      RATIBA YA VIPINDI VYA MASOMO YA SHULE ZA MSINGI KWA NJIA YA REDIO

WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI

MUHULA WA KWANZA 2010

	SIKU
	JUMATATU
	JUMA NNE
	JUMA TANO
	ALHAMISI
	IJUMAA

	MUDA
	2.30 – 2.55
	2.30 0 2.55
	2.30 – 2.55
	2.30 – 2.55
	2.30 – 2.55

	SOMO
	SAYANSI V
	ENGLISH VI
	ENGLISH V
	MAARIFA YA JAMII VII
	HISTORIA      III

	                                                                                                                                                                                                                                                                                        
	22 Feb
	Tofauti katika Viumbe hai
	23 Feb
	Expressing duration using Since and For
	24  Feb
	Expressing reason using Why and Because
	25 Feb
	DUNIA YETU

Sura na Tabia ya Nchi
	26 Feb
	Maana ya nasaba ya wanafamilia.

	
	1 Machi
	Tofauti ya umbile la Seli za mmea na mnyama
	2  Machi
	Expressing Concession using Although
	3 Machi
	Using genitives to show that something belongs to someone
	4 Machi
	Ukanda wa Joto na Vuguvugu
	5 Machi
	Aina za Familia

	
	8 Machi
	Mfumo wa Mmengenyo 
	9 Machi
	Expressing Conditi      on using “if”
	10 Machi
	Expressing difference using Different from
	11 Machi
	Ukanda wa baridi na Milima
	12 Machi
	 Kugawanya  kazi na madaraka katika Familia

	
	15  Machi
	Mfumo wa Damu
	16  Machi
	Expressing Condition using Unless
	17 Machi
	Expressing Similarity using As … As
	18  Machi
	Athari za Mabadiliko ya hewa
	19 Machi
	Asili ya wazazi /Walezi

	
	22 Machi
	Usafi na Usalama wa mwili
	23 Machi
	Using adjectives to describe people
	24 Machi
	Joining Sentences using When
	25 Machi
	Uoto wa asili
	26 Machi
	Mahitaji ya Msingi katika Familia na yanavyopatikana 

	
	12 Aprili
	Usafi na Ubora wa Chakula
	13 Aprili


	Revision  Expressing duration and Condition
	14

 Aprili        
	Joining Sentences using While
	 15 Aprili
	Uharibifu wa Uoto na athari zake
	16  Aprili
	.Matmbo yaliyo athilri upatikanaji wa mahitaji ya Familia hapo kale I 
 

	
	19 Aprili 
	Huduma ya Kwanza  mtu aliyeungua moto
	20 Aprili
	Expressing quality
	21 Aprili
	Giving short answers using Can or Cant 
	22 Aprili
	Kilimo cha Mazao
	23 Aprili
	Mambo yaliyoathiri upatikanaji wa mahitaji ya Familia hapo kale II

	
	26 Aprili


	Kukusanya data na kuzitafsiri Kisayansi
	27 Aprili
	Expressing habits in the past
	28 Aprili
	Expressing likelihood using Perhaps
	29 Aprili
	Kilimo cha Buni
	 30 Aprili 
	Usawa wa kijinsia katika Familia hapo kale

	
	3 Mei


	Jinsi Viumbe hai vinavyotegemeana
	4 Mei
	Expressing purpose
	5 Mei
	Expressing likelihood using Maybe
	6 Mei
	Kilimo cha Pamba
	7  Mei
	Usawa katika wa mgawanyo wa kazi katika siku hizi 

	
	10 Mei
	Jinsi viumbe hai vinavyowezesha mabadiliko katika mazingira
	11 Mei
	Using relative pronouns
	12 Mei
	Expressing Certainty using “ of course”
	13  Mei
	Ufugaji wa Kondoo
	14 Mei
	Maana ya ukoo na  majina mbali mbali  yanayounda ukoo  au familia.

