
WIZARA  YA  ELIMU  NA  MAFUNZO  YA  UFUNDI 

 
RATIBA YA VIPINDI VYA MASOMO YA SHULE ZA MSINGI 

KWA NJIA YA REDIO 
MUHULA  WA  PILI  2011 

 

SIKU JUMATATU JUMANNE JUMATANO ALHAMISI IJUMAA 

MUDA 2.30 – 2.55 2.30 – 2.55 2.30 – 2.55 2.30 – 2.55 2.30 – 2.55 

SOMO SAYANSI V ENGLISH VI ENGLISH V SAYANSI VII HISTORIA  III 

KIPINDI TAR MADA TAR MADA TAR MADA TAR MADA TAR MADA 

1 29/8 Viumbe hai 
wanavyojirekebisha katika 
mazingira anuai na faida 

zake 

30/8 Expressing 
purpose using 
‘in order to’ and 

‘to’ 

31/8 The use of ‘beautiful, 
dirty, clean and ugly’ 
to express quality 

1/9 Mahitaji muhimu ili 
mbegu iote 

2/9 Viongozi  wa Ukoo 

2 5/9 Matumizi mbalimbali ya 
nishati ya mwanga. 

6/9 The use of 
pronouns 

‘which’ and 
‘where’ 

7/9 The use of  ‘clever ,dull 
and stupid to express 
intellectual qualities 

8/9 Mabadiliko katika 
kuota kwa mbegu 

9/9 Historia ya Shule 

3 12/9 Vyanzo vya Umeme na 
matumizi ya umeme. 

 

13/9 The use of 
auxiliary verbs 
will  and   shall’ 

14/9 Sequence markers 
‘first, second, then 
and lastly’ to give 

instruction 

15/9 Aina na njia 
mbalimbali za 
uchavushaji 

16/9 Uongozi katika shule 

4 19/9 Maana ya sumaku na 
matumizi ya sumaku. 

20/9 The use  of 
auxiliary verbs 
‘may’ and 
‘must’ 

21/9 The use of  ‘first 
second, then and 

lastly to show order of 
things. 

22/9 Mabadiliko 
yanayotokea baada 

ya tungisho 

23/9 Historia ya uongozi wa 
shule 

5 26/9 Jinsi ya kutengeneza 
sumaku kwa njia ya 

umeme na kuambukiza. 

27/9 The use of  
pronouns‘mysel, 

ourselves, 
yourself and 
yourselves’ 

28/9 To use the words ‘have 
and has’ to express 
actions which have just 
been completed. 

29/9 Njia mbalimbali za 
mtawanyo wa 

mbegu 

30/9 .Matatizo na matarajio 
ya shule 

 
 
 
 



6 3/10 Jinsi sumaku 
inavyotumika katika  vitu 

mbalimbali. 

4/10 The use of 
’himself , 

,herself ,Itself 
and themselves 

5/10 The use of ‘a.m’ and 
‘p.m’ to tell  time 

6/10 Aina za kupinda kwa 
mwanga na 
umuhimu wake 

7/10 Maana ya kijiji au Mtaa 

7 10/10 Kanuni za Roda na 
matumizi ya Roda. 

11/10 The use of 
‘Direct speech’ 
and Indirect 
speech’  

12/10 Present continuous 
tense to express on 
going activities 

13/10 Tabia za kupinda kwa 
mwanga na 
umuhimu wake 

14/10 Watu mashuhuri 
mtaani / kijijini 

8 17/10 Kuelezea Jitihada, mzigo  
na egemeo katika 
mashine sahili. 

18/10 Writing ‘Friendly 
letters’ 

19/10 The Use of ‘How about 
...’ and ‘Would you like 

to..’  to express 
suggested invitations. 

20/10 Tahadhari za 
kuchukua wakati wa 

radi 

21/10 Asili ya Kijiji/Mtaa 

9 24/10 Kuelezea mambo ambayo 
ni kazi na ambayo si kazi 

kisayansi. 

