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      RATIBA YA VIPINDI VYA MASOMO YA SHULE ZA MSINGI KWA NJIA YA REDIO 
WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI 

MUHULA WA KWANZA 2010 
 

SIKU JUMATATU JUMA NNE JUMA TANO ALHAMISI IJUMAA 
MUDA 2.30 – 2.55 2.30 0 2.55 2.30 – 2.55 2.30 – 2.55 2.30 – 2.55 
SOMO SAYANSI V ENGLISH VI ENGLISH V MAARIFA YA JAMII VII HISTORIA      III 

22 Feb Tofauti katika Viumbe 
hai 

23 Feb Expressing duration 
using Since and For 

24  Feb Expressing reason 
using Why and 
Because 

25 Feb DUNIA YETU 
Sura na Tabia ya Nchi 

26 Feb Maana ya nasaba 
ya wanafamilia. 

1 Machi Tofauti ya umbile la 
Seli za mmea na 
mnyama 

2  
Machi 

Expressing 
Concession using 
Although 

3 Machi Using genitives to 
show that 
something belongs 
to someone 

4 
Machi 

Ukanda wa Joto na 
Vuguvugu 

5 Machi Aina za Familia 

8 Machi Mfumo wa 
Mmengenyo  

9 Machi Expressing Conditi      
on using “if” 

10 Machi Expressing 
difference using 
Different from 

11 
Machi 

Ukanda wa baridi na 
Milima 

12 
Machi 

 Kugawanya  kazi 
na madaraka 
katika Familia 

15  Machi Mfumo wa Damu 16  
Machi 

Expressing 
Condition using 
Unless 

17 Machi Expressing 
Similarity using As 
… As 

18  
Machi 

Athari za Mabadiliko 
ya hewa 

19 
Machi 

Asili ya wazazi 
/Walezi 

22 Machi Usafi na Usalama wa 
mwili 

23 
Machi 

Using adjectives to 
describe people 

24 Machi Joining Sentences 
using When 

25 
Machi 

Uoto wa asili 26 
Machi 

Mahitaji ya Msingi 
katika Familia na 
yanavyopatikana  

12 Aprili Usafi na Ubora wa 
Chakula 

13 
Aprili 
 

Revision  
Expressing duration 
and Condition 

14 
 Aprili        

Joining Sentences 
using While 

 15 
Aprili 

Uharibifu wa Uoto na 
athari zake 

16  
Aprili 

.Matmbo yaliyo 
athilri upatikanaji 
wa mahitaji ya 
Familia hapo kale I  
  

                

19 Aprili  Huduma ya Kwanza  
mtu aliyeungua moto 

20 
Aprili 

Expressing quality 21 Aprili Giving short 
answers using Can 
or Cant  

22 
Aprili 

Kilimo cha Mazao 23 Aprili Mambo yaliyoathiri 
upatikanaji wa 
mahitaji ya Familia 
hapo kale II 
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26 Aprili 
 