	
	17 Mei 
	Hali tatu za maji
	18 Mei
	Giving and Seeking advice
	19 Mei
	Expressing Certainty using Certainly. 
	20 Mei
	Ufugaji wa Ng”ombe
	21  Mei
	Chanzo /Asili ya ukoo.

	
	24 Mei
	Kutambua maji magumu na jinsi ya kuyalainisha
	25 Mei
	Revision  Expressing habit and purpose
	26 Mei
	Expressing ability using Can.
	27 Mei
	Uvuvi wa Samaki
	28 Mei
	Shughuli za kijamii zilizofanywa na ukoo hapo kale.

	

	MUDA
	3.00 – 3.25
	           3.00 – 3.25
	3.00 – 3.25
	3.00 – 3.25
	3.00-3.25

	SOMO
	KISWAHILI VI
	        HI STORIA     V
	JIOGRAFIA   VI
	SAYANSI VI
	HISTORIA 1V

	
	22 Feb
	Tofauti ya Sauti za Ulizo, mshangao na taarifa
	23 Feb
	Biashara ya kubadilishana bidhaa katika jamii
	24 Feb
	Vipimo vya ramani na matumizi yake
	25  Feb
	Sehemu za Mfumo wa Upumuaji wa Wanyama
	26 Feb
	Asili ya binadamu

	
	1 Machi
	Kauli taarifa na kauli halisi
	2  Machi
	Bidhaa zilizotumika kaktika biashsra ya kubadilishana.
	3 Machi
	Njia za uwasilishaji vipimo
	4 Machi
	Athari katika Mfumo wa Upumuaji wa Wanyama
	5Machi
	Mabadiliko katka maendeleo ya binadamu

	
	8 Machi
	Matumizi ya mashairi na tenzi
	9 Machi
	Mahusiano ya kibiashara kati ya watanzania na jamii zingine.
	10 Machi
	Kukokotoa muda kwa kutumia mistari ya latitude na longitudo
	11 

Machi
	Sehemu za Mfumo wa Utoaji taka mwilini
	12 Machi
	Mabadiliko ya maendeleo kiuchumi na kijamii  zama za mawe za kale 

	
	15  Machi
	Kanuni za kutunga mashairi na tenzi (mapokeo)
	16 Machi
	Malialsili zilizokuwepo zamani na matumizi yake.
	17 Machi
	 kanda za tabia ya nchi kwa kutumia mistari ya latitudo na longitudo
	18 Machi
	Mfumo wa Homoni
	19

 Machi
	Mabadiliko ya maendeleo  kiuchumi na kijamii  zama za mawe za kati

	
	22 Machi
	Nomino dhahania
	23 Machi
	Matumizi ya Maliasili za  zamani.
	24 Machi
	 Dhana ya mistari ya gridi katika ramani na kuitumia kutaja mahali
	25 Machi
	Mfumo wa Uzazi I
	26 

Machi
	Mabadiliko ya maendeleo ya kiuchumi na kijamii  zama za mawe za mwisho

	
	12 Aprili
	Nomino ambatana
	13

Aprili
	Jamii zilizokuwa  zinaizunguka Tanzania.
	14  Aprili         
	 Shughuli za kiuchumi katika mazingira
	15 Apprili
	Mfumo wa Uzazi II
	16

 Aprili
	Tofauti za mabadiliko   katika zama za mawe za kale, kati  na mwisho

	
	19 Aprili 
	Nomino zisizo na umoja wala wingi
	20 Aprili
	Mahusiano ya Watanzania na Jamii za Asia na Ulaya.
	21 Aprlili
	Faida za shughuli za kiuchumi katika mazingira
	22 Aprili
	Huduma za Afya kwa makundi anuwai
	23 Aprili
	Mabadiliko ya  kiuchumi kiutamaduni na kijamii wakati wa zama za chuma 