25/10 Writing of 
messeges 
Telegrams. 

26/10 The use of “yes thank 
you’ and  “ yes thanks’ 
to express acceptance 

27/10 Jinsi ya kutengeneza 
gesi vunde na 
matumizi yake 

8/10 Maendeleo ya mtaa wa 
Mikoroshoni 

10 
 

31/10 Kupima kazi kisayansi 1/10 Writing of 
Birthday 
Invitation’ 

2/11 The use of ‘yes thank 
you ‘and’ yes thanks’ 
to express refusal. 

3/11 Jinsi ya kunasa 
nishati ya jua na 
matumizi yake 

4/11 Matatizo na Matarajio 
katika mtaa 

11 7/11 Virusi vya UKIMWI 
vinavyoweza kueneza 

UKIMWI. 

8/11 Filling of forms  i 
- 

9/10 The use of ‘I’d 
rather….”and ‘No I’ m 
sorry..” to express 

refusal. 

10/11 Kutengeneza umeme 
kwa kutumia fueli, 
maji na upepo 

11/11 Sehemu za kihistoria 
mtaa wa Mikoroshoni  

I 

12 14/11 Tabia na mienendo 
inayozuia maambukizo ya 
virusi vya UKIMWI. 

15/11 Filling of forms   
I I 

16/11 The use of ‘Why don’t 
you….’ And “ I think 
you should ….’ to give  

advice 

17/11 Jinsi mashine tata 
zinavyofanya kazi 

18/11 Sehemu  za Kihistoria 
Mtaa wa Mikoroshoni  

II 



 
MUDA 3.00 – 3.25 3.00 – 3.25 3.00 – 3.25 3.00 – 3.25 3.00 – 3.25 

SOMO KISWAHILI  VI HISTORIA   V JIOGRAFIA  VI SAYANSI VI HISTORIA IV 

1 29/8 Vivumishi vya A-unganifu 30/8 Ubaya wa 
biashara ya 
utumwa  

31/8   Uchimbaji madini  Afrika 
Mashariki na faida zake 

1/9 Dhana, chembe  
ziumbazo mada 
na namna za mada 

2/9 Biashara ya 
kubadilishana bidhaa  I 

2 5/9 Vielezi vya wakati 6/9 Manufaa ya 
kukomeshwa 
biashara ya 
utumwa. 

7/9 Shughuli za kilimo 
Tanzania, Misri, Argentina 

na China 
 

8/9 
 
 

 

Faida za sifa za 
Muundo wa mada 
na matumizi yake 

9/9 Biashara ya  
Kubadilishana bidhaa  II 

3 12/9 Vielezi vya mahali 13/9 Makundi ya 
vitangulizi vya 

ukoloni. 

14/9 Teknolojia ya kisasa 
katika kilimo 

 

15/9 Mabadiliko ya 
mada kikemikali 

na kiumbo 

16/9 Dhana ya Biashara na 
Bidhaa 

4 19/9 Viunganishi vihusishi 20/9 Maeneo 
walipoingia 
vitangulizi vya 
ukoloni. 

21/9 Dhana ya mazao ya 
majini na faida zake 

22/9 Sehemu za mimea 
uchavushaji 

23/9 Biashara kabla ya Karne 
ya 19     I 

5 26/9 Muundo wa “ 
……vyoendelea 
ku…..ndiyo …..” 

27/9 Sababu na 
malengo ya 
vitangulizi vya 
ukoloni. 

28/9 Uvunaji wa mazao ya 
majini na madhara yake 

29/9 Sehemu za mimea 
Mifumo katika 

mimea. 

30/9 Biashara kabla ya karne 
ya  19   II 

6 3/10 Muundo wa 
...halikadhalika 

 
 
 

4/10 Ubeberu wa 
Mataifa ya 
Ulaya 

yaliyogombania 
Afrika. 