Kukusanya data na 
kuzitafsiri Kisayansi 

27 
Aprili 

Expressing habits in 
the past 

28 Aprili Expressing 
likelihood using 
Perhaps 

29 
Aprili 

Kilimo cha Buni  30 
Aprili  

Usawa wa kijinsia 
katika Familia hapo 
kale 

3 Mei 
 

Jinsi Viumbe hai 
vinavyotegemeana 

4 Mei Expressing purpose 5 Mei Expressing 
likelihood using 
Maybe 

6 Mei Kilimo cha Pamba 7  Mei Usawa katika wa 
mgawanyo wa kazi 
katika siku hizi  

10 Mei Jinsi viumbe hai 
vinavyowezesha 
mabadiliko katika 
mazingira 

11 Mei Using relative 
pronouns 

12 Mei Expressing 
Certainty using “ of 
course” 

13  Mei Ufugaji wa Kondoo 14 Mei Maana ya ukoo na  
majina mbali mbali  
yanayounda ukoo  
au familia. 

17 Mei  Hali tatu za maji 18 Mei Giving and Seeking 
advice 

19 Mei Expressing 
Certainty using 
Certainly.  

20 Mei Ufugaji wa Ng”ombe 21  Mei Chanzo /Asili ya 
ukoo. 

24 Mei Kutambua maji 
magumu na jinsi ya 
kuyalainisha 

25 Mei Revision  
Expressing habit 
and purpose 

26 Mei Expressing ability 
using Can. 

27 Mei Uvuvi wa Samaki 28 Mei Shughuli za kijamii 
zilizofanywa na 
ukoo hapo kale. 

 
MUDA 3.00 – 3.25            3.00 – 3.25 3.00 – 3.25 3.00 – 3.25 3.00-3.25 
SOMO KISWAHILI VI         HI STORIA     V JIOGRAFIA   VI SAYANSI VI HISTORIA 1V 

22 Feb Tofauti ya Sauti za 
Ulizo, mshangao na 
taarifa 

23 Feb Biashara ya 
kubadilishana 
bidhaa katika jamii 

24 Feb Vipimo vya ramani 
na matumizi yake 

25  Feb Sehemu za Mfumo wa 
Upumuaji wa 
Wanyama 

26 Feb Asili ya binadamu 

 
1 Machi 

Kauli taarifa na kauli 
halisi 

 
2  
Machi 

Bidhaa zilizotumika 
kaktika biashsra ya 
kubadilishana. 

 
3 Machi 

Njia za uwasilishaji 
vipimo 

 
4 
Machi 

Athari katika Mfumo 
wa Upumuaji wa 
Wanyama 

 
5Machi 

Mabadiliko katka 
maendeleo ya 
binadamu 

 

8 Machi Matumizi ya mashairi 
na tenzi 

9 Machi Mahusiano ya 
kibiashara kati ya 
watanzania na jamii 
zingine. 

10 Machi Kukokotoa muda 
kwa kutumia mistari 
ya latitude na 
longitudo 

11  
Machi 

Sehemu za Mfumo wa 
Utoaji taka mwilini 

12 
Machi 

Mabadiliko ya 
maendeleo 
kiuchumi na kijamii  
zama za mawe za 
kale  
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15  Machi Kanuni za kutunga 
mashairi na tenzi 
(mapokeo) 

16 
Machi 

Malialsili 
zilizokuwepo zamani 
na matumizi yake. 

17 Machi  kanda za tabia ya 
nchi kwa kutumia 
mistari ya latitudo 
na longitudo 

18 
Machi 

Mfumo wa Homoni 19 
 Machi 

Mabadiliko ya 
maendeleo  
kiuchumi na kijamii  
zama za mawe za 
kati 

22 Machi Nomino dhahania 23 
Machi 

Matumizi ya Maliasili 
za  zamani. 

24 Machi  Dhana ya mistari 
ya gridi katika 
ramani na kuitumia 
kutaja mahali 

25 
Machi 

Mfumo wa Uzazi I 26  
Machi 

Mabadiliko ya 
maendeleo ya 
kiuchumi na kijamii  
zama za mawe za 
mwisho 

12 Aprili Nomino ambatana 13 
Aprili 

Jamii zilizokuwa  
zinaizunguka 
Tanzania. 

14  Aprili   Shughuli za 
kiuchumi katika 
mazingira 

15 
Apprili 

Mfumo wa Uzazi II 16 
 Aprili 

Tofauti za 
mabadiliko   katika 
zama za mawe za 
kale, kati  na 
mwisho 

19 Aprili  Nomino zisizo na 
umoja wala wingi 

20 
Aprili 

Mahusiano ya 
Watanzania na Jamii 
za Asia na Ulaya. 