	
	26 Aprili


	Vitenzi vya matendo yasiyoonekana
	27 Arprili. 
	Jamii za Ulaya zilivyofanya biashara na Tanzania
	28 Aprili
	Athari za shughuli za kiuchumi katika mazingira
	29 Aprili
	Huduma kwa Wajawazito na wanaonyonyesha
	30 Aprili 
	Tofauti za mabadiliko ya kimaendeleo katika zama za mawe na zama za chuma

	
	3 Mei


	Vitenzi vyenye maana zaidi ya moja
	4 Mei
	Tofauti ya njia za usafiri za samani na sasa.
	5 Mei
	Aina za majanga  yanayoweza kuipat nchi na sababu zake
	6 Mei
	Huduma kwa wenye VVU na wenye UKIMWI
	7  Mei
	Fasili ya ujima na sifa za ujima

	
	10 Mei
	Kinyume cha vitenzi
	11 Mei
	Faida na hasara ya biashara kati ya Ulaya na sasa.
	12 Mei
	Aina ya vyanzo vya maji Afrika Mashariki
	13  Mei
	Huduma ya Kwanza
	14 Mei
	Uchumi wakati wa ujima

	
	17 Mei 
	Vivumishi vya nomino kwa nomino
	18 Mei
	Sababu za kuzuka biashara ya utumwa.
	19 Mei
	Aina za maji na matumizi yake
	20 Mei
	Jinsi ya kutunga maswali ya Uchunguzi
	21  Mei
	Fasili ya ukabaila na mfumo wake

	
	24 Mei
	Vivumishi vya idadi au kiasi
	25 Mei
	Mbinu zilizotumika kupata na kusafirisha watumwa.
	26 Mei
	Uchafuzi wa vyanzo vya maji na madhara yake
	27 Mei
	Jinsi ya kuendesha jaribio.
	28 Mei
	Aina ya Uongozi katika taratibu za maisha ya ukabaila

	MUDA
	
	3.30-3.55
	
	3.30-3.55
	
	      3.30-3.55
	
	3.30-3.55
	
	3.30-3.55

	SOMO
	
	JIOGRAFIA  V  )
	
	KISWAHILI VII
	
	      URAJA   V
	
	HISTORIA   VI
	
	JIOGRAFIA   III

	
	22 Feb
	Kusoma ramani kwa kutumia kontua.
	23 Feb
	Ufahamu I
	24 Feb
	Maana  na Umuhimu wa srikali za mitaa.
	25 Feb
	Mbinu zilizotumika kuanzisha utawala wa kikoloni na kueleza miundo ya tawala za kikoloni.
	26  Feb
	Maana ya mazingira

	
	1 Machi
	Kutaja maumbo ya sura ya nchi  yanayowakilishwa kwa kontua.


	2  Machi
	Ufahamu II
	3 Machi
	Muundo wa serikali za Mitaa
	4 Machi
	Athari za miundo ya tawala za kikoloni.
	5 Machi
	Vitu vinavyounda mazingira

	
	8 Machi
	Nchi zinazounda Afrika Mashariki
	9 Machi
	Nomino zenye Staha (Tasfida)
	10 Machi
	Jinsi Viongozi wa srikali za Mitaa wanavyopatikana .
	11 Machi
	Dhana ya uchumi wa kikoloni na kuainisha malengo ya uchumi wa kikoloni wakati wa utawala wa Waingereza.
	12 Machi
	Tofauti ya Mazingira ya shuleni na nyumbani

	
	15  Machi
	Sura ya nchi za Afrika Mashariki
	16 Machi
	Nomino zenye maana moja (Visawe)
	17 Machi
	Kazi zaserikali za mitaa I
	18 Machi
	Tabia za uchumi wa kikoloni na kuchambua athari za uchumi wa kikoloni.
	19 Machi
	Umuhimu na matumizi ya vitu vilivyopo katika mazingira