5/10 Faida na hasara za 
ufugaji 
 

6/10 Sehemu za mimea   
Usanisi 

7/10 Dhana ya maliasili 
 
 
 
 7 10/10 Muundo wa ‘punde si 

punde” 
11/10 Nchi za Afrika 

zilizogombaniw
a na Wakoloni. 

12/10 Ufugaji Tanzania, 
Uholanzi, Afrika kusini 

na Ajentina 

13/10 Sehemu za mimea 
Mimea 

inavyopata maji 

14/10 Mahusiano ya jamii 
Tanzania 

8 17/10 Maana za methali na 
matumizi yake 

18/10 Mbinu 
zilizotumiwa 

kuigawa Afrika. 

19/10 Aina za majanga na 
sababu za kutokea kwake 

 

20/10 Mzunguko wa 
maisha ya inzi. 

21/10 Dhana na dhima ya 
utamaduni 

9 
 
 
 

24/10 Maana za nahau na 
matumizi yake. 

25/10 Sababu za 
uvamizi wa 

kikoloni Zanzibar 
na Tanganyika. 

26/10 Sababu za kutokea kwa 
majanga 

 

27/10 Mzunguko wa 
maisha ya mbu. 

8/10 Mila na Desturi za kale 
na sasa  I 

10 
 

31/10 Kutega vitendawili na 
kuvitegua na kupewa 

miji. 

1/10 Mikataba ya 
kuigawa Afrika 

kati ya 
Wajerumani na 
Waingereza. 

2/11 Vyanzo vya maji Afrika 
Mashariki 

3/11 Mzunguko wa 
maisha ya mende 

na panzi 

4/11 Mila na Desturi za Kale 
na sasa II 



11 7/11 Insha kwa mazungumzo 
na maandishi. 

8/11 Jamii 
zilizopinga 
ukoloni wa 
Kijerumani na 
sababu zake. 

9/10 Matumizi ya maji baridi na 
maji chumvi 

10/11 Mzunguko wa 
maisha ya chura 

11/11 Mila na desturi za kale 
na sasa III 

12 14/11 Barua za kiofisi. 15/11 Jamii 
zilizopinga 
utawala wa 
Kiingereza na 
sababu zake. 

16/11 Uharibifu na uchafuzi wa 
vyanzo vya maji 

17/11 Ukuaji wa 
binadamu baada 
ya kuzaliwa. 

18/11 Mila na desturi zisizofaa 

 

MUDA 3.30 -3.55 3.30 – 3.55 3.30 – 3.55 3.30 – 3.55 3.30 – 3.55 

SOMO JIOGRAFIA  V KISWAHILI VII URAIA  V URAIA  VI JIOGRAFIA   III 

1 29/8 Aina za Madini 
yanayopatikana Afrika 

Mashariki 

30/8 Viunganishi 
Vitegemezi 

31/8 Matumizi ya Rasilimali 
kuu za Taifa 

1/9 Kutathimini  miradi ya 
ujasiriamali 

 

2/9 Picha na Ramani   I 

2 5/9 Matumizi na Madhara ya 
uchimbaji madini. 

6/9 Viunganishi vya 
O. Rejeshi 

 

7/9 Njia za kuhifadhi rasilimali 
za Taifa. 

8/9 Mambo  yanayohatarisha 
usalama wa jamii na 

mali 
 

9/9 Picha na Ramani  II 

3 12/9 Maeneo na njia 
mbalimbali za uvuvi. 

13/9 Muundo wa 
‘ikiwa ‘...ta.....ta’ 

14/9 Faida za kuwa na uchumi 
mzuri wa Taifa. 

15/
9 

Kuimarisha ulinzi na 
usalama wa watu na mali 

zao. 
 

16/9 Kipimo cha Ramani 

4 19/9 Kueleza aina za Uoto na 
umuhimu wake Afrika 

Mashariki 

20/9 Muundo wa 
‘ku…ka’ 

21/9 Makundi ya haki za 
binadamu. 