21 Aprlili Faida za shughuli 
za kiuchumi katika 
mazingira 

22 
Aprili 

Huduma za Afya kwa 
makundi anuwai 

23 Aprili Mabadiliko ya  
kiuchumi 
kiutamaduni na 
kijamii wakati wa 
zama za chuma  

26 Aprili 
 

Vitenzi vya matendo 
yasiyoonekana 

27 
Arprili.  

Jamii za Ulaya 
zilivyofanya biashara 
na Tanzania 

28 Aprili Athari za shughuli 
za kiuchumi katika 
mazingira 

29 
Aprili 

Huduma kwa 
Wajawazito na 
wanaonyonyesha 

30 Aprili  Tofauti za 
mabadiliko ya 
kimaendeleo katika 
zama za mawe na 
zama za chuma 

3 Mei 
 

Vitenzi vyenye maana 
zaidi ya moja 

4 Mei Tofauti ya njia za 
usafiri za samani na 
sasa. 

5 Mei Aina za majanga  
yanayoweza kuipat 
nchi na sababu 
zake 

6 Mei Huduma kwa wenye 
VVU na wenye 
UKIMWI 

7  Mei Fasili ya ujima na 
sifa za ujima 

10 Mei Kinyume cha vitenzi 11 Mei Faida na hasara ya 
biashara kati ya 
Ulaya na sasa. 

12 Mei Aina ya vyanzo vya 
maji Afrika 
Mashariki 

13  Mei Huduma ya Kwanza 14 Mei Uchumi wakati wa 
ujima 
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17 Mei  Vivumishi vya nomino 
kwa nomino 

18 Mei Sababu za kuzuka 
biashara ya utumwa. 

19 Mei Aina za maji na 
matumizi yake 

20 Mei Jinsi ya kutunga 
maswali ya Uchunguzi 

21  Mei Fasili ya ukabaila 
na mfumo wake 

 

24 Mei Vivumishi vya idadi au 
kiasi 

25 Mei Mbinu zilizotumika 
kupata na 
kusafirisha 
watumwa. 

26 Mei Uchafuzi wa vyanzo 
vya maji na 
madhara yake 

27 Mei Jinsi ya kuendesha 
jaribio. 

28 Mei Aina ya Uongozi 
katika taratibu za 
maisha ya ukabaila 

MUDA  3.30-3.55  3.30-3.55        3.30-3.55  3.30-3.55  3.30-3.55 
SOMO  JIOGRAFIA  V  )  KISWAHILI VII        URAJA   V  HISTORIA   VI  JIOGRAFIA   III 

22 Feb Kusoma ramani kwa 
kutumia kontua. 

23 Feb Ufahamu I 24 Feb Maana  na 
Umuhimu wa srikali 
za mitaa. 

25 Feb Mbinu zilizotumika 
kuanzisha utawala wa 
kikoloni na kueleza 
miundo ya tawala za 
kikoloni. 

26  Feb Maana ya 
mazingira 

1 Machi Kutaja maumbo ya 
sura ya nchi  
yanayowakilishwa 
kwa kontua. 
 

2  
Machi 

Ufahamu II 3 Machi Muundo wa serikali 
za Mitaa 

4 
Machi 

Athari za miundo ya 
tawala za kikoloni. 

5 Machi Vitu vinavyounda 
mazingira 

8 Machi Nchi zinazounda 
Afrika Mashariki 

9 Machi Nomino zenye Staha 
(Tasfida) 

10 Machi Jinsi Viongozi wa 
srikali za Mitaa 
wanavyopatikana . 

11 
Machi 

Dhana ya uchumi wa 
kikoloni na kuainisha 
malengo ya uchumi 
wa kikoloni wakati wa 
utawala wa 
Waingereza. 

12 
Machi 

Tofauti ya 
Mazingira ya 
shuleni na 
nyumbani 

15  Machi Sura ya nchi za Afrika 
Mashariki 

16 
Machi 

Nomino zenye 
maana moja 
(Visawe) 

17 Machi Kazi zaserikali za 
mitaa I 

18 
Machi 

Tabia za uchumi wa 
kikoloni na 
kuchambua athari za 
uchumi wa kikoloni. 

