

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

Anuani ya Simu:
Simu: 2756204
E-mail: mandakatc@gmail.com
Fax: 027-2756204
Simu: - 0754542635



CHUO CHA UALIMU MANDAKA,
S.L.P.725,
MOSHI.

KUMB.NA.MTC/STJ/21/VOL.V/98

TAREHE:- 02 JULAI, 2020

JINA:-.....
.....
.....
.....

**YAH:- MAELEKEZO YA KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU
NGAZI YA STASHAHADA YA ELIMU YA MSINGI /STASHAHADA YA ELIMU
YA AWALI MIAKA MITATU (3) 2020/2021**

1. UTANGULIZI.

Uongozi na Jumuiya yote ya Chuo cha Ualimu Mandaka wanakupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi, Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali, katika Chuo cha Ualimu Mandaka. Hongera sana! Ni tunu kupata nafasi ya kuchaguliwa kusomea Taaluma ya Ualimu ambayo ni taaluma Mama ya Taaluma nyingine zote. Itumie vema nafasi hiyo ili katika kipindi chako cha mafunzo uweze kujijengea maarifa, stadi na mwelekeo wa kutosha kukidhi mahitaji ya Mwalimu bora katika viwango vya sasa na baadaye katika ngazi ya Kitaifa na Kimataifa kwa ujumla.

Mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Elimu ya Msingi, Stashahada ya Elimu ya Awali yameandaliwa kwa lengo la kuwajengea umahiri wa kitaaluma na kitaalamu. Waalimu watakaofundisha katika shule za msingi ili kumudu ufundishaji malezi ya wanafunzi, utafiti wa Kielimu na uendeshaji wa shule kwa ufanisi.

Mafunzo haya ni ya miaka mitatu [3] na unatakiwa kuripoti chuoni kuanzia tarehe **01/10/2020** na mwisho wa usajili ni tarehe **14/10/2020** unatakiwa kufika chuoni ndani ya tarehe hizo zilizotajwa bila kukosa.

MAHALI CHUO KILIPO NA USAFIRI WA KUKUFIKISHA CHUONI.

(a) Mahali Chuo kilipo

Chuo cha Ualimu Mandaka kipo Mkoa wa Kilimanjaro, Wilaya ya Moshi DC.

(b) **Jinsi ya kufika Chuoni**

- Ukiwa unatokea njia kuu ya Arusha/Moshi, elekea kituo kikuu cha mabasi, panda mabasi (hiace) yanayoenda Himo/Holili/Mwika/Marangu/Kilema na uteremke kituo cha Himo Mjini.
- Ukitokea njia kuu ya Tanga/DSM teremka stendi kuu ya mabasi ya Njiapanda na panda gari zinazoelekea Himo Mjini.
- Kutoka Himo Mjini, panda magari yanayoelekea **Kilema** kwa **Lazari** na teremka kituo cha **Mandaka**.

Dira na Moto wa Chuo

- **Dira ya Chuo.** Kuandaa walimu bora watakaohimili ushindani wa soko la ajira kwa kutumia mbinu bora na za kisasa za ujifunzaji na ufundishaji.
- **Moto wa Chuo.** Taaluma Usafi na Uzalishaji Mali.

2. **MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI**

(a) **Vyeti na hati za utambulisho**

Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uje na **vyeti halisi na halali** vifuatavyo:-

- i. Vyeti vya Taaluma (**Academic Certificates**) vya Kidato cha **IV** na sita **VI** kama unacho au hati ya matokeo (**Result Slip**) kwa ambao vyeti vyao havijatolewa na Baraza la Mitihani Tanzania.
- ii. Vyeti vya kuhitimu (**Leaving Certificates**) vya shule
- iii. Cheti cha Kuzaliwa (**Birth Certificate**)
- iv. Hati yoyote ya ziada inayoweza kusaidia kukutambulisha na kuthibitisha uhalali wako na uhalali wa umiliki wa nyaraka zako za Kitaaluma na Kitaalamu. Kama huna vyeti halisi **hutapokelewa**.
- v. Barua ya mwajiri inayothibitisha kuwa umepewa ruhusa (Release Letter) kwa walioajiriwa

Kila mwombaji wa Mafunzo ya Ualimu aliyechaguliwa ili asajiliwe anapaswa kulipa Ada na michango kama ifuatayo:-

(b) **Ada.**

Ada ya Mafunzo kwa mwaka ni Shilingi **450,000/=** unaweza kulipa yote au ukalipa shilingi **225,000/=** kwa muhula. Kabla ya kwenda Benki kulipa wasiliana na Mhasibu wa Chuo simu namba **0754460819, 0784460819** kwa ajili ya kupewa Control Number (Namba ya uthibiti wa malipo). **Kisha nenda benki yoyote au lipa kwenye mitandao ya kijamii kama M-pesa, Tigo-pesa, Airtel- money n.k.**