	
	22 Machi
	Jinsi mipaka ya sura ya Afrika Mashariki ilivyowekwa.
	23 Machi
	Nomino zenye maana zaidi ya moja
	24 Machi
	Kazi za serikali za Mitaa II
	25 Machi
	Dhana ya huduma za jamii na malengo ya utoaji wa Elimu ya Afya wakati wa ukoloni.
	26 Machi
	Vitendo vinavyoharibu mazingira


	
	12 Aprili
	Tabia  ya nchi Afrika Mashariki
	13

Aprili
	Nomino za mbari moja
	14  Aprili         
	Kazi za Viongozi wa Serikali za Mitaa III
	15 Aprili
	Maana ya Uhuru na kueleza sababu za wananchi kudai uhuru.
	16 Aprili
	Umuhimu wa kutunza mazingira

	
	19 Aprili 
	Umuhimu wa Uoto na viumbe Afrika Mashariki.
	20 Aprili
	Visawe katika Vitenzi
	21 Aprili
	Vyanzo vya Mapato katika serikali za mitaa.
	22Aprili
	Mbinu zilizotumika kudai uhuru na kubainisha changamoto za kudai uhuru.
	23 Apriili
	Njia Anuai za kutunza mazingira

	
	26 Aprili


	Uhusiano wa Uoto Asili na tabia ya nchi Afrika Mashariki
	27 Aprili. 
	Rejesta maalum
	28 Aprili
	Ushiriki wa jamii katika serikali za Mitaa.
	29April
	 Taratibu zilizotumika kutoa Uhuru  waTanganyika na Zanzibar.
	30 Aprili
	Maana ya picha

	
	3 Mei


	Kilimo ma Mazao Afrika Mashariki
	4 Mei
	Vivumishi vya  Ingine
	5 Mei
	Uhusiano wa Serikali  katika Serikali za kijiji na kata
	5 Mei
	Sababu za Mapinduzi ya Zanzibar mwaka 1964.
	7 Mei
	Vitu vilivyomo katika picha mbalimbali I

	
	10 Mei
	Matatizo ya Kilimo Afrika Mashariki
	11 Mei
	Vivumishi vya Enyewe
	12 Mei
	Maana  na Umuhimu wa Utamaduni wa Taifa.
	13Mei
	 Vielelezo vya mataifa  ya Tanganyika , Zanzibar na Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
	14 Mei
	Vitu vilivyomo katika picha mbalimbali II

	
	17 Mei 
	Ufugaji Afrika Mashariki
	18 Mei
	Vivumishi vya Enye
	19 Mei
	Mambo yanayounda Utamaduni wetu
	20 Mei
	Sababu za Tanganyika na Zanzibar kuungana.
	21 Mei
	Tofauti ya picha na vitu halisi

	
	24 Mei
	Madhara ya Ufugaji Afrika Mashalriki.
	25 Mei
	Vielezi vya Idadi Enye
	26 Mei
	Rasilimali  za Taifa.
	27 Mei
	Kutathmini Muungano wa Tanganyika na Zanzibar.
	28 Mei
	Tofauti ya ramani na picha


	MUDA
	
	4.00 – 4.10
	
	4.00 – 4.10
	
	4.00 – 4.10
	
	4.00 – 4.10
	
	4.00-4.10

	TAARI FA           YA            HABARI

	MUDA
	4.15-4.30
	4.15-430
	4.15-430
	4.15-4.30
	4.15-4.30

	SOMO
	UFUNDISHAJI
	UFUNDISHAJI
	UFUNDISHAJI
	UFUNDISHAJI
	UFUNDISHAJI

	MUDA
	4.30-455
	4.30-455
	4.30-455
	4.30-455
	4.30-455

	SOMO
	JIOGRAFIA 1V
	URAIA III
	ENGLISH  VII
	URAIA 1V
	URAIA  VI

	1
	22 Feb
	Alama za ramani
	23 Feb
	Maana ya kiongozi na sifa 
	24 Feb
	The use of NEITHER … NOR
	25  Feb
	Muundo wa Serkali za Kijiji /Mtaa
	26 Feb
	Muundo wa serikaliza mitaa