19 
Machi 

Umuhimu na 
matumizi ya vitu 
vilivyopo katika 
mazingira 

 

22 Machi Jinsi mipaka ya sura 
ya Afrika Mashariki 
ilivyowekwa. 

23 
Machi 

Nomino zenye 
maana zaidi ya moja 

24 Machi Kazi za serikali za 
Mitaa II 

25 
Machi 

Dhana ya huduma za 
jamii na malengo ya 
utoaji wa Elimu ya 
Afya wakati wa 
ukoloni. 

26 
Machi 

Vitendo 
vinavyoharibu 
mazingira 
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12 Aprili Tabia  ya nchi Afrika 

Mashariki 
13 
Aprili 

Nomino za mbari 
moja 

14  Aprili  Kazi za Viongozi wa 
Serikali za Mitaa III 

15 
Aprili 

Maana ya Uhuru na 
kueleza sababu za 
wananchi kudai 
uhuru. 

16 Aprili Umuhimu wa 
kutunza mazingira 

19 Aprili  Umuhimu wa Uoto na 
viumbe Afrika 
Mashariki. 

20 
Aprili 

Visawe katika 
Vitenzi 

21 Aprili Vyanzo vya Mapato 
katika serikali za 
mitaa. 

22April
i 

Mbinu zilizotumika 
kudai uhuru na 
kubainisha 
changamoto za kudai 
uhuru. 

23 
Apriili 

Njia Anuai za 
kutunza mazingira 

26 Aprili 
 

Uhusiano wa Uoto 
Asili na tabia ya nchi 
Afrika Mashariki 

27 
Aprili.  

Rejesta maalum 28 Aprili Ushiriki wa jamii 
katika serikali za 
Mitaa. 

29April  Taratibu zilizotumika 
kutoa Uhuru  
waTanganyika na 
Zanzibar. 

30 Aprili Maana ya picha 

3 Mei 
 

Kilimo ma Mazao 
Afrika Mashariki 

4 Mei Vivumishi vya  
Ingine 

5 Mei Uhusiano wa 
Serikali  katika 
Serikali za kijiji na 
kata 

5 Mei Sababu za Mapinduzi 
ya Zanzibar mwaka 
1964. 

7 Mei Vitu vilivyomo 
katika picha 
mbalimbali I 

10 Mei Matatizo ya Kilimo 
Afrika Mashariki 

11 Mei Vivumishi vya 
Enyewe 

12 Mei Maana  na 
Umuhimu wa 
Utamaduni wa 
Taifa. 

13Mei  Vielelezo vya mataifa  
ya Tanganyika , 
Zanzibar na Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania. 

14 Mei Vitu vilivyomo 
katika picha 
mbalimbali II 

17 Mei  Ufugaji Afrika 
Mashariki 

18 Mei Vivumishi vya Enye 19 Mei Mambo 
yanayounda 
Utamaduni wetu 

20 Mei Sababu za 
Tanganyika na 
Zanzibar kuungana. 

21 Mei Tofauti ya picha na 
vitu halisi 

 

24 Mei Madhara ya Ufugaji 
Afrika Mashalriki. 

25 Mei Vielezi vya Idadi 
Enye 

26 Mei  
Rasilimali  za Taifa. 

27 Mei Kutathmini Muungano 
wa Tanganyika na 
Zanzibar. 

28 Mei Tofauti ya ramani 
na picha 
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MUDA  4.00 – 4.10  4.00 – 4.10  4.00 – 4.10  4.00 – 4.10  4.00-4.10 
TAARI FA           YA            HABARI 