22/
9 

Vyombo vya ulinzi na 
usalama katika wilaya 

 

23/9 Alama za Ramani  I 

5 26/9 Kubainisha mazao 
yanayolimwa Afrika 

Mashariki. 
 

27/9 Muundo wa 
..hata 

28/9 Vyombo vinavyosimamia 
haki za binadamu. 

29/
9 

Makundi mbalimbali ya 
haki za binadamu 

30/9 Alama za Ramani  II 

6 3/10 Kubainisha aina za 
wanyama wafugwao na 
madhara ya ufugaji. 

4/10 Muundo wa ‘  la.    
hasha! 

5/10 Mambo yanayokiuka haki 
za binadamu. 

6/1
0 

Mambo yanayodumisha 
uadilifu katika utawala 

bora. 
 

 

7/10 Pande Kuu za Dunia  
I 

7 10/10 Vyanzo vya Nishati na 
Nishati mbadala. 

11/10 Muundo 
wa...pasi na…. 

12/10 Hali ya utekelezaji haki 
za binadamu nchinii. 

13/
10 

Mambo yanayopotosha 
maadili ya viongozi 

14/10 Pande Kuu za Dunia  
II 



8 17/10 Mfumo wa jua na sayari 
zake. 

18/10 Aina za methali 
na matumizi yake 

19/10 Maana na misingi ya 
Utawala Bora. 

20/
10 

Kujenga na kudumisha 
maadili ya viongozi. 

 

21/10 Pande  Kuu za Dunia 
III 

9 24/10 Umuhimu wa jua. 25/10 Tungo tata 26/10 Wajibu wa Serikali na 
Raia katika kukuza 
Utawala Bora. 

27/
10 

Utawala Bora na 
Maendeleo ya Taifa. 

 
 

8/10 Kuchora Ramani  I 

10 
 

31/10 Umbo na Mkao wa dunia. 1/10 Kutega na 
kutegua 

vitendawili 

2/11 Kazi za Chama cha 
Siasa. 

3/1
1 

Umuhimu wa ushindani 
katika demokrasia, 

 

4/11 Kuchora Ramani   II 

11 7/11 Mizunguko ya dunia na 
matokeo yake. 

8/11 Kutunga 
mashairi na 
kufuata kanuni . 

9/10 Wajibu wa vyama vya 
Siasa. 

10/
11 

Ushirikiano baina ya 
mataifa 

11/11 Kuchora Ramani III 

12 14/11 Kupatwa kwa  Jua na 
Mwezi na matokeo yake. 

15/11 Simu ya 
maandishi 

16/11 Mambo yanayohatarisha 
ulinzi na usalama wa 
jamii na mali zao. 

17/
11 

 Umuhimu  wa 
ushirikiano baina ya 

mataifa 

18/11 Kuchora Ramani  IV 

 
 

MUDA 
  

SAA 4.00 – 4.10 
  

SAA 4.00 – 4.10 
  

SAA 4.00 – 4.10 
  

SAA 4.00 – 4.10 
  

SAA 4.00 – 4.10 
 

 
SOMO 

  
TAARIFA YA HABARi 

 
 

  
TAARIFA YA HABARI                TAARIFA YA 
HABARI 

  
TAARIFA YA HABARI 

  
TAARIFA YA 
HABARI 

 
MUDA 

  
SAA 4.15 – 4.30 

  
SAA 4.15 – 4.30 

  
SAA 4.15 – 430 

  
SAA 4.15 – 4.30 

  
SAA 4.15 – 4.30 

 

 
SOMO 

 UFUNDISHAJI 
(WALIMU) 

 UFUNDISHAJI 
(WALIMU) 

 UFUNDISHAJI 
(WALIMU) 

 UFUNDISHAJI 
(WALIMU) 

