

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA**

**SIMU:** 027-2756366

**FAX:** 027-2756521

E-mail: [maranguttc@gmail.com](mailto:maranguttc@gmail.com)

Unapojibu tafadhali taja:



Chuo cha Ualimu Marangu,

S.L.P. 266,

MARANGU,

**KILIMANJARO.**

Kumb. Na: E/MKVM/03/VOL.III/27

03 Julai, 2020

Ndugu .....

S.L. P .....

.....

**YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU KWA MWAKA**  
**WA MASOMO 2020/2021 KATIKA CHUO CHA UALIMU MARANGU**

**1. (a) Utangulizi:**

Uongozi na jumuiya yote ya Chuo cha Ualimu Marangu wanakupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu katika Chuo hiki. Hongera sana! Chuo hiki kinaendesha mafunzo ya Ualimu ya **Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya Sekondari na Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya Msingi**. Ni tunu kuchaguliwa kusomea taaluma hii, ambayo ni taaluma mama ya taaluma nyingine zote. Itumie vema tunu hiyo ili katika kipindi chako cha mafunzo uweze kujijengea maarifa, stadi, na mwelekeo wa kutosha kukidhi mahitaji ya mwalimu bora mintarafu viwango vya sasa na baadaye katika ngazi ya Kitaifa na Kimataifa kwa ujumla. Mafunzo haya ni ya miaka miwili; na Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe **01/10/2020** na mwisho wa kuripoti chuoni tarehe **14/10/2020**.

**b) Mahali Chuo Kilipo na Usafiri wa kukufikisha chuoni:**

Chuo hiki kipo katika Mkoa wa Kilimanjaro, Wilaya ya Moshi Vijijini, eneo la Marangu, umbali wa kilometa moja kutoka stendi ya mabasi Marangu Mtoni katika barabara kuu ya kuelekea Rombo na pacha ya kwenda Kinapa (Kilimanjaro National Park). Kuna usafiri wa

mabasi (daladala) kutoka Moshi Mjini ambayo pia yanapita njipanda itokayo Dar-es-salaam; mahali ambapo wale watokao njia ya Dar es Salaam wanaweza kuteremkia na kupanda mabasi ya kuja Marangu moja kwa moja bila kufika Moshi Mjini. Mahali pa kuteremkia panaitwa Njia Panda ya Himo. Mabasi yanayoweza kukufikisha chuoni ni yale yaendayo Marangu Mtoni, Mwika na Kilema. Ukipanda ya Marangu Mtoni na Mwika teremkia Marangu Mtoni. Ukipanda ya Kilema teremkia kwenye lango la kuingilia (getini) chuoni, Chuo cha Ualimu Marangu. Kwa wale wanatokea Dar-es-salaam mabasi yanayoweza kukufikisha chuoni ni yale yaendayo Rombo, ambayo ni Meridian Express, Dar Express, Esther Luxury Coach na Tilisho Safaris. Ukipanda mabasi hayo teremkia Marangu Mtoni.

### c) Dira na Moto wa Chuo

- Dira ya Chuo: Kuandaa walimu bora watakaohimili ushindani wa soko la ajira kwa kutumia mbinu bora na za kisasa za ufundishaji.
- Moto wa Chuo: Elimu ni Kazi.

## 2: Mahitaji Kwa Ajili ya Usajili

### a) Vyeti na Hati za Utambulisho:

Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uje na vyeti **halisi** (Original) halali vifuatavyo:-

- i. Vyeti vya Taaluma (Academic Certificates) vya kidato cha Nne (IV) na Sita (VI) au Hati ya Matokeo (Result Slip) kwa ambao vyeti vyao havijatolewa na Baraza la Mitihani la Tanzania. Kama Umefanya Mitihani Zaidi ya Mara Moja, Uje na Vyeti Vyote.
  - ii. Vyeti vya kuhitimu (Leaving certificates) vya shule uliyosomea.
  - iii. Cheti cha kuzaliwa (Birth certificate)
  - iv. Hati yoyote ya ziada inayoweza kusaidia kukutambulisha na kuthibitisha uhalali wako na uhalali wa umiliki wa nyaraka zako za kitaaluma na Kitaalamu.
  - v. Barua ya Ruhusa ya Mwajiri kwa Walioajiriwa.
- **Ada:** Ada ya mafunzo kwa mwaka ni shilingi **450,000/=**. Unaweza kulipa yote au ukalipa shilingi **225,000/=** kwa muhula. Kabla ya kufanya malipo ya fedha hizi wasilianana na watendaji wa ofisi ya usajili ili upewe namba ya kufanyia malipo ('control number' ya fedha hiyo. Namba za watendaji wa Ofisi ya Usajili ni (1)

James Kitalala 0683162801 (2).Joyce Mchilo 0712238491(3). Febronia Kereti 0764715733

- b) **Michango** : Mbali na ada kila mwombaji wa mafunzo aliyechaguliwa ili asajiliwe anatakiwa kulipa michango ifuatayo:

Na	MCHANGO	KIASI	UFAFANUZI
1.	Serikali ya Wanachuo	5,000.00	Kwa Mwaka
2.	Huduma ya Kwanza	10,000.00	Kwa Mwaka
3.	Usafi na Mazingira	20,000.00	Kwa Mwaka
4.	Kukodisha Godoro	10,000.00	Kwa Mwaka
5.	Usajili na Kitambulisho	20,000.00	Mara Moja
6.	Michezo	30,000.00	Kwa Mwaka
7.	Ulinzi	30,000.00	Kwa Mwaka
8.	Ukarabati wa Miundo Mbinu	25,000.00	Kwa Mwaka
	Jumla	150,000.00	

Michango hii unaweza kulipa kiwango chote cha shilingi 150,000.00 mara moja au ukalipa shilingi 75,000.000 kwa kila muhula wa masomo.

Viwango hivyo vya michango ni kwa mwaka isipokuwa namba 5. Aidha, malipo ya michango yote, kuanzia namba 1 mpaka 8 hapo juu, yalipwe kwenye Benki ya NMB, A/C no. **40301100014**: Jina la akaunti **Marangu Teachers' College Education Development**.

**N.B.** Kwa malipo yote ya ada na michango utakayofanya benki, hakikisha una hati ya kuingizia pesa hizo (bank pay in slip) ambayo utakuja nayo chuoni ili upewe risiti ya malipo uliyoyafanya.

d) **Sare**

- 1. Sare ya Chuo: Wasichana:** Jozi mbili: Shati la mikono mirefu rangi ya bluu bahari (light blue), Suti ya koti la mikono mirefu na sketi, vya rangi ya dark blue. Sketi iwe ya mshono wa suti yenye pindo moja tu mbele, urefu wakutosha (iwe ya heshima isiyo ya kubana) na tai ya dark blue inayofanana na suti. Kitambaa cheusi cha kichwani (Hijab Nyeusi) Kwa Waislamu.
- 2. Sare ya Chuo: Wanaume:** Jozi mbili: Shati la mikono mirefu rangi ya bluu bahari (light blue), suti ya koti la mikono mirefu, tai rangi ya "dark blue" inayofanana na suti pamoja na suruali vya rangi ya dark blue". Suruali iwe na luksi kwaajili ya

kufungia mkanda, marinda mawili kila upande. Pia iwe na mifuko miwili pembeni na mfuko mmoja nyuma wenye kifungo. Chini iwe na pindo la kugeuzia (turn up) na upana kati ya inchi 16 na 18.

**3. Sare ya Chuo: Wote: T. Shirt Yenye Nembo ya Chuo.** Kila Mwanachuo atakayesajiliwa atatakiwa kulipia shilingi 15,000.00 kwaajili ya sare ya T-shirt Itakayotolewa chuoni. Fedha hii iingizwe kwenye akaunti ya michango iliyoko Benki ya NMB, A/C no. **40301100014**: Jina la akaunti **Marangu Teachers' College Education Development.**

**4. Sare ya Chuo: Wote: Viatu:** Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika miguu, visiwe na visigino virefu, jozi mbili, soksi nyeupe kwa wasichana na bluu/ nyeusi kwa wanaume.

**N.B:** Utatakiwa kuvaa sare ya Chuo na mavazi **NADHIFU** na ya **HESHIMA** yatakayoendana na maadili ya Ualimu wakati wote. Sare ya chuo isiwe ya **mtumba**. Utaratibu wa Kuvaa T-Shirt Yenye Nembo ya Chuo Kama Sare Utatolewa Chuoni.

**Tanbihi:** Kama unapata shida ya kubainisha rangi na mshono halisi, Nguo hizi Unaweza ukashona katika maeneo ya karibu na chuo baada ya kufika chuoni.

**3. Mavazi ya Michezo kwa Wote,** – Track suit rangi ya light blue/kijivu isiyo ya kubana na raba nyeusi/bluu/nyekundu.

**4. Mahitaji ya Nguo kwa ajili ya Malazi:** Shuka mbili rangi ya light blue wanaume, pink wanawake, bed cover nyeupe, mto na foronya, chandarua ya kuzuia mbu, blanketi, sweta (matumizi binafsi) Marangu kuna baridi. Pia utatakiwa kuwa na pazia kubwa **zito la rangi nyeupe** kwa ajili ya dirisha la chumba utakachokuwa unalala.

### **5. Mahitaji ya Taaluma:**

- Daftari zisizopungua 12 aina ya 'counter book' za 2 'quires,'
- Mihtsari (syllabus) ya Masomo yako ya Kufundishia Kidato cha 1-4 au Msingi - Darasa la 3-7
- Kalamu za kuandikia,
- Mafaili ya kuhifadhia kumbukumbu mbalimbali za kitaaluma,

- Bunda moja ya Karatasi za Photocopy A-4.