MUDA 4.15-4.30 4.15-430 4.15-430 4.15-4.30 4.15-4.30 

SOMO UFUNDISHAJI UFUNDISHAJI UFUNDISHAJI UFUNDISHAJI UFUNDISHAJI 

MUDA 4.30-455 4.30-455 4.30-455 4.30-455 4.30-455 

SOMO JIOGRAFIA 1V URAIA III ENGLISH  VII URAIA 1V URAIA  VI 

22 Feb Alama za ramani 23 Feb Maana ya kiongozi 
na sifa  

24 Feb The use of 
NEITHER … NOR 

25  Feb Muundo wa 
Serkali za Kijiji 
/Mtaa 

26 Feb Muundo wa 
serikaliza mitaa 

1 Machi Vitu vinavyounda sura 
ya nchi – Tanzania 

2 Machi Mamlaka na faida 
ya uongozi katika 
familia 

3 Machi Expressing 
movement using 
onto, out of and 
into. 

4 Machi Utaratibu wa 
kupata Viongozi 
wa Kijiji/ Mtaa 

5 Machi Viongozi wa 
serikali za wilaya 

8 
 Machi 

Vitu mbalimbali 
vilivyomo katika anga 

9 Machi Majukumu katika 
Familia 

10 Machi Expressing 
movement using 
PAST  THROUGH 

11 Machi Matumizi ya 
Nembo ya Taifa 

12 
Machi 

Utamaduni wetu – 
mila nadesturi 

15  
Machi 

Aina za uoto na 
uhamisho wa aina za 
uoto 

16 
 Machi 

Muundo wa 
Uongozi katika 
shule 

17  
Machi 

Expressing 
movement using 
away from;   off. 

18  Machi Umuhimu wa 
Raia katika 
Setrikali ya Kijiji/ 
Mtaa 

19 
Machi 

sera na mipango 
ya uchumi 

22 
Machi 

Madhara 
yanayosababishwa na 
uharibifu wa uoto 

23 
Machi 

Majukumu ya 
viongozi katika 
shule 

24 
Machi 

Expressing 
nationality 

25 Machi Ushiriki  wa Raia 
katika Serkali ya 
Kijijji/Mtaa 

26 
Machi 

Makundi ya 
uzalishaji mali na 
mahitaji yake 

1 

12 
Aprili 

Mazao ya kilimo  
sehemu  I 

13 
Aprili 

Haki za watoto  14  
 Aprili        

Expressing 
language 

15 Aprili Ushirikishwaji 
Raia katika 
mipango ya 
Serikali ya Kijiji 
/Mtaa 

16Aprili Ujasiriamali 
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19 
 Aprili  

Mazao ya  Kilimo 
sehemu  II 

20 Aprili Alama zilizopo 
kwenye Nembo ya 
shule  

21 Aprlli Expressing kinship I 22 Aprili Ushiriki katika  
shughuli za 
Serikali ya Kijiji/ 
Mtaa 

23 Aprili Ulinzi na usalama 
katika ngazi ya 
wilaya 

26 
 Aprili 
 

Mifugo na njia za 
ufugaji 

27 Aprili.  Kauli mbiu ya shule  28 Aprili Expressing kinship 
II 

29 Aprili. Wimbo wa Taifa 30April Haki za binadamu 

3 Mei 
 

Faida na hasara za 
ufugaji 

4 Mei Bendera ya Taifa I 5 Mei Expressing kinship 
III 

6 Mei Ujumbe uliopo 
katika wimbo wa 
Taifa 

7Mei Utawala bora 

10 Meil Uchimbaji wa madini 11 Mei Bendera ya Taifa II 12 Mei Writing official and 
business letters 

13  Mei Nembo ya Taifa  14 Mei Ushindani wa 
kidemokrasia 
katika siasa 

17 Mei  Athari za uchimbaji 
madini 

18 Mei Wimbo wa Taifa 19 Mei Writing Invitations  20 Mei  Alama zilizopo 
katika Nembo ya 
Taifa 

21 Mei Ushirikiano wa 
kimataifa na dhana 
ya ushirikishwaji 

 

24 Mei Uvuvi wa samaki 25 Mei Maana na manufaa 
ya demokrasia 

26 Mei Writing forms 27 Mei Matumizi ya 
Nembo ya Taifa. 

28 Mei Umuhimu wa 
ushirikiano wa 
kimataifa 

 
IMETAYARISHWA NA WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI 

VIPINDI HIVI HUTANGAZWA KWA WIKI KUMI NA MBILI KILA MUHULA 
Kwa mawasiliano zaidi: Ofisi ya Kamishna wa Elimu – Dar es Salaam 