 NJOONI TUIMBE 
(WANAFUNZI) 

 
SIKU  JUMANNE JUMATANO ALHAMISI IJUMAA 

MUDA  4.30 – 4.55 4.30 – 4.55 4.30 – 4.55 4.30 – 4.55 

SOMO  URAIA  III ENGLISH  VII URAIA  IV HISTORIA  VI 

1 29/8 Malighafi na Bidhaa 
viwandani 

30/8 Haki za watoto 
na wanawake 

31/8 Expressing result using 
“enough to” 

1/9 Sikukuu za Taifa 
Tanzania I 

2/9 Uchumi waTanzania 
kabla ya azimio la 

Arusha 

2 5/9 Athari za viwanda kwa 6/9 Kushirikisha 7/9 Expressing result using 8/9 Sikukuu zaTaifa 9/9 Misingi ya azimio la 



mazingira watoto  I ‘ too……to’ Tanzania II Arusha. 

3 12/9 Biashara na athari katika 
mazingira 

13/9 Kushirikisha 
watoto II 

14/9 Expressing result ‘using… 
‘ so….that..’ 

15/9 Ulinzi wa mipaka ya 
nchi 

16/9 Mabadiliko ya 
kiuchumi Tanzania 
kati ya 1967 – 1985.I 

5 26/9 Madhara ya utalii katika 
mazingira 

27/9 Maana ya 
uwajibikaji 

28/9 Using adjectives to 
describe  people 

29/9 Ulinzi shuleni II 30/9 Mfumo wa chama 
kimoja na vyama 

vingi 

6 3/10 Vyombo vya mawasiliano 
na Uchukuzi 

4/10 Watoto 
kuwajibika I 

5/10 Revision Expressing 
duration and condition 

6/10 Haki za watoto I 7/10 Kuanziskwa kwa 
mfumo wa vyama 

vingi  

7 10/10 Hali ya Hewa  I 11/10 Watoto 
kuwajibika II 

12/10 Expressing quality 13/10 Haki za watoto II 14/10 Mapungufu ya 
mfumo wa chama 
kimoja na vyama 

vngi 

8 17/10 Hali ya Hewa  II 18/10 Ulinzi na 
Usalama I 

19/10 Expressing habit in the 
past 

20/10 Utawala Bora I 21/10 Malengo ya utoaji   
huduma kabla ya 
azimio la Arusha 

9 24/10 Hali ya Hewa na majira 
ya Mwaka 

 
 

25/10 Ulinzi na 
Usalama II 

 
 

26/10 Expressing purpose 27/10 Utawala Bora  II 8/10 Huduma za afya na 
elimu kabla ya azimio 

la Arusha 

10 31/10 Ramani za taarafa 
Wilaya na Nchi 

1/10 Ulinzi na 
Usalama III 

2/11 Using relative pronouns 3/11 Utawala Bora  III 
 
 

4/11 Huduma za afya na 
elimu baada ya 
azimio la Arusha I 

11 7/11 Kusoma Ramani 8/11 Ulinzi na 
Usalama IV 

9/10 Giving and seeking advice 10/11 Vyama vya Siasa 
Tanzania 

11/11 Huduma za afya na 
elimu baada ya 
azimio la Arusha II 

12 14/11 Mahali duniani na pande 
nane za dunia 

15/11 Ulinzi na 
Usalama V 

16/11 Revision (expressing  
habit & purpose) 

17/11 Vyama vingi vya 
Siasa. 

18/11 Utoaji huduma za 
afya na elimu baada 
ya mwaka 1985 

 
VIPINDI  HIVI  HUTANGAZWA  NA  TBC  TAIFA  KWA  WIKI  KUMI  NA  MBILI  KILA  MUHULA  

Kwa mawasiliano zaidi: 
 

Mtayarishaji 
Vipindi vya shule 

S .L.  P.    9121   DAR ES   SALAAM. 


