na Cheti cha Ualimu kwa wale ambao ni walimu tayari.  
Aidha, maombi yaambatane na picha mbili za mwombaji (passport size).

(v) Mwombaji aoneshe umri, jinsi (mwanamme / mwanamke) na umri kazini kwa 
wale walioajiriwa.
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(vi) Upo uwezekano wa kupata mafunzo ya ualimu mwanachuo akiwa anaishi nje 
ya chuo.  Endapo mwombaji atapenda kusoma akiwa nje ya chuo, aeleze na 
ataje chuo anachopendelea kusoma.

(vii) Barua za waombaji wa Mafunzo ya Walimu Kazini zipitishwe na waajiri wao.
(viii) Mafunzo yataanza Julai 2010.

KUAJIRIWA BAADA YA MAFUNZO
(i) Wahitimu wa Mafunzo ya Ualimu (tarajali) ngazi ya Cheti na Stashahada wana nafasi ya 

kuajiriwa serikalini. 
(ii) Wahitimu wa Mafunzo ya Ualimu (Kazini) ngazi ya Stashahada Elimu Maalum, 

Sayansi Kimu, Sanaa, Ufundi, Maonesho, 
Muziki na Michezo ambao ni waajiriwa watarudi kwa waajiri wao kufundisha fani 

walizosomea.

GHARAMA ZA MAFUNZO
Ada kwa Mafunzo ya Ualimu (tarajali) ngazi ya Cheti (Daraja A) na Stashahada (tarajali na 
mafunzo kazini) kwa kila mwaka wa masomo ni sh. 150,000/=.

USAILI
Waombaji wote watakaochaguliwa watafanyiwa usaili chuoni ikiwa ni pamoja na uhakiki wa 
uhalali wa vyeti kabla ya kujiunga na mafunzo ya Ualimu.

ANGALIZO
Tahadhari inatolewa kwa matumizi ya vyeti vya kughushi na udanganyifu wa aina yoyote.
Watakaohusika na udanganyifu wowote  watashughulikiwa kikamilifu ikiwa ni pamoja na 
kufikishwa kwenye vyombo vya sheria.

Kwa kuzingatia idadi ya waombaji wanaotarajiwa, majibu yatatolewa kwa watakaoteuliwa 
tu.

Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 3/5/2010. Tangazo hili lipo pia katika 
tovuti ya Wizara:www.moe.go.tz

Maombi yatumwe kwa:
KATIBU MKUU,

WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI,
S.L.P. 9121,

DAR ES SALAAM. (Aione Mkurugenzi, Elimu ya 
Ualimu)