(c) **Michango.**

S/N	MICHANGO	KIASI	MAONI
1	Serikali ya Wanachuo	5,000	Kwa mwaka
2	Huduma ya Kwanza	10,000	Kwa mwaka
3	Usafi wa Mazingira	20,000	Kwa mwaka
4	Kukodisha Godoro	10,000	Kwa mwaka
5	Usajili na Kitambulisho	20,000	Kwa mwaka wa kwanza tu
6	Michezo	30,000	Kwa mwaka
7	Ulinzi	30,000	Kwa mwaka
8	Ukarabati	25,000	Kwa mwaka
	JUMLA	150,000	

Michango yote namba **1-8** hapo juu ilipwe Benki ya **NMB** Akaunti Namba:- **40301000055**
Jina la Akaunti **Principal Mandaka T.C.**

N.B. kwa malipo yote ya Ada na **Michango** utakayolipa Benki, *Tumia jina rasmi la mwanachuo kama lilivyoandikwa kwenye vyeti vyake vya kufuzu Elimu ya Sekondari.* Hakikisha una hati halisi (**Bank Pay In Slip**) ya kulipia fedha hizo. Tafadhali zingatia tofauti ya Akaunti ya Ada na michango kama zilivyotajwa hapo juu. **HATUPOKEI FEDHA TASLIMU.**

(d) **Sare ya Chuo.**

1. Sare ya Chuo wasichana. Jozi mbili shati la mikono mirefu rangi ya bluu bahari (**light blue**) suti nyeusi, sketi ndefu yenye V mbele na koti la mikono mirefu tai ndefu ya bluu yenye mistari nyeupe kwa wasichana wa Kiislamu hijabu iwe kitambaa cheusi kisiwe na urembo aina yeyote. **Nunua kabla ya kuripoti Chuoni.**
2. Sare ya Chuo wavulana. Jozi mbili shati la blue bahari (**light blue**) la mikono mirefu suti nyeusi suruali na koti la mikono mirefu tai ndefu ya bluu yenye mistari nyeupe Suruali iwe na luksu kwa ajili ya kufungia mkanda upana wa chini isipungue inch 16, iwe na mifuko miwili pembeni na mfuko mmoja nyuma wenye kifungo. **Suruale isiwe ya kubana (Model)** Sare ya Chuo unaweza ukashona katika maeneo ya karibu na Chuo baada ya kufika Chuoni.
3. Sare ya viatu kwa wote.
Viatu nyeusi vya ngozi vya kufunika miguu visiwe na visigino virefu jozi mbili soksi nyeupe kwa wasichana na bluu/nyeusi kwa wavulana.
N.B utatakiwa kuvaa sare ya Chuo na mavazi **NADHIFU** na ya **HESHIMA** yatakayoendana na Maadili ya Ualimu wakati wote.
Sare ya Chuo isiwe ya Mtumba.
4. **Mavazi ya michezo.**
Truck suti, yenye nembo ya Chuo rangi nyeusi inapatikana chuoni mwanachuo atahitajika kuja na raba za michezo.
T-shirt yenye Nembo ya Chuo Tsh.**15,000/=**
5. **Mahitaji kwa ajili ya malazi.**
Bed cover nyeupe, pazia zito rangi nyeupe kwa ajili ya dirisha la chumba utakachokuwa unalala, chandarua ya kuzuia mbu ft **3**, uje na mto na foronya mbili nyeupe, blakent moja zito,
Shuka mbili rangi ya 'light blue' bluu bahari [wavulana], shuka mbili rangi ya pink (wasichana) ndoo na vifaa vya chakula. **NB:- (vifaa hivi vinapatikana duka la chuo).**
6. **Mahitaji ya lazima kwa ajili ya Taaluma.**
 - Utahitajika kununua na kuja na Mihtasari za masomo na vitabu visivyopungua vinne kama ifuatavyo:-
 - (i) Stashahada Mihtasari na vitabu vya shule ya Msingi.
Hisabati, Kiswahili, Kiingereza na Sayansi, pamoja na vitabu vya masomo ya shule za msingi visivyopungua vitatu

- Counter book **13 Q2**
- Mafaili ya kuhifadhia kumbukumbu mbalimbali za kitaaluma
- Bunda moja la karatasi (ream – nopa) zinapatikana duka la Chuo.