	
	1 Machi
	Vitu vinavyounda sura ya nchi – Tanzania
	2 Machi
	Mamlaka na faida ya uongozi katika familia
	3 Machi
	Expressing movement using onto, out of and into.
	4 Machi
	Utaratibu wa kupata Viongozi wa Kijiji/ Mtaa
	5 Machi
	Viongozi wa serikali za wilaya

	
	8

 Machi
	Vitu mbalimbali vilivyomo katika anga
	9 Machi
	Majukumu katika Familia
	10 Machi
	Expressing movement using PAST  THROUGH
	11 Machi
	Matumizi ya Nembo ya Taifa
	12 Machi
	Utamaduni wetu – mila nadesturi

	
	15 

Machi
	Aina za uoto na uhamisho wa aina za uoto
	16

 Machi
	Muundo wa Uongozi katika shule
	17 

Machi
	Expressing movement using away from;   off.
	18  Machi
	Umuhimu wa Raia katika Setrikali ya Kijiji/ Mtaa
	19 Machi
	sera na mipango ya uchumi

	
	22

Machi
	Madhara yanayosababishwa na uharibifu wa uoto
	23

Machi
	Majukumu ya viongozi katika shule
	24

Machi
	Expressing nationality
	25 Machi
	Ushiriki  wa Raia katika Serkali ya Kijijji/Mtaa
	26 Machi
	Makundi ya uzalishaji mali na mahitaji yake

	
	12 Aprili
	Mazao ya kilimo  sehemu  I
	13

Aprili
	Haki za watoto 
	14 

 Aprili         
	Expressing language
	15 Aprili
	Ushirikishwaji Raia katika mipango ya Serikali ya Kijiji /Mtaa
	16Aprili
	Ujasiriamali

	
	19
 Aprili 
	Mazao ya  Kilimo sehemu  II
	20 Aprili
	Alama zilizopo kwenye Nembo ya shule 
	21 Aprlli
	Expressing kinship I
	22 Aprili
	Ushiriki katika  shughuli za Serikali ya Kijiji/ Mtaa
	23 Aprili
	Ulinzi na usalama katika ngazi ya wilaya

	
	26
 Aprili


	Mifugo na njia za ufugaji
	27 Aprili. 
	Kauli mbiu ya shule 
	28 Aprili
	Expressing kinship II
	29 Aprili.
	Wimbo wa Taifa
	30April
	Haki za binadamu

	
	3 Mei


	Faida na hasara za ufugaji
	4 Mei
	Bendera ya Taifa I
	5 Mei
	Expressing kinship III
	6 Mei
	Ujumbe uliopo katika wimbo wa Taifa
	7Mei
	Utawala bora

	
	10 Meil
	Uchimbaji wa madini
	11 Mei
	Bendera ya Taifa II
	12 Mei
	Writing official and business letters
	13  Mei
	Nembo ya Taifa 
	14 Mei
	Ushindani wa kidemokrasia katika siasa

	
	17 Mei 
	Athari za uchimbaji madini
	18 Mei
	Wimbo wa Taifa
	19 Mei
	Writing Invitations 
	20 Mei
	 Alama zilizopo katika Nembo ya Taifa
	21 Mei
	Ushirikiano wa kimataifa na dhana ya ushirikishwaji

	
	24 Mei
	Uvuvi wa samaki
	25 Mei
	Maana na manufaa ya demokrasia
	26 Mei
	Writing forms
	27 Mei
	Matumizi ya Nembo ya Taifa.
	28 Mei
	Umuhimu wa ushirikiano wa kimataifa


IMETAYARISHWA NA WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI

VIPINDI HIVI HUTANGAZWA KWA WIKI KUMI NA MBILI KILA MUHULA

Kwa mawasiliano zaidi: Mtayarishaji vipindi vya shule
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