## **6. Afya:**

- (a) Ili uweze kukubaliwa kusomea Mafunzo ya Ualimu unahitajika kupimwa afya yako na kuthibitishwa na Daktari wa Serikali kwa kujaza fomu (Request for Medical Examination) iliyoambatanishwa ambayo utakuja nayo chuoni. Hakikisha kuwa fomu hiyo imepigwa muhuri wa Ofisi ya Daktari wa Hospitali ya Serikali.
- (b) Kwa kupitia Mchango wa Matibabu utakaotoa unapojiunga, na baadaye kila mwaka, Chuo kitatoa huduma ya kwanza katika zahanati ya chuo.
- (c) Wanachuo wanashauriwa kujiunga na Bima za Afya na Waje na Kadi Zao za Bima ya Afya kwa Matumizi yao Nje ya Huduma ya Kwanza Inayotolewa Chuoni.
- (d) Chuo hakina uwezo wa kutoa huduma ya chakula maalum (Light or special diet) kwa wanachuo wenye matatizo ya kiafya.

## **7. Mahitaji Mengine**

Mahitaji mengine madogomadogo kama vifaa vya usafi binafsi, vyombo vya chakula na kadhalika utajinunulia mwenyewe ufikapo chuoni baada ya kupewa maelekezo. Hakikisha una fedha za kutosha kukidhi mahitaji yako binafsi.

## **8. Kanuni na Taratibu Nyingine.**

Ufikapo chuoni utapewa kanuni na taratibu zinazoongoza mwenendo na mahitaji ya mafunzo ya ualimu. Miongozo hiyo ya kanuni, taratibu na sheria za chuo imewekwa ili kuhakikisha kuwa viwango vya utendaji kitaaluma na mwenendo wa mwanachuo kwa ujumla vinakidhi vigezo vya mafunzo ya ualimu. Kwa ujumla wake taratibu na kanuni za mafunzo ya Ualimu haziruhusu unywaji wa pombe, ulevi wa aina yoyote ile na tabia zote zisizo za kimaadili. Baada ya kusoma kanuni na sheria za chuo utapewa fomu ya kujaza ili kuridhia kabla ya kusajiliwa. Kujisajili maana yake ni kuridhia kuzifuata wakati wote utakapokuwa chuoni.

## **9. Mawasiliano:**

Endapo utakwama na kuhitaji msaada au ufafanuzi zaidi wasiliana na watendaji wafuatao wa Ofisi ya Usajili .

- (1) Joyce Mchilo 0712238491. (2) James Kitalala 0683162801 (3). Febronia Kereti 0764715733

Aidha taarifa zote muhimu zinazomhusu mwanachuo anapokuwa chuoni mfano maafa, msiba, ugonjwa toka nyumbani **lazima zipitie** kwa **Mkuu wa Chuo** na **siyo** kwa mwanachuo moja kwa moja. Wazazi/Walezi/Ndugu/ Waajiri wanapaswa kuzingatia utaratibu huu wa mawasiliano kwa ajili ya usalama na uratibu wa masuala ya wanachuo.

#### **10. MWISHO:**

Kumbuka kuwa siku zote mwalimu anapaswa kuwa mfano bora wa kuigwa kwa mazuri na wanafunzi wake na jamii kwa ujumla. Kwa hiyo kila mwanachuo anatazamiwa awe na tabia nzuri na **mwenendo unaoakisi maadili ya ki-ualimu** wakati wote wa mafunzo yake na baada ya mafunzo hayo.

**TUNAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA YA KUJA CHUONI.**

**KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU MARANGU.**

.....

**Dkt. CHAMBULILA, C:**

**MKUU WA CHUO**

**GOVERNMENT OF TANZANIA  
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**



From: The Principal,  
Marangu Teachers' College,  
P.O.Box 266,  
**MARANGU.**

**PART A**

To the Medical Officer.

.....

REF: MR/MRS/MISS .....

**(Name in full)**

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teacher training course. The examination should include the following categories (I-III). Each category of which will render the applicant in-eligible in case of a defect.

Pregnancy (category IV) will also render a girl candidate in eligible for the course, including category V:

- I. (a) Eye Sight
- (b) Hearing
- (c) Speech
- (d) Limbs
- (e) Venereal Disease
- (f) Leprosy
- (g) Peptic Ulcers
- (h) Epilepsy
- (i) Tuberculosis
- II. Neuroses
- III. Other Serious Diseases
- IV. Pregnancy
- V. Mental and Physical Fitness

**PART B: MEDICAL CERTIFICATE**

I have examine the above named and consider that he/she is physical fit/un fit for a full time teacher training course.

- 1. (a) Eye Sight ..... (f) Leprosy .....
- (b) Hearing ..... (g) Peptic Ulcers .....
- (c) Speech ..... (h) Epilepsy .....
- (d) Limbs ..... (i) Tuberculosis .....
- (e) Venereal Disease .....
- II. Neuroses .....
- III. Other Serious Diseases .....
- IV. Pregnancy .....
- V. Mental and Physical Fitness .....

Date ..... Signature and official stamp .....

Station ..... Designation .....

**DELETE AS NECESSARY**