7. **Afya.**

- (a) Ili uweze kukubaliwa kusomea Mafunzo ya Ualimu unahitajika kupimwa afya yako na kuthibitishwa na Daktari wa Serikali kwa kujaza fomu (Request for Medical Examination) iliyoambatanishwa ambayo utakuja nayo Chuoni. Hakikisha kuwa fomu hiyo imepigwa muhuri wa Ofisi ya Daktari mhusika. Aidha, unaweza kuhitajika na Mkuu wa Chuo kupimwa afya yako wakati wowote unapokuwa Chuoni.
- (b) Mwanachuo mwenye uja uzito hatapokelewa Chuoni
- (c) Kwa kupitia mchango wa huduma ya kwanza utakaotoa unapojiunga, na baadaye kila mwaka, Chuo kitatoa Huduma ya Kwanza katika Zahanati ya Chuo.
- (d) Chuo hakina uwezo wa kutoa huduma ya chakula maalum (**Light or Special diet**) kwa wanachuo wenye matatizo ya kiafya.

8. **Mahitaji Mengine.**

Mahitaji mengine madogo madogo kama vifaa vya usafi binafi, vyombo vya chakula, matumizi ya photocopy na zana za Kujifunzia na Kufundishia utajinunulia mwenyewe ufikapo Chuoni baada ya kupewa maelekezo. Hakikisha una fedha za matumizi binafsi.

9. **Kanuni na Taratibu.**

- Ufikapo Chuoni utapaswa kufuata Kanuni na Taratibu zinazoongoza mwenendo na mahitaji ya Mafunzo ya Ualimu. Miongozo hiyo ya Kanuni, Taratibu na Sheria za Chuo imewekwa ili kuhakikisha kuwa viwango vya utendaji Kitaaluma na mwenendo wa mwanachuo kwa ujumla vinakidhi vigezo vya Mafunzo ya Ualimu.
- Kwa ujumla wake taratibu na Kanuni za Mafunzo ya Ualimu haziruhusu unywaji wa pombe, ulevi wa aina yoyote ile na tabia zote zisizo za Kimaadili. Baada ya Kusoma Kanuni na Sheria za Chuo utajaza fomu ya kukubali Kujiunga na Mafunzo kabla ya kusajiliwa. Kujisajili maana yake ni kuridhia kuzifuata Kanuni na Sheria za Chuo wakati wote utakapokuwa Chuoni.

10. Endapo utakwama na kuhitaji msaada au ufafanuzi zaidi wasiliana na watendaji Wafuatao:- T. Elinihaki – Kaimu Makamu Mkuu wa Chuo – Simu Namba **0788369296**
Ofisi ya Usajili- B. Beatus Simu Namba:-**0763293805**
R. Temu Simu Namba:-**0752499358**

Taarifa zote muhimu, zinazomhusu mwanachuo anapokuwa chuoni, mfano maafa, msiba, ugonjwa toka nyumbani **lazima zipitie** kwa **Mkuu wa Chuo** na **siyo** kwa mwanachuo.

Mwisho.

Kumbuka kuwa siku zote Mwalimu anapaswa kuwa mfano bora wa kuigwa kwa matendo mazuri na wanafunzi wake na jamii kwa ujumla. Kwa hiyo kila mwanachuo anatazamiwa awe na tabia nzuri na mwenendo unaoakisi maadili ya Ki-ualimu wakati wote wa Mafunzo yake na baada ya Mafunzo yake,

Jumuiya ya Chuo cha Ualimu Mandaka inakukaribisha Kujiunga na Mafunzo ya Ualimu.

**UWE NA MAANDALIZI MEMA YA KURIPOTI CHUONI KUJIUNGA NA
MAFUNZO YA UALIMU.
KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU MANDAKA.**

Msemo, T. W.
MKUU WA CHUO
Simu **0754542635** au **0737321966**

GOVERNMENT OF TANZANIA

PART A: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

TO: The Medical Officer,

.....
.....
.....

From: **The Principal,**
Mandaka Teachers' College,
P. O. Box 725,
Moshi.

10/06/2019

Mr/Miss/Mrs..... (Name in Full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teacher training course. The examination should include the following categories (I – IV) each category or sub-category of which will render the applicant ineligible in case of defect.

Pregnancy (Category IV) will also render a girl ineligible for the course.

- i) (a) Eye-sight (e) Leprosy
- (b) Hearing (f) Limbs
- (c) Speech (g) Epilepsy
- (d) Venereal Diseases
- ii) Neuroses (iii) Other serious diseases (iv) Pregnancy

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a Government Medical Officer)

I have examined the above named and considered that he/she is physically and mentally fit/unfit for a full-time teacher training course.

- a) Eye-sight
- b) Hearing
- c) Limbs
- d) Venereal diseases.....
- e) Leprosy
- f) Epilepsy.....
- g) Neuroses
- h) Other serious diseases
- i) Pregnancy
- Date Signature
- Station Designation

Official stamp